AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 05:26:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวางเครื่องมามัดจำไป สองหมื่น ยังวางไม่เสร็จช่างขอเก็บอีกสองหมื่นทำไงดี  (อ่าน 22180 ครั้ง)
AT35 TZ#054
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

หล่อว่ะ................

« ตอบ #60 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 22:36:44 »

ยินดีด้วยครับ

AE.พาฝัน

« ตอบ #61 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 22:42:01 »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆ น้าๆ ทุกท่านสำหรับทุกความเห็นนะครับ
วันนี้(วันอาทิตย์)ผมแวะไปที่อู่มาแล้วครับ แต่ไม่เจอเจ้าของร้านนะครับ
ผมไม่ได้โทรไปบอกเขาก่อนนะครับ แวะเข้าไปเลย
ได้พบเจอช่างที่ร้านกำลังเก็บรายละเอียดของรถผมอยู่ครับ
ผมก็เข้าไปสอบถามว่าเป็นยังไงบ้าง เครื่องเปลี่ยนใหม่รึยัง ตัวที่แล้วเสียงดังจริงรึเปล่า แล้วเอาเครื่องใหม่มาใส่วันเดียวจะเสร็จเหรอไม่ต้องวายสายใหม่เหรอแล้วรถผมจะเสร็จเมื่อไหร่
ช่างก็ตอบว่าเสียงดังจริง ตัวที่กำลังเก็บรายละเอียดนี้เป็นตัวใหม่ เอาเครื่องใหม่มาลงอีกครั้งนี้ไม่ต้องวายสายใหม่วันเดียวก็เสร็จ
ผมก็ถามว่ามันดังตรงไหนฝาบนหรือฝาล่าง ช่างก็บอกว่าดังที่ฝาบน แต่ตอนนี้เปลี่ยนตัวใหม่ให้แล้ว เดี๋ยวเย็นวันนี้ก็เสร็จ เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่ก็คงมารับรถได้
ด้วยความเคารพครับพี่่น้อง ความรู้สึกกลัวและไม่มั่นใจในใจของผมมันก็หายไปหมดเลยครับ
เพราะว่าสิ่งที่เจ้าของร้านเคยบอกผมทั้งหมดมันเป็นความจริง
อู่นี้ดีมากๆเลยนะครับ เค้าพูดความจริง และก็รับผิดชอบแก้ไขงานตามที่ตกลงจริง

ส่วนเรื่องที่ผมเคยโพสท์เรื่องรูปที่เขาส่งมาให้ผมนั้น ผมคิดว่าคงเป็นเพราะว่าตอนเค้าวางเครื่องเสร็จใหม่ๆ เค้าคงดีใจ แล้วอยากจะส่งมาให้ลูกค้าอย่างผมดูมั้งครับ
ส่วนเรื่องที่เขาขอให้โอนเงินให้ก่อนนั้น
ณ. ปัจจุบัน ผมคิดว่าทางเจ้าของร้าน คงไม่มีความคิดที่จะโกงผมหรอกครับ เค้าคงขาดสภาพคล่องจริงๆ แล้วเค้าคงเห็นว่าผมพูดจาถูกคอกับเขา เขาก็เลยอยากจะขอความช่วยเหลือหน่อย ซึ่งความช่วยเหลือนั้นผมไม่ได้ให้ ผมตอบปฎิเสธไป และเขาก็รับคำปฏิเสธนั้นได้ แล้วตอนนี้เขาก็คงก้มหน้าก้มตาทำงานของเขาตามที่ตกลงต่อไป
โดยส่วนตัวผม ณ ตอนนี้ผมประทับใจอู่นี้มากนะครับ เขาซื่อสัตย์ ไม่เคยโกหก และโกงผมเลย
ผมคิดว่าถ้าพรุ่งนี้ไปรับรถจริง แล้วทุกอย่างโอเค ผมคงจะกลับไปเซอร์วิสรถที่อู่นี้ต่อไป และคงกล้าที่จะบอกต่อได้ว่า อู่นี้เป็นอู่ที่ดี ตรงไปตรงมา ตกลงราคาชัดเจน รับผิดชอบงานตามที่ตกลง 100 %

สุดยอด     ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

เจ๋งค้าบบ อาจจะมีข้อผิดพลาดกันบ้างง หรือเข้าใจผิดกันบ้างง แต่ถ้ายอมรับความจริง ไม่หมกเม็ดกับลูกค้า ซื่อสัตย์กะลูกค้า มีอะไรบอกกันตรงๆๆ ยังไงผมก็เชื่อว่า อู่นี้เป็นอู่ที่ดีและเจ๋งม๊ากก ค้าบบบผม คำนับ ปล.ไม่เหมือนบางอู่ค้าบบ ที่แม่มชอบหลอกลวงลูกค้าอ่ะ อู่เชี้ยๆๆแบบนี้แหละค้าบบ ที่ต้องประจานนน อ่ะค้าบบผม ซุบซิบ

