AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 04:01:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 20  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกม....หรือ เฉื้อง..คุ....มิ ประสปอุบัติเหตุเสียชีวิตแล้ว  (อ่าน 68385 ครั้ง)
nod_3s
มือใหม่หัดซิ่ง
**

spp garage & Sahakorn17Racingfactory

« ตอบ #160 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 02:07:44 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
TAOTAO-TZ#056-
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #161 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 02:25:58 »

ไม่อยากให้เกิดขึ้น ไม่ว่ากับใคร ขอแสดงความเสียใจครับ

ด้วยความเคารพ

สุรวัฒน์

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
ROCK

ม้าสีหมอก..ออกรบ..

« ตอบ #162 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 03:03:17 »

คำนับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
Thom_92
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #163 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 03:17:59 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
NotchX
นักแข่งมือสมัครเล่น

วิถีแห่งคนโง่... The Nobita Way

« ตอบ #164 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 03:20:11 »

อ่านเจอใน FB แล้วใจหาย... ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง ขอให้สู่สุคติครับ คุณเกมส์ (เฉื้อง...)

ล้อเลียนFucking-Hero [ & The Nobita Way สุดยอด
Beer-Jamper@Cz

เค้าขายรถใหม่Isuzuนะ อิอิ

« ตอบ #165 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 04:15:36 »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องเกมส์ด้วยนะครับ ขอให้เกมส์ไปสู่สุขคตินะ

AE.racingclub.net
Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #166 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 04:27:16 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะ คับ

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #167 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 05:27:41 »

คำนับ ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจกับน้องชายที่ส่งข่าวร้ายนี้ และกับคุณพ่อคุณแม่ญาติมิตาของน้องเค้าด้วยครับ คำนับ คงไม่มีโอกาสตั้งตัวหรือทำอะไรได้เลย ป่านนี้ก็คงยังไม่รู้ตัวและยังคงวนเวียนๆอยู่ที่เกิดเหตุนั่นล่ะ อยู่ตรังกัน อีกครอบครัวเพิ่งกลับจากสหรัฐอเมริกา ผมเลยเดาว่าอาจจะไม่ใช่พุทธ แต่ในทางพุทธหรือความเชื่อในพุทธศาสนานั้น กรณีนี้ เชื่อว่า ดวงวิญญาณของน้องและของผู้ที่ร่วมชะตาในครั้งนี้นั้น ขณะที่พิมพ์อยู่นี่ ยังไม่ถึงยี่สิบสี่ชั่วโมงเลย น้องและเพื่อนร่วมชะตา รวมทั้งน้องเล็กสุดที่อยู่ในท้อง งานนี้รวมแล้วเสียชีวิตคือห้า แต่ในทางกฎหมายเขาไม่นับน้องเล็กสุดที่อยู่ในท้องครับ เพราะยังไม่ทันได้เกิดมาเลย หมายความว่าสภาพบุคคลเริ่มแต่เมื่อคลอดและอยู่รอดเป็นทารก อนิจจายังเพิ่งมาจุติวิญญาณในท้องคุณแม่ ก็ต้องมีอันไม่ได้เกิดเพราะเหตุการณ์ในครั้งนี้ ผมขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ่งอย่างจริงใจอีกครั้งครับ คำนับ เห็นญาติๆเป็นลมแล้วเป็นลมอีกยิ่งหดหู่จริงๆครับ  ยกธงขาว

