AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 10:44:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 6 7 [8] 9  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งใหม่ๆในคลับเรา  (อ่าน 27149 ครั้ง)
nut_spoon.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #140 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 23:58:35 »

ป.ล. ตามหาพี่ตั้มเม้ง ครับ น่าจะใช่ชื่อนี้นะครับ

รถพี่คือไอดอล ของผม รถสีดำ ล้อสีทอง17 ไฟแล๋บท่อ ไปหน้าพ่นเหลือง โรบาสีขาว

เผื่อพี่เค้าเข้ามา เห็นพูดถึงเรื่องเก่าๆกันเยอะ

คันนั้นรถปิงครับนัท  ถ้าจำไม่ผิดรูปนั้นถ่ายที่งานจิมคานา ที่ ทอ. ครับ

ใช่เลย พี่ปิงโกะ ขอบคุณครับน้า จำได้แม่นๆแล้ว

พี่เค้าเป็นไอดอล สมัยผมอยู่ ม.3 ตอนได้AE มาขับ

เครื่องน่าจะซุบโบ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
wasabi
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE92GTi

« ตอบ #141 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 00:40:19 »

ใบสมาชิกเก่ามันมีเบอร์ด้วยหรอ ?

ผมเป็นคนออกแบบใบสมัครเอง เหมือนจำได้ว่าไม่มีนะ
ให้กรอกนะ มุมบนขวา จำได้ว่า แบด ให้ เขียนเอาเลยน่ะ ลองเช็คดูนะ ผมไม่มั่นใจว่าผมเขียนเป็น 097 หรือไง นี่แหละ $$$$

AE92-GTi Standard
supernooky

« ตอบ #142 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 00:58:06 »

ขอออกความคิดเห็นบ้างนะครับ
ผมก็พึ่งมาเล่น AE ได้ไม่นาน
เข้ามาเล่นบอร์ดนี้ ก้ไม่ได้กรอกใบสมัครอะไรส่งให้ทางสต๊าพ

ที่ทางสต๊าพตั้งกระทู้ขึ้นมา ส่วนตัว ผมรู้สึกว่าอธิบายได้ไม่เคลียร์ เพราะคนที่พึ่งเล่นบอร์ดนี้แบบผม
ไม่ได้รู้มาก่อน ว่าทางคลับมีการกรอกใบสมัคร รันนัมเบอร์เอาไว้ก่อนหน้านี้
ผมมาติดตามกระทู้ เพราะคิดว่าจะเริ่มทำอะไรเป็นจริงเป็นจัง รันหมายเลขสมาชิกไปเรื่อยๆ จะได้รู้ว่าสมาชิก AE เรามีตอนนี้กี่คันแล้ว

แต่..................... ติดสติ๊กเกอร์ แต่ไม่รู้จักกัน แล้วจะติดไปใยครับ สติ๊กเกอร์เกลื่อน แต่กลับไม่รู้จักใครเลย
ผมว่า ควรจะเริ่มตั้งแต่งาน drag ในการทำหมายเลขสมาชิก เพราะมีการจัดงานเป็นทางการ
ผู้ที่อยากได้สติ๊กเกอร์ ควรที่จะมาร่วมงานหรือทำกิจกรรมกับทางคลับ
บางคนก็มานะ พอได้ของก็หายเงียบไปเลย

และตัวผม ที่เข้ามาก็มาหาความรู้ของบอดี้รถตัวนี้ แชร์ความรู้ในการทำรถ อยากรู้อะไรก้ถาม รู้อะไรมากก็บอกต่อ ทำอะไรเป็นก็อยากให้คนอื่นเค้ารู้เรื่องด้วย

และ.........สติ๊กเกอร์ไม่สำคัญเท่ามิตรภาพครับ ไม่มีสติ๊กเกอร์ ก็รู้จักกันได้

ปั้น AE ดีก่า ^^
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #143 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 01:03:17 »

สติกเกอร์3แถวไม่ได้แสดงว่าเปนสมาชิกนะคราบบ

ต้องวงรี

3แถวน่ะแค่โปรโมทคลับคราบบ

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
K.Dutsadeekarn
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #144 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 01:05:04 »

