AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 21:29:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 7A fe twin coil 1.8 กับ 4A Ge 20v 6 speed กับ 2zz ge  (อ่าน 20568 ครั้ง)
Big Boss Racing
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #40 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 12:12:00 »

2zz-ge ใช้งาน ได้  ซิ่งได้ครับ แต่ราคาแพง

ถูกต้องเลยคับบ

Big Boss AE92
PyoungJ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 12:12:33 »

2zz-ge ใช้งาน ได้  ซิ่งได้ครับ แต่ราคาแพง

คนใช้จริง มาฟันเฟิร์ม ฮิฮิ

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
AE สี กะปิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จัดไป อย่าให้เสีย

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 12:37:02 »

2zz-ge ใช้งาน ได้  ซิ่งได้ครับ แต่ราคาแพง

555
เท่าที่ใช้มา เทียบกับ20V ทำแล้ว นะครับ 20V โมขับมันส์กว่า แต่
2zz ได้ แบบว่า เอามาขับถนนใช้งานรถติดๆๆ แอร์เย็นเพลงเพราะ ได้ครับ
แต่ถามว่า ชอบ อะไรมากกว่ากัน ก็ ยังชอบ 20V อยู่ครับ แต่วางมาแล้วจะให้ถอยหลังก็
คง ไม่ล่ะครับ ขับเดิมๆๆ  รับ สาวแค่นี้พอแระครับ

ขายของAE-> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=80096.0
081-920-6990
089-053-2666
sa_la-roi
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 13:31:20 »

ผมว่าเลือกการใช้งานกับงบประมาณก่อนคับว่ายังไง จะได้ตัดสินใจถูกคับ ส่วนตัวผมลองมาหมดเเล้วคับ กะลังจะอยากกลับไปใช้ 2zz คับ คิดถึงเสียงหวานๆคับ ส่วนเครื่องฝาดํากับ2zzทั่งคู่ ผมว่า 2zz มันส์กว่าเยอะคับเเละก็เเพงกว่าพอสมควรคับ ยังไงตัดสินใจกับลองคิดดูคับ อย่าลองเหมือนผม55555 ใช้มาแแล้วหลายๆเครื่องผลสุดท้าย4a fe ติดเเก็ส ตอบโจทย์ทุกวันนี้คับ ประหยัดมากมาย เหอๆๆ
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 13:43:49 »

ซูม ซูม

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
krit_90

« ตอบ #45 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 14:03:34 »

3s beam  ยัดใส่ 92 ลำบากไหม และ ติดแก๊สแล้วเป็นไง จะอึดเท่า ฝาลายได้หรือเปล่าครับ
เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #46 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 14:08:58 »

ถ้างบประมาณไม่ถึง2ZZ ใจจะเอาแค่20V 6speed  ซุบซิบแต่เดี๊ยวก่อน...อย่าเพิ่งตัดสินใจฟันธง
ลองไปหารถที่วาง3S beamsนั่งดูก่อน แต่ก็นะทุกคนที่ยังไม่เคยขับbeams ก็จะฝังใจแค่20Vอะแหละ
เพราะคิดว่ามันลงตัวที่สุดที่จะเสกมันให้อยู่ในบอดี้AE แต่ด้วยการเวลาและเทคโนโลยีที่เปลี่ยนไปมันยัง
มีเครื่องที่ตอบสนองได้ดีกว่าเครื่องในตำนานหรือความเชื่อ ไม่อยากให้เสียฟิวล์ทีหลัง แต่ก็อย่างว่าเอาที่
เราชอบเป็นหลักเดี๊ยวเชื่อคนอื่นมากอาจจะไม่ตอบโจทย์ตัวเอง ผมแค่แนะนำไม่จำเป็นต้องเชื่อทั้งหมด
 ซูม ซูม อ่านหนังสือ

« ตอบ #47 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 15:09:24 »

555
เท่าที่ใช้มา เทียบกับ20V ทำแล้ว นะครับ 20V โมขับมันส์กว่า แต่
2zz ได้ แบบว่า เอามาขับถนนใช้งานรถติดๆๆ แอร์เย็นเพลงเพราะ ได้ครับ
แต่ถามว่า ชอบ อะไรมากกว่ากัน ก็ ยังชอบ 20V อยู่ครับ แต่วางมาแล้วจะให้ถอยหลังก็
คง ไม่ล่ะครับ ขับเดิมๆๆ  รับ สาวแค่นี้พอแระครับ

