AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 03:41:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวางเครื่องมามัดจำไป สองหมื่น ยังวางไม่เสร็จช่างขอเก็บอีกสองหมื่นทำไงดี  (อ่าน 22167 ครั้ง)
tumcwc
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 23:46:23 »

กำลังจะวางเหมือนกันครับ ผมรู้แล้วว่าอู่ไหน เคยคุยแล้วเห็นว่ามันไกลไปสุดท้ายก็จบที่อู่เล็กๆเด็กๆทำใกล้บ้านดีแต่คิวเยอะรออาทิตย์หน้า
AE.พาฝัน
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 23:46:33 »

ถ้ามันตุกติกเอามันมาประจานให้เป็นประโยชน์กับคนในคลับ  คลับนี้เข้มแข็ง  รับรองมันจะหากินไม่ได้อีกเลย  ฮ่า ฮ่า

ปล.อู่วางเครื่องลงค่าแรง 11000 บาท  มีไม่กี่อู่หรอกหาดูเอา  ฮ่า ฮ่า

เคยเห็นอยู่อ่ะ    ปิดปาก

ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม
aoenarak

AE101 4A-FE

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012 23:51:45 »

แถวบ้านผม วาง 3 พัน วาย 3 พัน ทำแอร์ไปลุ้นเอาว่าเท่าไร

undalus
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #23 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 00:03:40 »

เดี๋ยวนี้ ต้องระวังกันไปหมดเลย  ทำเล็ก ทำใหญ่ ถ้าไม่ระวัง ก็โดนกันแหลกอ่ะคับ
_support_๑WZ

3S GTE_direct coil

« ตอบ #24 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 00:13:28 »

ทำไมไม่วางฝาดำเลยครับงบก็เยอะ^^
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #25 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 00:17:35 »

เรื่องวางเงินผมไม่ขอตอบละกันเพราะผมวางอู่เพื่อน วางไปค่าเครื่องไปก่อนอยู่แล้วสบายใจ มันทำให้ช้าหน่อยพอดีชนงาน rev upพอดี

ส่วนเรื่องเครื่องเท่าที่ฟังนะคับ

1.ถ้าอู่พูดจริงว่าเครื่องเสียงดังผมว่าผมให้เครดิสเรื่องความรับผิดชอบ ไม่ต้องมาเจอเองอู่เครมให้เสร็จเลย ดีกว่าไปรับรถแล้วเจอเครื่องโทรมๆมาแก้กันทีหลัง

2.วางใหม่วันเดียวเสร็จไหม ตอบได้ว่าเสร็จครับถ้าเป็นเครื่องตัวเดียวกัน ยกสลับเสียบปลักจบ เพราะวายจากเครื่อง 4aที่ว่าดังเสร็จแล้ว

เรื่องเงินเก็บก่อนเก็บหลังผมว่าแล้วแต่ตกลงกันมากกว่า

Aekhomework

บ้านทำรถ by Aekhomework

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 00:20:23 »

เรื่องวางเงินผมไม่ขอตอบละกันเพราะผมวางอู่เพื่อน วางไปค่าเครื่องไปก่อนอยู่แล้วสบายใจ มันทำให้ช้าหน่อยพอดีชนงาน rev upพอดี

ส่วนเรื่องเครื่องเท่าที่ฟังนะคับ

1.ถ้าอู่พูดจริงว่าเครื่องเสียงดังผมว่าผมให้เครดิสเรื่องความรับผิดชอบ ไม่ต้องมาเจอเองอู่เครมให้เสร็จเลย ดีกว่าไปรับรถแล้วเจอเครื่องโทรมๆมาแก้กันทีหลัง

2.วางใหม่วันเดียวเสร็จไหม ตอบได้ว่าเสร็จครับถ้าเป็นเครื่องตัวเดียวกัน ยกสลับเสียบปลักจบ เพราะวายจากเครื่อง 4aที่ว่าดังเสร็จแล้ว

เรื่องเงินเก็บก่อนเก็บหลังผมว่าแล้วแต่ตกลงกันมากกว่า
เห็นด้วยคับ
Tonsuan

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 00:31:05 »

เห็นด้วยคับ

เห็นด้วยอีกคน แต่เก็บหลักฐานการโอนเงินไว้ละกัน
ถ้ามีตุกติก มาโพสในเว็บได้เลยคร้าบ  ซุบซิบ

Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #28 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 01:25:09 »

ยิ่งอ่านยิ่งอยากรู้อ่ะคับว่าอู่ไหน pm บอกหน่อยได้หรือป่าวอ่ะคับ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
superhouse

« ตอบ #29 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 08:24:43 »

ยิ่งอ่านยิ่งอยากรู้อ่ะคับว่าอู่ไหน pm บอกหน่อยได้หรือป่าวอ่ะคับ
อยากรู้เหมือนกัน pm บอกหน่อยครับ
Promotion AE

เที่ยวมั๊ยค่ะ !

« ตอบ #30 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 08:49:01 »

อืมๆๆ จริงๆด้วย

jamebau
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #31 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 09:19:20 »

ขอขอบคุณน้าๆทุกท่านสำหรับความรู้และคำแนะนำที่มาแบ่งปันให้นะครั คำนับ คำนับ คำนับ
ขออนุญาติไม่พีเอ็มชื่ออู่ให้นะครับ เดี๋ยวถ้าพรุ่งนี้(วันอาทิตย์) ได้รถจริงๆ จะลองคุยกับเขาอีกที บางทีอู่เขาอาจมีความจำเป็นเรื่องเงินก็ได้มั้งครับ
แต่อย่างที่เล่าให้ฟังนะครับ
ตกลงกันไว้ว่า มัดจำ สองหมื่นบาท ที่เหลือค่อยมาจ่ายทีหลัง วางเครื่องมีรับประกัน วิ่งไม่มีปัญหา วางสายครบ ไฟติดทุกดวง ถ้ามีัปัญหามาเซอร์วิสที่นี่ได้เลย
ตัวผมไม่ได้สนิทกับเขานะครับ เคยโทรถามราคาหนึ่งครั้ง แล้วก็โทรไปนัดวันวางเครื่องอีกหนึ่งครั้ง แล้วก็เอารถไปทิ้งไว้ที่อู่เลย
ปล. อย่างที่บอกครับ ผมเกิดอาการกลัวเฉยๆครับ แล้วก็คิดว่ามัดจำให้เขาไปพอสมควรแล้ว
อยู่ดีๆ มาบอกรบกวนช่วยโอนให้อีกสองหมื่นได้ไหม ผมก็เลยรู้สึกแปลกๆครับ คือมันกลัวครับ กลัวโดนโกง อู่เขาบอกว่าพี่ก็เห็นอยู่ อู่เขาก็อยู่ตรงนี้ แต่ผมไม่อยากมีปัญหาครับ ถ้าทำตามที่ตกลงตั้งแต่แรกที่เีขียนบิลแสดงราคากันไว้มันก็แฟร์ดี ถ้าโอนไปเพิ่ม ผมกล้วว่าเดี๋ยวตอนรับรถมันจะมีปัญหาสิครับ
ปล. ผมว่าผมเป็นลูกค้าที่ดีนะครับ ผมพูดจากับช่างดี โทรไปนัดก็ทำตามนัด ตอนกำหนัดระยะเวลาวางเครื่องผมก็ไม่ได้ไปเร่งรัดอะไรเขา มัดจำก็ให้ตามตกลง ตัวอู่ก็พูดกับผมดีนะครับ แต่พอปฎิเสธที่จะโอนตังค์ไปให้เพิ่ม ผมว่าน้ำเสียงเขาไม่ได้แฮปปี้กับผมเท่าไหร่นะ พอถามเรื่องวันรับรถเขาก็ตอบเลี่ยงๆไปไม่เต็มปากเต็มคำว่าได้ชัวร์ครับพี่ เขาบอกว่าเดี๋ยวดูกันอีกที เฮ้อ เหมือนปฏิเสธไปปุ๊บ ความสัมพันธ์มันก็เปลี่ยนแหละครับ
ก็เลยมาบ่นให้พี่ๆน้องๆฟังแหละครับ อุตส่าห์เก็บตังค์ตั้งนาน ตั้งใจวางเครื่องที่มันจบได้จริงๆ และก็วางอู่ที่มันจบได้จริงๆ เฮ้อ เจออย่างนี้เข้าใจ กลุ้มเลยครับ มันรู้สึกเหมือน....
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #32 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 09:34:18 »

ถ้าคิดจะเปิดอู่ก็ควรมีเงินสำรองครับ

END
C.N.C. BODYPART

ความสำเร็จอยู่ที่ " การกระทำ " ไม่ใช่ " คำอธิษฐาน

« ตอบ #33 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 10:17:39 »

ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะครับ

Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #34 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 10:32:17 »

ทำไมเค้าไม่เบิกเงินค่าเครื่องกับรถคันข้างๆก่อนหล่ะ ....

