AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 13:33:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 35  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AE Racing Club @ โซน หาดใหญ่-สงขลา  (อ่าน 234129 ครั้ง)
hs9lcx
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #340 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009 10:19:41 »

นึกถึงแ้ล้วมีความสูข

น้อง ออโต้ ลูกพ่อ
ohojoker
มือใหม่หัดขับ
*

AE101 พลังเต่าคลาน หาดใหญ่ค๊าบ

« ตอบ #341 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009 07:35:56 »

ชาวหาดใหญ่คับ AE101 พลังเต่าเดินมารายงานตัวคับ
ohojoker
*

AE101 พลังเต่าคลาน หาดใหญ่ค๊าบ

« ตอบ #342 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009 07:42:35 »

พอรู้จักร้านขายอุปกรณ์ตกแต่ง AE101 ราคาไม่แพงบ้างไหมคับ
แบบว่าเคยไปหาซื้ออะไหล่พวกช่องแอร์โดนไปเกือบ2พัน เสียโง่เลยเรา
ตอนนี้กำลังเล็งๆหาไฟหน้า(อยากได้แบบตาเพชร)ท่านผู้ใดรู้จักร้านแนะนำกันบ้างนะคับ
มือใหม่หัดขับ หัดแต่งรถ(แบบยาจก) 555+
ผมโจ๊กมาคุยMSNกันได้นะคับที่ joke1999j@hotmail.com
กำลังหาความรู้เรื่องรถอีกเยอะ เผื่อว่ารถเราจะดูดีขึ้นมาบ้าง
iambeerse
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #343 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009 21:49:43 »

จะเรียกว่า meeting ได้ไหมอ่ะแบบว่ามัน งง เล็กน้อย...

วันนี้ เบียร์ ปอนด์ พี่โด้ นัดกันมาจะเอาเสาอากาศวิทยุสมัครเล่นลงมาเพื่อปรับปรุงและซ่อมแซมอะไรบางอย่าง ณ บ้านปอนด์ หลังจากที่ผมได้ไปทานข้าวเทียงเสร็จก็ได้โทรตาม พี่โดโด้ ตามที่ได้ตกลงกันเอาไว้ (จริงๆนัดเช้า แต่ด้วยความที่เมื่อคืนเมากันแบบไม่รู้เนื้อ ไม่รู้ตัว คนบางคน โดนไปเกือบพันเพื่อเลี้ยงโค (โคโยตี้) เสียตั้งเกือบพันได้แน่ กอดเอว...เห้อๆ เสียชื่อหมดเลย เนอะ..) หลังจากนั้นพี่โด้ก็แจ้งว่า ตอนนี้นั่งทานกาแฟสดกันอยู่ที่ร้าน บ้านสวนกาแฟ มีสมาชิก 4-5 ท่าน พี่โด้ พี่เปิ้ล เก่ง และพี่วอร์ หลังจากร้านนี้เราจะไปสงขลากัน เพื่อไป สอย เสาอากาศลงที่บ้านปอนด์ จุดนัดหมายคือ ร้านเบียร์ เบียร์กับปอนด์มารออยู่ที่ร้านแล้ว

มาด้วยกันสามคัน

ร้าน แอทไบต์ คอมพิวเตอร์ สงขลา ร้านคอมที่เปิดกลางคืน ปิดกลางวัน อิอิ แบบว่าเจ้าของร้าน หนีเที่ยวบ่อย

ลงมานัดหมาย วางแผน ประชุมกันก่อน

หลังจากนี้เราก็ไม่รอช้า รีบไปบ้านปอนด์แบบไม่ได้ตั้งตัว ไปปุ๊บก็ไปนั่ง นัวเนียกันก่อนในห้องเพื่อรอให้ แดด ร่ม กว่านี้ก่อนแล้วค่อยจัดการเอาเสาลงมา

มากันเกือบสิบ ทำกันจริงๆแค่ 4 คน แบบว่า กำลังใจกลองล่างเนี่ยเยอะมาก...