ถอนหายใจคงสามวันเจ็ดวันในโลกมนุษย์ผ่านไปนั่นล่ะ ดวงวิญญาณของน้องเขาถึงจะรู้ว่าเขาเสียชีวิตไปแล้วครับ  หากญาติๆเป็นพุทธ ก็ควรไปตั้งศาลเพียงตาให้กับน้องเขาและผู้ที่ร่วมชะตากรรมอีกสี่ในครั้งนี้ครับ ไม่ทราบว่าพ่อของเด็กที่อยู่ในท้องที่เข้ารพ.กับน้องเฉื้องเขารอดชีวิตไหมครับ หากรอดก็คงต้องทนทุกข์ทรมานอย่างแสนสาหัส ในการสูญเสียในครั้งนี้อีกครับ  ลูกสอง ภรรยา อีกทั้งเพื่อนที่ร่วมทางที่ไปด้วย รวมทั้งน้องเฉื้องกับหญิงอีกคนไม่ทราบว่าเป็นแฟนน้องเฉื้องรึเปล่า  คงอยู่กับฝันร้ายนี้ไปจนสิ้นชีวิตนั่นล่ะ  หากเป็นพุทธนะครับญาติควรนิมนต์พระไปสวดบังสกุล ณ สถานที่เกิดเหตุอ.โพนพิสัย หนองคาย โดยเฉพาะตรงต้นไม้ที่รถพุ่งเข้าไปชน แล้วให้ตั้งศาลเพียงตาที่น่ั่นให้ ดวงวิญญาณน้องเขาและอีกหลายท่านที่ต้องเสียชีวิต ณ ที่นั้น เขาจะได้มีที่อยู่ มีร่มมีเงามีที่หลบแดด หลบฝนครับ กว่าดวงวิญญาณจะครบเวลาที่จะไปเกิดอีกครั้ง ซึ่งหมายถึงครบอายุขัยของเขาแต่ละคนที่เบื้องบนให้มา แต่ละคนไม่เท่ากัน หากทางพุทธนั้นเรียกดวงวิญญาณเหล่านี้ว่าสัมพเวสีครับ เป็นดวงวิญญาณที่เสียชีวิตอย่างกระทันหันทันทีทันใดโดยที่ยังไม่หมดอายุขัย จะขึ้นข้างบนก็ไม่ได้ จะลงข้างล่างก็ไม่ได้ครับ เป็นดวงวิญญาณที่ต้องรอเกิด จะสถิตวนเวียนๆอยู่ตรงที่เกิดเหตุนั่นล่ะ เรียกว่ารอเกิดแต่เป็นโอปปาติกะแล้วครับ มีรูปร่างหน้าตาเหมือนตอนที่ยังมีชีวิตนั่นล่ะ เสื้อผ้าก็ใส่ชุดเดิมที่เสียชีวิตนั่นล่ะครับ เป็นดวงวิญญาณที่ได้รับทุกข์เวทนาอย่างแสนสาหัส ทุกขเวทนาจากบาดแผลที่ทำให้เสียชีวิต  มีวิธีเดียวที่จะอุทิศบุญกุศลให้กับน้องและดวงวิญญาณที่ล่วงลับในเหตุการนี้ ให้ระบุชื่อ นามสกุลเขาครับ อุทิศให้เจาะจงเลย เขาจะได้รับทันทีครับ พอครบเวลาที่ต้องไปเกิดหรือครบอายุขัย ก็จะไปเกิดในสุขคติภูมิก่อนครับ  ที่บอกมานั้น เป็นความเชื่อในทางพุทธศาสนาครับ คนที่รู้จะทำดังที่ได้บอกมาข้างต้นครับ คำนับ

