AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 09:12:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกที่เรียนหน่อยครับ ม.กรุงเทพ กับม.รังสิต  (อ่าน 24015 ครั้ง)
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #40 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 18:32:20 »

ถ้าถามผม ผมตอบแค่ว่า เลือกใกล้บ้าน เดินทางสะดวก

สถานศึกษาเป็นองค์ประกอบนึง ถ้าสถานศึกษาดี คนเรียนไม่เอาใจใส่ ไม่ตั้งใจเรียน ได้ปริญญาด้วยเครื่องถ่ายเอกสาร ไม่น่าภูมิใจเลย

ชื่อเสียงของสถานศึกษา มักจะเป็นปัจจัยที่คนเอามาตัดสินใจกัน แต่เวลาทำงานจริง ชื่อสถานศึกษา ไม่ได้การันตีว่าจะทำงานได้ หรือทำงานแล้วดี

คนจบแค่ ป.4 ประสบความสำเร็จเป็นเจ้าของกิจการเยอะแยะ จบตรี จบโทซะอีก ไปเป็นลูกจ้างกินเงินเดือนเค้า

ขอบคุณครับน้า  เจอทุกแถบทุกวันเลย  แถวๆ นครหลวง

บีบแตรทักได้เลย พี่ไปหาลูกบ่อย ๆ แทบจะทุกวันแหละ

นาน ๆ แวะมาที
~RETRO RACE...つづく
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #41 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 18:34:34 »

ถ้าถามผม ผมตอบแค่ว่า เลือกใกล้บ้าน เดินทางสะดวก

สถานศึกษาเป็นองค์ประกอบนึง ถ้าสถานศึกษาดี คนเรียนไม่เอาใจใส่ ไม่ตั้งใจเรียน ได้ปริญญาด้วยเครื่องถ่ายเอกสาร ไม่น่าภูมิใจเลย

ชื่อเสียงของสถานศึกษา มักจะเป็นปัจจัยที่คนเอามาตัดสินใจกัน แต่เวลาทำงานจริง ชื่อสถานศึกษา ไม่ได้การันตีว่าจะทำงานได้ หรือทำงานแล้วดี

คนจบแค่ ป.4 ประสบความสำเร็จเป็นเจ้าของกิจการเยอะแยะ จบตรี จบโทซะอีก ไปเป็นลูกจ้างกินเงินเดือนเค้า

ขอบคุณครับน้า  เจอทุกแถบทุกวันเลย  แถวๆ นครหลวง

บีบแตรทักได้เลย พี่ไปหาลูกบ่อย ๆ แทบจะทุกวันแหละ

เมื่อ 2ปีก่อน ผมเห็นพี่อู๋ ชอบ ขับผ่านแถวๆ ม กรุงเทพ สมัยยังไม่มีตึกเพชร ทั้งๆที่ถนนใหญ่ นะวิ่งขวาก็ได้ แต่ ชอบ มาเลนซ้ายๆ  ซุบซิบ ซุบซิบ

5555+

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
โอ....โทโคบุ
นักแข่งมือสมัครเล่น

O....Tocobu

« ตอบ #42 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 18:42:49 »

ไปเรียนมอ กะ จาย กับ พี่ มั้ย

อิอิ

กดเบาๆ ไฟหน้า+ไฟท้าย AE100 DEPO Taiwan

“ ธรรมด๊า ธรรมดา  ”
 "แต่งไว้คุย"
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #43 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 19:12:54 »

ขอบคุณครับน้า  เจอทุกแถบทุกวันเลย  แถวๆ นครหลวง

เมื่อ 2ปีก่อน ผมเห็นพี่อู๋ ชอบ ขับผ่านแถวๆ ม กรุงเทพ สมัยยังไม่มีตึกเพชร ทั้งๆที่ถนนใหญ่ นะวิ่งขวาก็ได้ แต่ ชอบ มาเลนซ้ายๆ  ซุบซิบ ซุบซิบ

5555+
บ๊ะแแล้วววว
ก็พี่เพิ่งลงสะพานกลับรถมา จะให้เข้าขวาได้ไงนิ
แต่ไหน ๆ ก็ผ่านแล้ว ชะลอชมวิวซะหน่อย ฮี่ฮี่

นาน ๆ แวะมาที
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #44 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 19:18:07 »

เชียร์ มกท ครับ ศิษย์เก่า...เน้นๆครับหญิงสวย ฮี่ๆๆๆ
สวยจริงๆเพื่อนน้าแต่ล่ะคนนะ ฮี่ๆๆๆ

นี่แหนะ   โดนเต็มๆ หงิงๆๆ ฮี่ๆๆๆๆๆ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
golfer
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 19:27:55 »

