AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 15:15:51 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมควรทำไงดี(งง+โมโหจะบร้าหรอตัวเทอ)  (อ่าน 4760 ครั้ง)
^^__^^ ลั้นลา
นักแข่งมือสมัครเล่น

คนมันโง่อะ ทำไงได้ จริงใจ แต่แสดงออกไม่เป็นมีอะไรม่ะ

« เมื่อ: 09 เมษายน 2012 11:07:08 »

ตามหัวข้อเลยครับรถเออีซ่อมอยู่ในอู่เลย เอา ซีวิค fd ตัวท็อปๆไปเยี่ยมยายขากลับแถวบางบอน เจอ คุณด่านลูกเสือหมวกส้ม(จารจรกลาง) โบกให้จอด บอกว่า น้องครับขอใบขับขี่ครับ ผมไม่ให้แล้วถามว่าผิดอะไรครับย่ำๆไปสองคำ ก็บอกว่า ไฟผิดกฏหมายห้ามใช้ไฟซีนอน สีขาว ให้ใช้ไฟธรรมดา ผมก็บอกผมไม่รู้ออกรถมาก็เป็นแบบนี้แล้วครับตัวท็อปครับ ผมจะไปรู้อันหยั่งและครับ วิ่งผ่านเส้นนี้เกือบจะสิบปีคันอื่นที่ทะลึ่งไปใส่ไฟซีนอนก็ยังไม่โดน  โดนแค่ตรวจบัตรประชาชน กับให้กรู ร้องเพลงชาติ (สงสัยหน้ากรูจะต่างด้าว) มันก็ย่ำว่าผิดกฏหมาย
อีกย่ำแล้วย่ำเล่าผมก็บอกว่าซื้อรถมาก็อย่างนี้แล้ว  ถ้าเอาไปติดเองจะไม่เถียงสักคำ แล้วมันก็บอกว่าผมให้ครั้งเดียวแล้วปล่อยผมไป แต่นานกว่าจะได้ไป  ผมต้องไปศูนย์ถอดไฟซีนอน โรงงานทิ้งไหมครับคุณพี่ตำรวจ โอ้แม่เจ้า ไม่ให้ใช้ไฟซีนอนแล้ว ตัวท็อปจะมีมาทำบ้าอะไรครับไปจับคนผลิตรถดิครับ   งงปวดกบาล

ลูกสาวจอมซ่า กับป๋าป๊า หน้าแมว  =^^___^^= เหมียวๆๆๆ
PyoungJ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 11:17:51 »

555 วันก่อนผมก็โดน ผมใส่ตัวพับป้ายทะเบียนด้านหน้า แต่ไม่ได้ตั้งเอียงเลยนะ ตั้งฉากกับพื้นเลย
ขับๆอยู่ หม๋าต๋าก็โดดขวางรถเลย บอกว่าทะเบียนเอียง ผมเถียงขาดใจเลยเราไม่ได้ทำเอียง
อีกอย่างกฎหมายข้อไหน ที่บอกว่าทะเบียนเอียงผิดกฎ เคยเจอแต่ว่า"ให้ติดแผ่นป้ายทะเบียนในตำแหน่งที่สามารถมองเห็นได้ชัดเจน"
มันอ้างว่า เวลาวิ่งเร็ว ปะทะแรงลม แล้วจะเอียง  เอากะมันสิครับ แบบว่า

แต่สรุปไม่โดนนะครับ รอด แลบลิ้น

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 11:25:32 »

แอบดู

raymassmedia

Hi-Gloss ด้วย Wolfgang Fuzion

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 11:26:07 »

ปวดด้วยครับ

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=21230.0  <-- ขัดสีรถ คลิ๊กก

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=109903.new#new  <-- เครื่องกรองน้ำ Ro คลิ๊กก
อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 11:34:31 »

ผมเคยเจอมาหลายแบบ หลายข้อหาที่ไม่น่าโดนและครับ

ชินกับพวกนี้และ  ถอนหายใจ

ป.ล.เคยเจอข้อหา รถไม่ล้างไหมครับ สกปรกเกิน มองป้ายทะเบียนไม่ชัด  ฮากลิ้ง ผมโดนมาและ  ฮากลิ้ง

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง

คนมันโง่อะ ทำไงได้ จริงใจ แต่แสดงออกไม่เป็นมีอะไรม่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 11:35:23 »

555 วันก่อนผมก็โดน ผมใส่ตัวพับป้ายทะเบียนด้านหน้า แต่ไม่ได้ตั้งเอียงเลยนะ ตั้งฉากกับพื้นเลย
ขับๆอยู่ หม๋าต๋าก็โดดขวางรถเลย บอกว่าทะเบียนเอียง ผมเถียงขาดใจเลยเราไม่ได้ทำเอียง
อีกอย่างกฎหมายข้อไหน ที่บอกว่าทะเบียนเอียงผิดกฎ เคยเจอแต่ว่า"ให้ติดแผ่นป้ายทะเบียนในตำแหน่งที่สามารถมองเห็นได้ชัดเจน"
มันอ้างว่า เวลาวิ่งเร็ว ปะทะแรงลม แล้วจะเอียง  เอากะมันสิครับ แบบว่า