ขอตอบหน่อย

เดี๋ยวสตาฟหาข้อสรุปแล้วจะมาตอบให้ครับ อย่าเพิ่งคิดล่วงหน้ากันไปไกล บางทีคลับมันอาจจะเกิดมานานจนจำระเบียบกันไม่ได้แล้ว

ตามเดิมที่ปฎิบัติมาคือ

สมาชิกถาวร ก็คือสมาชิกทื่ได้ทำการกรอกรายละเอียดและชำระเงินค่าสมัคร จะได้รับเสื้อและสติกเกอร์ ว่าท่านคือสมาชิก aeracingclub โดยสมบูรณ์ ซึ่งทั้งเสื้อและสติกเกอร์จะสงวนสิทธฺให้กับสมาชิกถาวรเท่านั้น

พอดีเข้ามาอ่านเจอเลยแอบสงสัยครับ

อย่างผมเข้าข่ายสมาชิกถาวร .. เคยเขียนใบสมัคร+จ่ายเงิน+ร่วมกิจกรรม+รับเสื้อ+เคยสังกัดโซน+วงรีผมก็เคยได้ จำได้สมัยนั้นมีวงรีแบบสีทองทำพิเศษด้วย 555
แต่นั้นก็ผ่านมาหลายปีแล้ว ปัจจุบันแค่เข้ามาอ่านอย่างเดียว ไม่ได้ร่วมกิจกรรม ลักษณะแบบนี้ทางคลับจะรันเลขสำหรับสมาชิกถาวร
ให้ auto เลยไหมครับ หรือถึงจะเป็นสมาชิกเก่าก็ต้องแจ้งความประสงค์ขอรันนเลขใหม่อีกครั้ง

ขอสอบถามเป็นข็อมูลนะครับ กรณีถ้ารันนับสมาชิกเก่าแบบผมเป็น auto ไปด้วยเลย ผมจะได้รู้ว่าผมเองก็มีเลข
อนาคตกรณีอยากได้เลขจะได้ไม่ต้องไปขอใหม่ หรือถ้ารู้ว่าไม่ได้อนาคตอยากมีก็จะได้ทำเรื่องให้เป็นไปตามระเบียบครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2012 01:07:10 โดย K.Dutsadeekarn » บันทึกการเข้า
ae110setbo
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

SOMZAA

« ตอบ #145 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 01:05:30 »