เอกชนดีสุด ให้ Abac เลย ยากแน่นอน แต่ก็มีคุณภาพสุดๆเหมือนกัน
ม กรุงเทพผมว่ารองลงมาเลย  เกรดไม่ปล่อยง่ายๆ เรียนยากนะครับ

แถมจะลงวิชา ทีนึง แย่งกันสุดๆ   บางวิชาเปิดเทอมเดียว  ถ้าsection เต็มก็ จบชีวิตเลยครับ
ถ้าเรียนเล่นๆ ไม่แนะนำครับ

ม รังสิต ยังหยวนๆ นะครับ แต่ ก็ มีติิดโปรเหมือนกันไม่ได้ง่ายซะทีเดียว แต่ไม่ยากเท่า ม กรุงเทพ  
การลงทะเบียนสบายๆกว่าเยอะ

เห็นตั้งแต่กระทู้ที่แล้วครับสำหรับเรื่อง ม.รังสิต ผมถามนิดนึงว่าคุณเอาอะไรเป็นเกณฑ์ในการวัดว่า ม. อะไรดีกว่าหรือยากกว่า
คุณเรียนทั้ง2มหาวิทยาลัยหรือครับ
คราวที่แล้วก็โพสเกี่ยวกับเรื่องม.รังสิตจนเป็นประเด็นเล็กๆจนคนเค้าเริ่มไม่พอใจ
คุณก็ลบกระทู้ที่คุณโพสโดยไม่มีการกล่าวขอโทษ
ผมไม่ได้บอว่าม.อะไรดีกว่ากัน
แต่ผมจบ ม.รังสิตและก็มีหลายคนจบที่นี่
คุณคิดว่ายังไงกับการที่ผมมาอ่านกระทู้ที่คุณโพสว่าม.รังสิตไม่ดี
ผมมองว่าผมจบมาโดยภูมิใจในมหาลัยที่ผมเรียนแต่มีใครก็ไม่รู้มาโพสว่ามหาวิทยาลัยที่คุณเรียนและจบมา.........คิดเอาเองแล้วกันครับ

ในเว็บนี้ผมแทบไม่ได้โพสอะไรเพราะผมไม่ได้ใช้aeแต่แม่ผมเคยมีaeแล
ะผมก็เข้ามาอ่านนานมากแล้วครับที่ผมอยู่กับเว็บนี้
ผมอาจจะไม่รู้จักใครเวลาจะโพสอะไรผมก็จะคิดและไตร่ตรองก่อนที่จะโพส
เพราะการพิมพ์ไปโดยไม่คิดมันอาจจะทำให้เกิดผลตามมาโดยที่คุณไม่คาดคิดเหมือนกัน
จำไว้น่ะครับสถาบันใครใครก็รักครับ
อย่ามาปากดีพิมพ์เพราะความคึกคะนองหรือรักสถาบันที่เรียนจนมองไม่เห็นสถาบันอื่นครับ

ถ้าอยากต่อความยาวสาวความยืดก็พิมพ์ต่อไปครับแต่ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่ที่ไทยคงออกไปพบหรือเจอคุณไม่ได้ถ้ามีการท้าทาย
แค่อยากจะเตือนว่าจะพิมพ์จะพูดอะไรควรจะใช้สมองก่อนปากหรือมือครับเพราะคงเห็นหลายๆกระทู้ที่ผ่านมาว่าเกิดอะไรกับพวกเกรียนหรือนักเลงคีย์บอร์ดครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ    
 มันมีคำไหนบ้างผมไปด่าหรือดูถูก  
ผมแค่เสนอแนวคร่าวๆ ให้ บ้านผมก็อยู่ตรง ม รังสิตเนี่ย  
น้องผมก็เรียน ม รังสิต เพื่อนๆ อยู่ ม รังสิต Drop ไปเรียน ม รังสิต ก็เยอะ    
ถ้าคุณไม่รู้อ่ะไร ก็เก็บคำพูดของคุณไปเถอะ  อมกลืนกลับไปซะ
แค่เสนอแนวทางให้น้องใหม่ๆ ที่จะเริ่มเข้าไปเรียนก็เท่านั้น
เพื่อน ผมที่ย้ายๆ จาก ม กรุงเทพ ไป ก็ เยอะ เพราะ เรื่องที่ ลงทะเบียน มันง่าย หยวนๆ ได้แค่เสียค่าปรับ ม กรุงเทพ ต้องจ่ายเงินเป๊ะๆถ้าไม่จ่ายก็ไม่ได้เรียน
เรื่องลงทะเบียนเรื่องจัดการชีวิต มันสะดวกกว่าง่ายกว่าก็เท่านั้น เอง
บางวิชา สมัยตอนผมเรียนที่ ม กรุงเทพ ไม่เปิดวิชาบางวิชาก็สามารถ โอน ย้ายไปเรียนที่ ม รังสิตได้
ผมไม่ได้ว่าเลยด้วยซ้ำคุณ ไม่รู้อ่ะไร อย่ามาขึ้นมั่วๆ นะครับ เก็บ โทสะ กลืนลงปาก ซึมขึ้นหัวเก็บที่เดิมไปเลย

