AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 08:38:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกที่เรียนหน่อยครับ ม.กรุงเทพ กับม.รังสิต  (อ่าน 24011 ครั้ง)
gamelovezaa01
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 16 เมษายน 2012 23:23:01 »

ม.กรุงเทพ  กับ ม.รังสิต

คณะ บริหาร คอมธุรกิจครับ

บรรยายกาศ  เพื่อน  สภาพแวดล้อม  อาจาร  เป็นยังไงบ้างครับ

ปล.ไม่มีเจตนาจะเปรียบเทียบให้เสียหาย  แต่เอาไว้เป็นแนวทางตัดสินใจเข้าเรียนต่อครับ

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
nut_spoon.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 23:26:08 »

โอ้ว เลือกยากอ่ะครับ

พี่ว่าดีทั้งคู่นะครับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 23:32:14 »

ม.รังสิต  อินเลิฟ ถูกใจ.. ใช่เลย..

noom_ae101

อย่าไปคาดหวังอะไร จงทำด้วยความเต็มใจ และความจริงใจอยู่ที่การกระทำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 23:33:32 »

ดีเหมือนกันทั้งคู่ครับ อยู่ที่ผู้ที่ต้องการศึกษาต่อ

ราชวินิตบางเขน 07 // ครูปฏิบัติการถ่ายภาพ คณะนิเทศศาสตร์  มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ // เรียกขานได้ 144.600 MHz E23QVP
Facebook: Noom Racing
Line: noom736
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 23:34:41 »

ไม่แน่ใจ รื่องม.กรุงเทพ แต่เห็นว่าม.กรุงเทพ XXX บึ้มเยย

แต่รังสิตก็ใช่ย่อยครับ

ส่วนเรื่องเพื่อน กับ สังคม ถภ้าเป็นคนชอบเที่ยวก็ 2 ที่นี่ก็มีเหมือนกันเลยครับ
olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 เมษายน 2012 23:38:45 »

อยู่ม.กรุงเทพ เชียร์ม.กรุงเทพคับผ๋ม ยิ่งถ้าได้อยู่หอข้างม.นะ แหล่ม
N@MIN

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 00:17:04 »

ฮ่าๆๆ ตอบยากจิงๆ ผมอยู่ ม.กรุงเทพ แต่ก็พูดตรงๆ อย่างน้าบนๆว่า 2ที่นี่ สังคมไม่ค่อยต่างคับ 555+

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 00:23:20 »

ม.รังสิต  อินเลิฟ ถูกใจ.. ใช่เลย..
หญิงแจ่มๆๆ ตรึม

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
karaboon
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 01:42:10 »

ผมกำลังหาที่เรียยเหมือนกัน ติดพระจอม แต่คณะมันไม่ใช่ตัวเราเลยไม่เอา
ตอนนี้เร็ง ม.ศรีปุม ดีไหมครับ
วิศวกรรม ไฟฟ้า
Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 02:12:39 »

ม.กรุงเทพ  นักศึกาจะออกแนวบ้านๆแต่มีตังค์ ม รังสิต แนวคุณหนูและมีตัง

มกรุงเทพฯ ใกล้กับถนนไปมาสะดวก ม.รังสิตเข้าไปในเมืองเองต้องรอรถออกมาถนนใหญ่

ผมเลือกมกรุงเทพเพราะ ............. (ผู้หญิง) ครับ อิอิ

van pp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

แล้วแต่เงิน

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 02:15:31 »

ผมเรียนม.รังสิตผมเชียร์ม.รังสิตครับ 5555
ถ้าถามถึงสังคมที่นี่ก็ดีครับอย่าไปยึดติดว่าม.รังสิตสังคมภายในต้องไฮโซเสมอไป ที่นี่บางคนบ้านฐานะไม่ได้ดีอะไรกู้กยศ.มาเรียนก็เยอะแยะไป
เรื่องเพื่อนผมว่าอยู่ที่เราคบเพื่อนมากกว่าครับ อย่างผมเจอเพื่อนฐานะดีกับปานกลางปนๆกันไปไอ้เพื่อนฐานะดีมันทำตัวติดดินไม่โอ้อวดนิสัยดีอีกตางหาก
เรื่องอาจารย์ลองเข้าไปถามในลิ้งค์ที่ผมให้ข้างล่างน่าจะตอบโจทย์น้าได้มากกว่า การเดินทางถ้าไม่ได้ขับรถมาจะมารถโดยสารก็เข้าได้สองทางครับ
หน้าเมืองเอกก็จะมีรถสองแถวกับมอไซด์ ส่วนหลังเมืองเอกก็จะมีรถตู้ขึ้นที่ฟิวเจอร์ได้เลยครับ ที่นี่ดาราเรียนก็เยอะครับบางคนเห็นกันจนเบื่อ
สาวๆน่ารักก็เยอะครับต้องลองมาสัมผัสเอง 5555555