แต่สรุปไม่โดนนะครับ รอด แลบลิ้น
อันนี้ ฮา ครับผมก็เคยโดนตอนสมัยโน้นที่เขาฮิตๆและเริ่มจับกัน ผมบอกไปว่า คุณมรึงลองเอาตีนเฮ้ย เท้าคุณมรึ่งสกิดดิครับบ ให้คุณมรึงเอาตีนเแตะกันชนกรูเลยเอาพับเอาใบสั่งมา ถ้าไฟเบอร์กรูแต่จ่ายค่าซ่อมมา1800 จะไปพับได้ไงขันให้แน่นแล้วเอากาวหยอดซะเลย ปีที่แล้วก็โดนเรื่องทะเบียนครับ ไม่มีกรอบทะเบียน ไม่มีน็อดยึด ผมใช้ 3เอ็ม งานภายนอกทนแดดทนฝนติดเอา บอกคุณพี่ลองดึงดูดึงจนทะเบียนงอยังไม่ออก ก็ว่ากันไป ติดมา 5ปี แล้วเจ้าของยังเอาไม่ออกเลยแล้วมันจะหลุดได้ไงละคร้าบคุณพี่ลูกเสือ โอ้ย แต่ละความผิดที่โดนปวดตับฉิบหายเลยครับ พี่

ลูกสาวจอมซ่า กับป๋าป๊า หน้าแมว  =^^___^^= เหมียวๆๆๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 11:40:03 »

ผมเคยเจอมาหลายแบบ หลายข้อหาที่ไม่น่าโดนและครับ

ชินกับพวกนี้และ  ถอนหายใจ
ป.ล.เคยเจอข้อหา รถไม่ล้างไหมครับ สกปรกเกิน มองป้ายทะเบียนไม่ชัด  ฮากลิ้ง ผมโดนมาและ  ฮากลิ้ง
หวัดดีครับน้าอิ้กรถออกจากอู่จะเข้าไปให้ทำหน้ากากแอร์น้าครับ  อิ อิ ข้อหานี้ พ่อแฟนเคยเจอ กระบะที่ใช้อยู่ไว้ส่งปลา  โดนเหมือนกันรถเลอะไม่เห็นป้ายทะเบียน  ผมก็งงเห็นวันนี้เขาล้างรถทั้งคันเลย
ปกติล้างเฉพาะ กระบะหลังที่ใส่ปลา ก็อเลยได้ความรู้ว่าเดี๋ยวนี้มีข้อหาฮาๆๆ อีกเยอะ น่าตั้งกระทู้ว่า ใครเจอข้อหาฮาๆแปลกๆสักกระทู้ เผื่อพี่ๆเพือนๆท่านใหนเจอจะได้ แก้ตัวกับคุณพี่เขาได้จะได้ไม่ งง เวลา
เจอข้อหา ฮาๆๆๆ

eagle44z
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 12:05:05 »

ตามหัวข้อเลยครับรถเออีซ่อมอยู่ในอู่เลย เอา ซีวิค fd ตัวท็อปๆไปเยี่ยมยายขากลับแถวบางบอน เจอ คุณด่านลูกเสือหมวกส้ม(จารจรกลาง) โบกให้จอด บอกว่า น้องครับขอใบขับขี่ครับ ผมไม่ให้แล้วถามว่าผิดอะไรครับย่ำๆไปสองคำ ก็บอกว่า ไฟผิดกฏหมายห้ามใช้ไฟซีนอน สีขาว ให้ใช้ไฟธรรมดา ผมก็บอกผมไม่รู้ออกรถมาก็เป็นแบบนี้แล้วครับตัวท็อปครับ ผมจะไปรู้อันหยั่งและครับ วิ่งผ่านเส้นนี้เกือบจะสิบปีคันอื่นที่ทะลึ่งไปใส่ไฟซีนอนก็ยังไม่โดน  โดนแค่ตรวจบัตรประชาชน กับให้กรู ร้องเพลงชาติ (สงสัยหน้ากรูจะต่างด้าว) มันก็ย่ำว่าผิดกฏหมาย
อีกย่ำแล้วย่ำเล่าผมก็บอกว่าซื้อรถมาก็อย่างนี้แล้ว  ถ้าเอาไปติดเองจะไม่เถียงสักคำ แล้วมันก็บอกว่าผมให้ครั้งเดียวแล้วปล่อยผมไป แต่นานกว่าจะได้ไป  ผมต้องไปศูนย์ถอดไฟซีนอน โรงงานทิ้งไหมครับคุณพี่ตำรวจ โอ้แม่เจ้า ไม่ให้ใช้ไฟซีนอนแล้ว ตัวท็อปจะมีมาทำบ้าอะไรครับไปจับคนผลิตรถดิครับ   งงปวดกบาล
ถ้าเป็นผมจารอให้มีรถซีนอลคันอื่นผ่านมาแล้วบอกให้ ไปเรียกมาจับ เพราะรถผมก็ซีนอล 6000 โดยกฏหมายห้ามใช้เกิน6000 และไม่ต่ำกว่า 4300 ไม่ใช่หรอ ผิดประการใดรบกวนผู้รู้เรื่องนี้มาตอดครับ ผมเห็น พวกรถตู้ ใหย่ๆ ยี่ห้อเรานี่แหละ ที่เป็นไฮบริด เรียกชื่อไม่ถูก al... เปิดไฟหน้าทีงนึง 6ดวง ผิดป่าวอ่า แถมเป็นซีนอลทั้งหมด
O_oF........sss

