AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 06:23:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 31  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ที่หลงรักความเงางาม เงาใสๆ เงาเยิ้มๆ เงาส่องกระจกได้ เข้ามาพูดคุยแชร์กันครับ  (อ่าน 152745 ครั้ง)
ตวง ไฟจม MTUTD
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #480 เมื่อ: 10 มกราคม 2013 08:42:46 »

ซูม ซูม ซูม ซูม
ฮาาา ไปโดน CG v7 มาละครับนัท อิอิ ทนความเรียกร้องของใจไม่ไหว 555+

เด๋วผมจะตามไปนะครับ ^^

ผมเปลี่ยนยี่ห้อใช้ไปเรื่อยๆ หายี่ห้อที่กลิ่นหอมที่สุด อิอิ

illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #481 เมื่อ: 10 มกราคม 2013 09:00:00 »

ฮาาา ไปโดน CG v7 มาละครับนัท อิอิ ทนความเรียกร้องของใจไม่ไหว 555+

ผมเปลี่ยนยี่ห้อใช้ไปเรื่อยๆ หายี่ห้อที่กลิ่นหอมที่สุด อิอิ
เด๋วอาทิดนี้ล้างรถแล้ว จะลองใช้ดูครับ อิอิยังไม่เคยใช้เหมือนกันตัวนี้ จะหาจนกว่าจะเจอตัวที่ฝุ่นน้อยที่สุด

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
TanGKui-101
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE101_7A กำลังจะโต

« ตอบ #482 เมื่อ: 10 มกราคม 2013 10:26:02 »

ธรรมดาทุกวันนี้ล้างแชมพู แล้วก็3m ป๋องดำ ก็เหนื่อยละ ที่ฉีดบ๊อชซื้อมายังไม่ได้ลอง กลัวไฟช็อตกะเสียงดัง 555

แต่เริ่มขี้เกียจล้างเพราะมีคราบขี้นก กะเศษน้ำปูนติดสีรถอยู่ หาวิธีเอาออกไม่ได้ซักที
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #483 เมื่อ: 10 มกราคม 2013 18:58:50 »

ลองฉีดของพี่นัทมาแล้ว ลื่นปี๊ดๆเลย

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..     ซุบซิบ 

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
raymassmedia

Hi-Gloss ด้วย Wolfgang Fuzion

« ตอบ #484 เมื่อ: 10 มกราคม 2013 19:11:52 »

รบกวนไปมั้ยถ้าจะถามว่าจะล้างเคลือบเองที่บ้าน แบบเบสิคใช้ตัวไหนบ้าง ขอรูปกะราคาด้วยก็ดี

แล้วก็ขั้นตอนการใช้แต่ละตัว.....

แล้วก็ดินน้ำมันกะความเปลืองของมัน ใช้แล้วทิ้งหรือใช้ได้เรื่อยๆ อันนี้ งง มานานละ
เริ่มต้น เล่นของ meguair ก่อนคับ ราคาไม่แรง และงานออกมาค่อนข้างไปในทางที่ดี
แชมพู triton ตามโลตัสได้เลยคับ
ดินน้ำมัน ของ mg ใช้ได้นานมากคับ อย่าทำตกอย่างเดียว ถ้าเจอเศษ หรือ เม็ด กรวดให้จิกออกทันที
ครีนเนอร์ ของ mg ตัวขวดแดง แบบ ลิควิด จะเป็นน้ำ paste จะเป็น ขี้ผึ้ง แนะนำแบบแรก
แว็ก ตรงสายก็ เบอร์ 21 ของ mg อีกเช่นกัน แต่ถ้าอยากได้งานสวยกว่าเพิ่มนิดหน่อย มีให้เลือกหลายตัวคับ

ที่เรียงมาเป็นขั้นตอนเลยนะคับ ส่วนรูป หาใน google  หรือ ใน twcc ได้คับ
ราคา
ดินน้ำมันมีแบ่งก้อน 50g ไม่เกิน 400.- แนะนำของ 3m 200g 700กว่าบาท เอาเงินไปซื้อตัวหล่อลื่นตอนลูบได้เลย
ครีนเนอร์ ไม่เกิน 600.-    16oz
แว็ก เบอร์ 21 ไม่เกิน  900.-  ไปถึงยี่ห้ออื่นๆ เป็นแสน ตามงบ
ผ้าไมโครดี ๆเช่น COBRA ผืนล่ะ 200-300
น้ำยาซักผ้าไมโคร ไม่เกิน 300.-  16 Oz