ลิ้งค์นี้เป็นลิ้งค์แบบเอาไว้แชทสดแต่ไม่เห็นหน้านะ สอบถามเกี่ยวกับปัญหา
และขอคำแนะนำในแต่ละคณะทีต้องการที่ศึกษาครับ

http://www.dek-d.com/admissionchat/

ตรบมือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2012 02:48:54 โดย ปิงปอง Off the waLL » บันทึกการเข้า
golfer
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 06:07:19 »

เลือกที่สะดวกในการเดินทางครับ ม.อะไรก็เหมือนกันน่ะสำหรับคณะบริหารเพราะมันเป็นคณะที่ไม่ได้เน้นอุปกรณืเหมือนบางคณะเช่น นิเทศ ศิลปกรรม เรื่องสังคมผมว่ามันไร้สาระน่ะ พอเป็นเพื่อนกันแล้วเวลาไปเที่ยวเมามันก็ต้องช่วยกันจ่ายเวลามันมีปัญหาก็ต้องช่วยเหลือกัอย่าไปยึดติดครับ

ปล.ผมจบ ม.รังสิตครับ
gamelovezaa01

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 06:17:24 »

โอ้ว เลือกยากอ่ะครับ

พี่ว่าดีทั้งคู่นะครับ

ใช่ครับพี่นัท  เลือกยากมากกก

ไม่แน่ใจ รื่องม.กรุงเทพ แต่เห็นว่าม.กรุงเทพ XXX บึ้มเยย

แต่รังสิตก็ใช่ย่อยครับ

ส่วนเรื่องเพื่อน กับ สังคม ถภ้าเป็นคนชอบเที่ยวก็ 2 ที่นี่ก็มีเหมือนกันเลยครับ
ดีเหมือนกันทั้งคู่ครับ อยู่ที่ผู้ที่ต้องการศึกษาต่อ
อยู่ม.กรุงเทพ เชียร์ม.กรุงเทพคับผ๋ม ยิ่งถ้าได้อยู่หอข้างม.นะ แหล่ม
ม.กรุงเทพ  นักศึกาจะออกแนวบ้านๆแต่มีตังค์ ม รังสิต แนวคุณหนูและมีตัง

มกรุงเทพฯ ใกล้กับถนนไปมาสะดวก ม.รังสิตเข้าไปในเมืองเองต้องรอรถออกมาถนนใหญ่

ผมเลือกมกรุงเทพเพราะ ............. (ผู้หญิง) ครับ อิอิ
ผมเรียนม.รังสิตผมเชียร์ม.รังสิตครับ 5555
ถ้าถามถึงสังคมที่นี่ก็ดีครับอย่าไปยึดติดว่าม.รังสิตสังคมภายในต้องไฮโซเสมอไป ที่นี่บางคนบ้านฐานะไม่ได้ดีอะไรกู้กยศ.มาเรียนก็เยอะแยะไป
เรื่องเพื่อนผมว่าอยู่ที่เราคบเพื่อนมากกว่าครับ อย่างผมเจอเพื่อนฐานะดีกับปานกลางปนๆกันไปไอ้เพื่อนฐานะดีมันทำตัวติดดินไม่โอ้อวดนิสัยดีอีกตางหาก
เรื่องอาจารย์ลองเข้าไปถามในลิ้งค์ที่ผมให้ข้างล่างน่าจะตอบโจทย์น้าได้มากกว่า การเดินทางถ้าไม่ได้ขับรถมาจะมารถโดยสารก็เข้าได้สองทางครับ
หน้าเมืองเอกก็จะมีรถสองแถวกับมอไซด์ ส่วนหลังเมืองเอกก็จะมีรถตู้ขึ้นที่ฟิวเจอร์ได้เลยครับ ที่นี่ดาราเรียนก็เยอะครับบางคนเห็นกันจนเบื่อ
สาวๆน่ารักก็เยอะครับต้องลองมาสัมผัสเอง 5555555

