AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 10:41:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 5 6 [7] 8 9  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งใหม่ๆในคลับเรา  (อ่าน 27131 ครั้ง)
dookzateam
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

แต่งรถไม่ได้กำไรหรอกครับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #120 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 18:39:48 »

เก็บเลขสวยไว้ประมูลเหมือนป้ายทะเบียนเลขสวยเลยครับ

ระบุเลขไว้เลยว่าจะประมุลเลขไหนบ้าง วันไหน เวลาไหน ประมูลกันข้างนอกคลับก็ดีจะได้มีตติ้งเจอกันไปในตัว พบปะพูดคุยกัน

แต่คนที่ไม่ได้ไปก็จะอดประมูล ก็ต้องประมุลในบอร์ดแทนครับ

ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร รู้แค่ว่าผมขับAEก็พอ
Jeep
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

7a-fe Auto รถซื้อกับข้าว

« ตอบ #121 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 20:20:24 »

แล้วสมาชิกถาวรเนี้ยอ่ะคับต้องสมัครยังงัยคับสำหรับคนอยู่ต่างจังหวัดที่ไม่ได้อยู่เขตปริมณฑลอ่ะคับ ตาปริบๆ

ไม่ได้ต้องการแฟนที่ “นมใหญ่” ขอแค่ว่าอย่ามี “ไข่” เท่านั้นพอ
P.K.FX101
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

0895509959-0850831971 กูนี่แหละ...เทพ...ระยองโซน

« ตอบ #122 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 20:35:47 »

แคะเข้มูก

KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #123 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 20:38:14 »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=pEc_yriP7HI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=pEc_yriP7HI</a>

ฮิฮิเราเองก็คบกันมานาน...........

ใจเย็น ครับ  รอกติกา   จุดประสงค์  และแบบสติ๊กเกอร์   กันดีกว่า
พณฯท่าน บรรหาร

พณฯท่าน

« ตอบ #124 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 21:12:13 »

ป๋า ขอสนับสนุนการเดินหน้าของเวป AE สู่สิ่งใหม่ ๆ

ปล.ไม่คิดอะไรก็ว่า คิดมาก็ขัด  ปวดกะบาลเจงๆ   ฮ่า ฮ่า

แต่ยังไงป๋าก็ไม่ขอรันนัมเบอร์เพราะไม่เกี่ยวอะไรกับการรักและชอบขับ AE  ฮ่า ฮ่า

ปล.ตาสันต์รถนายอ่ะถึงเวลาเปลี่ยนสีได้แล้ว  ปวดลูกกะตา ฮ่า ฮ่า

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #125 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 21:45:22 »

อยากได้เลข 101 ค้าบบบผม

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
t-tong

สนป่าว...ก๊วยเตี๋ยวต้มยำใส่ไข่สักชามไหม

« ตอบ #126 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 21:57:04 »

แอบดู แอบดู แอบดู

ของแต่งยุ่นAE101-112 ภายนอก,ภายใน,ฯลฯ... http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75364.0
ของแต่งจุกจิก,โช๊ค,พรม,โลโก้,ฝาปิดขั้วแบต,ฯลฯ...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75310.0
ล้อแม็กซ์,ยาง,ฝาดุมล้อ,ฝาจุ๊บลม...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118231
ตัวละครลับ ขายเต้าหู้
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #127 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:17:28 »

อยากได้เลข  86 กับ 186  เริ่มที่ 200 ทั้งคุ่

B16A ท่อนล่างเดิม ฝา+สปิง+รีเทรินเนอี์ JUN3 เกียร์ B16B ท่อไอดี 18แดง คอยโร สายหัวเทียน NGK กรองอากาศเดิม เฮด 4-2-2-1
AT35 TZ#054

หล่อว่ะ................

« ตอบ #128 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:28:22 »

อย่าไปคิดมากครับ อยู่กันด้วยใจครับ ผมสมัครสมาชิกตั้งแต่ตอนที่คลับไปร่วมกิจกรรมที่มอเตอร์โชว์ที่ไบเทคบางนา จำไม่ได้แล้วว่าปีไหน ใบเสร็จเป็นปุ๋ยไปแล้วครับ แต่สำหรับผมมันไม่สำคัญเลยครับ ... ถ้าจะรันนัมเบอร์หรือไม่รันนัมเบอร์ มันก็ไม่มีผลอะไรกับผมเลย...มิตรภาพมันมีค่ากว่่าตัวเลขครับ...

