AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 17:43:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :( ใครเคยเจอเกรียนบนถนนบ้าง มาแชร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 9927 ครั้ง)
$on_Ae90
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:17:16 »

ผมเคยเจอแถวถนนเส้นหน้าคลองเปรมมาจากเดอะมองามผมถนนมีอยู่ 4 เลนผมวิ่งอยู่เลน 2 ขับกินลมชมวิวไปกับแฟนพอดีมี txai ข้ามหลังผมมา ผมจะชิดซ้ายเพื่อเข้าบ้านผมก็เปิดไฟแล้วเข้าซ้าย Txai มันก็เข้ามาตามผมแล้วมันก็ตบไฟ ทั้งที่สามเลนที่เหลือไม่มีรถผมเลยเตะเบรคไปที่เพราะมันเข้ามาชิดตบไฟบีบแตร มันก็เบรคตัวโก่ง ผมเลยหมันใส้เปิดไฟแฉุกเฉินแล้วเอาของลงไปคุยกับมันมันเปิดกระจกยกมือไหว้อย่างไว้ผมบอก..คุณ..ไม่เข้าขวาไปละมันบอกไม่ชินทาง แฟนผมลงมาห้ามไว้ทันไม่งันมีเจ็บกันบ้างละ (เรื่องของเรื่องวันนั้นอารมไม่ดีด้วย)อย่าเอาเป็นตัวอย่างนะครับ อิอิอิ ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ
( . )jab-ben( . )
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:17:39 »

เจอกระบะเกรียน D - Max โหลด ล้อปริ้นๆ เลี้ยวเข้าซอย..ใคร?..ยังพ่นควันดำ เหยียบจนล้อฟรีอีก แค่เลี้ยวเข้าซอยนี่นะ
เหมือนกันเลยแต่เป็นพี่วีโก้ อยู่ซอยบ้านเดียวกันแท้ๆๆ เฮอ เวทนายิ่งนัก
555+เค้าคงโชว์แฟ๊ดมั้งคับ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:18:39 »

เจอประจำเเต่ผมเกรียนกว่า เเซง คืนเเมร่งหมด
เเล้วมันจะง๋อ ไปเองครับ 5555

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:20:56 »

เจอประจำเเต่ผมเกรียนกว่า เเซง คืนเเมร่งหมด
รถผมมันไม่แรงนิคับ น้าต้อง เลยต้องปล่อยเค้าไป หุหุ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:23:23 »

รถผมมันไม่แรงนิคับ น้าต้อง เลยต้องปล่อยเค้าไป หุหุ
มุขครับน้า
เเต่ผมทำจิงๆ นะครับ ผมก้อเลยไปจอดรอไฟเเดงหน้า
มันเลี้ยวหนีตลอดเลยอ่ะ 5555

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 11:27:43 »

^
^
ตานี่ "มันเลี้ยวหนีตลอดเลยอ่ะ 5555"  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

aek_ex

รถสวนสัตว์ก๊าบบ

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 12:12:45 »

เคยเจอครับ  ในซอยบ้านผมเอง คนที่เกรียนก้อขับ เออีนี่แหละครับ แต่ไม่ได้อยู่ในคลับนี้นะครับ แต่งท่อเสียงดังๆ(เครื่องเดิม) พ่นไฟมุมส้ม โหลดหน้าทิ่ม พอมันเจอผมมันจะชอบเบิ้ลเครื่องให้เสียงมันดังๆอ่ะครับ ขนาด..ใคร?..ขับผ่านหน้าบ้านผมมันยังทำท่อดังใส่เลย แล้วในซอยบ้านผมมันแคบไง พอรถอีกคันสวนมาก้อต้องหลบ แต่วันก่อน..ใคร?..ไม่หลบให้ครับแถมยกไฟใส่ผมอีก  ไม่รุ้..ใคร?..จะโชว์..วย  ไรหนักหนา

กลายเป็นรถครอบครัวไปแล้ว
~'Ball_Skyline'~

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 12:33:42 »

ผมไม่ชอบไอ้พวกที่ เวลาติดไฟแดง ถนนมีอยู่ 2 แลน แลนซ้ายเป็นแลนเลี้ยว เม่งชอบไปจอดบังแลน คนอื่นที่มาเค้าก็จะเลี้ยวออกไป ก็เลี้ยวไม่ได้เพราะติดพวกเม่งเนี่ย เมื่อเช้าเลย สดๆร้อนๆ เบื่อ  ถอนหายใจ

เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 12:40:24 »

ไทรตัน รถผู้พันโก๋หรือเปล่า  55

บนถนนยิ่งขับรถเยอะ ยิ่งเจอครับ  พี่เจอทุกวันเลย ได้แต่เย็นๆ ไว้ อิๆ

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 12:46:41 »

^
^
ไม่จริ๊งง  เหวอ

S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #30 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 12:50:02 »

ระวังเจอคันนี้นะคร๊าบ  ซุบซิบ

ปล.ไม่ทราบว่าเป็นรถ ตำรวจจริงหรือเปล่า เห็นรูปอยู่หลายๆเว็บบนโลกอินเตอร์เนต เท่านั้น ครับ

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
~'Ball_Skyline'~

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 12:55:44 »

ระวังเจอคันนี้นะคร๊าบ  ซุบซิบ

ปล.ไม่ทราบว่าเป็นรถ ตำรวจจริงหรือเปล่า เห็นรูปอยู่หลายๆเว็บบนโลกอินเตอร์เนต เท่านั้น ครับ

ตัดต่ออ่ะน้าเน ล้อมันลอยๆ

« ตอบ #32 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 12:57:13 »

ระวังเจอคันนี้นะคร๊าบ  ซุบซิบ

ตัดต่ออ่ะน้าเน ล้อมันลอยๆ
กำ ....ผมนี่มันตาถั่วจัง พอดีผมดูไม่ออก อะครับน้า  ร้องไห้

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!