เคยเห็นไหม เณร น้อยหนีวัด ท่านี้แหละ ใช่เลย (พระกระโดดกำแพง)

กำลังใจเพียบ.....

คนนี้ ปีน เก่งมาก สงสัยอาชีพ เก่า คงจะทำงานตำแหน่งสูง...

สองรูปนี้ ลงทุนมาก เห็นแสงสวย เลยเสี่ยงชีวิตปีนบันไดขึ้นไปถ่าย แต่เชื่อไหม ขึ้นไปปุ๊บ ขานี้สั่น ดิ๊กๆ เลย..

Roof View อิอิ

อะไร แค่นี้เหนื่อยซะแล้ว...

นี่เลยครับ ต้นเหตุที่ปอนด์บอกว่า ทำไมส่งไม่ออก ทั้งๆที่ SWR และกำลัง Watt ของเครื่องส่งก็น่าจะยังดีอยู่ เป็นแบบนี้นี่เอง...ขี้เกลือขึ้นเพียบเลย

อิอิ เหนื่อยหล่ะซิ

ดูอลูมิเนียมสิ โดนกัดจนหมดสภาพเลย แต่ยังมี Logo Daimond อยู่อีกนะ เสาต้นนี้หน่ะ 15 ปีแล้ว

อย่านะ ทางบ้านให้อภัยแล้ว...

รถที่เอาไว้วาง บันได

หลังจากนั้น เราจึงย้ายไปนั่งกินสเต๊กกันที่ สเต๊กในสวนทางสายเก่าระหว่าง อ.หาดใหญ่-สงขลา

มากันแล้ว..ตามธรรมเนียม หัวโต๊ะต้องจ่าย...

หัวโต๊ะเครียด...

กินหมดอย่างรวดเร็ว ก็คนมันหิวนี่น๊าาา ให้ทำยังไงได้เนอะ...

คนที่อยู่ในทีมนี้ ถ้าอยากจะวางเครื่องไม่ซ้ำใครแนะนำว่า ให้วางเครื่องเดิมๆนั่นแหละครับ ตอนนี้ฝาดำเต็มไปหมด เบื่อ ไม่อยากจะดูแล้ว อิอิ เมื่อก่อนเห็นไม่ได้ อยากจะเปิดดูเสียให้ทุกคัน ตอนนี้เห็นกันจน เข้าใจว่า เออ เครื่องหน้าตาแบบนี้แหละเครื่อง Standard

แอร์เย็น เพลงเพราะ เบาะนุ่ม

ICQ34791919

« ตอบ #344 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009 02:35:16 »

พอรู้จักร้านขายอุปกรณ์ตกแต่ง AE101 ราคาไม่แพงบ้างไหมคับ
แบบว่าเคยไปหาซื้ออะไหล่พวกช่องแอร์โดนไปเกือบ2พัน เสียโง่เลยเรา
ตอนนี้กำลังเล็งๆหาไฟหน้า(อยากได้แบบตาเพชร)ท่านผู้ใดรู้จักร้านแนะนำกันบ้างนะคับ
มือใหม่หัดขับ หัดแต่งรถ(แบบยาจก) 555+
ผมโจ๊กมาคุยMSNกันได้นะคับที่ joke1999j@hotmail.com
กำลังหาความรู้เรื่องรถอีกเยอะ เผื่อว่ารถเราจะดูดีขึ้นมาบ้าง

สวัสดีครับ และยินดีต้อนรับนะครับ

ไฟหน้า ของไต้หวัน ประมาณ 2200-2800 ครับ แล้วแต่หาได้ แล้วแต่ว่าโคมดำไม่ดำ แต่ไฟหน้าจะปรับได้ลำบาก โคมมันจะฟุ้งแสงไม่รวม ไม่เหมือนกับของแท้

ส่วนถ้าของแท้ครับ บางท่านขายในเวปของใหม่เฉพาะไฟหน้าก็จะ 10000 บาทเข้าไปแล้ว

ส่วนอันนี้หน้าแวน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน 2009 02:55:27 โดย ICQ34791919 » บันทึกการเข้า

