AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:12:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำTV LED  (อ่าน 6569 ครั้ง)
Kadoadz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

....ไม่มีความลับบนโลก....

« เมื่อ: 18 เมษายน 2012 20:37:23 »

คือจะซื้อ TV ใหม่อ่ะครับ
จะปลดประจำการ เจ้า 22 นิ้วจอบวม ซึ่งใช้มาตั้งแต่สมัยเรียนเลย อายุน่าจะ 10ปี เห็นจะได้ล่ะ
มีงบ 32000 ห้ามเกิน แต่น้อยกว่าก็ดี จะได้เหลือซื้อเครื่องเสียงชุดเล็กสักชุด
มีใครใช้รุ่นไหนบ้าง ดี ไม่ดียังไง รบกวน ด้วยครับ 
แนะนำหน่อยน่ะ อยากได้ FULL HD ไม่จำเป็นต้อง 3d  ทำงาน ทำงาน

ไม่มีความลับบนโลก 1997 - 2014 with 300,000 km ++
Overhual @ 12 DEC 2013
Millions Thanks Madam Blue

New Version Sprinter111 GT with 4AGE 20V 6 CARBON CEVLAR
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 20:42:32 »

ผมว่าเอา led ที่จอใหญ่ที่สุด และเทคโนโลยีสูงสุดเท่าที่จะซื้อได้ กันไว้ส่วนหนึ่งซื้อชุดโฮมแจ่ม ๆ  1 ชุด เครื่องเล่น PS3 1 ชุด
แค่นี้ดูหนัง เล่นเกมส์เหลือ ๆ แล้วครับ

lcd กับ led ดูเทียบกันจริง ๆ ไม่ค่อยต่างกันแบบมีนัยสำคัญ ยิ่งดู TV ธรรมดา ยิ่งแยกไม่ออก
เทคโนโลยี LED ยังไม่นิ่งครับ ซื้อช่วงนี้ พักเดียวมีรุ่นใหม่มาทับแล้ว

แต่ต่างคนต่างชอบครับ บางคนอาจจะแนะให้ซื้้อ LED ก็ได้

นาน ๆ แวะมาที
nic_tz

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 20:45:37 »

แนะนำให้ลองเข้าไปหาข้อมูลดูที่ www.thaidvd.net ครับที่นั่นคอหนังชมภาพยนตร์เล่นชุดโฮมกันเยอะครับ

Nutty@RYZ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 20:47:24 »

ผมว่าเอา led ที่จอใหญ่ที่สุด และเทคโนโลยีสูงสุดเท่าที่จะซื้อได้ กันไว้ส่วนหนึ่งซื้อชุดโฮมแจ่ม ๆ  1 ชุด เครื่องเล่น PS3 1 ชุด
แค่นี้ดูหนัง เล่นเกมส์เหลือ ๆ แล้วครับ

lcd กับ led ดูเทียบกันจริง ๆ ไม่ค่อยต่างกันแบบมีนัยสำคัญ ยิ่งดู TV ธรรมดา ยิ่งแยกไม่ออก
เทคโนโลยี LED ยังไม่นิ่งครับ ซื้อช่วงนี้ พักเดียวมีรุ่นใหม่มาทับแล้ว

แต่ต่างคนต่างชอบครับ บางคนอาจจะแนะให้ซื้้อ LED ก็ได้
ถ้าจะเอาไว้เล่น PS3 เลือกแบบไหนดีอ่ะคับ
ตอนนี้เล่นแล้วภาพขัดใจมาก....