จบตั้ง ป โท หรือเปล่า ใจเย็นๆเถอะครับ อย่ามาเลือดขึ้นหน้าเลย

แล้วที่บอกว่าคุณอยู่นอก หรือ อยู่ไหน ไม่ต้องมาขู่ครับ
บ้านผมสอนไม่หาเรื่องใครก่อนแต่อย่ามาหาเรื่องก่อนแล้วกันผมอยู่แถวๆ ม.รังสิตเนี่ยล่ะครับ

มันมีคำไหนบ้างผมไปด่าหรือดูถูก  

ประโยคนี้ไงครับ

" ถ้าเรียนเล่นๆ ไม่แนะนำครับ

ม รังสิต ยังหยวนๆ นะครับ แต่ ก็ มีติิดโปรเหมือนกันไม่ได้ง่ายซะทีเดียว แต่ไม่ยากเท่า ม กรุงเทพ  
การลงทะเบียนสบายๆกว่าเยอะ "

เรื่องนี้มันมาจากกระทู็เก่าที่คุณเคยโพสครับ กล้าปฎิเสธไหมครับว่าคุณไม่เคยลบกระทู้ที่คุณเคยโพสถึง ม.รังสิต

ถ้าแมนจริงก็โพสครับว่าลบหรือไม่ได้ลบ

อีกอย่างครับไอ้เรื่องที่จะบอกว่าคนใกล้ตัวหรือน้องคุณก็เรียน ม.รังสิต แล้วมันยังไงครับ ผมจบม.รังสิตครับผมผมภูมิใจในสถาบันผม ผมไม่พอใจในการโพสของคุณที่โพสถึงมหาวิทยาลัยที่ผมเคยเรียน

แล้วไอ้เรื่องที่บอกว่าถ้าไม่จ่ายค่าลงทะเบียนอะไรนั่นน่ะ สรุปมันเป็นเรื่องการเรียนการสอนหรือเรื่องการชำระค่าเรียนครับ
คุณลองนึกถึงคนที่เค้าไม่รู้แล้วเข้ามาอ่านครับ  ไอ้ประโยคที่คุณโพสว่า  หยวนๆ  มันหมายความวาอย่างไรครับคุณมีการบอกหรือครับว่าเป็นการ หยวนๆเรื่องการชำระค่าเล่าเรียน
คำว่าหยวนๆของคุณมันอาจมีการสื่อให้คนอื่นคิดได้ว่าเรียนไปก็หยวนๆเรื่องเกรดหรือเปล่า ซึ่งมันหมายความว่าอย่างไรครับ

....ม.รังสิตหยวนๆเรื่องเกรด

.....เด็กจบม.รังสิต  ..ใคร?..จบได้เพราะอาจารย์..ใคร?..หยวนๆเรื่องเกรด

ถ้าจะบอกว่าผมไม่รู้อะไร  

ผมอยากจะบอกว่าก่อนที่จะมาได้ปริญญาตรีจากคณะศิลปกรรม สาขา ออกแบบผลิตภัณฑ์ รุ่น14 ของ มหาวิยาลัยรังสิต
ผมเคยโดนรีไทร์จาก คณะวิศวกรรม สาขา เครื่องกลของ มหาวิทยาลัยนี้มาแล้ว
อันนี้พอจะเป็นข้อมูลได้ไหมครับว่าผมพอจะรู้ออะไรบ้าง

แล้วก็ประโยคนี้...... .ผมไม่ได้ว่าเลยด้วยซ้ำคุณ ไม่รู้อ่ะไร อย่ามาขึ้นมั่วๆ นะครับ เก็บ โทสะ กลืนลงปาก ซึมขึ้นหัวเก็บที่เดิมไปเลย.... ก็เก็บใส่หัวจำไว้ด้วยน่ะครับว่าอย่าเอามาโพสกับคนที่คุณไม่เคยเห็นหน้าและไม่รู้จักตัวตนเพราะคุณอาจเจอคนที่ใจถึงและมีอำนาจมากกว่าผมที่อ่านแล้วไม่พอใจคุณ
เพราะผมมันไม่ใช่นักเลงหรือผู้มีอำนาจอะไรแต่คนอื่นไม่แน่เพราะเห็นแต่ละกระทู้ที่ผ่านมาที่คุณโพสนี้แสดงให้เห็นถึงวุฒิภาวะของคุณได้อย่างดี