ราคาผมอ้างอิง ตลาดซื้อขายใน twcc ที่นี่ซื้อขายกันถูกที่สุดแล้วคับ เท่าที่สืบหามา

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=21230.0  <-- ขัดสีรถ คลิ๊กก

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=109903.new#new  <-- เครื่องกรองน้ำ Ro คลิ๊กก

« ตอบ #485 เมื่อ: 10 มกราคม 2013 19:19:40 »

เด๋วอาทิดนี้ล้างรถแล้ว จะลองใช้ดูครับ อิอิยังไม่เคยใช้เหมือนกันตัวนี้ จะหาจนกว่าจะเจอตัวที่ฝุ่นน้อยที่สุด

ขั้นตอนการเตรียมผิวนั้นสำคัญมาก ต้องหามาให้ครบคับ
ไม่งั้นงานออก มาไม่ต่างกับลง kit
ดินน้ำมัน ครีนเนอร์ อุปกรณ์ช่วยเช่น เครื่อง da ไม่ปรับรอบ หรือ อยากสนุกลบลอย ก็แบบ ปรับรอบตามงบ คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2013 22:38:24 โดย raymassmedia » บันทึกการเข้า

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=21230.0  <-- ขัดสีรถ คลิ๊กก

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=109903.new#new  <-- เครื่องกรองน้ำ Ro คลิ๊กก
AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!!

รถกูดึง กว่า มึ ง อีก (ขำ ขำ หน่าาาา)

« ตอบ #486 เมื่อ: 11 มกราคม 2013 21:43:32 »

ไว้เป็นแนวทางครับผม รถสีดำกับ 3m paste wax ตัวนี้จุดเด่นคือ ราคาไม่แพงครับ ใช้งาน กลิ่นหอม อยู่นาน ทนน้ำ ฝุ่นไม่เกาะง่าย หกร้อยกว่าบาท ใช้ได้นาน ข้อเสียคือ เปิดฝายากนิดหน่อย ข้อมูลไว้เป็นตัวเลือกหนึ่งครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2013 22:02:43 โดย AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!! » บันทึกการเข้า

<auu>master7

« ตอบ #487 เมื่อ: 12 มกราคม 2013 00:58:25 »

รบกวนไปมั้ยถ้าจะถามว่าจะล้างเคลือบเองที่บ้าน แบบเบสิคใช้ตัวไหนบ้าง ขอรูปกะราคาด้วยก็ดี

แล้วก็ขั้นตอนการใช้แต่ละตัว.....

แล้วก็ดินน้ำมันกะความเปลืองของมัน ใช้แล้วทิ้งหรือใช้ได้เรื่อยๆ อันนี้ งง มานานละ
เริ่มต้น เล่นของ meguair ก่อนคับ ราคาไม่แรง และงานออกมาค่อนข้างไปในทางที่ดี
แชมพู triton ตามโลตัสได้เลยคับ
ดินน้ำมัน ของ mg ใช้ได้นานมากคับ อย่าทำตกอย่างเดียว ถ้าเจอเศษ หรือ เม็ด กรวดให้จิกออกทันที
ครีนเนอร์ ของ mg ตัวขวดแดง แบบ ลิควิด จะเป็นน้ำ paste จะเป็น ขี้ผึ้ง แนะนำแบบแรก
แว็ก ตรงสายก็ เบอร์ 21 ของ mg อีกเช่นกัน แต่ถ้าอยากได้งานสวยกว่าเพิ่มนิดหน่อย มีให้เลือกหลายตัวคับ

ที่เรียงมาเป็นขั้นตอนเลยนะคับ ส่วนรูป หาใน google  หรือ ใน twcc ได้คับ
ราคา
ดินน้ำมันมีแบ่งก้อน 50g ไม่เกิน 400.- แนะนำของ 3m 200g 700กว่าบาท เอาเงินไปซื้อตัวหล่อลื่นตอนลูบได้เลย
ครีนเนอร์ ไม่เกิน 600.-    16oz
แว็ก เบอร์ 21 ไม่เกิน  900.-  ไปถึงยี่ห้ออื่นๆ เป็นแสน ตามงบ
ผ้าไมโครดี ๆเช่น COBRA ผืนล่ะ 200-300
น้ำยาซักผ้าไมโคร ไม่เกิน 300.-  16 Oz

ราคาผมอ้างอิง ตลาดซื้อขายใน twcc ที่นี่ซื้อขายกันถูกที่สุดแล้วคับ เท่าที่สืบหามา

ซุบซิบ ซุบซิบ
ตามน้าท่านนี้เลยครับ เริ่มแรกผมก็จัดชุดของMGก่อนเลย(แบบแบ่ง) แต่ตอนนี้เริ่มอยากจะลองของค่ายอื่นๆต่อไปครับ ผมว่าผลงานที่ได้ออกมาของแต่ละยี่ห้อ มันขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวแหละครับ  คำนับ

ร้านข้าวต้มบาทเดียว เจ๊มณ คลองด่าน
AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!!

