AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 00:26:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++++กระทู้รวมพล คนปั่นจักรยาน++++  (อ่าน 12958 ครั้ง)
Nu MaI <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 เมษายน 2012 21:44:17 »

ปั่นไปช่วยพ่อขายข้าวสารที่ตลาดทุกวันครับ ไปกับ ประมาน 6 ก.ม.  แหะ.. แหะ..
meehen
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 เมษายน 2012 22:07:20 »

จักรยานคันแรก marin รุ่น bear valley อยู่กันมาเกือบ 20 ปีแล้ว ตัวถังเป็นโครโมลี่ ฟิลลิ่งเวาลาขับเหมือนรถยุโรป  คันที่สอง เป็นแบบพับ khs t3 ได้มาเมื่อปีที่แล้ว ขับดีมาก ตัวถังโครโมลี่เหมือนคันแรก(ชอบโครโมลี่เป็นการส่วนตัว) ตัวนี้เอาไว้ไล่เสือภูเขา (น้าอู๋มาลองขับคันนี้แล้วจะเปลี่ยนใจมาเล่นแบบพับ...อิอิ)
ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป
ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 เมษายน 2012 22:20:20 »

เมื่อก่อนผมชอบขี่มากครับจักรยานเนี่ย
 บ้านผมอยู่ใกล้มหาวิทยาลัยเกษตรฯ
 พอตกเย็นๆก็ขี่ข้ามถนนเข้ามหาวิทยาลัย ปั่นรอบมหาวิทยาลัยครับ
 ตอนหลังๆรถเริ่มเยอะ ก็ยังขี่อยู่ครับ

จนครั้งสุดท้ายเลิก เพราะพอด้านนู้นไฟเขียวปุ๊บ
 แมงกะไซค์คงรีบไปงานศพพ่อมันมั้ง พุ่งออกจากประตูมหาวิทยาลัย
 ผมกำลังปั่นจักรยานอยู่กลางถนน โดนเข้าช่วงท้ายล้อเบี้ยวไปเลยครับ

ก็เลยเลิกขับตั้งแต่นั้นมา ยกธงขาว

ปล. ผมขี่เสือหมอบนะครับ ลิงจั๊กๆ

EE90 Chaser Edition
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 01:04:54 »

ไม่ค่อยชอบปั่นจักรยานอ่ะพี่อู๋ ผมชอบปั่นกะทู้มากกว่าอ่ะพี่ อิอิปล.ล้อเล่นนะค้าบท่านพี่ คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 18:19:31 »

ไม่ค่อยชอบปั่นจักรยานอ่ะพี่อู๋ ผมชอบปั่นกะทู้มากกว่าอ่ะพี่ อิอิปล.ล้อเล่นนะค้าบท่านพี่ คำนับ
อ่านะ น้องเรา ดีที่ชอบปั่นกระทู้ ไม่ใช่ปั่นกระจู๋ ฮี่ฮี่

นาน ๆ แวะมาที
hize
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 19:57:12 »

ปั่นแนว street ล้อ 24 ครับผม
เล่นท่าก๊อกๆแก๊กๆไปเรื่อย ปั่นอยู่แถวสวนสยาม
เสาร์ถ้าว่างๆก็ไปเล่นที่ใต้สะพานพระราม 8 งับ
commander29
นักแข่งมือสมัครเล่น

นายเป็นคันแรกของฉันเสมอ... My AE110

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 21:24:42 »

ผมก็เพิ่งปั่นได้เกือบจะครบเดือนแล้วฮับ  ยังมือใหม่อยู่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮับ ^^

จักรยาน size 19.5" อะฮับ ^^  ขับทางเรียบโอเคเลย  แต่ทางวิบากนี้ ถ้าได้ 18" ก็น่าจะพอดี ^^

ขยับ Step วันละนิด ^___^

ตั้ม_NT.Z#003
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #27 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 21:43:12 »

ผมคอ Os Bmx ครับเน้นออกทริปกันครับ

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 เมษายน 2012 19:59:37 »

ผมก็เพิ่งปั่นได้เกือบจะครบเดือนแล้วฮับ  ยังมือใหม่อยู่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮับ ^^

จักรยาน size 19.5" อะฮับ ^^  ขับทางเรียบโอเคเลย  แต่ทางวิบากนี้ ถ้าได้ 18" ก็น่าจะพอดี ^^
สวยนิ

นาน ๆ แวะมาที
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #29 เมื่อ: 07 เมษายน 2012 21:54:12 »