อีกอย่างผมอยู่เมืองนอกแล้วผมไปขู่คุณตอนไหนว่ะแล้วผมพูดเลยน่ะว่าผมไม่รู้จักใครเลยที่นี่ในเว็บนี้นอกจากน้องคนนึงซึ่งเป็นรุ่นน้องที่คณะแต่ก็ไม่ได้สนิทหรืออะไรมากมายซึ่งเค้าคงไม่ได้มาปกป้องหรืออะไรกับผมซึ่งก็เป็นสิ่งที่ถูกต้อง
แต่ผมไม่พอใจเวลาที่อ่านถึงเวลาคุณโพสถึงมหาวิทยาลัยที่ผมจบมาแค่นั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2012 19:31:10 โดย golfer » บันทึกการเข้า
gamelovezaa01

« ตอบ #46 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 19:32:37 »

ผมไม่ได้ขับ ae ไปอ้ะสิครับน้า    เดียวจะหาว่าไปท้าแข่ง  กลัวตามไม่ทันน    แหะ.. แหะ..
gamelovezaa01

« ตอบ #47 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 19:33:49 »

ใจเย็นๆ  กันครับผมม   

อย่าทะเลาะกันเลยย  ถ้ากระทู้ผมทำให้คนในคลับต้องทะเลาะกัน  ผมขอปิดนะครับบบ

ผมแค่ขอคำแนะนำเฉยๆ  ตามประสาเด็ก ตจว. เอ็นไม่ดิ    โดนเต็มๆ หงิงๆๆ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ
Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #48 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:30:11 »

กลุ่มเออี ในมกรุงเทพ ต้อง TOCOBU เท่านั้นครับ ตามหลังชื่อยูสเซอร์

I'm Carrot
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"LOW IS MY LIFE .. RACE IN SOME TIME"

« ตอบ #49 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:40:52 »

กลุ่มเออี ในมกรุงเทพ ต้อง TOCOBU เท่านั้นครับ ตามหลังชื่อยูสเซอร์

สุดยอด
chonbubu
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #50 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:43:18 »

ศิษย์เก่า ม.กรุงเทพ ครับ   มหาวิทยาลัยกรุงเทพ เป็นยิ่งกว่ามหาวิทยาลัย ลองแล้วจะรู้ครับ

สาวๆ ม.กรุงเทพ ก็..........แล้วก็.........แถม..........  ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้

เพิ่มอีกนิดผมก็ได้แฟนที่นี้ละ สวยและรวยมาก

ฉะนั้นถ้าน้องอยากได้ แฟนสวยและรวยมาก ต้อง มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ยิ่งกว่ามหาวิทยาลัย สุดยอด สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2012 22:49:59 โดย chonbubu » บันทึกการเข้า

ตามฝัน
'ฟะฟะฟะเฟิร์น.TФCФβů'
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

FERN Tocobu ☆★

« ตอบ #51 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 23:04:24 »

ขออนุญาติไม่quoteนะคะ

การเรียนดีค่ะ ค่อนข้างแน่น และใช้ได้จริง
บริหารคอมฯ ก็ดีค่ะ หลังๆมาเข้าโครงการCEMPกับภาคการตลาด เลยได้ใช้ความรู้ ฝึกลองได้เลยก่อนออกไปทำงาน
 ,, เพื่อนฝูงฮากันดี แต่อย่างว่านะคะคบเพื่อนมหาลัยต้องดูดีๆ
อันนี้ขึ้นอยู่กับตัวเราค่ะ

ปล.ข้อเสียอ่าที่ไหนๆมันก็มี ปัญหาที่ไหนๆมันก็มี ข้อดีมันก็มีเยอะแยะ จุดเด่นต่างกันไปความพอใจผู้เรียนจึงต่างกัน ทุกสถาบันมีคนร้อยพ่อพันแม่ คนจึงต่างกัน เหมารวมไม่ได้ เพราะฉนั้นตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2012 23:10:29 โดย 'ฟะฟะฟะเฟิร์น.TФCФβů' » บันทึกการเข้า

Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #52 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 23:11:35 »

เรียนราชมลคล แต่เชีย ม.รังสิตครับ ^ ^
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #53 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 23:18:30 »