+1   สุดยอด สุดยอด สุดยอด
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #62 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 00:17:22 »

รอชมตอนจบคับ

AE92_C-West

"รักเธอน๊ะไม่เท่าไหร่ แต่รักใครไม่เท่าเธอ" -3-

« ตอบ #63 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 01:33:46 »

ตรบมือ ตรบมือ
jamebau

« ตอบ #64 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 18:55:56 »

ขอบพระคุณ พี่ๆ น้องๆ น้าๆ ทุกท่านนะครับ สำหรับคำแนะนำ ความรู้ ประสบการณ์ และคำอวยพร คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
วันนี้ (วันอังคาร) ผมไปรับรถมาแล้วครับ
อู่ล้างห้องเครื่องให้ใหม่ สะอาดมากๆเลยครับ
เก็บรายละเอียดห้องเครื่องก็ดีมาก
เครื่องใหม่เดินเรียบมากๆเลยนะครับ ถ้าเทียบกับเครื่องเก่าของผม
จังหวะการเปลี่ยนเกียร์ของเกียร์ออโต้ก็นิ่มมาก
อยากจะบอกว่ารู้งี้เปลี่ยนเครื่องนานแล้วครับ (เพิ่งเก็บตังค์ได้ครบครับ)
ผมคุยกับเจ้าของร้านทุกอย่างเคลียร์หมดแล้วครับ
แล้วก็บอกกับเจ้าของร้านว่าต่อไปนี้จะไปเซอร์วิสที่นี่ที่เดียวนะ จะขอผูกปิ่นโตกับที่นี่เลย
วางที่นี่ ก็จะขอเซอร์วิสที่นี่ จนกว่าจะวางเครื่องใหม่กันไปเลย
ขออนุญาติ ยืนยันให้ พี่ๆ น้องๆ น้าๆ ฟังอีกครั้งนะครับ
เท่าที่ไปวางเครื่องที่นี่มาผมรู้สึกว่าอู่นี้เป็นอู่ที่ดีนะครับ ฝีมือดี มีประสบการณ์ในการวางเครื่อง ราคาชัดเจน ซื่อสัตย์ ไม่โกง รับผิดชอบงาน จูนแก๊สให้ฟรีด้วย
ผมไม่ได้ค่าโฆษณานะครับ มาเล่าให้ฟังเฉยๆ ถ้าใครหาอู่วางเครื่องอยู่ ลองแวะมาร้านนี้ก็ได้นะครับ ถ้าพูดคุยถูกใจก็อุดหนุนได้ ถ้าไม่ถูกใจก็ไม่ต้องอุดหนุน
มันเป็นสิทธิของเราครับ

ขอขอบคุณน้าๆทุกท่านอีกทีนะครับ
ขอบคุณเว็บเออีของเรามากๆที่ทำให้ผมมีความรู้มากขึ้น และได้มีโอกาสมาพูดคุยปรึกษากับน้าๆทุกท่าน
ตัวกระผมขออนุญาติ หยุดกระทู้นี้ไว้แต่เพียงเท่านี้นะครับ คงจะไม่มาตอบ มาบ่น มาปรึกษาหรือมาชมใครในกระทู้ีนี้อีกแล้ว คงจะปล่อยให้มันตกลงไปตลอดกาลแล้วครับ
ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #65 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 19:11:56 »

ตรบมือ จบด้วยดียินดีด้วยครับ

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #66 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 19:15:53 »

เยี่ยมเลย

พณฯท่าน บรรหาร

พณฯท่าน

« ตอบ #67 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 20:24:35 »

ก้นึกว่าจะ ดราม่า  ฮ่า ฮ่า

kids
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #68 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 20:39:50 »

darkwiz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

รถคันนี้ 20 ขวบแล้วค้าบบ

« ตอบ #69 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 21:23:21 »

Happy Ending  ตรบมือ

Toom
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #70 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 21:35:25 »

ดีใจโต๋เน๋อ..

Rong Fuel-Up

« ตอบ #71 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012 09:32:09 »

พอจะบอกชื่ออู่ได้หรือไม่ครับ
O_oF........sss
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

« ตอบ #72 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012 09:40:34 »

สุดยอดเยี่ยมครับ อู่ดีๆน่านับถือครับ

scidting
นักแข่งมือสมัครเล่น

ae มีทุกอย่างให้เลือกสรรค์

« ตอบ #73 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012 10:00:58 »

อู่ดีๆ อย่างนี้  ประกาศ ชื่อ อู่ให้ พี่น้อง เออี  รับทราบไปเลยครับ  เผื่อจะได้เป็นอู่ทางเลือกดีๆอีกอู่นึง  บอกเลยๆๆๆๆๆๆๆๆ

ค่อยๆแต่ง  ค่อยๆ ทำ เดี๋ยวมันก็แจ่มเอง
NineTwo@Monster

« ตอบ #74 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012 16:43:59 »

