AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 05:33:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวางเครื่องมามัดจำไป สองหมื่น ยังวางไม่เสร็จช่างขอเก็บอีกสองหมื่นทำไงดี  (อ่าน 22203 ครั้ง)
jamebau
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #40 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 19:55:17 »

ขอขอบคุณน้าๆทุกท่าน สำหรับคำอวยพร คำแนะนำ ความรู้ และประสบการณ์์จริงที่นำมาเล่าให้ฟังนะครับ คำนับ คำนับ
วันนี้วันเสาร์ครับ ยังไม่มีการติดต่อให้ไปรับรถจากอู่ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็ต้องรอต่อไป ช่วงนี้ก็ต้องนั่งรถสองแถวกับรถตู้ไปก่อน
ขอบคุณพี่ๆน้องๆในคลับจริงๆนะครับ ซาบซึ้งน้ำใจมากๆครับ
มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #41 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 21:27:10 »

ถึงพรุ่งนี้ถ้าอู่ไม่โ?รมาก็โทรไปถามเลยครับ
เอาใจช่วยให้จบอย่าราบรื่นและสวยงามครับ

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #42 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 21:39:09 »

เชรี่ยยยย ค่าวาง 11,000 กับบล๊อกเครื่องเดิม !!  เวียนหัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2012 21:41:14 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #43 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012 23:58:54 »

เชรี่ยยยย ค่าวาง 11,000 กับบล๊อกเครื่องเดิม !!  เวียนหัว
พี่ ๆ เค้าเครื่องเดิม 4e เน้อ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #44 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 00:04:15 »

จะเป็นอยู้ดังอู่ที่ 2 รึป่าวเน้อ  อ่านหนังสือ

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #45 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 01:36:42 »

คือบล๊อกของ FE มันแทบไม่ต้องทำอะไรเลยครับเปลี่ยนแค่แท่นเครื่องตัวเดียว ขนาดผมย้ายจาก 4A-FE ไป 4E-bo ที่งานดูยากกว่ายังหมดค่าวาง+ไวร์แค่ 7500 เองนะครับ  เอ่อ..

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #46 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 01:57:47 »

คือบล๊อกของ FE มันแทบไม่ต้องทำอะไรเลยครับเปลี่ยนแค่แท่นเครื่องตัวเดียว ขนาดผมย้ายจาก 4A-FE ไป 4E-bo ที่งานดูยากกว่ายังหมดค่าวาง+ไวร์แค่ 7500 เองนะครับ  เอ่อ..

โทดนะครับเรทราคาอย่าพูดถึงเลยครับ

วาง+วาย6000 ผมก็เคยได้ยินเคยเห็น

ส่วน แปลงตัวเดียวหรือกี่ตัวก็แปลงครับ แปลงไป3s ถ้าอู่เป็นๆ หาแท่นเครื่องเข้าหารถก็แปลง1-2จุดเหมือนกันครับ

ขนาด 4a-fe ไป ฝาดำ อู่เพื่อนผมค่าวางก็ประมาณนี้แหละครับ

มันมีของเหลว เชื่อมท่อ ระบบแอร์ และค่าจุกจิกอีก

ปล.ผมพูดกลางๆไม่ได้เข้าข้างอู่ไหนหรืออะไรนะ

Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #47 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 02:11:21 »

ค่าวาง หมื่นฟ่าบาท น่าจะรวมของเหลวด้วยมั้งนะ ผมว่า
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #48 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 02:31:04 »

ค่าแรง ก็ตามฝีมือ ชื่อเสียง อุปกรณ์ การรับประกัน จบไม่จบอีก และ อื่นๆอีกเยอะแยะ ไปวางที่ TRD บางทีอาจจะโดนแพงกว่านี้ก็ได้นะ

ผมเคยเจอทั้งถูกทั้งแพง บางคนแพงแต่จบ ก็อาจจะสบายใจกว่า บางทีไปเจอถูกแต่ช้าและไม่จบนี่ เซ็งกว่า เข้าไปแก้แล้วแก้อีก

เรื่องเงินเป็นผมๆคงไม่จ่าย เต็มที่ก็เติมค่าเครื่องให้เต็มก็พอ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #49 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 09:00:47 »