^
^
^
^
จริงครับอยู่ที่กลุ่มเพื่อนด้วยนะครับ บอกตรงๆครับ ผมตั้งใจเรียนนะแต่เรียนไม่จบ อยู่ที่ มกท มา 1 ปีเต็มๆ สู้เต็มที่ แต่มันยากครับด้วยความที่จบมาไม่ตรงสายแต่ดันทุรังอ่ะ หรือว่าเราโง่ว้าาา 555+ แต่ที่รู้ๆ ผมเด็กกิจกรรมถึงไหนถึงกันอันนี้ไม่ควรเอาแบบอย่างครับ ควรทำแต่พอดีๆครับ

ToCoBu มีใครเรียน วิดยา บ้าง อิอิ เค้าเนียนไปนั่งปนรุ่นน้อง2ปีละ แกล้งเด็กปี1 แต่หน้าเริ่มไม่ให้ละตอนนี้ กร๊ากกกก  

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
N@MIN

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #54 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 02:03:36 »

^
^
^
^
จริงครับอยู่ที่กลุ่มเพื่อนด้วยนะครับ บอกตรงๆครับ ผมตั้งใจเรียนนะแต่เรียนไม่จบ อยู่ที่ มกท มา 1 ปีเต็มๆ สู้เต็มที่ แต่มันยากครับด้วยความที่จบมาไม่ตรงสายแต่ดันทุรังอ่ะ หรือว่าเราโง่ว้าาา 555+ แต่ที่รู้ๆ ผมเด็กกิจกรรมถึงไหนถึงกันอันนี้ไม่ควรเอาแบบอย่างครับ ควรทำแต่พอดีๆครับ

ToCoBu มีใครเรียน วิดยา บ้าง อิอิ เค้าเนียนไปนั่งปนรุ่นน้อง2ปีละ แกล้งเด็กปี1 แต่หน้าเริ่มไม่ให้ละตอนนี้ กร๊ากกกก 
ผมเรียนวิดยานะ ไม่รู้ไม่ชี้

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
van pp.

แล้วแต่เงิน

« ตอบ #55 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 02:57:07 »

ม.รังสิตไม่ได้จบง่ายอย่างที่ใครคิดนะครับ ผมขอยกตัวอย่างคณะไอทีที่ผมเรียนแล้วกันอาจาร์ยคณะนี้ใจดีก็จริงแต่ก็ไม่เคยหยวนๆเรื่องเกรดเลย F คือ F ครับคะแนนเดียวก็ไม่ช่วยบางวิชาเคยโดนเกือบยกเซคก็มีครับ
เนื้อหาบางวิชาเป็นภาษาอังกฤษล้วนครับตอนสอบก็แปลกันมันอะครับถ้าเรียนในห้องแล้วฟังอาจาร์ยแกพูดทันก็แล้วไป ส่วนเรื่องติดโปรก็มีให้เห็นอยู่ครับ โปรเจคจบคณะผมไม่ต้องพูดถึงต้องเป๊ะจริงๆอะครับซึ่งตอนนี้ผมก็ทำอยู่ มีรุ่นพี่ผมโดนอาจาร์ยต่อว่ามาว่าคุณทำได้แค่นี้อย่าหวังว่าผมจะให้คุณเป็นบัณฑิตได้ง่ายๆอันนี้พี่เค้าเล่าให้ฟังนะครับเพราะผมเห็นพี่เค้าร้องไห้ออกมาตอนสอบรอบแรกเสร็จ เรื่องลงทะเบียนที่นี่แย่งกันจะตายครับยิ่งวิชาตัวนอกไม่ต้องพูดถึงบางวิชาต้องไปขอร้องอาจาร์ยเพื่อให้ได้ลายเซนก็ยากอยู่ครับ
ส่วนตัวในถ้าติดเอฟมาแล้วเป็นตัวต่อแล้วปีหน้าไม่เปิดสอนก็ต้องไปถามอาจารย์อะครับว่าต้องทำยังไงมีวิชาไหนแทนได้บ้างก็ยุ่งยากพอสมควร     
-Wuddy~TФCФβů

« ตอบ #56 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 09:12:21 »

ไปเรียนมอ กะ จาย กับ พี่ มั้ย

อิอิ

ม เต็มกระด๋อยปะละหละครับบบ
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #57 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 12:06:53 »

