AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 06:46:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคาเครื่อง4AGE ฝาดำ 20V 6Speed 3SGE ฺำBeamแดง เกียร์ธรรมดา 2ZZGE 6Speed  (อ่าน 23002 ครั้ง)
gia
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันไม่แรงหร่อกครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 เมษายน 2012 19:32:02 »

บีมแดงเลยครับ เดินดีจิง อะไรจิง
OAT AE101
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 เมษายน 2012 20:13:16 »

บีมแดง อินเลิฟ อินเลิฟ

7MGTE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ทำแอร์ วายริ่งสายไฟ จูนกล่อง KKT E85 085-8623973 ช่างต้อม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 05 เมษายน 2012 23:43:16 »

มี3sบีมฝาแดงอยู่นะคับ เกียร์ธรรมดา ขับ 2สภาพสวยๆ แต่อยุ่ในเชียงกงในลืบๆ ราคาแสนถูกประมาณว่า ไม่ข้าม 3หมื่น  ใครสนใจจะชี้เป้าให้นะคับ
ซุบซิบฝากชี้เป้าหน่อยครับ เป็นMR2หรือSSII  ถ้าSSII-SSIIIจะเก็บสำรองไว้สักตัวถ้าสวยจริงๆ

ซูม ซูมเครื่อง3S beams ดูภายนอกอย่างเดียวไม่ได้นะ ของผมเครื่องตัวแรกซื้อมาทิ้งไว้เกือบ
สองเดือนกว่าจะเปิดดูภายใน สรุปมาร์คtimming ข้ามร่องมาจากญี่ปุ่นวาวล์คด เลยไม่ซ่อม
ต้องแยกอะไหลขาย กว่าจะได้วางก็ต้องซื้อเครื่องอีกตัว  (ดูดีดีตัวนี้ไม่หลบวาวล์ timmingสำคัญ) 
ตัวเดียวกับที่อยู่ในรถน้าละคับ มีเกียร์ตัวนึง อีกตัวไม่มีเกียร์ สภาพได้เลยๆ ราคาไม่แรง เชียงนี้ผมหิ้วมาหลายตัวแล้ว

รับทำแอร์ แก้ปัญหาแอร์สู้แดดไม่ได้ วายริ่งสายไฟ ต่อเกจวัดทุกชนิด จำหน่ายติดตั้งและจูน  KKT Easy Tuner ทำ direct coil ทำระบบน้ำมัน E85 4A-GE 4A-GE20V 4A-FE 7A-FE 4E-FTE 4E-FE/KKT Speed manager http://www.facebook.com/pages/KKT-Easy-Tuner-KKT-Speed-manager/260179994046505 By ช่างต้อม 085-8623973
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 00:16:31 »

อย่าไปวางเลย 20วาลล์ อากาศร้อนๆก็ไม่วิ่ง กินน้ำมันเครื่องอีก วาลล์ก็ดัง ต้องลากรอบเยอะๆๆถึงจะมันส์ อิอิ

ที่ผมวางตอนนั้น ก็เพราะว่า ความฮิต เท่ อยากได้เครื่องที่มันมี 6เกียร์ ตอนนั้นไม่รู้จัก 2zz

ของแต่งก็แพงนะผมว่า แค่เฮด ล่อไป หมื่นกลางๆและ

เป็นผมตอนนี้จะไม่วางครับ ไปเล่น 3sบีม หรือ เทอร์โบ ดีกว่า

บอกตรงๆนะครับ อันนี้เป็นความรู้สึกสำหรับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2012 00:18:55 โดย nut_spoon.CZ » บันทึกการเข้า

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
kaImušIc…CBŽ™
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 00:32:56 »

อ่านหนังสือ

5A FE ORIGINAL INSIDE
Mr.not

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 00:47:02 »

ขอถามนิสนึงครับน้า ...