อืมมๆ พูดถูก เอาไวรับสาวๆ

« ตอบ #48 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 15:17:04 »

ซูม ซูม

ยังสับสนกับชีวิตอยู่พี่เกรท

« ตอบ #49 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 15:18:52 »

ถ้างบประมาณไม่ถึง2ZZ ใจจะเอาแค่20V 6speed  ซุบซิบแต่เดี๊ยวก่อน...อย่าเพิ่งตัดสินใจฟันธง
ลองไปหารถที่วาง3S beamsนั่งดูก่อน แต่ก็นะทุกคนที่ยังไม่เคยขับbeams ก็จะฝังใจแค่20Vอะแหละ
เพราะคิดว่ามันลงตัวที่สุดที่จะเสกมันให้อยู่ในบอดี้AE แต่ด้วยการเวลาและเทคโนโลยีที่เปลี่ยนไปมันยัง
มีเครื่องที่ตอบสนองได้ดีกว่าเครื่องในตำนานหรือความเชื่อ ไม่อยากให้เสียฟิวล์ทีหลัง แต่ก็อย่างว่าเอาที่
เราชอบเป็นหลักเดี๊ยวเชื่อคนอื่นมากอาจจะไม่ตอบโจทย์ตัวเอง ผมแค่แนะนำไม่จำเป็นต้องเชื่อทั้งหมด

น่าคิดมากเลยคับพี่

amnat

4E-FTE DRAG CRAZY รถกูไม่แรง..แต่กูอยากแข่ง

« ตอบ #50 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 15:24:38 »

ถ้างบประมาณไม่ถึง2ZZ ใจจะเอาแค่20V 6speed  ซุบซิบแต่เดี๊ยวก่อน...อย่าเพิ่งตัดสินใจฟันธง
  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ใจรักแดร็ก..4อีโบ...โมนิดๆๆ

O_oF........sss

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #51 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 18:05:22 »

ผมคืออีก 1 คนที่เลิกคบ 20v. มาคบ 3s ทั้ง beam และ bo

« ตอบ #52 เมื่อ: 24 เมษายน 2012 18:38:30 »

ผมคืออีก 1 คนที่เลิกคบ 20v. มาคบ 3s ทั้ง beam และ bo

เพราะอะไรหรอคับที่เลิกคบ

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

« ตอบ #53 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 11:10:26 »

เครื่องมันเก่าแล้วอะครับ ผมวางมา 2 3 ปีแล้วอะครับตัวนั้น
แล้วดมแก๊ซมาตลอดด้วยแหละครับ
ก็เลยยกลง ก็ไปดูราคาอยูพักนึง กะว่าจะเล่น 6 speed แต่ราคา 30 40 k เค้าไประ
ราคาซื้อ 3s สะบายๆ แล้วคิดไปคิดมา จะมาว่าง 20v.อีกทีก็ใช้เรื่อง รองขยับสเต๊ปไปเล่น 3s ดีกว่า (เพราะใจชอบเครื่องพวกนี้อยู่แล้วด้วยนะครับ)
ก็เลยตัดสินใจ ยก 3s gte direccoil กลับบ้านเลย ชนเกียร์ mr2 มาเลย (พอดีตอนนั้น ยกแพ super strut มาด้วย เลยขยับสเต็บดีกว่า เบรคก็ 2 pot levin)
ว่างเสร็จก็ชอบนะครับ แรงมาทันใจดี นั้ง 4 5 คนสะบายๆ
พอดีอีกคันที่บ้านซื้อใหม่ ae111 ก๋เลยว้าง beam red เลย

ผมเลยมีโอกาศขับทั้ง 20 วาว    3s gte     3s beam ครับ
แต่เป็นเครื่องเดิมๆนะครับไม่ได้ทำอะไรเลย

สุดท้ายก็แล้วแต่พี่อะครับว่าชอบอันไหน ตามนิสัยการขับอะครับ

20 v. ผมก็ชอบนะครับ รากมันดี แต่ผมได้เค้ามาใช้ เค้าก็โทรมมากแล้วแหละครับ
3s beam ก็เหลือๆเลยครับ มาแบบนุ่มๆ กดเป็นมาๆ
3s gte ก็โหดดีครับ บูสมาหน้าหงาย ขับมันดีเทอโบ