เมื่อก่อนผมก็ นักปั่นครับ  ชอบเสือหมอบ มากที่สุดครับ สมัยเรียน ป.ตรี เป็นพาหนะคู่ใจเลยครับ

Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 เมษายน 2012 22:05:13 »

เพิ่งโมเสร็จ  ลิงจั๊กๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เมษายน 2012 01:50:39 โดย Ralphy » บันทึกการเข้า

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #31 เมื่อ: 08 เมษายน 2012 10:13:15 »

โดยส่วนตัวครับเหมือนพี่อู๋ ตอนเด็กๆเริ่มจาก จักรยานโบราณของที่บ้านปั่นไปแบบชิวๆกับเพื่อนๆเด็กๆสามคันเน้นยิงนกตกปลาหาหอย  หาบ่อเล่นน้ำไปวันๆ และก็ใช้ซื้อของให้ที่บ้าน พอโตมาประมาณ ม.1 ครับ ก็เล่น BMX OS เล่นท่า แถวท่าน้ำนนท์(เรียนที่ โรงเรียนรัตนาธิเบศร์) หัวล้างข้างแตก จนมาเข้าเทคนิคมันไม่พวกเลยเลิกไปกินเหล้า ตีสนุ๊ก เล่น ญ   จนเมื่อประมาณ 3 ปีที่ผ่านมาได้มาปั่นกับพี่บอย(ยุดยา)เขากว้างขวางพวกจักรยานโบราณ เลยชวนมาปั่น หลังๆพี่เขาบอกให้มาเล่นฟิกเกียร์กันไหมมันกำลังเข้ามา แต่ตอนนั้นมันใหม่มากไม่มีใครเล่นเลย มันเลยแพงและหายาก อันเนื่องด้วยภาระของผม หลายอย่างเลยนิ่งๆไปแต่ก็ยังคงปั่นอยู่นะ จนมาประมาณปีกว่าๆเก็บตังค์ได้ เลยซื้อมา 1 คัน ต่อจากน้องๆที่สนามหลวงแต่มันไม่ใช่แนวเราชอบ เลยตัดสินใจขาย เลยค้นหาแนวทางของตัวเอง คือแนว Modren Vintage หรือ Crate คือแนวแบบย้อนยุคเก่าๆแต่เอามามิคลูกเล่นใหม่ครับ จนได้คันนี้ จากเชียงกงประกอบทั้งคัน ญี่ปุ่นผสมอิตาลีครับ แหะ.. แหะ..

ตอนนี้เป็น Vintage ผสม Flush  ณ บัด Now อะครับ

อันนี้กลุ่มน้องที่ยุดยา  ออ ลืมไปครับพี่อู๋ผมอยู่กลุ่ม OTF (OLD TOWN FIXED GEAR )  และเชื่อมโยงกับกลุ่ม จักรยานธนบุรี และโครตน่าถีบ และอีกหลายกลุ่ม  

อันนี้ Clip ทำไว้เมื่อตอนไปปั่นงานเปิดตลาด ราชชะโด ตลาด 100 ปี ไปสร้างสีสัน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=UMc04GFYkiA" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=UMc04GFYkiA</a>

ถึงพี่อู๋ผมเจอรถพี่บ่อยครับ พี่อยู่ซอยหลังโรงบาลราชธานีใช่เปล่า  ผมไปขายเสื้อมือสองบ่อยครับ  ที่นั่นวันนี้ก็ไปตลาดนัดแกรนต์อะครับ ฝั่งโดมครับร้านผมแนวๆเปิดเพลงครับว่างๆไปเดินเล่นซิครับ ผมชื้อใต้อะอ้วนๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2012 10:54:16 โดย อิชิตัน underbrain » บันทึกการเข้า

Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #32 เมื่อ: 08 เมษายน 2012 10:25:01 »