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะคับ ผมนะคิดไว้แล้วคับว่าจะต้องมีความคิดเห็นที่ต่างกัน และอยากเห็นมุมมองต่างๆกัน ผมเข้าใจดีว่าคนเก่าอยู่ก่อนควรได้รับเบอรรันแรกๆ ซึ่งมันก็สมควร แต่ด้วยการจัดการในอดีต มันทำให้เราไล่ลำดับไม่ได้ หลายครั้งที่เคยมีการดันเรื่องการรันเบอรขึ้นมา แต่ก็ล้มเหลวไป วันนี้หากไม่จัดการใหม่ทั้งหมด ก็ไม่มีจุดเริ่มอยู่ดี เรื่องนี้ไม่มีใครกล้าออกตัวทำหรอก แต่ที่ผมคิด คิดมาตลอด คิดตั้งแต่ผมคือน้องใหม่อย่างที่ว่า "เรารู้จักกันหมดจริงๆ" เจอกันวันเว้นวันเลยมั้ง ผมพูดในฐานะ สมาชิกนะคับ สตาฟผมยุติบทบาทไปแล้ว แต่ที่เห็นออกมาโพส เพราะอย่างน้อย น้องรุ่นหลังผมต่อจากนี้ มีเส้นทางให้คลับเดินต่อไป 9ปีก่อนที่ผมออกเสียง มันเป็นเสียงเล็กๆ แต่ผ่านมาวันนี้ ผมออกเสียงอีกครั้งเสียงมันใหญ่ มีคนฟัง เอาหละความคิดเห็นผม ผมเองไม่คำนึงว่าตัวเองต้องได้เบอรอะไรแต่ผมก็เลือกเบอรที่ผมชอบ มันส่งผลต่อจิตใจต่างกัน หากให้รันสมาชิกสมัครก่อนหลัง ผมก็อยากเห็นใบสมัครเก่าผมเหมือนกันว่า เบอรอะไรวะ แต่ถ้าทำได้ก็ดี แล้วอะไรเป็นเกณ คราวนี้ยุ่งกันต่อ แต่ความจริงคือความจริง..ใคร?..ไม่มีครับ เพราะฉะนั้นการนับ1ใหม่ คงจะดีในความรู้สึกของผมคนเดียว แล้วเรื่องการรันเบอร ผมเปรยๆไว้การโพสบอกครั้งนี้เป็นความคิดของผมเพื่อให้มันเกิด สมาชิกคือใครมันคือทุกคน ในนี้นี่แหละมีสิทธิ์ทุกคน เพราะ พวกท่านเข้ามาในนี้เพื่อแลกเปลี่ยนกัน ประมูลหนะเสียเงิน แต่ผมเชื่อทุกคนยินดี เพราะมันคือการตอบแทน ต่อสังคมพวกเรา สตาฟอาจจะเห็นต่างจากผมนะ ผมว่ารันเบอรใหม่เก็บข้อมูลใหม่ ถ้าไม่เริ่มคือไม่มี แล้วก็คงไม่มีใครกล้า ผมกล้าทำ แล้วก็รู้ว่าคนไม่ชอบมีความเห็นต่างมี ด่ามี เรามาแชร์กัน หาจุดลงตัวกัน งาน11 ปีที่ผมดันต่อเพื่อนๆ รอการสรุป  จากท่านอธิกับพี่แบต ดู แกกำลังใช้ คอนเนคชั่นในการติดต่อจัดการ ตัวผมแจ้งงบคร่าวๆให้แล้ว ก็คงเป็นหน้าที่ของพี่อธิดำเนินต่อไป
ทุกเสียงของทุกคน ดีหมดนะ เริ่มต้นวันนี้ให้คลับเดินต่อไป

จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

« ตอบ #146 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 01:05:44 »

ส่วนมากถ้าไม่โลกแคบจริงๆก็รู้จักกันกว่า60%นะคับผมว่า

ต้องหาเพื่อนนอกกรอบเอาคับ

เช่นโซนไหนมีเที่ยว ก็ไปมั่วนิ่มกะเขา เด๊วก็ได้เพื่อนเองแหละคาบบ

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
fridaynight

ติดต่อผมได้ที่ 0-909-737-865

« ตอบ #147 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 01:16:12 »

รันนัมเบอร์ จุดประสงค์เพื่ออะไรครับ?
คนที่ไม่ได้สมัครสมาชิกถาวรของคลับ ไม่มีสิทธ์รันนัมเบอร์?
คนที่เป็นสมาชิกถาวรของคลับ ไม่รันนัมเบอร์ ได้ไหมครับ?
ผมมองว่ามันยุ่งยากครับ ถ้าทำตอนนี้
เพราะคลับเราขยายใหญ่มากขึ้นกว่าก่อน
รถก็มีมากขึ้น การบริหารจัดการ ทำได้ยาก
- สมาชิกที่สังกัดโซน บางโซน
  * มีการรันนัมเบอร์ในโซน
  * ไม่มีการรันนัมเบอร์ในโซน
- สมาชิกที่ไม่สังกัดโซน ไม่มีการรันแน่ๆ
 ฮิฮิ

เขาเรียกผมว่า "น้าสุ"
นานาทรรศนะกับน้องหงส์
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=71662.0
ขายไปเรื่อย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=18468.0
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #148 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 01:27:44 »

ส่วนมากถ้าไม่โลกแคบจริงๆก็รู้จักกันกว่า60%นะคับผมว่า

เช่นโซนไหนมีเที่ยว ก็ไปมั่วนิ่มกะเขา เด๊วก็ได้เพื่อนเองแหละคาบบ
ป่ะ อาบน้ามม

S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

« ตอบ #149 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 01:33:17 »

เห้นด้วยกับน้าแคทเลย คร๊าบ  ถูกใจ.. ใช่เลย..