BacKiOh
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 22:01:21 »

ผมเพิ่งซื้อ sonyมาครับ 40นิ้ว ดู3dได้ แถมทีวี LCD 32อีกตัว สามหมื่นกลางๆ LG samsungก็โอเคครับ ถ้าเน้น3D ก็LGครับ
silent
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 22:17:51 »

เท่าที่รู้ ถามมาจากช่าง เขาบอกว่า จอ LED แบบที่มีอยู่ในบ้านเรา มันไม่ใช่แบบแท้ๆ คุณภาพต่างกับLCD นิดเดียว ส่วนอะไรดีกว่า ผมไม่รู้ ตอนนี้ก็ใช้SUMSUNG 40" จอใหญ่ดี แต่ถ้าไม่ติด จาน ดูด้วยเสาอากาศ  ก็ไม่ชัดเลย แย่กว่า21" อีก
ATEE90 <® Zone>
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 22:28:56 »

เท่าที่รู้ ถามมาจากช่าง เขาบอกว่า จอ LED แบบที่มีอยู่ในบ้านเรา มันไม่ใช่แบบแท้ๆ คุณภาพต่างกับLCD นิดเดียว ส่วนอะไรดีกว่า ผมไม่รู้ ตอนนี้ก็ใช้SUMSUNG 40" จอใหญ่ดี แต่ถ้าไม่ติด จาน ดูด้วยเสาอากาศ  ก็ไม่ชัดเลย แย่กว่า21" อีก

เคยได้ยินมาแบบนี้เหมือนกัน
คนขายบอกว่า

EE90 เครื่องกากๆ
ATEE90 <® Zone>

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 22:29:53 »

^
^
^
led แท้จะมาปีหน้า

EE90 เครื่องกากๆ
Kadoadz

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 22:34:00 »

^
^
^
led แท้จะมาปีหน้า
แล้วของบ้านเรานี่ยังไม่แท้ใช่ไหมครับ สำหรับ LED อะครับ

ไม่มีความลับบนโลก 1997 - 2014 with 300,000 km ++

New Version Sprinter111 GT with 4AGE 20V 6 CARBON CEVLAR
pasnit
มือเก่าหัดแข่ง

อะไรก็ได้ ง่าย ๆ เรียบ ๆ /// Mobile : 0868371919

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 22:36:18 »

จะเอาเทคโนโลยีหลอดภาพ  เป้นเจ้าตลาดโลก  ก็ samsung
ถ้าเอาทน  ต้อง โตชิบา

จำหน่าย ไม้กอล์ฟ มือสอง  คุณภาพเยี่ยม  ของเก่าญี่ปุ่น  mobile :  086 837 1919
ปากน้ำโพ

7a-fe cusco zero2

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 22:37:31 »

งบขนาดนี้เมื่อปีที่แล้วผมเล่น samsung series5 LED ขนาด 46 นิ้ว ดูจานดาวเทียมดูกล่อง openbox ภาพออกมาโอเคครับ
เสียบสายแลนเล่นเฟสบุ๊ค ดูยูทูป ดูกูเกิ้ลแมฟ ได้ สุดยอด

อะไหล่ ยุ่น ยุ่น  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=106746.0
อะไหล่ประตู ae100 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130247.0
อะไหล่ แท้-เทียม http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=131128.new#new
Kadoadz

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 23:07:52 »

งบขนาดนี้เมื่อปีที่แล้วผมเล่น samsung series5 LED ขนาด 46 นิ้ว ดูจานดาวเทียมดูกล่อง openbox ภาพออกมาโอเคครับ
เสียบสายแลนเล่นเฟสบุ๊ค ดูยูทูป ดูกูเกิ้ลแมฟ ได้ สุดยอด
แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ น่าสน น่าสน

gigoman

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 23:10:32 »

ถ้าเน้นราคาไม่แพง ลองไปดูThe Power ที่โฮมโปรคับ มี Toshiba LCD 40" ลดราคาอยู่
จาก 16999 หรือ 14200 ตัวนี้ผมใช้อยู่ที่บ้านคับ ภาพชัดดีมาก มีพอร์ต USB สามารถเล่นไฟล์ภาพ เพลง วิดีโอจากแฟลชไดร์ได้เลย
เป็นตัวที่คุ้มค่ามากสุดเลยตอนนี้นะ

แต่ถ้าชอบแบบ Smart TV ต้องดูของ Sony และ LG

สนใจรุ่นไหนลองโพสยี่ห้อและรุ่นมาครับ เด๋วผมเข้าไปตรวจสอบโปรโมชั่นใน the Power ที่โฮมโปรให้ จะได้ราคาที่ถูกลง
พอดีว่าผมเป็น พนักงานคอมพิวเตอร์ ที่โฮมโปร เลยสามารถเช็คราคาได้ง่ายๆ  ซุบซิบ
 คำนับ
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 23:11:48 »

ถ้าดูทีวี แนะนำพลาสม่า ก็คมดีนะครับ

แตเทคโนโลยีมานเก่าไปหน่อย แหะ.. แหะ..