R135
└┼┼┤<C1 4.8   4A-GE 20V E85AEM
  246
hs9lcx

« ตอบ #345 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009 10:08:14 »

ยินดีที่ได้รู้จัก ครับ

love machine
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #346 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 20:53:22 »

รูปตอนฉลองครบรอบอยู่หนายยยยยย....หุหุ
hs9lcx

« ตอบ #347 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009 10:07:57 »

ตามคำเรียกร้อง

เหตุเกิดเมื่อคืนครับ ครบ 2 ขวบ เลยจัดมิตติ้ง เริ่มแรกไปกินหมูกะทะกัน แต่ไม่ได้เก็บภาพไว้ ได้ข่าวเป้นหมู กะทะ ที่อร่อยที่สุด อิอิ ดีแล้วที่ผมไม่ไป เพราะผมรู้ว่ามันอร่อย
เริ่มด้วยหาน้ำเปลี่ยนนิสัย วันนี้พิเศษ เล่น 50 ดีกรี เลย เมาดีจริง

จากนั้นก็ทดสอบ ดีกรี ว่าแรงจริงไหม ไฟออกท่อเลย

สมาชิกทั้งหมดที่มาร่วม

hs9lcx

« ตอบ #348 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009 10:09:45 »

รวมตัว  พอขวดมาก็เก็บรูปกันก่อน อิอิ  :onion59:

จริงๆมี Top View ด้วยนิ  :onion03:

คนถ่ายยืดสุดตีนแล้ว .... ได้แค่นั้น ...อิอิ  :onion42:

ขวดดำๆนั่น...ทำให้เพื่อนฝูงทะเลาะกันได้...(เพื่อแย่งขวด 555) แต่ไม่รู้ไรซะละ..... :onion25:

กว่าจะได้เปิดกินกัน  นั่งน้ำลายไหลอยู่นานเยย.... :onion36:

จบข่าวสั้นวันนี้....ไปล่ะ....ฟิ้วววววววว :onion11:

wallpaper
**

« ตอบ #349 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009 13:16:05 »

พวกขี้เมา
อิอิอิ
ohojoker
*

« ตอบ #350 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 09:47:16 »

หายไปนานเลย พอดีเพิ่งไปเตรียมการแต่งงานที่โคราชมานะคับ
ตอนนี้หยุดแต่งรถหาเงินแต่งเมียแทน
kiw-11
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #351 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 03:52:08 »

เเอบดูชาวหาดใหญ่

น้องหนูบลอนด์_TPZ#06
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Trang-Phatthalung Zone

« ตอบ #352 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 14:28:00 »

เเอบดูชาวหาดใหญ่
ดูด้วยคนดิ

Trang-Phatthalung Zone เด็กบ้านบ่อนเมา พัทลุงเต็มขั้นก๊าบผม
wallpaper
**

« ตอบ #353 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009 16:03:38 »

เที่ยว ๆๆๆ
Keng3s-GTE

I LOVE AE

« ตอบ #354 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009 19:47:46 »

มอไซด์

LEE RACING...
ซัดยาววว.
hs9lcx

« ตอบ #355 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009 13:20:28 »

ซัดยาวออนทัวร์ กรุงเทพมหานคร..ตอน มหกรรมการวางเครื่อง

สวัสดีสมาชิกทุกท่านนะครับ วันนี้ร่างกายได้พักผ่อนอย่างเพียงพอหลังจากที่เหน็ดเหนื่อยกันมาหลายวันจากภาะกิจ ซัดยาวออนทัวร์ กรุงเทพมหานคร..ตอน มหกรรมการวางเครื่อง

