AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 04:38:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำีร้านเจียรจานเบรคเปลี่ยน ขายผ้าเบรค แถวรังสิตที่ครับราคาไม่แรง คุณภาพโอๆ ราคาด้วยนะก็ดี  (อ่าน 12292 ครั้ง)
ZADZUPP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 06 เมษายน 2012 11:15:22 »

ขอบคุณครับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2012 11:23:45 โดย ZADZUPP » บันทึกการเข้า

Alpha
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Doraemon 3S

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 11:20:00 »

ผ้าเบรค ผมแนะนำให้คุณหาซื้อในเว็บนี่เอาแหละครับ
 เพราะถ้าคุณไปที่ร้าน ทางร้านก็จะเชียร์แต่ของที่ร้านขาย (ไม่เชื่อลองดูก็ได้) สบาย สบาย

ส่วนเรื่องจานเบรค ตอนนี้ผมเลิกเจียร์แล้วครับ ซื้อใหม่ดีกว่า

EE90 Chaser Edition
ZADZUPP

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 11:25:26 »

ผ้าเบรค ผมแนะนำให้คุณหาซื้อในเว็บนี่เอาแหละครับ
 เพราะถ้าคุณไปที่ร้าน ทางร้านก็จะเชียร์แต่ของที่ร้านขาย (ไม่เชื่อลองดูก็ได้) สบาย สบาย

ส่วนเรื่องจานเบรค ตอนนี้ผมเลิกเจียร์แล้วครับ ซื้อใหม่ดีกว่า
ทรัพย์จางอยู่ครับพี่จ่ายไปเยอะเลย
 คำนับ คำนับ

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 11:27:31 »

ทรัพย์จางอยู่ครับพี่จ่ายไปเยอะเลย
 คำนับ คำนับ
มือสองสิครับ ซุบซิบ

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 11:29:30 »

AE ได้เปรียบตรงอะไหล่แพร่หลายนี่แหละครับ
 ผมเคยใช้รถยุโรปมาก่อน เจอค่าจานเบรคเข้าไปนี่ร้องโอ้กเลยครับ
 ยุโรป จาน 9 นิ้ว ธรรมดาๆบ้านๆ คู่ละ 7,500 บาทครับ

เจอของ AE เข้าไป ยกดุม จานใหญ่ 10.2 นิ้ว 1,500 บาท โอ้ววววว เหวอ

ZADZUPP

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 11:34:27 »

AE ได้เปรียบตรงอะไหล่แพร่หลายนี่แหละครับ
 ผมเคยใช้รถยุโรปมาก่อน เจอค่าจานเบรคเข้าไปนี่ร้องโอ้กเลยครับ
 ยุโรป จาน 9 นิ้ว ธรรมดาๆบ้านๆ คู่ละ 7,500 บาทครับ

เจอของ AE เข้าไป ยกดุม จานใหญ่ 10.2 นิ้ว 1,500 บาท โอ้ววววว เหวอ

น่าสน.........อิอิ

ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 11:37:12 »

ร้านไหนก็ได้นะครับ ผมว่า เจียรจานเบรค แต่แนะนำ เจียรประชิดเลยดีกว่า ไม่ต้องถอดจานแต่งานแน่นอนกว่า แพงกว่านิดหน่อยเนียนกว่าเยอะครับ คำนับ
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 11:41:28 »

เจียร์จานเบรค จานเบรคก็บางลง ความสามารถในการสะสมความร้อนก็ลดลง
 ผมเคยเจียร์จานแถวรามอินทรา เจอค่าเจียร์เข้าไป 1,200 บาทน่ะครับ
 ก็ไม่ทราบว่าถูกหรือแพงนะครับ แต่ตอนนี้ผมคิดว่าแพงครับ
 ปัจจุบันผมไม่เจียร์อะไรทั้งนั้นครับ ขับๆไป เดี๋ยวผ้าเบรคมันก็สึกเข้ากับหน้าจานเองแหละ
 พอจานบางลงมากค่อยเปลี่ยนทั้งจานเลย...