โดยส่วนตัวครับเหมือนพี่อู๋ ตอนเด็กๆเริ่มจาก จักรยานโบราณของที่บ้านปั่นไปแบบชิวๆกับเพื่อนๆเด็กๆสามคันเน้นยิงนกตกปลาหาหอย  หาบ่อเล่นน้ำไปวันๆ และก็ใช้ซื้อของให้ที่บ้าน พอโตมาประมาณ ม.1 ครับ ก็เล่น BMX OS เล่นท่า แถวท่าน้ำนนท์(เรียนที่ โรงเรียนรัตนาธิเบศร์) หัวล้างข้างแตก จนมาเข้าเทคนิคมันไม่พวกเลยเลิกไปกินเหล้า ตีสนุ๊ก เล่น ญ   จนเมื่อประมาณ 3 ปีที่ผ่านมาได้มาปั่นกับพี่บอย(ยุดยา)เขากว้างขวางพวกจักรยานโบราณ เลยชวนมาปั่น หลังๆพี่เขาบอกให้มาเล่นฟิกเกียร์กันไหมมันกำลังเข้ามา แต่ตอนนั้นมันใหม่มากไม่มีใครเล่นเลย มันเลยแพงและหายาก อันเนื่องด้วยภาระของผม หลายอย่างเลยนิ่งๆไปแต่ก็ยังคงปั่นอยู่นะ จนมาประมาณปีกว่าๆเก็บตังค์ได้ เลยซื้อมา 1 คัน ต่อจากน้องๆที่สนามหลวงแต่มันไม่ใช่แนวเราชอบ เลยตัดสินใจขาย เลยค้นหาแนวทางของตัวเอง คือแนว Modren Vintage หรือ Crate คือแนวแบบย้อนยุคเก่าๆแต่เอามามิคลูกเล่นใหม่ครับ จนได้คันนี้ จากเชียงกงประกอบทั้งคัน ญี่ปุ่นผสมอิตาลีครับ แหะ.. แหะ..

ตอนนี้เป็น Vintage ผสม Flush  ณ บัด Now อะครับ

อันนี้กลุ่มน้องที่ยุดยา  ออ ลืมไปครับพี่อู๋ผมอยู่กลุ่ม OTF (OLD TOWN FIXED GEAR )  และเชื่อมโยงกับกลุ่ม จักรยานธนบุรี และโครตน่าถีบ และอีกหลายกลุ่ม 

รถสวยมากครับ ผมชอบมากๆ แต่ผมเริ่มจาก bmx รุ่นใหม่ๆก่อนฮ่ะ haro F2  Haro F3 แล้วก็มา เล่น bmx os ยี่ห้อ kuwahara กะจะหาอะไหล่ประกอบเสด เหนื่อยเลยครับ แล้วก็ขายไปเพราะไม่มีเวลาปั่นซักพัก ประมาน 2 ปี แล้วก็กับมาซื้อ fixed ขี่

ปันจุบันรุผมมีเจ้าคันส้มคันนี้คันเดียว เปนรถคอมพลีทถูกๆ ถือว่าเปนการเริ่มต้นใหม่อีกครั้ง แห่ะๆ

ปล. อนาคตผมจะ เป็น masi ครับ ^ ^

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 เมษายน 2012 10:28:23 »

โดยส่วนตัวครับเหมือนพี่อู๋ ตอนเด็กๆเริ่มจาก จักรยานโบราณของที่บ้านปั่นไปแบบชิวๆกับเพื่อนๆเด็กๆสามคันเน้นยิงนกตกปลาหาหอย  หาบ่อเล่นน้ำไปวันๆ และก็ใช้ซื้อของให้ที่บ้าน พอโตมาประมาณ ม.1 ครับ ก็เล่น BMX OS เล่นท่า แถวท่าน้ำนนท์(เรียนที่ โรงเรียนรัตนาธิเบศร์) หัวล้างข้างแตก จนมาเข้าเทคนิคมันไม่พวกเลยเลิกไปกินเหล้า ตีสนุ๊ก เล่น ญ   จนเมื่อประมาณ 3 ปีที่ผ่านมาได้มาปั่นกับพี่บอย(ยุดยา)เขากว้างขวางพวกจักรยานโบราณ เลยชวนมาปั่น หลังๆพี่เขาบอกให้มาเล่นฟิกเกียร์กันไหมมันกำลังเข้ามา แต่ตอนนั้นมันใหม่มากไม่มีใครเล่นเลย มันเลยแพงและหายาก อันเนื่องด้วยภาระของผม หลายอย่างเลยนิ่งๆไปแต่ก็ยังคงปั่นอยู่นะ จนมาประมาณปีกว่าๆเก็บตังค์ได้ เลยซื้อมา 1 คัน ต่อจากน้องๆที่สนามหลวงแต่มันไม่ใช่แนวเราชอบ เลยตัดสินใจขาย เลยค้นหาแนวทางของตัวเอง คือแนว Modren Vintage หรือ Crate คือแนวแบบย้อนยุคเก่าๆแต่เอามามิคลูกเล่นใหม่ครับ จนได้คันนี้ จากเชียงกงประกอบทั้งคัน ญี่ปุ่นผสมอิตาลีครับ แหะ.. แหะ..