ทางทีมงานซัดยาวเดินทางมาภารกิจที่ กทม. โดยการนำรถยนต์ขึ้นมา สามคัน (BMW E30 1 คัน Corolla 2 คัน )ขึ้นเทลเลอร์มาแล้ว 1 คันเป็นรถ E30 และอีกสองคันตามมาทีหลังโดยการเดินทางมาครั้งนี้ประกอบด้วยสมาชิก 5 ท่าน (เบียร์ ปอนด์ ป๋อม พี่เปิ้ล พี่วอร์ ) เดินทางโดยรถยนต์ 2 คัน หลังจากที่วางแผนและสรุปทุกอย่างลงตัว เราเริ่มออกเดินทางจากหาดใหญ่เวลา 19.20 และเพื่อนไปทานอาหารที่ร้านอาหาร หลานตาชู ที่พัทลุง และเดินทางถึงหลานตาชูโดยประมาณ 21.00

ถึงแล้วครับเวลา 21.00

กำลังออกไปพ่นควัน

กำลังออกไปพ่นควัน

octane หน่อยมั้ย

octane หน่อยมั้ย

กระดูกเอาไว้แขวนคอ ไม่ใช่เอามากิน

เชื่อไหม หมดภายใน 10 นาที

มาถึงแล้วเทพนคร ก็เลยลงถ่ายรูปซะหน่อย เห็นเค้าบอกว่าแข่งได้ทุกแบบ อิอิ อยากเอาเจ้ากระป๋องมาลองมั่ง แต่คงอาย ขายขี้หน้าเค้าน่าดูเลยอ่ะ

แสงอาทิตย์ยามเช้า แสบตามาก..ใครอดนอนมาขับรถยันเช้า น่าจะรู้กันดีว่าทรมาณเป็นยังไง

มาถึงแล้ว หน้าบ้านป๋อม จรัญสนิทวงศ์ 27

Post กันให้เห็นๆเลย ประตูบ้านสีเขียวๆ จะได้ ปาขี้หมา ได้ไม่ผิด

แต่ความซวยบังเกิดครับ แบตเตอร์รี่รถเบียร์ ดันมาเสียซะงั้น อาการน่ากลัวอีกต่างหาก มีไฟนะ แต่เดือดจนควันขึ้นเลยเลยตลอดเลย ถามช่างบอกว่า เสี่ยงกับการระเบิดมาก ต้องเปลี่ยน โดนไปอีก 1800 อย่างเซ็ง...

เป้าหมายต่อไปคือ อู่ ช่างโก้ เมื่อก่อนอยู่เชียงกงซอย 5 แต่ตอนนี้ย้ายไปอยู่อีกที่นึงแล้วครับ อู่นี้ป๋อมเป็นคนแนะนำ อิอิ

ร้าน Paint แบบแนวดีอ่ะ เด็ก แว๊น อย่างแรง....

รูปต่อไปก็เป็นรูปของรถ BMW E30 ที่จะเอามาวางเครื่องนะครับ เครื่องยกลงแล้วแต่ หัวใจดวงใหม่ ยังมาไม่ถึง... ยืนไว้อาลัยกันเป็นแถวเลย....

หลังจากที่ไปดูรถเสร็จก็ไปเดินเชียงกงกันต่อ หาดูอะไรเรื่อยๆ เปื่อยๆ ตามภาษา ซัดยาว แดด ร้อน มาก แต่ละคนไม่ได้นอนกันมาทั้งนั้นเลย เพลีย มากๆ

ดูดิ แต่งแบบ VIP ออฟล้นๆ

3S Beam ฝาดำ

Caldina สวยมากไฟตาแมวซะด้วย ไม่รู้เค้าเรียกว่ายังไงเหมือนกันนะครับ ผมเลยตีความว่า ตาแมวเลยละกัน...

ไฟกลมๆอ่ะ ดูแล้วเหมือนตาแมว

หน้าตัด มีเสากะระยะด้วย แสดงว่าญี่ปุ่นไม่มืออาชีพเลย ถอยรถยังกะไม่ได้อีก

หรือจะวางข้ามสายพันธุ์ดี

Kakimoto GT Box ถามราคาแบบว่าซื้อไม่ได้เลยอ่ะ เปืดมา 4000

หลังจากที่เดินเชียงกงมาเสร็จพี่เปิ้ลก็นัดซื้อล้อเอาไว้ที่ Tesco Lotus บางนา ทางทีมงานจึงเดินทางมาประกบเพื่อรักษาความปลอดภัยให้กับ ประธาน ซัดยาว..