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
ปากน้ำโพ

7a-fe cusco zero2

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 เมษายน 2012 23:13:46 »

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ น่าสน น่าสน
http://www.lcdtvthailand.com/spec/brand-spec.asp?sele_brand_id=4
ลองดูครับน้าของซัมซุง
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/
ก่อนซื้อผมก็ดูเว็ปบอร์ดนี้ครับ หาข้อดีข้อเสียแต่ละยี่ห้อ ลูกเล่นต่าง ๆ ครับ

อะไหล่ ยุ่น ยุ่น  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=106746.0
อะไหล่ประตู ae100 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130247.0
อะไหล่ แท้-เทียม http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=131128.new#new
Chan

BZ-Turing

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 00:25:57 »

ต้องถามว่าใช่งานดูอะไรเป็นหลักครับ ถ้า TV พวกฟรีเป็นหลักแนะนำ Plasma  ไม่แพงด้วย
แต่ถ้าดูพวก VDO HD เป็นหลักก็ LCD LED ไปครับ

สำหรับผมเองหาข้อมูลมาพักนึงซึ้อ LED Philips 46 'Direct LED Backlight ซึ่งไม่ได้ดูสัดส่วนการใช้งานเลย เอามาดู  TV กับจานดาวเทียมเป็นหลักเปิดดูครั้งแรกถึงกับเกิดอาการเซ็งครับกับความไม่ชัด กะว่าซื้อมาตั้งแพงจะได้เต็มๆ ตาสะหน่อย  เหวอ ได้เต็มตาเลยเกือบจะเป็นโมเสดเลยบางช่องที่ความละเอียดต่ำๆ เนื่องจากสัญญานที่เข้า TV เราความละเอียดต่ำเกินทำให้เหมือนเอาภาพเล็กมาขยายจะมีชัดก็พวกช่วง HD ซึ่งมีอยู่ไม่กี่ช่อง

แต่ถ้า LED ผมชอบ Philips นะแต่ราคาแรงหน่อยนะครับเป็นเจ้าเดียวมั้งที่เป็น Full LED นะเจ้าอื่นมีแค่ขอบนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2012 00:35:40 โดย Chan » บันทึกการเข้า
ADVAN RG

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 00:35:53 »

ผมใช้จอ lcd 32 นิ้วมา น่าจะร่วมๆ 5-6 ปีได้แล้ว  ซื้อตอนนั้น 4 หมื่นกว่าบาท
แล้วเพิ่งไปถอย ledtv 42 นิ้ว 3 d ขอ lg มา 3 หมื่นกว่าบาท ( เสียดายตังค์ หลังจากเอามาตั้งแทนของเดิม ด้วยความอยากลองเทคโนโลยีใหม่)

แค่อยากจะเข้ามาบอกว่า หาซื้อ แค่จอ lcdtv 40-42 นิ้วที่ขายกันอยู่ หมื่นกลางๆ ก็พอครับ

led 3d มันไม่ได้เหนือกว่า lcd สักเท่าไหร่เลย เมื่อเทียบกับราคา แล้วระบบ 3 d ดูนาน จะอ๊วกด้วย ( ขนาดเป็น 3d แว่นโพราไลร์ด้วย ยังมึนหัวอยู่เลย พวกแว่นใส่ถ่านไม่ต้องพูดถึง ไม่เกิน 2 ชม มีอ๊วก )   ถ้าชอบดูหนัง hidef 1080p แค่ lcdtv ก็พอ เงินเหลืออีกหมื่นกว่าบาท ไปซื้อเครื่องเสียงได้สบายๆ

chelsea6

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 00:42:29 »