ผมฝาดำ วาง ไม่วาย เปลี่ยนทามมิ่ง ลูกรอก ไม่รวมของ 5000 ครับ
รวมของนี่ ของนั่น ของโน่น ก้อ อีก 5000

แต่ถ้าค่าวาง + วาย 1,1000 เกินไปจริงๆนะแสรดดดด  ร้องไห้

ปล. ตอน 4Afe เปลี่ยนไปเป็น ฝาขาว โดนไป 65,000 เมื่อ 7ปีที่แล้ว ....   แหะ.. แหะ..   อ๊าย อาย อู่โนเนมด้วย งานไม่จบต่างหาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2012 09:07:42 โดย TAOTAO-TZ#056- » บันทึกการเข้า

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
อากังฟู
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

สุขใดไหนจะเท่า เอามือล้วงเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #50 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 09:12:54 »

แค่เอ่ยก็รู้ว่าอู่ไหน แถว ๆบางพลี (ชอบ อัพกระทู่ อยู่เรื่อยๆ มีรูปอัพเดท เฟสบุ๊ค)
ก่อนหน้านี้ผม ว่าจะไปวางเหมือนกัน แต่แลดู ทะแมร่ง.. ทะแมร่ง.. เลยไปวางอู่พี่ศักดิ์วัดด่าน จบ
ส่วนค่าแรงวาง 11000 มันก็ราคานี้ล่ะ ผมโดนค่าวางไป 15000 เบ็ดเสร็ดแอร์เย็นแปลงแกสดูดเป็นหัวฉีดด้วย

ค่าเครื่อง 25,000  ค่าแรง 15,000  ค่าแปลงแกส ดูดเป็นฉีด ของ AC 16,000 ค่าเรือนไมล์ อีก 1600
ขายเครื่องได้ 4000 บาท

62,000- 4,000=58,000  สบายตัว   วิ่งฉิว
เสียเงิน แล้วมันสบายใจ ก็จบ

เจอเหมือนเจ้าของกระทู้ บอกตรงๆ ประสาทจะ..แดรกก.. คับพี่น้อง ไม่ไหวแล้ว...

รู้อะไรไม่สู้ รู้..ไปหมด

« ตอบ #51 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 12:47:41 »

โทดนะครับเรทราคาอย่าพูดถึงเลยครับ

วาง+วาย6000 ผมก็เคยได้ยินเคยเห็น

ส่วน แปลงตัวเดียวหรือกี่ตัวก็แปลงครับ แปลงไป3s ถ้าอู่เป็นๆ หาแท่นเครื่องเข้าหารถก็แปลง1-2จุดเหมือนกันครับ

ขนาด 4a-fe ไป ฝาดำ อู่เพื่อนผมค่าวางก็ประมาณนี้แหละครับ

มันมีของเหลว เชื่อมท่อ ระบบแอร์ และค่าจุกจิกอีก

ปล.ผมพูดกลางๆไม่ได้เข้าข้างอู่ไหนหรืออะไรนะ
ถ้ารวมทุกอย่างจบก็ถือว่าไม่แพงครับ และถ้าเป็นแบบนั้นผมก็ต้องขอโทษด้วยที่ว่าอู่ เพราะนึกว่าเป็นอู่ที่ไม่รู้จักและไม่รวมค่าของ ไม่อยากให้สมาชิกโดนฟัน  คำนับ

ส่วนค่าวางเรทนี้ผมพอจะรู้แล้วว่าที่ไหน ซึ่งก็ถือว่ามีสัจจะพอควรนะเท่าที่คุยกัน ไม่รับงานก็โทรมาบอกดีๆ ไม่เหมือนบางที่ (ชื่อดังที่เป็นข่าวตอนนี้) ไม่รับก็ไม่บอกไม่ออกความเห็น หายไปเลย ธุรกิจเกินไปนะ และไม่เห็นลูกค้ารายย่อยในสายตา โอเค ผมก็ไม่ติดขัดอะไรแค่ขอจำไว้เท่านั้น เพื่อจะดูว่าทัศนคติแบบนี้จะสุดที่ตรงไหน

วกไปไกลเลย กลับมาเข้าเรื่อง

ในเรื่องสภาพคล่องผมไม่ทราบจริงๆ แต่มองได้ 2 อย่างว่า...