ดูแล้ว ดูอีก ดู นานๆ ทำไมมันแปลกอยู่อ่ะ

เราช่วยกันทำมาหากิน โดยการมุงดูอย่างตั้งใจ...

ปอนด์เครียด...

รถปอนด์ทำการ Moddify โดยการเอาเบาะหน้าออก เพื่อบรรทุกสิ่งของโดยเฉพาะ...

รถเบียร์ก็ไม่น้อยหน้า มีเยอะกว่านี้อีก...

hs9lcx

« ตอบ #356 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009 13:22:52 »

วันถัดมาเราเดินทางไปที่อู่ ลี เรช ชิ่งแต่เช้าเพื่อที่จะนำเจ้า โคล่าจัง ไปเปลี่ยนหัวใจใหม่ซะหน่อย...

ออกจากที่ คอนโด 07.30 ถึงที่ร้านก็ 08.30 พอดีเลย อยู่แถวโชคชัยสี่ พอไปปุ๊บก็ขอช่างดูสภาพเครื่อง บอกได้คำเดียวว่า นางฟ้าโครตๆ ใครได้ตัวนี้ไปโชคดีมาก เบียร์เดาว่าเครื่องน่าจะวิ่งมาไม่น่าจะเกินหมื่นโลด้วยซ้ำเพราะว่า สภาพ กิ้งๆ มากมาย อย่าต้องให้สาธยายมากเลย ไปดูด้วยตัวเองดีกว่า บอกได้คำเดียวว่า เท่าที่เห็นใาดำมานะ ตัวนี้สดโครตๆแล้วอ่ะ...

[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม 2009 13:26:23 โดย hs9lcx » บันทึกการเข้า

hs9lcx

« ตอบ #357 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009 13:27:19 »

ต่อๆๆๆ ตื่นมา up กันต่อเลย

ก่อนพี่ลีจะยกเครื่องลง ก็เลยถือโอกาศไป ถ่ามปัญหานู่นนี่ ต่างๆ พี่ลีอัธยาศัยดี ชิลด์มาก...

ขอบรรยายแบบรวมๆไปก่อนละกันนะครับครับ พอตอนที่ยกเครื่องออกเสร็จพี่ลีก็ลงมือลงผงเองกับมือเลย เพราะว่าลูกน้องที่อู่มีแค่ 2 คนเองครับ แต่ทำรถหลายคัน บางครั้งต้อง โยกย้าย ช่างไปทำคันอื่นตามเหมาะสม แต่อย่างไรก็ตาม 4 วันเสร็จแน่นอน เบียร์เดินไป เดินมาไม่รู้ทำอะไรก็เลยแอบมานอนเก็บแรงซะเลย อิอิ อู่แรงๆ ผมนอนมาแล้ว 555

หลังจากยกเครื่องลงเสร็จแล้ว พี่ีก็เลยยิงเกียร์ออกมาดูสภาพคลัชท์กันก่อนว่ายังหนา หรือ ok อีกเหรอเปล่า ปรากฏว่ายังหนาอยู่มากๆ ขับได้เป็นปีเลย ถ้าไม่เลียครัชท์บ่อยๆ แต่ของปอนด์น่าจะหมดเร็วกว่าชาวบ้าน เพราะว่าคงต้องฟรีทิ้งสักสามสี่เกียร์เลยหล่ะ...

ยังไงวันนี้ ขอตัวไปทำธุระก่อนครับ คิวยาวจริงๆ...เอาไว้เจอกันใหม่คืนนี้นะครับ
[/quote]

NonG_<TPZ#02>_<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #358 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009 20:55:08 »

เอาเเล้ว มาแอบดู เเรงๆกันทั้งนั้นเรย อิอิ

Trang-Phattalung Zone / Nongchok Zone
Awesome
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #359 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009 21:54:02 »

แอบมาดูของแรงด้วยคนคะ สุดยอด
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 35  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์