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 12:20:47 »

ผมก็โดนประจำครับ เบื่อกับพวกพี่เค้าระ
ท่อเอย สีเอย อะไรเอย ทำถูกทุกอย่าง
เค้าหาไรไม่ได้ ก็ขอค้นรถแม้งเลย เอากับเค้าสิ ดูทำ
ขอก็ให้ค้น ค้นไปสิจะไปเจอไร รถรื้อหมดกระโปรงหลังเปิดมาโล้ง
บ้างครั้งเจอมีอุปกรณ์ฃ้อมรถ ดันมาถามเป็น ช่างหรอ

เจอจนชิน จากชินกลายเป็นเบื่อไปแล้วครับบบ  ถอนหายใจ

eagle44z

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 12:24:21 »

ขอ3คำครับ
บ้า หรือ เปล่า
C.N.C. BODYPART

ความสำเร็จอยู่ที่ " การกระทำ " ไม่ใช่ " คำอธิษฐาน

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 13:37:03 »

ชินกับพวกนี้และ  ถอนหายใจ

ป.ล.เคยเจอข้อหา รถไม่ล้างไหมครับ สกปรกเกิน มองป้ายทะเบียนไม่ชัด  ฮากลิ้ง ผมโดนมาและ  ฮากลิ้ง

โดนแถว ปากเกร็ดหรือป่าวครับ ข้อหานี้   แถวปากเกร็ด เคยมี ข้อหา มอไชต์โซ่หย่อนมาแล้วนะครับ น้า  ตรบมือ

totti สายเลี้ยว.

7a fe twin coil

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 14:06:47 »

ถอนหายใจ ถอนหายใจ ถอนหายใจ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 14:20:11 »

เด๋วเอาดราก้อนยกสูงที่บ้านไปเปิดใส่ตาพี่ตำเลยดีมั้ยคับ อิอิ อาจมีหน้ามืดได้คับ

น้าเช
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 14:27:31 »

มอไซด์....ขับอยู่ไม่มีคนซ้อนหลังพักเท้าหลังไม่ได้พับเก็บแมร่งยังจับ.....มันบอกจะทำให้เกิดอุบัติเหตุ....

beck_nan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 15:05:20 »

โดนโจรจับซะแล้ว

ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 17:37:03 »

ตั้งแต่ขับ คันนี้ มายังไม่เคยเจอ

แต่คันเก่า ก็ไม่โดนเรียกนะ เจอทีไรโดนไล่ซะมากก่า 555

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 17:40:15 »

รถเดิมๆๆออกสูนย์ ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ค้าบบ ผมว่าคุณ จขกท อย่าไปบ้าถอดออกตามมันดีกว่านะค้าบบ ถือว่าวันนั้นเราซวยไปล่ะกัน ที่ไปเจอมันอ่ะ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
silpasuvan<NC.Z>

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 20:09:23 »

มันหาเรื่องจับได้ตลอดอะ ไม่รู้ไม่ชี้

ซิลิโคนสีปัดน้ำฝน"พร้อมส่งลงทะเบียนฟรี"จร๊า http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=105690.msg1832559#msg1832559

ล้อแม็กมือ2 & กะทะ15 4รู100 800บ. http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=154592.new#new

รวมของขายล้อมือ2 http://www.facebook.com/SilpasuvanWheel
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 20:55:10 »

จริงๆแล้วมันเรียกตรวจหรือจับ ก็เหมือนมันเรียกขอตังหรือไถนั่นแหละ (จะบอกขอทานก็เดี๋ยวจะแรงเกินไป เพราะคนดีๆก็มี แต่น้อยมาก) เบื่อไอ้พวกนี้จริงๆ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
Aekhomework
มือเก่าหัดแข่ง

บ้านทำรถ by Aekhomework

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 เมษายน 2012 22:00:13 »

ผมเกียจพวกมันเข้าเส้นเลย
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์