AE. Racing Club
24 กันยายน 2024 09:16:01 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเกียร์A/T ช่วยหน่อยคับ รถเพื่อนพึ่งซื้อมามันแบบจะขายรถผมเสียดายหาวิธีแก้ช่วยกันอยุ่คับ  (อ่าน 1572 ครั้ง)
เลิกเล่น
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 14 เมษายน 2012 22:23:04 »

เพื่อนผมซื้อรถAE100มาเป็นเกียร์ ออโต้ แต่เวลาเข้าเกียร์dดังปุก  บางที่ก็ดังแต็ก  เพราะไรครับอยากทราบมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เมษายน 2012 13:54:53 โดย the.town » บันทึกการเข้า
เลิกเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 เมษายน 2012 00:26:32 »

ช่วยที่คับบบ
miami18
มือใหม่หัดซิ่ง
**

เอาไว้กินลม(ถ้ามีนะครับอิอิ)

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 19:39:34 »

เสียงดังที่เกียร์เลยเหรอ ดังตอนขับหรือแค่ตอนใส่เกียร์ แล้วเสียงดังที่ว่านี้ดังตลอดเวลา หรือแค่ตอนใส่เกียร์ แล้วรถขับได้ปกติหรือเปล่า รอบเกียร์มาตามรอบของมันหรือเปล่า คือเข้าอู่ตรวจเช็คก่อนยังไม่ต้องซ่อมก็น่าจะได้นะครับ แต่ถ้าดังจนน่ากังวลขนาดนี้ สงสัยเกียร์จะไป ในนี้คงช่วยอะไรไม่ได้มากนะครับ เพราะอธิบายกันผ่านตัวหนังสือ ไม่ได้เห็นตัวรถหรืออาการที่แท้จริง ยังไงรอท่านอื่นเพื่อเคยเป็นอาการแบบนี้ หรือเคยเจออาการนี้ นะครับ
เลิกเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 06:26:12 »

เสียงดังที่เกียร์เลยเหรอ ดังตอนขับหรือแค่ตอนใส่เกียร์ แล้วเสียงดังที่ว่านี้ดังตลอดเวลา หรือแค่ตอนใส่เกียร์ แล้วรถขับได้ปกติหรือเปล่า รอบเกียร์มาตามรอบของมันหรือเปล่า คือเข้าอู่ตรวจเช็คก่อนยังไม่ต้องซ่อมก็น่าจะได้นะครับ แต่ถ้าดังจนน่ากังวลขนาดนี้ สงสัยเกียร์จะไป ในนี้คงช่วยอะไรไม่ได้มากนะครับ เพราะอธิบายกันผ่านตัวหนังสือ ไม่ได้เห็นตัวรถหรืออาการที่แท้จริง ยังไงรอท่านอื่นเพื่อเคยเป็นอาการแบบนี้ หรือเคยเจออาการนี้ นะครับ

คือมันซื้อรถมาจากเต้นอ่าครับผมแล้วเข้าเกียร์D ดังปุก และ กึ้กๆ เป๊นเกียร์เดี่ย่วด้วยครับผม  ผมก็สงสัยแต่เจ้าของรถกังวลมากครับพี
mama
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 13:47:30 »

รถโยนตัวด้วยป่าว

หรือมีแต่เสียง
เลิกเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 15:30:01 »

มีแต่เสียงอะคับตัวรถก็ปกติครับ ตอนนี้รถเพื่อนผมอยุ่บ้านผม ผมกำลังหาสาเหตุแต่หาไม่เจอ
ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 22:03:46 »

บอกยากว่าเป็นที่อะไร ครับ ลองให้ช่างเช็คดูก่อนดีกว่า ผมว่ายางแท่นเครื่องนะ เดาเอา แค่อาจจะ ๆ ลูกยางแท่นเครือง มีขาดถึงทำให้มีเสียงเวลาเข้าเกียร์ เวลาวิ่ง

ดังหรือเปล่าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์