« ตอบ #33 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 13:01:07 »

ของผมเคยเจออยู่บ่อยๆในหลายๆเส้น แบบว่า ผมดิ๊ปไฟใส่ ขอทาง(เลนขวา)ประมาณว่ากรูส์รีบ 1 ไม่หลบ 2 ไม่หลบ
3 ผมหลบเอง....แล้วก็กลับมาใหม่ มาขับเอื่อยๆหน้ามัน คราวนี้ก็สนุก ตามประสา ครับ
ประมาณว่าเกรียนมาเกรียนไป เดี๋ยวจะได้รู้จัก AE92 เก่าๆ  เหอๆๆ

ปล.แต่กลางคืน+ถนนเปลี่ยวๆ ผมไม่ค่อยทำ นะครับ บอกตรงๆว่ากลัว ชีวิตผมมีค่ากว่าพวกนั้นเยอะ ครับ  ซุบซิบ ยกธงขาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2012 13:13:02 โดย S u r a n a y ™ » บันทึกการเข้า

PAtIPUT

AT190

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 13:11:06 »

หงุดหงิดใจกับพวกรถหรูๆ ราคาแพงๆมากกว่าครับ  ถอนหายใจ

อันนี้ใช้เลยครับ เจอมาไม่นานนี้เลย หน้าตาก็ดี ดูมีฐานะ แต่ขับรถ..ใคร?.. ระยำมากครับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2012 13:13:48 โดย ••“Forever Alone”•• » บันทึกการเข้า

อดีตขับ AE ปัจจุบันขับ AT
KKK_KKK

« ตอบ #35 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 13:28:10 »

เจอพวกเปิดไฟเลี้ยวอีกด้านพอจะแซงอีกด้าน แม่มหักกลับมาอีกด้าน ขวางไปขวางมาไม่ให้แซง
THE TONG

na GE

« ตอบ #36 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 13:37:14 »

นานาจิตตัง ถ้าไปคนเดียวขับไปใกล้ ๆ แล้วบีบแตรลมเสียงยาว ๆ ให้..ใคร?..ตกใจ แต่จะไม่จี้ตูด ไม่เบรคกระชั้นชิด มันไม่คุ้มขี้เกียจรถเข้าอู่เสียเวลา พอโล่ง ๆ ก็ซัดยาวเลย อยากตามให้..คุณ..ตามมา จะไม่ลงรถ ไม่เปิดกระจก ถ้ามีเหตุการณ์คับขัน ถ้ามีกล้องถ่ายมันไว้เป็นหลักฐาน  ถ้ามีผู้โดยสารในรถก็ปล่อยมันไปทุกกรณี

รถดี ๆ ที่เหมาะกับวัยรุ่น
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #37 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 13:38:40 »

ของผมเคยเจออยู่บ่อยๆในหลายๆเส้น แบบว่า ผมดิ๊ปไฟใส่ ขอทาง(เลนขวา)ประมาณว่ากรูส์รีบ 1 ไม่หลบ 2 ไม่หลบ
3 ผมหลบเอง....แล้วก็กลับมาใหม่ มาขับเอื่อยๆหน้ามัน คราวนี้ก็สนุก ตามประสา ครับ
ประมาณว่าเกรียนมาเกรียนไป เดี๋ยวจะได้รู้จัก AE92 เก่าๆ  เหอๆๆ

ปล.แต่กลางคืน+ถนนเปลี่ยวๆ ผมไม่ค่อยทำ นะครับ บอกตรงๆว่ากลัว ชีวิตผมมีค่ากว่าพวกนั้นเยอะ ครับ  ซุบซิบ ยกธงขาว
ซุบซิบ ผมว่าถ้าดึกๆมันก็คงกลัวเสธฯเหมือนกันแหล่ะ

ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #38 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 13:52:22 »

ปกติอ่ะครับ เจออยู่เรื่อยๆพวกเกรียนๆ วิธีแก้ ถ้าไม่รีบก็ปล่อยมัน ถ้ารีบ มุดหนีแม้งเลย ถ้าหนีไม่พ้น ก็วางmissแม้งเลย

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #39 เมื่อ: 22 มีนาคม 2012 15:57:04 »

เคยเจอนะ เส้นมอเตอร์เวอ่ะ กระบะแต่งล้อล้นด้วยนะ แถมมีคนนั่งมาในกระบะหลังประมาณ3-4คนด้วยอ่ะ แม่มมาตีคู่ผมแล้วเบิ้ลๆๆอ่ะ แล้วมันก็แซงไป ควันแม่มอย่างดำเลยอ่ะ ผมก็นึกว่าจะมาขายไก่ให้ผม 555+ ซักพักนึง มันลดความเร็ว (คงรอผมมั้ง) คราวเนี่ย ผมซัดกะแม่มเลยอ่ะ เชื่อป่ะ ตอนแรกๆก็เห็นรถมันอยู่นะ แต่ซักพัก ไม่เห็นรถแม่มตามมาเลยอ่ะ 555+ ซักพักผมก็ลดความเร็วรอมันมั่ง ก็ขับตีคู่กันมาอ่ะ คราวเนี่ย แม่มไม่เอาเลยอ่ะ แถมคนที่นั่งกระบะหลังนะ แม่มเม้ามอยกันใหญ่เลยอ่ะ 555 เกือบลืม ในCAPมันมีหญิงนั่งมาด้วยนะ ผมคิดว่าแม่มคงกะจะโชว์หญิงมันมั้ง 555 ปล.วันนั้นผมขับZค้าบบผม อิอิ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์