AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 05:35:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนมอเตอร์ปั้มติ๊กใหม่  (อ่าน 1966 ครั้ง)
runn
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 11:34:52 »

พอดีรถมีอาการสตาร์ทน้ำมันไม่ติด พอเปลี่ยนเป็นแก็สแล้วสตาร์ได้ ช่างเปลี่ยนมอเตอร์ปั้มติ๊กใหม่ให้ราคา 700.- ค่าแรง 400.- ครับ
เห็นช่างบอกว่ามันเสียไฟไม่เข้า หรือถ้ามันเริ่มเสื่อมแรงดันน้ำมันไม่พอก็ทำให้สตาร์ทไม่ติดเหมือนกันครับ

หวานต้น จืดปลาย....
ton3877
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012 13:49:06 »

ใช่ครับ / แต่ค่าแรงเยอะไปหน่อยนึง
แต่ไม่เป็นไร ทำไปแล้วจบเราปลอดภัยและสบายใจก็ถือว่าคุ้มแล้วครับผม
doraemonarak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2012 15:10:24 »

ผมก็ว่าค่าแรงเยอะไป ของน้าน่าจะถอดออกจากใต้เบาะแล้วใส่คืนง่าย ของผมสิ 92 ต้องถอดถัง เคยถอดรถดีแมค เหนื่อยมากมาย ขนาดรถสูงนะ ใช้เวลาครึ่งวัน(มีแม่แรงช่วยอย่างเดียวกะประแจมือ)
แต่ก็เพื่อรถที่รักครับ ค่าแรงเท่านั้นก็คุ้มครับ ประเด็นคือพวกค่าแรงไม่มีมาตรฐาน ขึ้นอยู่กับช่างจะเรียก ไม่ทำก็ไม่ได้
เหมือนผมวันอาทิตย์เปลี่ยนผ้าเบรคหน้าแป๊บเดียว compact 500 ค่าแรง 100 รวม 600 ช่างสองคนนะ (อู่แถวโรงพยบาลบ้านแพ้ว หาเอาครับ ไม่บอกชื่อ เดี๋ยวว่าโฆษณาผิดที่)
แต่ของเก่าผมทิ้งรถให้ 1 วัน(ทำให้ดีแล้วกัน) รวม 900 บาท ที่รู้สึกแย่คือเอาผ้าเบรคเก่าแต่ของแท้ติดรถที่ยังเหลือมาใส่ให้เนี่ยสิ(รู้เพราะเปลี่ยนใหม่เนี่ยแหละ ตีตราด้วย และผ้าเบรคใหม่อะไรใช้แค่ 2 หมื่นโล)
ตอนนั้นไม่รู้ ก็เข้าแต่อู่นี้แหละ เท่าไรก็ให้ (แถวบางบัวทองครับ) แต่พอเข้าตามเวบบอร์ดแล้วก็ทำให้ได้ความรู้มากขึ้น บวกกับได้อู่อื่นๆที่แม้ราคาเท่ากันแต่ไว้ใจได้มาก จบและทนทานกว่า

หลงใหล AE
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์