คำนับสงกรานต์ปีนี้ มีแต่น้ำมนต์ของพระอาริยะที่ได้มากระทบกายของผมครับ น้ำจากสงกรานต์สักหยดก็ไม่มีจริงๆ ตลอดสามวัน ผมและครอบครัวตระเวณเดินทางไปทำบุญกับครูอาจารย์ สรงน้ำพระอาริยะโดยตลอด เมื่อคืนก็เพิ่งกลับจาก เขมราฐ เป็นสถานที่สุดท้าย เป็นสำนักสงฆ์ที่ครอบครัวเราได้สร้างอุทิศให้แก่พระพุทธศาสนา เพื่อเป็นสาธารณะเป็นพุทธบูชา เช้านี้ก็จะเอาปั๊มน้ำ ไปถวายให้เป็นสาธารณะให้กับวัดวัดหนึ่งที่อ.หัวตะพานครับ   บุญบารมีที่ผู้เขียนและครอบครัวได้สร้างสมมานับแต่ในอดีตชาติทุกๆชาติที่ผ่านมา ทั้งในปัจจุบันชาติ ขออุทิศให้กับดวงวิญญาณของน้องสรรเพชญ สัมพันธรัตน์(น้องเฉื้อง) คุณกรรณิการ์ ครองยุติกับบุตรที่อยู่ในท้อง น้องภาโย ครองยุติ และดวงวิญญาณของคุณเปิ้ลไม่ทราบชื่อและนามสกุลจริง หากท่านทั้งหลายได้รับทุกข์เวทนา ขอให้ทุกท่านที่ข้าพเจ้าได้เอ่ยนามพ้นจากทุกข์นั้น หากท่านสุขขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป  จนกว่าจะถึงเวลาที่ท่านจะไปจุติในที่อันควรต่อไปตามวาระของแต่ละท่าน     ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งมายังญาติมิตรของผู้ที่ีสูญเสียทุกท่านด้วยครับ  ชีวิตเราจะตกอยู่ในความประมาทไม่ได้เลยครับ แค่เสี้ยววินาที ไม่มีโอกาสแก้ไขให้กลับคืนได้เลย คนที่ยังอยู่หากมีโอกาสก็ใช้โอกาสที่มีนี้ เร่งสร้างบุญกุศล สั่งสมติดตัวไปเป็นสเบียง เพื่อมรรคผลนิพานในภายภาคหน้าต่อไปครับ เงินทองที่เก็บสะสมไว้มากมาย ก็แบ่งเฉลี่ยเจือจานให้กับคนที่ไม่มีโอกาสหรือให้กับพุทธศาสนาบ้าง อันเป็นการเก็บสะสมบุญบารมีเอาติดตัวไปครับ การเดินทางต้องมีเสบียงติดตัวไปเสมอ แต่หากครอบครัวนี้ไม่เป็นพุทธก็ไม่เป็นไรนะครับ ผมเพียงเอาความเชื่อในทางพุทธมาแบ่งปัน และแสดงความเสียใจมา ณ ที่นี้เท่านั้นครับ

ด้วยจิตคารวะ

สำนักกฎหมายนริศ  กฤตเวทินและครอบครัว

n'ฐม
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #168 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 06:46:06 »

ขอเเสดงความเสียใจด้วยนะครับ จำได้ว่าเพิ่งคุยกันไปวันที่6เมษา R.I.P.
tor20valve
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #169 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 06:49:49 »

Uploaded with ImageShack.us
ea_ae101
มือเก่าหัดแข่ง

ปั้นใหม่..ไหวมั้ยยย...เฮ้อออ

« ตอบ #170 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 07:04:18 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ หลับให้สบายครับเกมส์.

เฉื้อง...คุ...มิ...

TRANGCARCLUB.COM

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #171 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 07:07:15 »

ขออนุญาติแจ้งการเปลี่ยนแปลง ที่จะไปรับศพนะครับ
เปลี่ยนจากสนามบินหาดใหญ่เป็นสนามบินกระบี่แล้วนะครับ

รถไม่หล่อ...แต่คนขับหล่อ 555+

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=43613.0
GT TWINCAM 20 ขายเริ่มต้นคู่ละ100
top ae101
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #172 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 07:51:24 »

ขอแสดงความเสียใจต่อญาติของผู้เสียชีวิตทุกท่านครับ ขอให้ไปสู่สุคติครับ เศร้า เศร้า

080-8347591

ไม่ต้องรู็ว่าคนขับเป็นใคร รู้แค่ว่า aeracing club.net  ก็พอ
oadoadoad
มือเก่าหัดแข่ง

ของเก่าถอดทิ้ง TEIN ดีกว่า.......

« ตอบ #173 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 07:52:59 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..
oilnarit

« ตอบ #174 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 08:13:48 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
boyclubae

« ตอบ #175 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 08:22:43 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Far_3S_GTE

FORGE inside

« ตอบ #176 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 08:23:54 »

ไปสู่สุขตินะน้อง และขอแสดงความเสียใจกับที่บ้านด้วยค่ะ

ตั้ม_NT.Z#003

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

« ตอบ #177 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 08:33:07 »

เสียใจอย่างสุดซึ้งครับ

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
amnat

4E-FTE DRAG CRAZY รถกูไม่แรง..แต่กูอยากแข่ง

« ตอบ #178 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 08:39:57 »

ใจรักแดร็ก..4อีโบ...โมนิดๆๆ

TON-ผู้ชายอบอุ่น
AE Racing Club Staff

"เบื่อก็เปลี่ยนสนใจอะไรเงินเรา"

« ตอบ #179 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 08:41:04 »

>>ผู้ชายอบอุ่น<<
086-901-2493
AE92 AE101 EE101 M2 NEWVIOS NEWALTIS2014
I LOVE AE
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 20  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์