ลิ้งค์นี้เป็นลิ้งค์แบบเอาไว้แชทสดแต่ไม่เห็นหน้านะ สอบถามเกี่ยวกับปัญหา
และขอคำแนะนำในแต่ละคณะทีต้องการที่ศึกษาครับ

http://www.dek-d.com/admissionchat/

ตรบมือ

เลือกที่สะดวกในการเดินทางครับ ม.อะไรก็เหมือนกันน่ะสำหรับคณะบริหารเพราะมันเป็นคณะที่ไม่ได้เน้นอุปกรณืเหมือนบางคณะเช่น นิเทศ ศิลปกรรม เรื่องสังคมผมว่ามันไร้สาระน่ะ พอเป็นเพื่อนกันแล้วเวลาไปเที่ยวเมามันก็ต้องช่วยกันจ่ายเวลามันมีปัญหาก็ต้องช่วยเหลือกัอย่าไปยึดติดครับ

ปล.ผมจบ ม.รังสิตครับ

ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ  ทั้ง 2 ที่  ลองเข้าไปดูแล้ว บรรยายกาศคล้ายๆ กัน  ดูไฮโซเยอะทั้งคู่ (เรามันจน ยกธงขาว)

จะทำยังไงดี  งอแง งอแง

ปล. ผมไม่สนหญิง  แต่บึ้มๆ บ้างองก็มีเหลียวหลังน้ะ   ล้อเลียน
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 06:33:34 »

ไม่รู้น่ะแต่บ้านเค้ามีแต่ศรีปทุม

gigoman

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 07:01:32 »

โดยรวมไม่ต่างกันทั้ง 2 ทีล่ะครับ

ส่วนตัวถ้าให้เลือก ก็ ม.รังสิต เหตุผลก็เพราะเคยพักอยู่แถวนั้นกับเพื่อน แต่เรียนที่อื่น ซุบซิบ
mojo666
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 09:12:05 »

เรียน ม.รังสิต ครับ ดีก่าเยอะ เชื่อเราดิ
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 09:20:34 »

ผมเรียนทั้งตรีทั้งโทที่รังสิตอะครับ

ผมว่าสภาพแวดล้อมผมชอบรังสิตมากกว่าตอนสมัครผมไปทั้ง2ที่

แต่เด็ก กรุงเทพน่ารักกว่านะ

เด็กรังสิตต่างจังหวัดเยอะครับ

แต่ทุกวันนี้ผมก็ยังไม่กินเหล้าแถวรังสิตอยู่5555

mama

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 11:36:13 »

ม กรุงเทพ ปี1 หายไปเยอะนะครับ ไม่ตั้งใจจริงๆเทอมแรกก็ไปกันเกินครึ่งแล้ว

~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 11:39:15 »

ผมเรียนทั้งตรีทั้งโทที่รังสิตอะครับ

ผมว่าสภาพแวดล้อมผมชอบรังสิตมากกว่าตอนสมัครผมไปทั้ง2ที่

แต่เด็ก กรุงเทพน่ารักกว่านะ

เด็กรังสิตต่างจังหวัดเยอะครับ

แต่ทุกวันนี้ผมก็ยังไม่กินเหล้าแถวรังสิตอยู่5555
แล้วกินแถวไหนวะ 555+

loving^^AE101

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 เมษายน 2012 12:36:40 »

ม.กรุงเทพ เรยค่า

ตรบมือ

** แต่จริงๆมันก็แ้ล้วแต่จะเลือกนะคะ เพราะเรียนที่ไหนก็ไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่
จะอยู่ที่ตัวเรามากกว่าว่าจะตั้งใจแค่ไหนอะค่ะ

ก็ แ ค่ 1 3 0 0 เ ดิ ม ๆ
หน้า: [1] 2 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์