AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:42:13 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องคอมแอร์หน่อยครับ (เปลี่ยนคอมมาแล้วคอมไม่ตัดครับ)  (อ่าน 1865 ครั้ง)
dit
มือเก่าหัดแข่ง

เพราะชีวิตเป็นของเรา

« เมื่อ: 20 เมษายน 2012 23:18:14 »

รถผมเครื่องเดิมๆ 4e-fe ครับ แอร์ไม่เย็นแล้วคอมดังมาก เลยไปร้านๆแนะนำให้เปลี่ยนคอมใหม่ เป็นคอม นิปปอนเดนโซ่แบบลูกสูบ

ดัดแปลงใส่ ล้างตู้เสร็จเรียบร้อยแล้วเปิดแอร์ แอร์เย็นฉ่ำเสียงก็ไม่ดัง แต่.. ปรับน้ำยาไม่ได้ ปิดสวิทน้ำยาก็ไม่ได้ คอมไม่ตัดการทำงาน

งงครับงง ช่างบอกว่ามันต้องใส่กล่องควบคุมแอร์ดัวยเพราะเปลี่ยนเป็นคอมตัวนี้  ยังไงขอความรู้พี่ๆน้าๆเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับว่า

มันเป็นที่อะไรครับ คอมไม่ตัด  เวียนหัว

เก็บ..เรื่อยๆ..เหนื่อยก็พัก..
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 23:20:53 »

รองดูหางหนู ในตู้ดูคับ

$on_Ae90
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 23:32:28 »

เค้าต่อตรงโดยผ่านเทอร์โมแยกหรือ(เรียกถูกป่าวไม่รู้)เพราะรถแฟนผมเค้าแอบซ่อนไว้ในคอนโซกลางไม่ผ่านสวิตแอร์สวิตแอร์ปรับได้แต่แรงลม

dit

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 00:31:42 »

ช่างเขาต่อแบบเดิมทุกอย่างครับแต่สายไฟจากคอมใหม่มีมาแค่2เส้นเอง

kanst171

แค่รถเดิมๆดมแก้สกับม้าแก่ๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 01:29:22 »

อาการเมือนต่อตรงมาเลย
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 08:41:56 »

แล้ว เปิดแอร์ยังงัย ครับติดเครื่องแล้วแอร์ทำงานเลยหรอครับ ผมว่าช่างมั่วแระแบบนี้

dit

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 08:59:02 »

คือเปิดแอร์ได้ปกติอ่ะครับ ปรับสปีดพัดลมได้ แต่เพิ่มและลดอุณหภูมิไม่ได้ คือเปิดแต่ลมอย่างเดี๋ยวไม่ได้อ่ะครับ พอเปิดสวิทพัดลมปุ้บยังไม่ได้เปิดสวิทความเย็นเลย

แอร์เย็นออกมาเลยครับงง เวียนหัว

boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 09:03:54 »

ลักษณะ เหมือนตัวปรับน้ำยาแอร์ (เทอโม) เสียใช่มั้ยครับ ตามที่ผมเข้าใจ หลายท่านในนี้กำลังจะบอกว่า เออี ส่วนมาก สวิตซ์เทอรโมมันชอบเสียเค้าเลยต่อตัวเทอโมเนี้ย ไว้ที่ใต้คอนโซลเป็นแบบหมุนแทนแบบเลื่อนคือต่ออนุกรม กันนั่นเอง เลยสงสัยว่าช่างไปปรับตัวนี้ไว้สุดรึป่าวมันเลยทำให้เราปรับตัวสไลด์ ที่หน้ากากแอร์มันไม่ตัดรึปล่าว ลองหาดูครับ (อันนี้แบบนึงนะ) ลองดูแบบนี้ก่อนครับ

dit

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 09:17:24 »

ลักษณะ เหมือนตัวปรับน้ำยาแอร์ (เทอโม) เสียใช่มั้ยครับ ตามที่ผมเข้าใจ หลายท่านในนี้กำลังจะบอกว่า เออี ส่วนมาก สวิตซ์เทอรโมมันชอบเสียเค้าเลยต่อตัวเทอโมเนี้ย ไว้ที่ใต้คอนโซลเป็นแบบหมุนแทนแบบเลื่อนคือต่ออนุกรม กันนั่นเอง เลยสงสัยว่าช่างไปปรับตัวนี้ไว้สุดรึป่าวมันเลยทำให้เราปรับตัวสไลด์ ที่หน้ากากแอร์มันไม่ตัดรึปล่าว ลองหาดูครับ (อันนี้แบบนึงนะ) ลองดูแบบนี้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ  ตรบมือ

dit

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 เมษายน 2012 09:18:08 »

เดี๋ยวจะเอาไปให้ช่างดูอีกรอบครับว่าเป็นไง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์