AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 04:38:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4af ติดแก๊ส LPG สตาร์ทยาก  (อ่าน 4008 ครั้ง)
K pak 92
มือเก่าหัดแข่ง

อดีดมือหนึ่ง.

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012 15:03:33 »

เรื่องกินแก๊สะเพิ่มขึ้นด้วยรึป่าว
ยังไม่ได้ลองtestเลยครับ

ได้ผลอย่างไรอย่าลืมมาแจ้งด้วยนะครับ
อ้อน อ้อน

อดีตเคยแรง......
KenjiroPK
มือใหม่หัดขับ
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012 16:24:53 »

ผมก็แ๊ก๊สอย่างเดียว น่ะครับ ผมว่าน่าจะอยู่กับการตั้งรอบ ด้วยรึเปล่า หรือว่าเปิด สวิท ทิ้งไว้ก่อน แล้วสตาร์ท รึเปล่า ลองสตาร์ท รวดเดียวไปเลยติด ง่ายมั้ย เพราะ ช่าง ส่วนตัวผม แนะนำว่าอย่าเปิดสวิท ค้าง แก๊สมันจะมาเยอะไป ให้เปิดรวดเดียวสตาร์ท ไปเลย
K pak 92

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012 08:04:40 »

ผมก็แ๊ก๊สอย่างเดียว น่ะครับ ผมว่าน่าจะอยู่กับการตั้งรอบ ด้วยรึเปล่า หรือว่าเปิด สวิท ทิ้งไว้ก่อน แล้วสตาร์ท รึเปล่า ลองสตาร์ท รวดเดียวไปเลยติด ง่ายมั้ย เพราะ ช่าง ส่วนตัวผม แนะนำว่าอย่าเปิดสวิท ค้าง แก๊สมันจะมาเยอะไป ให้เปิดรวดเดียวสตาร์ท ไปเลย
ดูดหรือหัวฉีดแต่มันก็ไม่น่าจะเกี่ยวนะแต่ที่ว่าเปิดสวิทว
ืทิ้งไว้นี่ซิแก็สจะเข้าไปค้างในระบบมันอันตรายนะครับถ้าในระบบมันเกิดรั่วขึ้นมา....

K pak 92

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012 08:23:55 »

ผมtestมาแล้วครับหลังจากการจูนใหม่(พอสตาร์ทติดง่าย)คือผมเติมแก๊ส 400บาท/30.30ลิตร (แถวบ้านผมแก๊สลิตรละ 13.20 บาท) วิ่งได้ระยะทาง 285 กม. ก็ประมาณโลละ 1.4 บาท/กม.แต่ถ้าคิดเป็น กม./ระยะทางก็ประมาณ 9.4กม./ลิตร โดยใช้ความเร็วเฉลี่ยอยู่ที่ 80/90กม./ชม.ก็มีขับเร็วบ้างเป็นบางช่วง เปิดแอร์บ้างไม่เปิดบ้างไม่รู้ว่าจะกินเกินไปหรือปล่าวครับ ไม่ใช่นะ... ไม่ใช่นะ... ไม่ใช่นะ...

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์