3Sโบ -แอร์โฟล์ นี่มันไม่ดีเหรอครับ เห็นหลายคนไม่ค่อยชอบ..... คำนับ
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 00:51:51 »

มี3sบีมฝาแดงอยู่นะคับ เกียร์ธรรมดา ขับ 2สภาพสวยๆ แต่อยุ่ในเชียงกงในลืบๆ ราคาแสนถูกประมาณว่า ไม่ข้าม 3หมื่น  ใครสนใจจะชี้เป้าให้นะคับ
ซุบซิบฝากชี้เป้าหน่อยครับ เป็นMR2หรือSSII  ถ้าSSII-SSIIIจะเก็บสำรองไว้สักตัวถ้าสวยจริงๆ

ซูม ซูมเครื่อง3S beams ดูภายนอกอย่างเดียวไม่ได้นะ ของผมเครื่องตัวแรกซื้อมาทิ้งไว้เกือบ
สองเดือนกว่าจะเปิดดูภายใน สรุปมาร์คtimming ข้ามร่องมาจากญี่ปุ่นวาวล์คด เลยไม่ซ่อม
ต้องแยกอะไหลขาย กว่าจะได้วางก็ต้องซื้อเครื่องอีกตัว  (ดูดีดีตัวนี้ไม่หลบวาวล์ timmingสำคัญ)  
ตัวเดียวกับที่อยู่ในรถน้าละคับ มีเกียร์ตัวนึง อีกตัวไม่มีเกียร์ สภาพได้เลยๆ ราคาไม่แรง เชียงนี้ผมหิ้วมาหลายตัวแล้ว
ขอเป้านิ่งหน่อยครับ พรุ่งนี้จะเข้าไปดู  คำนับ
แล้วมีbeams(ดำ)ขับหลังไม่มีเกียร์บ้างป่าวเจอที่ไหนฝากขอเป้านิ่งด้วยคร๊าบ...  สุดยอด
อย่าไปวางเลย 20วาลล์ อากาศร้อนๆก็ไม่วิ่ง กินน้ำมันเครื่องอีก วาลล์ก็ดัง ต้องลากรอบเยอะๆๆถึงจะมันส์ อิอิ

ที่ผมวางตอนนั้น ก็เพราะว่า ความฮิต เท่ อยากได้เครื่องที่มันมี 6เกียร์ ตอนนั้นไม่รู้จัก 2zz

ของแต่งก็แพงนะผมว่า แค่เฮด ล่อไป หมื่นกลางๆและ

เป็นผมตอนนี้จะไม่วางครับ ไปเล่น 3sบีม หรือ เทอร์โบ ดีกว่า

บอกตรงๆนะครับ อันนี้เป็นความรู้สึกสำหรับผม
ตอนนี้ยังทันนะนัท 20valve ราคายังแรงอยู่ยกลงขายเจ็บไม่เยอะ แล้วมาเป็นสาวก3Sด้วยกัน  ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2012 00:53:54 โดย เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง » บันทึกการเข้า

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 01:10:29 »

ผมรัก20V ชอบอะไรที่มันตรงรุ่นค้าบบ แต่ถ้าวันข้างหน้าถ้า20V AUTOผมไม่ไหวแล้วม่ะไหร่นะ 2ZZ AUTO คงจะเป็นหัวใจใหม่ต่อไปสำหรับรถผมค้าบบบบ คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
7MGTE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ทำแอร์ วายริ่งสายไฟ จูนกล่อง KKT E85 085-8623973 ช่างต้อม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #28 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 08:45:47 »

มี3sบีมฝาแดงอยู่นะคับ เกียร์ธรรมดา ขับ 2สภาพสวยๆ แต่อยุ่ในเชียงกงในลืบๆ ราคาแสนถูกประมาณว่า ไม่ข้าม 3หมื่น  ใครสนใจจะชี้เป้าให้นะคับ
ซุบซิบฝากชี้เป้าหน่อยครับ เป็นMR2หรือSSII  ถ้าSSII-SSIIIจะเก็บสำรองไว้สักตัวถ้าสวยจริงๆ

ต้องแยกอะไหลขาย กว่าจะได้วางก็ต้องซื้อเครื่องอีกตัว  (ดูดีดีตัวนี้ไม่หลบวาวล์ timmingสำคัญ) 
ขอเป้านิ่งหน่อยครับ พรุ่งนี้จะเข้าไปดู  คำนับ
แล้วมีbeams(ดำ)ขับหลังไม่มีเกียร์บ้างป่าวเจอที่ไหนฝากขอเป้านิ่งด้วยคร๊าบ...  สุดยอด