แล้วแต่พี่ชอบอะครับ

ถามใจตัวเองดีที่สุดครับ ผมว่างใหม่ๆผมก็สับสนครับว่าจะว่างอะไรดี สุดท้ายก็จบ อันที่ผมชอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2012 11:24:31 โดย O_oF » บันทึกการเข้า

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #54 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 11:28:10 »

เเจ่มครับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

« ตอบ #55 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 12:17:56 »

เครื่องมันเก่าแล้วอะครับ ผมวางมา 2 3 ปีแล้วอะครับตัวนั้น
ก็เลยยกลง ก็ไปดูราคาอยูพักนึง กะว่าจะเล่น 6 speed แต่ราคา 30 40 k เค้าไประ
ราคาซื้อ 3s สะบายๆ แล้วคิดไปคิดมา จะมาว่าง 20v.อีกทีก็ใช้เรื่อง รองขยับสเต๊ปไปเล่น 3s ดีกว่า (เพราะใจชอบเครื่องพวกนี้อยู่แล้วด้วยนะครับ)
ก็เลยตัดสินใจ ยก 3s gte direccoil กลับบ้านเลย ชนเกียร์ mr2 มาเลย (พอดีตอนนั้น ยกแพ super strut มาด้วย เลยขยับสเต็บดีกว่า เบรคก็ 2 pot levin)
ว่างเสร็จก็ชอบนะครับ แรงมาทันใจดี นั้ง 4 5 คนสะบายๆ
พอดีอีกคันที่บ้านซื้อใหม่ ae111 ก๋เลยว้าง beam red เลย

ผมเลยมีโอกาศขับทั้ง 20 วาว    3s gte     3s beam ครับ
แต่เป็นเครื่องเดิมๆนะครับไม่ได้ทำอะไรเลย

สุดท้ายก็แล้วแต่พี่อะครับว่าชอบอันไหน ตามนิสัยการขับอะครับ

20 v. ผมก็ชอบนะครับ รากมันดี แต่ผมได้เค้ามาใช้ เค้าก็โทรมมากแล้วแหละครับ
3s beam ก็เหลือๆเลยครับ มาแบบนุ่มๆ กดเป็นมาๆ
3s gte ก็โหดดีครับ บูสมาหน้าหงาย ขับมันดีเทอโบ

ถามใจตัวเองดีที่สุดครับ ผมว่างใหม่ๆผมก็สับสนครับว่าจะว่างอะไรดี สุดท้ายก็จบ อันที่ผมชอบครับ

ขอบพระคุน แล้วเรื่องอะไหล่ 3s berm red หายากไหมคับ

« ตอบ #56 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 12:38:27 »

ผมเลยมีโอกาศขับทั้ง 20 วาว    3s gte     3s beam ครับ

ขอบพระคุน แล้วเรื่องอะไหล่ 3s berm red หายากไหมคับ

ชวงนี้บางนาเยอะอยู่นะครับ
ไปเมืออาทิตที่แล้ว ไปเจอของแต่งครบ เฮด กล่อง เต็ด อยากได้ๆๆๆ ประมาณ 40K upๆ

ยังไงดูดีๆนะครับ ตาดีได้ตาร้ายเสีย อะครับตัวนี้
ยังไงสนใจเครื่องตัวนี้รองเข้าไปถามพี่ๆเค้าได้ที่กระทู้3sได้เลยครับ

เรื่องเลือกซื้อเครื่อง ผมยังชำนาญไม่พออะครับ อะไหร่ก็ยังไม่แม่นครับ

เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #57 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 13:24:53 »