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
PonD

zc72s

« ตอบ #35 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 11:40:51 »

พอดีไปเซิร์ชดูที่เจ้าของกระทู้เคยโพสไว้ เลยเห็นละว่าเป็นอู่ไหน

ดูก็เป็นอู่ใหญ่นะครับ ผลงานที่เคยทำก็เยอะอยู่ ไม่น่าจะขาดสภาพคล่องได้เลย

เอาใจช่วยครับผม ขอให้จบไวๆ แฮปปี้ด้วยกันทั้งลูกค้าและอู่
kids

« ตอบ #36 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 12:15:35 »

ไม่ว่าจะทำสี ทำเครื่อง วายสาย อะไรก็แล้วแต่เท่าที่ทำมา ถ้าไม่ได้เลือกซื้อเอง เงินไม่เคยกระเด็นออกจากกระเป๋าก่อนงานจบแม้แต่แดงเดียวครับ
แม้จะเป็นงานที่ต้องจ้างญาติทำก็ตาม
ก็ขอให้พบกับความสวัสดีนะครับ

สันต์ครับ

« ตอบ #37 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 12:51:58 »

ไม่เคยเจอลักษณะนี้เหมือนกัน
ชื้อเครื่องเอง ให้เค้าไปส่งถึงอู่ที่จะทำ บางคนให้อู่หาของให้แล้วคิดเงินทีหลัง วันไปรับรถ มีอย่างหนึ่ง ชื้อเครื่องเกียร์ออโต้ มันจะมี ทั้งคันเกียร์ปั้มติ๊กเพลาขับกรองอากาศจะให้มาครบ+ยางเเท่นเครื่องด้วย ทั้ง 4 ตัว ถ้าราคาขนาดนี้น่ะ..
เรื่องเงินไม่น่าโอนไปให้น่ะครับ ที่ให้ไปสองหมื่นก่อนก็น่าจะไม่น่าเกียดแล้ว  (เคยเจอเเต่ทำเสร็จ ลูกค้าเอารถไปก่อน แล้วค่อยมาจ่ายตังค์ทีหลัง บางคนก็ผ่อนเป็นเดือนๆ เลย) อ่านหนังสือ

akeuthai

« ตอบ #38 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 19:07:07 »

สงสัยเหมือนกันทำไมไม่ไปเก็บกับไอ้คันข้างๆ ปัญหาเกิดจากไม่มีตังไปซื้อเครื่องคันข้างๆ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #39 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 19:24:17 »

เป็นผมไม่โอนจะจ่ายเงินตอนรถทำเสร็จและสมบูรณ์เท่านั้น

สำหรับผมตอนวาง เครื่องผมซื้อเองเสียค่าวางค่าวายสาย

แอร์ไปทำเอง

แต่ลองคิดเอาเองล่ะกันคับ ของผมจัดไปครบ ไม่มีขาด

พอไปเช็ครถ ยังเห็นปั๊มติ๊กยังอยู่ท้ายรถ ก็เลยแกล้งไปถาม เรียบร้อยนะบอกเรียบร้อย

ผมเลยพอแกมาดูของท้ายรถแกพูดไม่ออกบอกลืมเปลี่ยน

และที่เจ็บใจมากคือ เครื่องซุปไมล์ต้องคร่มสายไม่งั้นวัดรอบไม่ขึ้น บอกง่ายมากทำแถมให้ผมนะ

สุดท้ายร้านคิดตังผมค่าคร่อมสายไฟ 1200 บาท คุยอยู่นาน ยังไงเจ้าของอู่ก็ไม่ยอม

กรณีนี้ถือว่าเงิน 1200 บาทเป็นค่าซื้อใจ

จบ ไม่มีวันได้เงินจากผมอีก และจะไม่แนะนำใครไปทำด้วย

AE has brought us to MEET

หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์