ตอนนี้ยังทันนะนัท 20valve ราคายังแรงอยู่ยกลงขายเจ็บไม่เยอะ แล้วมาเป็นสาวก3Sด้วยกัน  ซุบซิบ
แถวๆบางใหญ่คับ บีมดำขับหลังมีอยู่ตัวนึงนะ ว่าจะซื้อเอาเกียร์ไปใส่รถแข่ง  แต่คนละที่นะคับ

รับทำแอร์ แก้ปัญหาแอร์สู้แดดไม่ได้ วายริ่งสายไฟ ต่อเกจวัดทุกชนิด จำหน่ายติดตั้งและจูน  KKT Easy Tuner ทำ direct coil ทำระบบน้ำมัน E85 4A-GE 4A-GE20V 4A-FE 7A-FE 4E-FTE 4E-FE/KKT Speed manager http://www.facebook.com/pages/KKT-Easy-Tuner-KKT-Speed-manager/260179994046505 By ช่างต้อม 085-8623973
amnat

4E-FTE DRAG CRAZY รถกูไม่แรง..แต่กูอยากแข่ง

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 09:25:42 »

ผมรัก20V ชอบอะไรที่มันตรงรุ่นค้าบบ แต่ถ้าวันข้างหน้าถ้า20V AUTOผมไม่ไหวแล้วม่ะไหร่นะ 2ZZ AUTO คงจะเป็นหัวใจใหม่ต่อไปสำหรับรถผมค้าบบบบ คำนับ
  น้าหนู ไม่สนใจพวกเครื่อง เทอร์โบ บ้างไง คับ  อนาคตอ่ะ

ใจรักแดร็ก..4อีโบ...โมนิดๆๆ

PonD

zc72s

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 09:37:57 »

ชอบบีมเหมือนกันครับ ถ้าเล่น na เมื่อไหร่ คิดถึงตัวนี้เลย ความจุเยอะ แรงเหลือ ทอร์คตึงๆ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 10:54:32 »

น้าหนู ไม่สนใจพวกเครื่อง เทอร์โบ บ้างไง คับ  อนาคตอ่ะ
คงไม่อ่ะค้าบบน้า ถ้าจะเล่นรถเทอร์โบจริงๆ ผมคงเก็บเงินและไปมองหาเล่นตัวอื่นเลยอ่ะค้าบบน้า และผมเนี่ยชอบรถเครื่องเทอร์โบที่เป็นแบบเดิมๆจากโรงงานเลยอ่ะค้าบบ คือเอามาก็สามารถมาขับเล่นได้เลยอ่ะ ไม่ต้องกลัวพังอ่ะค้าบบน้า ผมชอบประมาณนี้อ่ะค้าบบผม คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง

« ตอบ #32 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 11:27:05 »

ใช่ร้านที่เข้าข้างปั้ม ปตท.ก่อนถึงหมู่บ้านบัวทองหรือป่าว วิ่งเลียบคลองไป หรือเข้าทางวัดลาดปลาดุกก็ได้
ถ้าร้านนี้ดูมาเกือบสองเดือนแล้ว ร้านเฮียอุทัย อยู่ติดกับขายซากรถเฮียเอียดศิริชัย ผมจำไม่ได้เค๊าเรียกว่า
ย่านอะไรแต่ที่ถนนกำลังทำ มี2ตัว ตัวนึงเป็น MR2 เกียร์ธรรมดา อีกตัวSSII เกียร์ออโต้ แต่ถอดเกียร์ออก
มีคนขอแยกเกียร์แต่เอามาคืนบอกไม่ตรงรุ่น ตัวMR2สภาพได้แต่เอามาก็ต้องแปลง อีกตัวเป็นออโต้ แป๊ปน้ำ
ข้างเครื่องบี้ ปลั๊กVVTiหัก ความสวยไม่ผ่าน ร้านนี้ซื้อเหมามาอีกทีเพื่อชำแหละอะไหล่ บางตัวก็สมบูรณณ์
บางตัวก็หลับคาช่าง ถ้าตาอุทัยไม่อยู่ที่ร้านใบ้รับประทาน ลูกน้องกะเมียบอกราคาคนละเรื่องเลย บอกราคา
เหมือนอยากจะเก็บของไว้กะตัวนานๆ555.. ถ้าไม่ใช่ร้านนี้ก็ขออภัย รบกวนขอเป้าชัดเจนอีกที
ส่วนbeams ขับหลัง เจอเยอะมากแต่ราคาไม่ได้ ผมใช้แต่เครื่อง ถ้าซื้อมาสี่สิบห้า ขายเกียร์หมื่นห้า เหลือ
เครื่องสามหมื่นก็ยังแพงเพราะผมเอามาชำแหละใช้บางตัวกับชุดสายไฟ ถ้าน้าเจอฝาสูบหรือ shot box
ของbeamsดำ ฝากบอกด้วยครับ คำนับ

ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 13:22:59 »

เห็นด้วยก๊าบบบบบบบบบบบบ

ถูกต้องที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดดด

พอดีตอนที่วางผมยังซื่อบื้ออยู่ ตอนนี้ก็ยังซื่อบื้ออยู่เหมือนเดิม 555

แต่ก็พอใจแล้วครับ กับการขับแบบสนุกก็(เสียว)ได้ เพราะถ้าแรงกว่านี้ ผมเองจะเอาไม่อยู่ ฝีมือการขับยังแค่2Eอยู่เลย 555

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
Resonance
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #34 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 22:11:05 »

ไปๆๆๆมาๆๆ 3S Beam น่าสนแฮะๆๆๆๆๆ ^^

ว่าแต่ 2ZZ ราคาเท่าไรอะครับบบ??? มีแต่คนบอกกินแก๊สไม่ดี สำหรับผม ออกเทนLPG ก็100กว่าเยอะแล้ว ไม่KNOCKก็โอเคแล้วนะ ^^

เรามันเกิดช้ากว่าเค้าต้องเข้าใจ ว่าหาของใส่โดเรมอนเรามันยากยิ่ง ยิ่ง ณ ตอนนี้ด้วย อยากจะร้อง แพงใช่ย่อยนะฮะ ของหายากจริงๆๆครับ ทำไมเราไม่ได้รถมาเร็วกว่านี้น้าาาาา :'(
ช่างต่อ 100% จรัญ 13

« ตอบ #35 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 22:13:50 »

ของผมสั่งจากญี่ปุ่นเลยครับ มายกแพร 45000 ครับ รับรองใส่แล้วแรงเลยครับ เดิมๆ วิ้ง14.7เลยนะครับ รับลองแรงแน่ สุดยอด

« ตอบ #36 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 22:14:45 »

H22โดนแน่นอนฟันธง

Resonance
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #37 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 22:16:20 »

ของผมสั่งจากญี่ปุ่นเลยครับ มายกแพร 45000 ครับ รับรองใส่แล้วแรงเลยครับ เดิมๆ วิ้ง14.7เลยนะครับ รับลองแรงแน่ สุดยอด
3s Beam ^^ การันตีด้วยถ้วยตอบขนาดนี้ สงสัยต้องจัดบ้างแล้ววววววววววว ^^ แล้วอยากถามเรื่องแท่นเครื่องอะครับ ของผม 92ต้องทำกันเยอะไหมอะครับ???

เรามันเกิดช้ากว่าเค้าต้องเข้าใจ ว่าหาของใส่โดเรมอนเรามันยากยิ่ง ยิ่ง ณ ตอนนี้ด้วย อยากจะร้อง แพงใช่ย่อยนะฮะ ของหายากจริงๆๆครับ ทำไมเราไม่ได้รถมาเร็วกว่านี้น้าาาาา :'(

« ตอบ #38 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 22:20:46 »

ไม่น่าเยอะนะครับ ต้องลอง

jack@noxious

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #39 เมื่อ: 07 เมษายน 2012 01:14:37 »

2zz เครื่อง 80000 แล้วน่ะ  ฉลอง..

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์