ตอนนี้เป็น Vintage ผสม Flush  ณ บัด Now อะครับ

อันนี้กลุ่มน้องที่ยุดยา  ออ ลืมไปครับพี่อู๋ผมอยู่กลุ่ม OTF (OLD TOWN FIXED GEAR )  และเชื่อมโยงกับกลุ่ม จักรยานธนบุรี และโครตน่าถีบ และอีกหลายกลุ่ม 

รถสวยมากครับ ผมชอบมากๆ แต่ผมเริ่มจาก bmx รุ่นใหม่ๆก่อนฮ่ะ haro F2  Haro F3 แล้วก็มา เล่น bmx os ยี่ห้อ kuwahara กะจะหาอะไหล่ประกอบเสด เหนื่อยเลยครับ แล้วก็ขายไปเพราะไม่มีเวลาปั่นซักพัก ประมาน 2 ปี แล้วก็กับมาซื้อ fixed ขี่

ปันจุบันรุผมมีเจ้าคันส้มคันนี้คันเดียว เปนรถคอมพลีทถูกๆ ถือว่าเปนการเริ่มต้นใหม่อีกครั้ง แห่ะๆ

ปล. อนาคตผมจะ เป็น masi ครับ ^ ^

ว่างมาปั่นกันครับผม เอาเป็นลงในกระทู้นี้แหละ ถ้ามันหายก็อัพ ขึ้นมา

ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 เมษายน 2012 10:37:10 »

เห็นแล้วนำตาจะไหล เคยมี3คัน
BMX
เสือภูเขา
รถแม่บ้าน

ทุกคันหายหมดเลยยยยยยยยยยยยยยยย

แงๆๆๆ มีแต่คนใจร้าย ปั่นไปซื้อไอติมกินที่เซแว่น สุดท้ายเดินกินติมกลับบ้าน เป็นกิโล ใจร้ายที่สุด

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 เมษายน 2012 10:55:38 »

BMX
เสือภูเขา
รถแม่บ้าน

ทุกคันหายหมดเลยยยยยยยยยยยยยยยย

แงๆๆๆ มีแต่คนใจร้าย ปั่นไปซื้อไอติมกินที่เซแว่น สุดท้ายเดินกินติมกลับบ้าน เป็นกิโล ใจร้ายที่สุด

สู้ๆพี่เริ่มใหม่ครับ เอาใหม่ซื้อใหม่เลยครับ

ไปเรื่อย ㋡

« ตอบ #36 เมื่อ: 08 เมษายน 2012 11:12:42 »

BMX
เสือภูเขา
รถแม่บ้าน

สู้ๆพี่เริ่มใหม่ครับ เอาใหม่ซื้อใหม่เลยครับ

ขอบคุณครับน้า

ตอนนี้กำลังจะมีลูก คงต้องไปซื้อให้ลูกปั่นเลยอ่ะครับน้า แล้วค่อยไปขโมยลูกขี่ 555

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^

« ตอบ #37 เมื่อ: 08 เมษายน 2012 11:22:11 »

ครับ
BMX
เสือภูเขา
รถแม่บ้าน

ตอนนี้กำลังจะมีลูก คงต้องไปซื้อให้ลูกปั่นเลยอ่ะครับน้า แล้วค่อยไปขโมยลูกขี่ 555

ครับน้าอิจฉาจัง  มีลูกเป็นของตัวเองแล้ว  ผมยังหาแม่ของลูกไม่ได้เลยอะ 55555

ไปเรื่อย ㋡

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 เมษายน 2012 13:35:47 »

ครับ
BMX
เสือภูเขา
รถแม่บ้าน

ครับน้าอิจฉาจัง  มีลูกเป็นของตัวเองแล้ว  ผมยังหาแม่ของลูกไม่ได้เลยอะ 55555

ถูกใจ ตุ้ยท้อง ลากเข้าบ้านครับน้า อิอิ ล้อเล่นนะครับ ขอบคุณมากครับ

Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 เมษายน 2012 13:49:41 »

มีคันนี้ปั่นเล่นช่วงเย็นๆแถวสายสี่ ....

และเช้าวันอาทิตย์ที่พุทธมณฑล .... แหะ.. แหะ..

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์