AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 09:30:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ หน่อยครับ  (อ่าน 1877 ครั้ง)
dada2010
นักแข่งมือสมัครเล่น

ผู้หญิงอย่าหยุดสวย เพราะผู้ชายกำลังจะสวยกว่า...!!!

« เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 08:29:15 »

4a-fe M/T. -ขับออกจากบ้านปกติพอ U กลับรถซักประมาณ 1 ก.ม มีเสียงเร่งขึ้นเอง ผ่อนคันเร่งเหยีบคลัส รอบไม่ลง จอดแล้วรอบค้างตลอดไม่ลง เหยีบคลัสรอบขึ้นอีก (งง) อาการอย่างนี้ขอคำแนะนำหน่อยครับ.... คำนับ คำนับ

คำเตือน : การดื่มสุรา..อาจทำให้ตั้งครรภ์โดยไม่ทราบสาเหตุ
dada2010

ผู้หญิงอย่าหยุดสวย เพราะผู้ชายกำลังจะสวยกว่า...!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 09:21:40 »

ไม่ไหวแล้ว...

คำเตือน : การดื่มสุรา..อาจทำให้ตั้งครรภ์โดยไม่ทราบสาเหตุ
undalus

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 09:28:51 »

สายคันเร่งค้างป่าวคับ ไม่รู้จิ ช่วยดันคับ หายไวๆคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤษภาคม 2012 09:30:59 โดย undalus » บันทึกการเข้า
ae 20 v.
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 10:04:00 »

ซูม ซูม
^^__^^ ลั้นลา

คนมันโง่อะ ทำไงได้ จริงใจ แต่แสดงออกไม่เป็นมีอะไรม่ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 10:36:02 »

คิดว่าสายคันเร่งค้างตามพี่ท่านบนเหมือนกันครับลองดูที่แถวลิ้นปีกตรงสายคันเร่งดูครับ

ลูกสาวจอมซ่า กับป๋าป๊า หน้าแมว  =^^___^^= เหมียวๆๆๆ
dada2010

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 10:52:04 »

ครับ...ผมจะไปเช็คดูครับ....../แต่อีกนิดนะครับ ตอนเหยีบคลัส แล้วรอบขึ้นนี่แหละไม่เข้าใจจริงๆ

ขอบคุณครับ.....สำหรับคำปรึกษา

Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 11:55:32 »

ลองดูสายคันเร่งครับ ว่ามันไปเกี่ยวกะอะไรหรือป่าว

หรือมีอีกอย่างคือ น๊อตตั้ง Idle (รอบเดินเบา) อยู่ตรงบริเวณลิ้นปีผีเสื้อด้านล่าง

จะมีขาลิ้นเร่ง ลงไปแตะอยู่ครับ บางทีน๊อตออาจจะขาด ทำให้มันหลุดมากดลิ้นเร่งด้านนอก

ให้เป็นในลักษณะเปิดค้างไว้

วิธีการแก้ง่ายๆคือ ไปหาร้านอะไหล่ครัวเรือน ไม่ก็ร้านเครื่องมือช่าง หาน๊อตตัวผู้และน๊อตตัวเมีัยขนาดเท่ากับรูเดิมมาใส่ครับ

ผมก็ทำแบบนั้นอยู่
สันต์ครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 12:01:57 »

^
^
 ตรบมือ

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 12:05:02 »

^
^
 ตรบมือ

น้าสันต์ รถเป็นไงบ้างง หล่อกว่าเดิมหรือยางง เดี๋ยวน้องจาไปหาน้ากำพล วันอาทิตย์นี้ น้าสันต์ไปด้วยมั๊ย ^ ^
สันต์ครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 12:10:05 »

^
^
 ตรบมือ

น้าสันต์ รถเป็นไงบ้างง หล่อกว่าเดิมหรือยางง เดี๋ยวน้องจาไปหาน้ากำพล วันอาทิตย์นี้ น้าสันต์ไปด้วยมั๊ย ^ ^
ยังไม่เสร็จเลยครับผม เห็นพึ่งจะโป้วสี ไปดู เมื่อวานครับ หาอะไหล่ไม่ลงตัวเลย เอาเหมือนเก่าเเระครับไม่ตัดไม่เติดมันแล้ว เดิมๆ อะ/ไหล่หาง่ายกว่า ว่าจะตัดหัวท้าย หาไฟยังยากเลย ..เเค่เดิมยังไม่เสร็จถ้าตัดหัวท้ายคงจะยาวครับ 555555555 ฝากถึงน้ากำพลด้วยคงเสร็จไม่ทันครับ ไว้เสร็จไปเล่นกันอีก ที่เก่าเวลาเดิมนะครับน้องเจย์ คำนับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 12:32:38 »

^
^
 ตรบมือ

ยังไม่เสร็จเลยครับผม เห็นพึ่งจะโป้วสี ไปดู เมื่อวานครับ หาอะไหล่ไม่ลงตัวเลย เอาเหมือนเก่าเเระครับไม่ตัดไม่เติดมันแล้ว เดิมๆ อะ/ไหล่หาง่ายกว่า ว่าจะตัดหัวท้าย หาไฟยังยากเลย ..เเค่เดิมยังไม่เสร็จถ้าตัดหัวท้ายคงจะยาวครับ 555555555 ฝากถึงน้ากำพลด้วยคงเสร็จไม่ทันครับ ไว้เสร็จไปเล่นกันอีก ที่เก่าเวลาเดิมนะครับน้องเจย์ คำนับ
คร๊าปป๋ม น้าสันต์สู้ว สู้ว  เอาแบบเดิมๆ แต่งามจากภายใน แรงแบบเดิมๆกันดีเน๊อะน้าสันต์ ฮิฮิ

มะวานผมโดน Sunny Neo Auto ตัวก่อนเปลี่ยนโฉมเล่นด้วยแหนะ เกาะได้ติด คิดว่าไม่น่าใช่เครื่อง

QG18DE แน่เลย น่าจะเป็นพวก SR...VE เพราะได้ยินเสียงเทคเปิดอีกรอบ
R ROON
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 13:04:25 »

ผมเคยเป็นครับ ไล่ไปไล่มาเจอผ้ายางปูพื้นเข้าไปขัดครับ  แหะ.. แหะ.. แฮร่ๆ อายจัง

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 23:30:15 »

ของผม เจอแผ่นบังลม ตรงแกนพวงมาลัยที่มันเป้น เบ้ายางอ่ะครับ เหยียบคลัตช์ไม่ได้ TwT

ตอนแรกนึกว่า เป็นอะไรไปซะแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์