แนะนำเเบรนด์พี่ยุ่นเด่นในเรื่องคุณภาพและความคงทน ถ้าอยากได้เกาหลีแนะนำLG  ของพวกนี้ตกรุ่นไวเหมือนมือถือ ลูกเล่นไหนที่ไม่จำเป็นก็ลองลดสเปคคำนวนราคาดูความคุ้มค่าคับ
เน้นที่ความคมชัดกับความไวในการประมวลผลดีกว่าคับ ที่เห็นเปิดโชว์กันส่วนใหญ่จะเป็นภาพที่เคลื่อนไหวช้าๆดูดีทุกรุ่น ถ้าดูหนังที่ภาพเคลื่อนไหวเร็ว
พวกประมวลผลไม่ทันภาพมันจะกระตุกๆนิดๆคับพอรำคาญ ส่วนดูชัดไม่ชัด ขนาดหน้าจอแต่ละขนาดจะมีระยะห่างในการดูที่แตกต่างกันไป เค้าจะมีแนะนำคับ
เป็นความเห็นจากการคุยกับคนขายของพวกนี้คับเลยมาแชร์ให้อ่านกันครับ สุดท้ายอยู่ที่เงินในกระเป๋า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2012 00:46:43 โดย chelsea6 » บันทึกการเข้า
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 00:49:46 »

ต้นเดือนหน้า รุ่นใหม่ๆ ของทุกยี่ห้อกำลังจะมา

แต่ ตอนนี้ รุ่นเก่าๆ ทุกยี่ห้อก็โละขาย เลลังกันเยอะมาก จาก 20000 เหลือ 15000 ไรประมาณนี้ ครับ

เมื่ออาทิดก่อนก็ไปเลือกซื้อกับเพื่อนมา พานา ก็โอดี ไม่ก็ โตชิบา หรือ LG

เน้นที่เสียบ HDMI USBต้องถามด้วยว่ารองรับไฟล์อะไรบ้าง แล้วก็จอแข็งก็ดีครับทนหน่อย

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Chan

BZ-Turing

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 เมษายน 2012 01:01:45 »

แนะนำเเบรนด์พี่ยุ่นเด่นในเรื่องคุณภาพและความคงทน ถ้าอยากได้เกาหลีแนะนำLG  ของพวกนี้ตกรุ่นไวเหมือนมือถือ ลูกเล่นไหนที่ไม่จำเป็นก็ลองลดสเปคคำนวนราคาดูความคุ้มค่าคับ
เน้นที่ความคมชัดกับความไวในการประมวลผลดีกว่าคับ ที่เห็นเปิดโชว์กันส่วนใหญ่จะเป็นภาพที่เคลื่อนไหวช้าๆดูดีทุกรุ่น ถ้าดูหนังที่ภาพเคลื่อนไหวเร็ว
พวกประมวลผลไม่ทันภาพมันจะกระตุกๆนิดๆคับพอรำคาญ ส่วนดูชัดไม่ชัด ขนาดหน้าจอแต่ละขนาดจะมีระยะห่างในการดูที่แตกต่างกันไป เค้าจะมีแนะนำคับ
เป็นความเห็นจากการคุยกับคนขายของพวกนี้คับเลยมาแชร์ให้อ่านกันครับ สุดท้ายอยู่ที่เงินในกระเป๋า

ความชัดกับระยะห่างผมว่าคุณเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ

คุณจะบอกว่าจอใหญ่ให้ดูไกลเหรอ เพื่อจะได้ไม่เห็นรายละเอียดความไม่ชัดเหรอครับ

ระยะห่างช่วยไม่ให้มีผลเรื่องการมองชัดไม่ชัดนะครับ เหมือนเราดูภาพยนต์ในโรงถ้าดูแถวหน้าใกล้มากภาพมันก็ชัดครับแต่ปวดตาครับ มองภาพไม่เต็มจอและเวียนหัวด้วย

จอใหญ่ดูช่อง HD ก็ชัดแจ่มเลยครับหรือดูพวกหนัง blu ray ก็แจ่มมากครับที่ผมว่าไม่ชัดคือพวกฟรี TV กับพวกดาวเทียมบ้านเราครับ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์