ถ้าถามผมว่าที่ไหนดีกว่ากันแล้วจะเลือกอันไหนดี ผมตอบเลยว่าที่ไหนๆก็เหมือนกันครับ จบมาได้ใบปริญา1ใบเหมือนกัน จบมาก็ต้องไปแย่งกันหางานเป็นมนุษย์เงินเดือนอยู่ดี อีกอย่างจะจบง่ายหรือยากมันก็ขึ้นอยู่ที่ตัวเราล้วนๆครับ ถ้าไม่ตั้งใจ ขี้เกียจไปเรียน ผมว่าเรียนที่ไหนก็ไม่จบหรอกครับ อย่างตัวผมเองอายุ25ละ เรียนม.กรุงเทพมาจะเข้าปีที่7อยู่แล้ว เหตุผลคือชิ่วมา1ปี+ช่วงปี1-2เกเรไม่ตั้งใจเรียน ทุกวันนี้ต้องมานั่งเรียนตัวที่ติดไว้เมื่อตอนปี1-2 เพราะฉะนั้น ชอบที่ไหนอยากเรียนที่ไหนก็เลือกที่นั่นแหละครับ เพราะเรื่องที่ว่าสถาบันนู้นจบยากสถาบันนี้จบง่ายมันเป็นแค่เรื่องไร้สาระครับ ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะมีคำตอบในใจอยู่แล้วนะ ไม่ก็ลองๆเข้าไปดูทั้งสองที่ดูก่อนครับ

TOCOBU
~RETRO RACE...つづく

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #58 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 15:54:12 »

เอกชนดีสุด ให้ Abac เลย ยากแน่นอน แต่ก็มีคุณภาพสุดๆเหมือนกัน
ม กรุงเทพผมว่ารองลงมาเลย  เกรดไม่ปล่อยง่ายๆ เรียนยากนะครับ

แถมจะลงวิชา ทีนึง แย่งกันสุดๆ   บางวิชาเปิดเทอมเดียว  ถ้าsection เต็มก็ จบชีวิตเลยครับ

เห็นตั้งแต่กระทู้ที่แล้วครับสำหรับเรื่อง ม.รังสิต ผมถามนิดนึงว่าคุณเอาอะไรเป็นเกณฑ์ในการวัดว่า ม. อะไรดีกว่าหรือยากกว่า
คุณเรียนทั้ง2มหาวิทยาลัยหรือครับ
คราวที่แล้วก็โพสเกี่ยวกับเรื่องม.รังสิตจนเป็นประเด็นเล็กๆจนคนเค้าเริ่มไม่พอใจ
คุณก็ลบกระทู้ที่คุณโพสโดยไม่มีการกล่าวขอโทษ
ผมไม่ได้บอว่าม.อะไรดีกว่ากัน
แต่ผมจบ ม.รังสิตและก็มีหลายคนจบที่นี่
คุณคิดว่ายังไงกับการที่ผมมาอ่านกระทู้ที่คุณโพสว่าม.รังสิตไม่ดี
ผมมองว่าผมจบมาโดยภูมิใจในมหาลัยที่ผมเรียนแต่มีใครก็ไม่รู้มาโพสว่ามหาวิทยาลัยที่คุณเรียนและจบมา.........คิดเอาเองแล้วกันครับ

ในเว็บนี้ผมแทบไม่ได้โพสอะไรเพราะผมไม่ได้ใช้aeแต่แม่ผมเคยมีaeแล
ะผมก็เข้ามาอ่านนานมากแล้วครับที่ผมอยู่กับเว็บนี้
ผมอาจจะไม่รู้จักใครเวลาจะโพสอะไรผมก็จะคิดและไตร่ตรองก่อนที่จะโพส
เพราะการพิมพ์ไปโดยไม่คิดมันอาจจะทำให้เกิดผลตามมาโดยที่คุณไม่คาดคิดเหมือนกัน
จำไว้น่ะครับสถาบันใครใครก็รักครับ
อย่ามาปากดีพิมพ์เพราะความคึกคะนองหรือรักสถาบันที่เรียนจนมองไม่เห็นสถาบันอื่นครับ

ถ้าอยากต่อความยาวสาวความยืดก็พิมพ์ต่อไปครับแต่ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่ที่ไทยคงออกไปพบหรือเจอคุณไม่ได้ถ้ามีการท้าทาย
แค่อยากจะเตือนว่าจะพิมพ์จะพูดอะไรควรจะใช้สมองก่อนปากหรือมือครับเพราะคงเห็นหลายๆกระทู้ที่ผ่านมาว่าเกิดอะไรกับพวกเกรียนหรือนักเลงคีย์บอร์ดครับ