1. ไหนๆ ก็จะรับรถอยู่แล้วแทนที่จะจ่ายตอนจบงาน สู้จ่ายเร็วกว่าอีกนิดนึงก็ไม่น่าจะแปลกอะไร ยังไงก็ต้องจ่ายอยู่ดี (อันนี้อู่ออกแนวมั่นใจว่างานจะลุล่วงไปตาม Process ที่ตั้งไว้ไม่ผิดเพี้ยน)
2. หลอกเอาตังแล้วสุดท้ายงานไม่จบ แบบอู่ไก่กาทั่วไปที่มีสมาชิกมาโอดโอยให้เห็นประปราย

อันนี้แล้วแต่พี่นะครับว่าจะตัดสินใจอย่างไร

ตอนแรกก็นึกว่าเป็นแบบที่  2 นั่นแหละน้าจิ๊ก ผมเลยว่าไปนั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2012 13:23:32 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #52 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 12:57:18 »

ผมว่าทางอู่ไม่ควรเรียกเก็บเงินส่วนที่เหลือนะค้าบบ ทั้งๆที่รถก็ยังไม่เสร็จอ่ะ (ส่วนตัวผมยังไม่เคยเจอนะค้าบบ) ยังไง ก็ลองคุยกันดีๆๆค้าบบผม เอาใจช่วยค้าบบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #53 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 12:57:52 »

เรื่องวางเงินผมไม่ขอตอบละกันเพราะผมวางอู่เพื่อน วางไปค่าเครื่องไปก่อนอยู่แล้วสบายใจ มันทำให้ช้าหน่อยพอดีชนงาน rev upพอดี

ส่วนเรื่องเครื่องเท่าที่ฟังนะคับ

1.ถ้าอู่พูดจริงว่าเครื่องเสียงดังผมว่าผมให้เครดิสเรื่องความรับผิดชอบ ไม่ต้องมาเจอเองอู่เครมให้เสร็จเลย ดีกว่าไปรับรถแล้วเจอเครื่องโทรมๆมาแก้กันทีหลัง

2.วางใหม่วันเดียวเสร็จไหม ตอบได้ว่าเสร็จครับถ้าเป็นเครื่องตัวเดียวกัน ยกสลับเสียบปลักจบ เพราะวายจากเครื่อง 4aที่ว่าดังเสร็จแล้ว

เรื่องเงินเก็บก่อนเก็บหลังผมว่าแล้วแต่ตกลงกันมากกว่า
เห็นด้วยคับ

มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
jamebau
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #54 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 13:51:20 »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆ น้าๆ ทุกท่านสำหรับทุกความเห็นนะครับ
วันนี้(วันอาทิตย์)ผมแวะไปที่อู่มาแล้วครับ แต่ไม่เจอเจ้าของร้านนะครับ
ผมไม่ได้โทรไปบอกเขาก่อนนะครับ แวะเข้าไปเลย
ได้พบเจอช่างที่ร้านกำลังเก็บรายละเอียดของรถผมอยู่ครับ
ผมก็เข้าไปสอบถามว่าเป็นยังไงบ้าง เครื่องเปลี่ยนใหม่รึยัง ตัวที่แล้วเสียงดังจริงรึเปล่า แล้วเอาเครื่องใหม่มาใส่วันเดียวจะเสร็จเหรอไม่ต้องวายสายใหม่เหรอแล้วรถผมจะเสร็จเมื่อไหร่
ช่างก็ตอบว่าเสียงดังจริง ตัวที่กำลังเก็บรายละเอียดนี้เป็นตัวใหม่ เอาเครื่องใหม่มาลงอีกครั้งนี้ไม่ต้องวายสายใหม่วันเดียวก็เสร็จ
ผมก็ถามว่ามันดังตรงไหนฝาบนหรือฝาล่าง ช่างก็บอกว่าดังที่ฝาบน แต่ตอนนี้เปลี่ยนตัวใหม่ให้แล้ว เดี๋ยวเย็นวันนี้ก็เสร็จ เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่ก็คงมารับรถได้
ด้วยความเคารพครับพี่่น้อง ความรู้สึกกลัวและไม่มั่นใจในใจของผมมันก็หายไปหมดเลยครับ
เพราะว่าสิ่งที่เจ้าของร้านเคยบอกผมทั้งหมดมันเป็นความจริง
อู่นี้ดีมากๆเลยนะครับ เค้าพูดความจริง และก็รับผิดชอบแก้ไขงานตามที่ตกลงจริง