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #129 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:35:03 »

อย่าไปคิดมากครับ อยู่กันด้วยใจครับ ผมสมัครสมาชิกตั้งแต่ตอนที่คลับไปร่วมกิจกรรมที่มอเตอร์โชว์ที่ไบเทคบางนา จำไม่ได้แล้วว่าปีไหน ใบเสร็จเป็นปุ๋ยไปแล้วครับ แต่สำหรับผมมันไม่สำคัญเลยครับ ... ถ้าจะรันนัมเบอร์หรือไม่รันนัมเบอร์ มันก็ไม่มีผลอะไรกับผมเลย...มิตรภาพมันมีค่ากว่่าตัวเลขครับ...
สุดยอด

มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
wasabi

AE92GTi

« ตอบ #130 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:40:28 »

ผมไม่รู้ว่า จะเป็น สิ่งใหม่ หรือสิ่งเก่านะ
แต่ อยากจะเล่าให้ฟัง เฉยๆ ว่า สมาชิก ในความเข้าใจของผม มันเป็นยังไง เผื่อสมาชิก คนใหม่ๆ ที่ไม่รู้ หรือ สมาชิกเก่าๆ ที่รู้จะได้ ทบทวนกัน

เอาเรื่อง สติกเกอร์ ก่อน  สติกเกอร์ มี 2 แบบ   
1 คือ วงรี แป่ะที่กระจกหน้ามุมขวาล่าง  นี่คือ สติกเกอร์ สมาชิกคลับ คนที่จะแป่ะได้ คือ คนที่ ต้องมามิตติ้ง พบปะ เพื่อนๆ แล้วก็ กรอกใบสมัครไว้ ซึ่งในใบสมัครก็ จะรันหมายเลขไว้อยู่แ้ล้ว ซึ่ง ผมเอง ก็ จำเลขตัวเองไม่ได้ แต่ไม่เกิน100 แน่นอน ในส่วนนี้ เต้ย ควรจะสงวนไว้ นะครับ  พอกรอกใบสมัครแล้ว มิตติ้งครั้งต่อไป ต้องมาร่วมอีกครั้ง จึงจะได้รับเสื้อคลับ และ สติกเกอร์วงรี  นี่คือ ธรรมเนียม ที่ทำกันมา

2 สติกเกอร์ 3 แถว ที่แป่ะกระจกหลัง  อันนี้ คือ สติกเกอร์ โปรโมท คลับ ออกแบบโดย ตั้มเม้ง ทิ้งแบบไว้ที่ แฟชั่นไอส์แลนด์ แต่ปัจจุบัน แบบได้ กระจายไป ทั่ว
สติกเกอร์นี้ ใครแป่ะ ก็ ได้ ครับไม่จำเป็นต้องสมาชิก แต่ คนที่แป่ะ เวลาเดินทางไปไหน เพื่อนๆ ก็ จะสังเกตุ ได้ง่าย ทักทายกันได้

ทีนี้ หลังๆ มา บางคนก็ อาศัยเล่นในบอร์ด  ถ้าว่ากันตามจริง ก็ เป็นแค่ สมาชิกของเวบบอร์ดเออี ครับ  ยังไม่ใช่ สมาชิกคลับจริงๆ ซึ่งส่วนใหญ่ ก็ เล่นกันยาวมาต่อเนื่อง
ก็ อาจจะเข้าใจไปว่า ตัวเองเป็นสมาชิกคลับแล้ว  ตรงนี้ก็ต้องเข้าใจให้ถูกต้อง

ส่วนเรื่องที่เต้ยจะรันนัมเบอร์ใหม่ ตรงนี้ เต้ยควรจะอ้างอิงจากเอกสาร ที่สมาชิกเคยกรอกใบสมัครไปแล้ว ผมไม่รู้ว่าเอกสารนั้นไปอยู่ที่ไหน ใครเก็บ ทางสต๊าฟ ก็ ต้องตามเอานะ เพราะ หมายเลขในนั้น ผมว่า ไม่ควรจะไปเปลี่ยนแปลง ครับ
จะทำอะไรใหม่ๆ ก็ ควรจะไม่ไป กระทบสิ่งเก่าที่ทำมาดีอยู่แล้ว น่ะครับ
ก็ แสดงเป็นความเห็นละกันครับ

อืม เข้าใจแล้วครับ
ผมเป็นสมาชิก กรอกใบสมัครเรียบร้อยแล้ว แต่ไม่รู้ว่าเบอร์อะไร  ตอนนี้เริ่มอยากรู้นัมเบอร์ตัวเองในใบสมัครแหละ  ถ้าจะขอนัมเบอร์ตามใบสมัคร แล้วเอกสารกรอกใบสมัครยังอยู่ปาวครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมสนับสนุนกิจกรรมที่จะเกิดขึ้นครับ  เค้าสัญญา

เห็นด้วย ครับ เปลี่ยนแปลง แต่ไม่ควรเปลี่ยนไป คำนับ

ใช่ครับ เนย์  ผมไม่ได้บอกว่า การรันนัมเบอร์ เป็นสิ่งไม่ควรทำนะ  จริงๆแล้ว ควรทำตั้งนานแ้ล้วด้วยซ้ำ
แต่ สมัยก่อน ตอนยังไม่ได้แบ่งโซน สมาิชิกไม่ได้เยอะ เหมือนปัจจุบัน ครับ  แล้วถึงแม้ สมัยก่อนจะมีเวบบอร์ด แล้ว แต่ก็ เจอกัน นอกบอร์ด บ่อย ไม่แพ้คุยกันในบอร์ดเลย รู้จักกันเกือบหมด อบอุ่น สนุกสนานมากๆ  เจอกันบ่อยกว่า มิตติ้งอีก คุยในบอร์ดอยู่นาน รอจนกว่าจะมิตติ้งซักทีแหละ ถึงได้ รีบไปสมัคร
มาตอนนี้ คลับโตขึ้น มีการเปลี่ยนแปลงพัฒนา มากขึ้นตามตัว  จัดระเบียบให้เป็นเรื่องเป็นราวซะทีก็ ดีเหมือนกัน ครับ