ผมแค่เสนอแนวคร่าวๆ ให้ บ้านผมก็อยู่ตรง ม รังสิตเนี่ย  
น้องผมก็เรียน ม รังสิต เพื่อนๆ อยู่ ม รังสิต Drop ไปเรียน ม รังสิต ก็เยอะ    
ถ้าคุณไม่รู้อ่ะไร ก็เก็บคำพูดของคุณไปเถอะ  อมกลืนกลับไปซะ
แค่เสนอแนวทางให้น้องใหม่ๆ ที่จะเริ่มเข้าไปเรียนก็เท่านั้น
เพื่อน ผมที่ย้ายๆ จาก ม กรุงเทพ ไป ก็ เยอะ เพราะ เรื่องที่ ลงทะเบียน มันง่าย หยวนๆ ได้แค่เสียค่าปรับ ม กรุงเทพ ต้องจ่ายเงินเป๊ะๆถ้าไม่จ่ายก็ไม่ได้เรียน
เรื่องลงทะเบียนเรื่องจัดการชีวิต มันสะดวกกว่าง่ายกว่าก็เท่านั้น เอง
บางวิชา สมัยตอนผมเรียนที่ ม กรุงเทพ ไม่เปิดวิชาบางวิชาก็สามารถ โอน ย้ายไปเรียนที่ ม รังสิตได้
ผมไม่ได้ว่าเลยด้วยซ้ำคุณ ไม่รู้อ่ะไร อย่ามาขึ้นมั่วๆ นะครับ เก็บ โทสะ กลืนลงปาก ซึมขึ้นหัวเก็บที่เดิมไปเลย

จบตั้ง ป โท หรือเปล่า ใจเย็นๆเถอะครับ อย่ามาเลือดขึ้นหน้าเลย

แล้วที่บอกว่าคุณอยู่นอก หรือ อยู่ไหน ไม่ต้องมาขู่ครับ
บ้านผมสอนไม่หาเรื่องใครก่อนแต่อย่ามาหาเรื่องก่อนแล้วกันผมอยู่แถวๆ ม.รังสิตเนี่ยล่ะครับ

ประโยคนี้ไงครับ

" ถ้าเรียนเล่นๆ ไม่แนะนำครับ

การลงทะเบียนสบายๆกว่าเยอะ "

เรื่องนี้มันมาจากกระทู็เก่าที่คุณเคยโพสครับ กล้าปฎิเสธไหมครับว่าคุณไม่เคยลบกระทู้ที่คุณเคยโพสถึง ม.รังสิต

ถ้าแมนจริงก็โพสครับว่าลบหรือไม่ได้ลบ

อีกอย่างครับไอ้เรื่องที่จะบอกว่าคนใกล้ตัวหรือน้องคุณก็เรียน ม.รังสิต แล้วมันยังไงครับ ผมจบม.รังสิตครับผมผมภูมิใจในสถาบันผม ผมไม่พอใจในการโพสของคุณที่โพสถึงมหาวิทยาลัยที่ผมเคยเรียน

แล้วไอ้เรื่องที่บอกว่าถ้าไม่จ่ายค่าลงทะเบียนอะไรนั่นน่ะ สรุปมันเป็นเรื่องการเรียนการสอนหรือเรื่องการชำระค่าเรียนครับ
คุณลองนึกถึงคนที่เค้าไม่รู้แล้วเข้ามาอ่านครับ  ไอ้ประโยคที่คุณโพสว่า  หยวนๆ  มันหมายความวาอย่างไรครับคุณมีการบอกหรือครับว่าเป็นการ หยวนๆเรื่องการชำระค่าเล่าเรียน
คำว่าหยวนๆของคุณมันอาจมีการสื่อให้คนอื่นคิดได้ว่าเรียนไปก็หยวนๆเรื่องเกรดหรือเปล่า ซึ่งมันหมายความว่าอย่างไรครับ

....ม.รังสิตหยวนๆเรื่องเกรด

.....เด็กจบม.รังสิต  ..ใคร?..จบได้เพราะอาจารย์..ใคร?..หยวนๆเรื่องเกรด

ถ้าจะบอกว่าผมไม่รู้อะไร  

ผมอยากจะบอกว่าก่อนที่จะมาได้ปริญญาตรีจากคณะศิลปกรรม สาขา ออกแบบผลิตภัณฑ์ รุ่น14 ของ มหาวิยาลัยรังสิต
ผมเคยโดนรีไทร์จาก คณะวิศวกรรม สาขา เครื่องกลของ มหาวิทยาลัยนี้มาแล้ว
อันนี้พอจะเป็นข้อมูลได้ไหมครับว่าผมพอจะรู้ออะไรบ้าง

แล้วก็ประโยคนี้...... .ผมไม่ได้ว่าเลยด้วยซ้ำคุณ ไม่รู้อ่ะไร อย่ามาขึ้นมั่วๆ นะครับ เก็บ โทสะ กลืนลงปาก ซึมขึ้นหัวเก็บที่เดิมไปเลย.... ก็เก็บใส่หัวจำไว้ด้วยน่ะครับว่าอย่าเอามาโพสกับคนที่คุณไม่เคยเห็นหน้าและไม่รู้จักตัวตนเพราะคุณอาจเจอคนที่ใจถึงและมีอำนาจมากกว่าผมที่อ่านแล้วไม่พอใจคุณ
เพราะผมมันไม่ใช่นักเลงหรือผู้มีอำนาจอะไรแต่คนอื่นไม่แน่เพราะเห็นแต่ละกระทู้ที่ผ่านมาที่คุณโพสนี้แสดงให้เห็นถึงวุฒิภาวะของคุณได้อย่างดี