ส่วนเรื่องที่ผมเคยโพสท์เรื่องรูปที่เขาส่งมาให้ผมนั้น ผมคิดว่าคงเป็นเพราะว่าตอนเค้าวางเครื่องเสร็จใหม่ๆ เค้าคงดีใจ แล้วอยากจะส่งมาให้ลูกค้าอย่างผมดูมั้งครับ
ส่วนเรื่องที่เขาขอให้โอนเงินให้ก่อนนั้น
ณ. ปัจจุบัน ผมคิดว่าทางเจ้าของร้าน คงไม่มีความคิดที่จะโกงผมหรอกครับ เค้าคงขาดสภาพคล่องจริงๆ แล้วเค้าคงเห็นว่าผมพูดจาถูกคอกับเขา เขาก็เลยอยากจะขอความช่วยเหลือหน่อย ซึ่งความช่วยเหลือนั้นผมไม่ได้ให้ ผมตอบปฎิเสธไป และเขาก็รับคำปฏิเสธนั้นได้ แล้วตอนนี้เขาก็คงก้มหน้าก้มตาทำงานของเขาตามที่ตกลงต่อไป
โดยส่วนตัวผม ณ ตอนนี้ผมประทับใจอู่นี้มากนะครับ เขาซื่อสัตย์ ไม่เคยโกหก และโกงผมเลย
ผมคิดว่าถ้าพรุ่งนี้ไปรับรถจริง แล้วทุกอย่างโอเค ผมคงจะกลับไปเซอร์วิสรถที่อู่นี้ต่อไป และคงกล้าที่จะบอกต่อได้ว่า อู่นี้เป็นอู่ที่ดี ตรงไปตรงมา ตกลงราคาชัดเจน รับผิดชอบงานตามที่ตกลง 100 %
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2012 15:01:05 โดย jamebau » บันทึกการเข้า

« ตอบ #55 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 14:04:42 »

เจ๋งค้าบบ อาจจะมีข้อผิดพลาดกันบ้างง หรือเข้าใจผิดกันบ้างง แต่ถ้ายอมรับความจริง ไม่หมกเม็ดกับลูกค้า ซื่อสัตย์กะลูกค้า มีอะไรบอกกันตรงๆๆ ยังไงผมก็เชื่อว่า อู่นี้เป็นอู่ที่ดีและเจ๋งม๊ากก ค้าบบบผม คำนับ ปล.ไม่เหมือนบางอู่ค้าบบ ที่แม่มชอบหลอกลวงลูกค้าอ่ะ อู่เชี้ยๆๆแบบนี้แหละค้าบบ ที่ต้องประจานนน อ่ะค้าบบผม ซุบซิบ

ouisuperphoto
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #56 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 18:17:53 »

ขอให้ผ่านด้วยพรุ่งนี้เล่าต่อหน่อยรู้เป็นยังไง

<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1361937505.swf" target="_blank">http://www.swfcabin.com/swf-files/1361937505.swf</a>
gigoman
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #57 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 18:28:53 »

ยินดีด้วยคับกับ จขกท ที่รถสุดที่รักใกล้จะเสร็จอย่างสมบูรณ์  ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง..

และตามที่ จขกท ได้ชื่นชมอู่นี้ไว้ ก็ขอชื่มชมตามไปด้วยคับ อู่ดี ซื่อสัตย์ ตรงไปตรงมา ก็ขอให้เจริญๆร่ำรวยๆ  จุดประทัด
Jung_Ranong
มือใหม่หัดซิ่ง
**

Line ID 0901573767

« ตอบ #58 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 18:40:16 »

ละครเรื่องนี้คงจบด้วยความแฮปปี้แอนดิ้งครับ ยินดีด้วยครับ
snoopy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #59 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 18:48:54 »

ยินดีด้วยครับ

หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์