AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 13:45:51 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านกระจกหน่อยสิครับ  (อ่าน 1477 ครั้ง)
kenobixx
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2012 18:59:32 »

สืบเนื่องจากกระทู้โดนต้ม ตอนนี้เรื่องก็ยังไม่จบนะครับ เพราะของยังมาไม่ครบ
แต่ปรากฏว่ากระจกรถผมอะครับ มันค่อยๆร้าวมากขึ้นครับ
คือ รอยเดิมเนี่ยมันโดนหินชนเป็นจุด ผมก็ให้ร้านกระจกเค้าประสานรอยแล้วจนแทบมองไม่เห็น ประมาณ 4-5 ปีแล้วครับ
ตอนชน ก็ไม่มีร่องรอยว่ากระจกจะเป็นอะไรครับ แต่ประมาณ 4-5 วันผ่านไป ผมไปดูมันร้าวครับเป็นรอยร้าวอยู่ในเนื้อกระจก
ช่าง (ไอที่ต้มผม) มันว่ารถตากแดด มันเลยร้าวมากขึ้น ผมไม่รู้นะครับแต่ผมก็ตากแดดมา 4-5 ปีไม่เป็นไร มาร้าวหลังจากมันเอารถผมไปลองจนแก๊สหมดถัง (ราวๆ 2-3 ร้อยกิโล)
เอาเถอะครับ ผมก็ไม่อยากไปเอาความอะไรกับมันแล้ว คือผมต้องหาร้านซ่อมแล้วละครับผมอยู่ รังสิต-นครนายกคลอง 11 เพราะมันลามร้าวมากขึ้นเรื่อยๆ
อยากได้ร้านดีๆเชื่อถือได้ อยู่เส้น รังสิต-นครนายก นะครับผมคน กาญจนบุรีไม่รู้ร้านแถวนี้ จะขับกลับไปนู่นก็กลัวจะแตกกลางทาง
รบกวนแนะนำหน่อยครับ
BigGToCOβU
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

I DRIVE COROLLA

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2012 08:29:28 »

แถวบ้านน้าผมไม่รู้เลยคับ ผมเคยทำแถวสามโคกนะคับ ชื่อร้านทองนพคุณ

keng110 >SZ<
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

20V inside

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2012 09:06:13 »

รังสิตเยอะเลยครับ ลองเช็คราคาหลายๆร้าน

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์