รถกูดึง กว่า มึ ง อีก (ขำ ขำ หน่าาาา)

« ตอบ #488 เมื่อ: 12 มกราคม 2013 09:42:47 »

MG มีแบ่งขายให้ลอง หรือยกขวดราคาก็ไม่แรง และได้ผลงานที่เห็นชัดเจน อย่างMG21 ตามด้วย MG135 ผลงานได้แบบเงา เน้น ใสๆ เลยทีเดียวครับ แล้วจะมีคนถามว่าทำสีมาใหม่หรอ  ซุบซิบ

TanGKui-101

AE101_7A กำลังจะโต

« ตอบ #489 เมื่อ: 12 มกราคม 2013 11:33:33 »

ที่เรียงมาเป็นขั้นตอนเลยนะคับ ส่วนรูป หาใน google  หรือ ใน twcc ได้คับ
ราคา
ครีนเนอร์ ไม่เกิน 600.-    16oz
แว็ก เบอร์ 21 ไม่เกิน  900.-  ไปถึงยี่ห้ออื่นๆ เป็นแสน ตามงบ
น้ำยาซักผ้าไมโคร ไม่เกิน 300.-  16 Oz

ขอบคุณครับบบบบบบ

ว่าแต่ทั้งชุดแบบไม่แบ่ง เต็มๆเลยนี่ประมาณเท่าไหร่ครับ //ซื้อกะเจ้าไหนดี เยอะไปหมด งง
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #490 เมื่อ: 12 มกราคม 2013 11:41:37 »

อ่านหนังสือ

KKK_KKK

« ตอบ #491 เมื่อ: 12 มกราคม 2013 12:37:02 »

สอบถามหน่อยครับว่าถ้าชั้นแลคเกอบาง จะมีตัวไหนช่วยปรับให้เงามั้ยครับ

« ตอบ #492 เมื่อ: 13 มกราคม 2013 09:29:40 »

สอบถามหน่อยครับว่าถ้าชั้นแลคเกอบาง จะมีตัวไหนช่วยปรับให้เงามั้ยครับ

ต้องใช้โรตารี่ ปั่น กับหัวฟองน้ำดูก่อนคับ
ผมใช้ menzerna เบอร์น้ำยา 2500
เดิน speed รอบประมาณ 1200-1400 rpm คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2013 09:31:50 โดย raymassmedia » บันทึกการเข้า

Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #493 เมื่อ: 13 มกราคม 2013 11:33:09 »

รบกวนสอบถามเพื่อน ๆ เรื่องน้ำยาขัดและเคลือยสีรถ เดิมผมเองใช้ตามรูป

ผมงานออกมาดังภาพ

เงาดี ผิวลื่นดี

แต่ปัญหาคือเวลาฤดูฝนมันจะมีน้ำติดไม่ไหลออก และพอดีว่าน้ำยาดังกล่าวหมดเลยอยากลองเปลี่ยนยี่ห้อดูบ้าง

อยากสอบถามว่าสำหรับรถสีสว่างเช่นสีบอร์นเงิน ควรใช้น้ำยายี่ห้ออะไร รุ่นอะไรดี ซึ่งตอนนี้ผมกำลังมองตัว WG อยู่แต่ยังไม่ได้ดูรายละเอียด

รบกวนด้วยครับ
KKK_KKK

« ตอบ #494 เมื่อ: 13 มกราคม 2013 12:35:39 »

ต้องใช้โรตารี่ ปั่น กับหัวฟองน้ำดูก่อนคับ
ผมใช้ menzerna เบอร์น้ำยา 2500
เดิน speed รอบประมาณ 1200-1400 rpm คับ
ขอบคุณครับเดี๋ยวลองทำดู
<auu>master7

« ตอบ #495 เมื่อ: 13 มกราคม 2013 15:17:23 »

รบกวนสอบถามเพื่อน ๆ เรื่องน้ำยาขัดและเคลือยสีรถ เดิมผมเองใช้ตามรูป

ผมงานออกมาดังภาพ

เงาดี ผิวลื่นดี

แต่ปัญหาคือเวลาฤดูฝนมันจะมีน้ำติดไม่ไหลออก และพอดีว่าน้ำยาดังกล่าวหมดเลยอยากลองเปลี่ยนยี่ห้อดูบ้าง