อีกอย่างผมอยู่เมืองนอกแล้วผมไปขู่คุณตอนไหนว่ะแล้วผมพูดเลยน่ะว่าผมไม่รู้จักใครเลยที่นี่ในเว็บนี้นอกจากน้องคนนึงซึ่งเป็นรุ่นน้องที่คณะแต่ก็ไม่ได้สนิทหรืออะไรมากมายซึ่งเค้าคงไม่ได้มาปกป้องหรืออะไรกับผมซึ่งก็เป็นสิ่งที่ถูกต้อง
แต่ผมไม่พอใจเวลาที่อ่านถึงเวลาคุณโพสถึงมหาวิทยาลัยที่ผมจบมาแค่นั้น

ผมหมายถึงว่าถ้าเกิดเรียนๆเล่นๆหรือพลาดวิชาไหน ม.กรุงเทพมันยากกว่า เพราะเวลาลงทะเบียนมันมีโอกาส ไม่กี่ครั้ง เท่านั้น บางวิชาก็เปิดน้อยกว่าไม่จ่ายเงินตรงเป๊ะๆก็ไม่ได้เีรียน
คุณ ตกภาษาไทย หรือเปล่าครับหรือตีความหมายไม่เป็น คุณจบ มาได้ยังไงผมไม่รู้นะ แต่จากคำพูดของคุณ มันเหมือนพวกใช้อารมณ์ เป็นหลัก บ้าพลัง
นึกว่าตัวเองเป็น super manหรอ ครับหัดมองคนอื่นซะใหม่นะครับ น้องผมก็เรียน product Design ที่ รังสิตนี่ล่ะครับทั้งต่อโต๊ะออกแบบเก้าอี้หลายอย่างอยู่รุ่น23กำลังจะจบ ถ้าไม่ดี ผมไม่แนะนำให้มันเรียน หรอกครับ
ผมแค่อยากเสนอแนวทางให้มันเป็นทางเลือกเพราะสมัยนี้สิ่งยั่วยุมันเยอะ มันทำให้เด็กๆใหม่ๆอาจหลงระเริงได้ เรื่องการลงทะเบียน นี่ยากนะครับ มันคืออนาคตของเด็กคนนึงเลยล่ะ

คุณมาถึงก็ใส่ ปาวๆ    อย่ามาสั่งสอนเลยครับ ถ้าไม่ก่ออย่ามาติ เฉยๆไป ก็แค่นั้น

ก็เก็บใส่หัวจำไว้ด้วยน่ะครับว่าอย่าเอามาโพสกับคนที่คุณไม่เคยเห็นหน้าและไม่รู้จักตัวตนเพราะคุณอาจเจอคนที่ใจถึงและมีอำนาจมากกว่าผมที่อ่านแล้วไม่พอใจคุณ
เพราะผมมันไม่ใช่นักเลงหรือผู้มีอำนาจอะไร

แล้วที่คุณพิมพ์มาเนี่ยผมก็ไม่ได้กลัีวอะไรหรอกครับมันกับพวกกร่างไม่ขู่ด้วยตัวเองยกแม่น้ำยกเปรียบเทียบเอาคนอื่นมาขู่
แล้วไอ้พวกใจถึงมีอำนาจ เขาไม่มา กร่างมาทำอันพาลหรอกครับนักเลงจริงๆเขารอให้คนอื่นมาทำก่อนมันไม่ใช่วิสัยทัศ อย่างที่คุณกล่าวมาหรอกครับ
ขอกล่าวแค่นี้นะครับไม่ต้องมาต่ออะไรอีกนะที่เป็นเรื่องประมาณว่าเกี่ยวกับสถาบันนะครับคุณลองย้อน ไปอ่านไอ้กระทู้แรกๆ คุณนึกเอาเองนะ
ว่ามันเหมือนคนบ้าพลังหรือเปล่า

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #59 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 16:13:19 »

เรียนไหน ไม่รู้ ตัวน้องเป็นคนตัดสินใจ ...

รู้แต่ว่า โจ๊ก กับยำ  ซอยหอข้าง ม.กรุงเทพอร่อยมากก  เลิกมีตติ้งกันทีไร  ขับรถจากอยุธยาไปกินกันบ๊อยย บ่อย  555

บางทีก็..เหนื่อย
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์