ขอบพระคุณ พี่ๆ น้องๆ น้าๆ ทุกท่านนะครับ สำหรับคำแนะนำ ความรู้ ประสบการณ์ และคำอวยพร คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
วันนี้ (วันอังคาร) ผมไปรับรถมาแล้วครับ
อู่ล้างห้องเครื่องให้ใหม่ สะอาดมากๆเลยครับ
เก็บรายละเอียดห้องเครื่องก็ดีมาก
เครื่องใหม่เดินเรียบมากๆเลยนะครับ ถ้าเทียบกับเครื่องเก่าของผม
จังหวะการเปลี่ยนเกียร์ของเกียร์ออโต้ก็นิ่มมาก
อยากจะบอกว่ารู้งี้เปลี่ยนเครื่องนานแล้วครับ (เพิ่งเก็บตังค์ได้ครบครับ)
ผมคุยกับเจ้าของร้านทุกอย่างเคลียร์หมดแล้วครับ
แล้วก็บอกกับเจ้าของร้านว่าต่อไปนี้จะไปเซอร์วิสที่นี่ที่เดียวนะ จะขอผูกปิ่นโตกับที่นี่เลย
วางที่นี่ ก็จะขอเซอร์วิสที่นี่ จนกว่าจะวางเครื่องใหม่กันไปเลย
ขออนุญาติ ยืนยันให้ พี่ๆ น้องๆ น้าๆ ฟังอีกครั้งนะครับ
เท่าที่ไปวางเครื่องที่นี่มาผมรู้สึกว่าอู่นี้เป็นอู่ที่ดีนะครับ ฝีมือดี มีประสบการณ์ในการวางเครื่อง ราคาชัดเจน ซื่อสัตย์ ไม่โกง รับผิดชอบงาน จูนแก๊สให้ฟรีด้วย
ผมไม่ได้ค่าโฆษณานะครับ มาเล่าให้ฟังเฉยๆ ถ้าใครหาอู่วางเครื่องอยู่ ลองแวะมาร้านนี้ก็ได้นะครับ ถ้าพูดคุยถูกใจก็อุดหนุนได้ ถ้าไม่ถูกใจก็ไม่ต้องอุดหนุน
มันเป็นสิทธิของเราครับ

ขอขอบคุณน้าๆทุกท่านอีกทีนะครับ
ขอบคุณเว็บเออีของเรามากๆที่ทำให้ผมมีความรู้มากขึ้น และได้มีโอกาสมาพูดคุยปรึกษากับน้าๆทุกท่าน
ตัวกระผมขออนุญาติ หยุดกระทู้นี้ไว้แต่เพียงเท่านี้นะครับ คงจะไม่มาตอบ มาบ่น มาปรึกษาหรือมาชมใครในกระทู้ีนี้อีกแล้ว คงจะปล่อยให้มันตกลงไปตลอดกาลแล้วครับ
ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

ยินดีด้วยครับ อู่ไหน ประกาศให้ทราบหน่อยสิครับ เพื่อนๆ จะได้รู้ผมจะไปใช้บริการบ้างครับ ขอบคุณกับประสบการณ์ของน้ามากๆครับ ^_^

จำหน่ายมือถือ Nokia Samsung Twz BlackBerry iPhone
http://www.newmobilehit.com จัดส่งฟรี
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=91761.0 <<<< อาการเสียและแก้ไข เชิญครับ AE92
อากังฟู
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

สุขใดไหนจะเท่า เอามือล้วงเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #75 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012 18:29:58 »

เจ้าของอู่ชื่อต้อง  อยู่แถวๆ บางปลา

ลองเสริท หาดูคับ ชื่อล๊อคอินเจ้าของอู่ tong1313

รู้อะไรไม่สู้ รู้..ไปหมด
ble-DP

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #76 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012 21:04:14 »

เจ้าของอู่ชื่อต้อง  อยู่แถวๆ บางปลา

ลองเสริท หาดูคับ ชื่อล๊อคอินเจ้าของอู่ tong1313

ผมว่าไม่ใช่ อิอิ

รอ จขกท. มาเฉลยดีกว่าครับ

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
scidting

ae มีทุกอย่างให้เลือกสรรค์

« ตอบ #77 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012 10:03:04 »

เจ้าของอู่ชื่อต้อง  อยู่แถวๆ บางปลา

ถูกต้องครับ  พอดีผมได้ PM จาก จขกท. ครับ  อู่ ดีๆ อย่างนี้ต้องประกาศครับ

ค่อยๆแต่ง  ค่อยๆ ทำ เดี๋ยวมันก็แจ่มเอง
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #78 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012 13:09:44 »

อู่ดีๆๆต้องประกาศ แต่อู่เชี้ยๆๆต้องประจาน ค้าบบผม ประกาศ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #79 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2012 13:14:26 »

Happy Ending  ตรบมือ
รถเสร็จยังค้าบบบ แล้วรถทำที่ไหนอ่ะค้าบบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์