บอร์ดเออี เป็นบอร์ดที่เปิดกว้างมากๆ ครับ หลายๆคนที่ไม่ใช่ สมาชิกคลับ เป็นสมาชิกบอร์ด แต่ก็ คุยกันจนสนิท ช่วยเหลือกัน จนประเด็นสมาชิกคลับไม่ได้สำคัญไปกว่ามิตรภาพ ก็ โดนมองๆข้ามไป ครับ  แต่ถ้าจะว่ากันจริงๆแล้วก็ อย่างที่ผมบอกไปแล้วเมื่อ คห ที่ผ่านมา

แต่ก็อย่างที่บอก ครับว่า หมายเลขที่จะรันก็ ควรจะอ้่างอิงจากของเก่าด้วย เพราะ มันก็เป็นความภูมิใจ สำหรับสมาชิกเก่าๆ อย่างนึงครับ หวังว่าเต้ย คงเข้าใจ
อะไรที่เป็นสิ่งที่ดี ก็ สนับสนุน อยู่แล้วครับ

AE92-GTi Standard
PAtIPUT

AT190

« ตอบ #131 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:41:25 »

คำนับ

อดีตขับ AE ปัจจุบันขับ AT

« ตอบ #132 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:42:43 »

สุดยอดค้าบบพี่โชว์ คำนับ

wasabi

AE92GTi

« ตอบ #133 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:52:03 »

สุดยอดค้าบบพี่โชว์ คำนับ

ไม่ได้สุดยอดอะไร ครับน้องหนู ผมก็ แค่สมาชิกคนนึง เท่านั้นเอง ครับ เพียงแค่ออกความเห็นเฉยๆ ไม่ได้ขัด หรือ ไม่ได้ ขวางอะไรครับ
ผมชอบเออี แล้วก็อยากให้คลับเออี มีแต่สิ่งๆดี น่ะครับ

AE92-GTi Standard
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #134 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 22:58:24 »

ใบสมาชิกเก่ามันมีเบอร์ด้วยหรอ ?

ผมเป็นคนออกแบบใบสมัครเอง เหมือนจำได้ว่าไม่มีนะ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #135 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 23:03:57 »

ใจร่มๆกันครับ คลับอื่นๆเค้าก็มีเลขสมาชิกกันครับ ยังไงก็รอกติกานะ เห็นน้าๆดราม่ากันมาก่อน กติกาจะออกอีกครับ

ถ้ามันทำแล้วดีก็ดี ครับ ทำแล้วไม่ดีก็ว่ากันไปครับ รอดูกติกากันก่อนดีไหม ส่วนมาก ทุกอย่าง พวกเราร่วมกันโหวตอยู่แล้วนี่ครับ

แต่กติกา ยังไม่คลอดออกมาเลยทำไมพวกเราขัดกันแล้วละครับ เอาตรงไหนมาเป็นข้อเถียงกันครับตอนนี้ ผม "งง"

ปล.ไม่เข้าหูใครก็ขอโทษด้วยผมก็รักคลับนี้เหมือนกับทุกท่านนั้นแหละ แต่เห็นคิดกันไปเองซะมากกว่าครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #136 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 23:13:06 »

ผมรุ่นเก่าตั้งแต่ คุบกัยในโปรแกรม Pirch 98 อะ แก้แก่ฉันน่าจะรุ่นสอง ต่อจากรุ่นลุงโช กับลุงตั้มเม้ง

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #137 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 23:41:57 »

ป.ล. ตามหาพี่ตั้มเม้ง ครับ น่าจะใช่ชื่อนี้นะครับ

รถพี่คือไอดอล ของผม รถสีดำ ล้อสีทอง17 ไฟแล๋บท่อ ไปหน้าพ่นเหลือง โรบาสีขาว

เผื่อพี่เค้าเข้ามา เห็นพูดถึงเรื่องเก่าๆกันเยอะ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
ble-DP

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #138 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 23:44:24 »

ป.ล. ตามหาพี่ตั้มเม้ง ครับ น่าจะใช่ชื่อนี้นะครับ

รถพี่คือไอดอล ของผม รถสีดำ ล้อสีทอง17 ไฟแล๋บท่อ ไปหน้าพ่นเหลือง โรบาสีขาว

เผื่อพี่เค้าเข้ามา เห็นพูดถึงเรื่องเก่าๆกันเยอะ

คันนั้นรถปิงครับนัท  ถ้าจำไม่ผิดรูปนั้นถ่ายที่งานจิมคานา ที่ ทอ. ครับ

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #139 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 23:45:37 »

ใบสมัครน่ะตอนเขียนไม่มี แต่ตอนเอาไปเก็บไม่รู้ Run No หรือเปล่า

END
หน้า: [«5]  «  1 ... 5 6 [7] 8 9  »    ขึ้นบน
  พิมพ์