ซูม ซูมตัวที่อยู่บางนาที่ว่ามีเฮด มีของแต่ง ซ.6ร้านตาลวนนั้นมัน MR2  ต้นปีที่แล้วเห็นเปิดราคามาสี่สิบห้ามั๊ง
ส่วนเกียร์วันนั้นถลกยางตีนผีดูแล้ว ฟลายวีลโคโมลี่ไม่ทราบสำนัก(แต่น่าจะtoda) หวีน่าจะของTRD ไม่เห็นโลโก้นะ
แต่เห็นเป็น3แหนบ ส่วนผ้าไม่ทราบจริงๆ  beamsตัวที่อยู่ในMR2 ชุดสายไฟมันจะสั้น ไม่เหมือนตัวที่อยู่ในcelica
ถ้ายกมาวางไม่คุ้มครับตัวนี้แปลงบานเลย  หาที่อยู่ในcelica จะง่ายกว่า
ลองไปดูที่ร้านรุ่นพี่ที่เชียงกงใหม่รังสิต ซ.4เองอะนะ ชื่อร้านไทยอินเตอร์ ติดแพcelicaมาราคาไปคุยกันเอาเอง
เอาเบอร์โทรไปถามก่อนก็ได้ 02-1533185

ซุบซิบถ้ายังสวยไม่โดนใจก็ยังมีอีกหลายตัว เอาจริงๆก็pmมาเดี๊ยวชี้เป้าให้ ส่วนผมมีโครงการจะข้ามสเต็ปbeamsแดงแล้ว
จะไปเอาเครื่องอื่นมาทำขับหน้าซะงั้น

« ตอบ #58 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 14:10:04 »

ซูม ซูมตัวที่อยู่บางนาที่ว่ามีเฮด มีของแต่ง ซ.6ร้านตาลวนนั้นมัน MR2  ต้นปีที่แล้วเห็นเปิดราคามาสี่สิบห้ามั๊ง
ส่วนเกียร์วันนั้นถลกยางตีนผีดูแล้ว ฟลายวีลโคโมลี่ไม่ทราบสำนัก(แต่น่าจะtoda) หวีน่าจะของTRD ไม่เห็นโลโก้นะ
แต่เห็นเป็น3แหนบ ส่วนผ้าไม่ทราบจริงๆ  beamsตัวที่อยู่ในMR2 ชุดสายไฟมันจะสั้น ไม่เหมือนตัวที่อยู่ในcelica
ถ้ายกมาวางไม่คุ้มครับตัวนี้แปลงบานเลย  หาที่อยู่ในcelica จะง่ายกว่า
ลองไปดูที่ร้านรุ่นพี่ที่เชียงกงใหม่รังสิต ซ.4เองอะนะ ชื่อร้านไทยอินเตอร์ ติดแพcelicaมาราคาไปคุยกันเอาเอง
เอาเบอร์โทรไปถามก่อนก็ได้ 02-1533185

ซุบซิบถ้ายังสวยไม่โดนใจก็ยังมีอีกหลายตัว เอาจริงๆก็pmมาเดี๊ยวชี้เป้าให้ ส่วนผมมีโครงการจะข้ามสเต็ปbeamsแดงแล้ว
จะไปเอาเครื่องอื่นมาทำขับหน้าซะงั้น

เอาเลยพี่ๆ เราต้องก้าวข้ามขึดจำกัดของความเดิิมครับ

ผมเอาใจช่วยและรอชมผมครับ

ถ้าเป็นโปรเจ็คเดียวกับที่ผมคิดไว
ถ้าผมพร้อม ผมก็อยากลุยบ้างครับ

« ตอบ #59 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 15:24:56 »

ซูม ซูมตัวที่อยู่บางนาที่ว่ามีเฮด มีของแต่ง ซ.6ร้านตาลวนนั้นมัน MR2  ต้นปีที่แล้วเห็นเปิดราคามาสี่สิบห้ามั๊ง
แต่เห็นเป็น3แหนบ ส่วนผ้าไม่ทราบจริงๆ  beamsตัวที่อยู่ในMR2 ชุดสายไฟมันจะสั้น ไม่เหมือนตัวที่อยู่ในcelica
ถ้ายกมาวางไม่คุ้มครับตัวนี้แปลงบานเลย  หาที่อยู่ในcelica จะง่ายกว่า

ก็น่าสรอยู่นะคับแต่ต้องดูรายละเอียดให้ดีก่อนอะคับ เพราะจะมาวางใน Ae92อะคับ ส่วนมากเน้นใช้งานอะคับ ซิ่งบ้างเล็กน้อยย หาอะไหล่ซ่อมง่ายๆอะคับ

หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์