AE. Racing Club
16 กันยายน 2024 16:57:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชี้เป้าด้วยครับ พอดีหา max ลายนี้อยู่อ่ะครับ ขอบ 15"  (อ่าน 2943 ครั้ง)
takuro
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« เมื่อ: 25 เมษายน 2012 21:51:50 »

ตามรูปเลยครับ ขอบคุณครับ เดิมใ่ส max vios ตามรูปมุมล่างขวาอ่ะครับ อยากหล่อมั่ง อุอุ  งอแง งอแง

อันนี้ทำ PS เอา

n_a

เรียบๆ หวานๆ ใช้งานได้ก็พอ!

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 22:29:58 »

คนรู้จักที่ทำงาน ใส่ลายประมาณนี้อยู่ ใน march ขอบ 15 ครับ แต่ผมไม่มันใจว่าลายเดียวกันแป๊ะรึปล่าวต้องตั้งใจดูอีกที แต่ลายคล้ายๆครับจะออกเงาๆหน่อย แหะ.. แหะ..

แอร์ก็ไม่เย็น เพลงก็หมอลำ!!!
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 23:00:11 »

รูปที่ทำpsมา ขนาดเท่าขอบ 17 ยาง 205/40  ทั้งนั้นเลยนะครับ ได้ขอบ 15 มาจะไม่สวยเหมือนในรูปนะครับ
ลายนี้มีเบิกใหม่ของนานาชาติครับ
ของเก่าญี่ปุ่นเคยเห็นครั้งหรือสองครั้งเองราคาแรงมากครับ

takuro

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 23:21:40 »

คนรู้จักที่ทำงาน ใส่ลายประมาณนี้อยู่ ใน march ขอบ 15 ครับ แต่ผมไม่มันใจว่าลายเดียวกันแป๊ะรึปล่าวต้องตั้งใจดูอีกที แต่ลายคล้ายๆครับจะออกเงาๆหน่อย แหะ.. แหะ..
รูปที่ทำpsมา ขนาดเท่าขอบ 17 ยาง 205/40  ทั้งนั้นเลยนะครับ ได้ขอบ 15 มาจะไม่สวยเหมือนในรูปนะครับ
ลายนี้มีเบิกใหม่ของนานาชาติครับ
ของเก่าญี่ปุ่นเคยเห็นครั้งหรือสองครั้งเองราคาแรงมากครับ
ขอบคุณน้าๆทั้ง สองท่านมากๆครับ ไม่เน้นแท้ครับ ไว้ลองเจอแล้วเทียบดูของเดิมดูก่อน เห็นคนใส่กล้วยขอบ 15 ก็หล่อเอาการซิ่งๆหน่อย

AE.พาฝัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 23:25:29 »

ลองดูของน้าท่านนี้ดิคับ  
ใช้ชื่อ  tom eg  ในห้องซื้อ-ขายเวปเราอ่ะคับ หรือตามนี้  http://www.wheelsecondhand.com/forum/viewtopic.php?p=701322#701322

ผมก็สนใจลาย แนว ViP  อยู่  ลายในรูปผมเคย PM ถามไป มีด้วยคับ ขอบ 15x7 ออฟ35  สุดยอด  ข้างละ  3250   ลองดูคับ  แหะ.. แหะ..

อินเลิฟ อินเลิฟ อินเลิฟ

AE.พาฝัน

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 เมษายน 2012 23:29:45 »

อืมน้า takuro   ของลิงค์  *** ที่น้าทำบางดิคับ เอารูปล้อเปรียบเทียบล้อดูอ่ะคับ (เรียกไม่เป็น)  อ่านหนังสือ     

คำนับ คำนับ คำนับ
Thaa
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 เมษายน 2012 02:25:18 »

หน้าบ้านผมมีอยู่คัน  เห็๋นใส่อยู่นะครับ ไม่แน่ใจว่า 15 หรือ 16 รึป่าว เดี๋ยวถ่ายรุปมาให้ดู ผมว่ามันก็สวยดีนะ ผมยังชอบเลย
takuro

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 เมษายน 2012 09:57:45 »

อืมน้า takuro   ของลิงค์  *** ที่น้าทำบางดิคับ เอารูปล้อเปรียบเทียบล้อดูอ่ะคับ (เรียกไม่เป็น)  อ่านหนังสือ      

คำนับ คำนับ คำนับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม เรื่องล้อ ผมหาล้อเอาตามเวบทั่วไปอ่ะครับ แล้วเอามาตัดแปะเอาครับผม มันไม่มีลิ้งค์อ่ะครับ ขอโทษที  แหะ.. แหะ..

n_a

เรียบๆ หวานๆ ใช้งานได้ก็พอ!

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 เมษายน 2012 11:40:33 »

วันนี้ผมไปดู march คันที่ว่ามาละ ลายนี้ครับ แต่ล้อเค้าจะเงาๆเป็นประมาณโครเมี่ยมรมดำหน่อยๆ ผมก็เรียกไม่ถูกว่ายังไง แหะ.. แหะ.. แต่ ขอบ 15 ครับ นั่งรอตั้งนานไม่เจอพี่เจ้าของว่าจะถามว่าเค้าไปใส่ที่ไหนมา ผมเคยถามแต่คร่าวๆจำไม่ได้ (แต่ส่วนตัวผมว่ามันสวยนะครับ หรือรถเค้าเล็กก็ไม่รู้ ไม่ได้โหลดด้วย) ใส่ใน ae เราก็น่าจะสวยนะ คำนับ

แอร์ก็ไม่เย็น เพลงก็หมอลำ!!!
takuro

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 เมษายน 2012 12:11:41 »

วันนี้ผมไปดู march คันที่ว่ามาละ ลายนี้ครับ แต่ล้อเค้าจะเงาๆเป็นประมาณโครเมี่ยมรมดำหน่อยๆ ผมก็เรียกไม่ถูกว่ายังไง แหะ.. แหะ.. แต่ ขอบ 15 ครับ นั่งรอตั้งนานไม่เจอพี่เจ้าของว่าจะถามว่าเค้าไปใส่ที่ไหนมา ผมเคยถามแต่คร่าวๆจำไม่ได้ (แต่ส่วนตัวผมว่ามันสวยนะครับ หรือรถเค้าเล็กก็ไม่รู้ ไม่ได้โหลดด้วย) ใส่ใน ae เราก็น่าจะสวยนะ คำนับ
ขอบคุณครับ รบกวนถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยจะดีมากครับ อุอุ

Jo~Hi-torque
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 เมษายน 2012 14:45:15 »

ร้านพี ดี การยาง ในคลับเรานี่แหละครับ ผมเอา almera ไปเปลี่ยนแม๊กมา เหนลายนี้อยุ่พอดี ยังลองเอามาสวมเล่นๆเลยครับ ราคาไม่แพงด้วย
http://pdtire.tarad.com/product_868578_th
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2012 14:58:25 โดย Jo~Hi-torque » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์