ปล. ถ้าเรื่องเบรคจบแล้ว (ไม่มีอัพเกรดแล้ว) ว่างๆ ผมว่าจะไปโรงงานผลิตจานเบรค สอยมาเก็บไว้สัก 4-5 คู่ เหอๆๆ

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 11:51:33 »

ผมเคยเจียจานมานะค้าบบ เลวิน2พอต ตอนนั้นเจียล้างหน้าจานเพราะ สนิมเกาะมาเพียบเลยค้าบบ ทุกวันนี้ ใช้มา4-5ปีแล้วค้าบบ ก็ไม่เคยเจอปัญหาจานบางอะไรนะค้าบบ ถ้ามีก็คงนิดหน่อยค้าบผม ผมว่านะ สาเหตุที่จานบางลงเนี่ย ผมว่ามันเกิดจากการที่เราละเลยปล่อยให้ผ้าเบรคมันจวนจะหมดมากกว่านะค้าบบ พอเวลาเบรคแล้วเนี่ย ..ผ้าเบรคกินจาน..แน่นอนค้าบบผม ขนาดผ้าเบรคเทพๆเช่นเบนดิก ยังกินจานเลยค้าบบผม ส่วนตัวเคยเจียล้างหน้าจานมา ข้างล่ะ80บาทเองค้าบ เดี๋ยวนี้ ข้างนึง คง100กว่าบาทแล้วมั้ง แนะนำนะค้าบบ ถ้าตอนได้มาจากเชียงกง ลองดูนะค้าบบ ว่าจานเบรคมีสนิมขึ้นเยอะหรือไม่ (แต่ส่วนมาจะมีสนิมเกาะมานะ) ถ้ามีเยอะก็สมควรเจียล้างหน้าจานออกค้าบบผม แต่ถ้ามีสนิมไม่เยอะก็ไม่ต้องเจียก็ได้ค้าบแล้วแต่เรา ส่วนผ้าเบรค เลือกซื้อจากในเวปเราก็ได้ค้าบบ แล้วแต่ว่าชอบแบบไหนเกรดไหน ซิ่งหรือไม่ซิ่ง รถบ้านๆรถสนาม อะไรก็ว่ากันไปค้าบบผม

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
ZADZUPP

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 12:10:17 »

ร้านไหนก็ได้นะครับ ผมว่า เจียรจานเบรค แต่แนะนำ เจียรประชิดเลยดีกว่า ไม่ต้องถอดจานแต่งานแน่นอนกว่า แพงกว่านิดหน่อยเนียนกว่าเยอะครับ คำนับ
คำนับ คำนับ คำนับ

ZADZUPP

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 เมษายน 2012 12:15:20 »

ผมเคยเจียจานมานะค้าบบ เลวิน2พอต ตอนนั้นเจียล้างหน้าจานเพราะ สนิมเกาะมาเพียบเลยค้าบบ ทุกวันนี้ ใช้มา4-5ปีแล้วค้าบบ ก็ไม่เคยเจอปัญหาจานบางอะไรนะค้าบบ ถ้ามีก็คงนิดหน่อยค้าบผม ผมว่านะ สาเหตุที่จานบางลงเนี่ย ผมว่ามันเกิดจากการที่เราละเลยปล่อยให้ผ้าเบรคมันจวนจะหมดมากกว่านะค้าบบ พอเวลาเบรคแล้วเนี่ย ..ผ้าเบรคกินจาน..แน่นอนค้าบบผม ขนาดผ้าเบรคเทพๆเช่นเบนดิก ยังกินจานเลยค้าบบผม ส่วนตัวเคยเจียล้างหน้าจานมา ข้างล่ะ80บาทเองค้าบ เดี๋ยวนี้ ข้างนึง คง100กว่าบาทแล้วมั้ง แนะนำนะค้าบบ ถ้าตอนได้มาจากเชียงกง ลองดูนะค้าบบ ว่าจานเบรคมีสนิมขึ้นเยอะหรือไม่ (แต่ส่วนมาจะมีสนิมเกาะมานะ) ถ้ามีเยอะก็สมควรเจียล้างหน้าจานออกค้าบบผม แต่ถ้ามีสนิมไม่เยอะก็ไม่ต้องเจียก็ได้ค้าบแล้วแต่เรา ส่วนผ้าเบรค เลือกซื้อจากในเวปเราก็ได้ค้าบบ แล้วแต่ว่าชอบแบบไหนเกรดไหน ซิ่งหรือไม่ซิ่ง รถบ้านๆรถสนาม อะไรก็ว่ากันไปค้าบบผม

ขอบคุณ วันนั้นไปสนามไม่รอเลยนะ อิอิ วิ่งผ่านหน้าบ้านเห็นพอดี ตามไม่ทันเลย (เพราะเดินอยู่เลยตามไม่ทันอิอิ) โซลู่น่า10.8  เครื่อง7Aโบ ป่ะวันนั้นไม่ได้ไปงานเยอะเลยทำงานอยู่บ้าน อดเลย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์