อยากสอบถามว่าสำหรับรถสีสว่างเช่นสีบอร์นเงิน ควรใช้น้ำยายี่ห้ออะไร รุ่นอะไรดี ซึ่งตอนนี้ผมกำลังมองตัว WG อยู่แต่ยังไม่ได้ดูรายละเอียด

รบกวนด้วยครับ

ถ้ากำลังมองWG ลองดู2ตัวนี้ WG PPE กับ WG DGPS งานออกมาจะดูเงาใสๆครับ
แต่ถ้าไม่อยากไห้น้ำเกาะตัวรถ ต้องตบท้ายด้วยจำพวก CARNAUBA WAX  ครับ ผมก็มือใหม่เหมื่อนกันครับอ่านๆแล้วก็จำเค้ามาอีกที  เหอๆๆ

ร้านข้าวต้มบาทเดียว เจ๊มณ คลองด่าน
karaboon
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #496 เมื่อ: 13 มกราคม 2013 15:44:10 »

เวลาจะล้างล้อให้ หลับมาดูสีสดๆ ใช้ของอะไรดีครับ
ได้ล้อมือ 2 มามันสีเดิมๆ จากยุ่นไม่อยากทำสี แต่อยากให้มันดูดีขึ้น
Beer-Jamper@Cz

เค้าขายรถใหม่Isuzuนะ อิอิ

« ตอบ #497 เมื่อ: 13 มกราคม 2013 17:04:31 »

Waxกับต่างจากSealantยังไงนะครับ ความทนทาน ฝุ่น และความเงางามถ้ารถสีส้มนี้ใช้ของ WGดีมั้ยสนใจกลุ่มสินค้าของยี่ห้อนี้เห็นว่าเงาใส แต่ไม่รู้ฝุ่นเยอะหรือเปล่า

AE.racingclub.net

« ตอบ #498 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 10:10:52 »

Waxกับต่างจากSealantยังไงนะครับ ความทนทาน ฝุ่น และความเงางามถ้ารถสีส้มนี้ใช้ของ WGดีมั้ยสนใจกลุ่มสินค้าของยี่ห้อนี้เห็นว่าเงาใส แต่ไม่รู้ฝุ่นเยอะหรือเปล่า

แบ่งแยกจิง wax จะมี 2 ชนิดหลัก ๆ
1 แบบ sealant หรือ liquid คือแบบ น้ำ ที่ส่วนมากจะสังเคราะห์ขึ้นเองโดยผู้ผลิต คือ สูตรใครสูตรมัน
2 แบบ paste หรือแบบขี้ผึ้ง ส่วนผสมหลัก จะเป็น carnuba จากธรรมชาติ จานออกสวยกว่าตัวบน ซะส่วนใหญ่
ในความคงทน แบบ บนส่วนใหญ่จะทนกว่า ถ้ามาใน ไลน์ wg ก็
ลง dgps แล้วต่อด้วย fuzion งานจะออก ใสมาก ลื่นมาก ฉ่ำนิดๆ คับ
ใช้ dgps ที่ทนกว่าลงเป็น base แล้ว topping ด้วย fuzion ซึ่งเป็น paste wax ที่งานออกเด่นกว่า
ส่วนเรื่อง ฝุ่น ค่ายนี้ เด่นมากคับเรื่องฝุ่นน้อย ทั้งตัว sealant และ paste คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2013 10:13:40 โดย raymassmedia » บันทึกการเข้า

joe31

« ตอบ #499 เมื่อ: 14 มกราคม 2013 11:45:48 »

รถ ผม สี บรอนเงิน ครับ ... ใช้ wg ppe เป็นคลีนเนอร์   ตามด้วย   dgps 3.0   ครับ...ทนสวยเงา.ใส ฝุ่นน้อย ลื่น  น้ำ ไม่ค่อยเกาะ..  รอ curing time  อีก 8-12  ชม. งานจะใส เงากว่าเดิมอีก ออก แนว  gloss ..สุด ๆ  ./  พอลง โค๊ตที่ 2 หลังจาก  ( curing time  อีก 8-12 )  .. งานจะใส่ .. สวยเลยมากเลย ครับ. ... ลิงจั๊กๆ 
[/quote]

ปร  ตามที่น้า  raymassmedia เคย บอกไว้ ว่า การลองพื้น สำคัญที่สุด. เช่น  ลง ดินน้ำมัน  กลับ ลง คลีนเนอร์  งานจะออกมาสวย.มาก   แต่ถ้าพื้นไม่ดี งานไม่ต่างกับ ลง  KIT.  อันนี้ยืนยันครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2013 11:55:58 โดย joe31 » บันทึกการเข้า

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 31  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์