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
ROCK

ม้าสีหมอก..ออกรบ..

« ตอบ #150 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 01:35:22 »

อิอิ

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
PyoungJ

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #151 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 01:45:47 »

ขนาดเด็กยังมีทั้ง76 จังหวัดเลย ซุบซิบ

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
Skill_180
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #152 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 02:03:05 »

ล้อเลียน ล้อเลียน
bever MuMu.SZ

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #153 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 08:10:13 »

ผมนี้แหละชอบมาก ถ้าโซนไหนจัดทริปทำบุญรึเที่ยว ถ้าว่าง..ลางานได้ ผมไปแน่คับ จะได้รู้จักน้าๆโซนอื่นด้วยคับ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #154 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 08:12:45 »

ขนาดเด็กยังมีทั้ง76 จังหวัดเลย ซุบซิบ

ขาดไปไหน 1 อะ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
AekAE110
มือเก่าหัดแข่ง

น้อง โคล่าจัง ผม AekAE110 อยู่สงขลาคร๊าบ

« ตอบ #155 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 08:34:09 »

เอาเลยเต้ย   จะได้ พัฒนากันไป 

ปล...  แล้วผมยังเป็น สมาชิกอยู่มั้ย สมัครไปนานโขและ แต่อยู่ต่างจังหวัด  ติ๊กเกอร์วงรีได้แล้ว กระจกแตกไปแล้ว 555  ^^ 

บ้านสวนเรซซิ่ง
Hmee

« ตอบ #156 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 09:20:24 »

ถ้าจะทำก็ทำเลย ความยุ่งยากมีอยู่แล้ว จะเก่าจะใหม่ ใครใคร้รัน รัน ใครไม่รันก็ไม่เป็นไร ก็ไม่เห็นจะต้องซีเรียส จะออกดาม่ากันมากมายเพื่ออะไร  ดูจุดประสงค์ของผู้ทำก่อน ทำเพื่ออะไร    เห็นชอบก็เอาไม่เห็นชอบก็ไม่เอา ทุกอย่างมันก็ยังเป็นเหมือนเดิมไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงจะเล่นในบอร์ด ไม่ได้มีการตัดสิทธิจะสมาชิกเก่าใหม่ เป็นไม่เป็น

Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #157 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 09:23:43 »

ป.ล. ตามหาพี่ตั้มเม้ง ครับ น่าจะใช่ชื่อนี้นะครับ

รถพี่คือไอดอล ของผม รถสีดำ ล้อสีทอง17 ไฟแล๋บท่อ ไปหน้าพ่นเหลือง โรบาสีขาว

เผื่อพี่เค้าเข้ามา เห็นพูดถึงเรื่องเก่าๆกันเยอะ

คันนั้นรถปิงครับนัท  ถ้าจำไม่ผิดรูปนั้นถ่ายที่งานจิมคานา ที่ ทอ. ครับ
ใช่ครับ ข้อมูลตามพี่เบิ้ล ส่วนของตั๊มเม้ง 101 สีบรอนซ์ ซุป set โบ เคยออกหนังสือและ cd Tune By ตอนพิเศษวิ่งเป็นรุ่นแล้วจัดอันดับ

ae110setbo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

SOMZAA

« ตอบ #158 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 09:52:14 »

อย่าพูดถึงเรื่องอดีต เพราะผมอยู่ในเหตุการณ์

Rong Fuel-Up

« ตอบ #159 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 10:18:54 »

เหนื่อย เจ็บ รับกรรม....  สู้ๆ ครับ เข้าใจตลอด เป็นกำลังใจให้สต๊าฟทั้งหมดครับ 

ไปนั่งกินส้มตำ+มู๋ทะกันมะล่ะ  อิ อิ  เห็นแต่ก่อน นัดกันจ๊างงงงง
หน้า: [«5]  «  1 ... 6 7 [8] 9  »    ขึ้นบน
  พิมพ์