AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 15:14:01 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าแบตเตอรี่ ใช้มา 11เดือนเสีย แคลมได้ไหม (มาเฉลยกันแล้ว)  (อ่าน 4418 ครั้ง)
plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 19:54:18 »

มีอยู่ว่าเมื่อวันที่ 8 พค 55 ผมขับรถแต่เช้ามถึงเที่ยง ไปส่งของ4-5ที่ ดับเครื่อง สตาร์ทติดเครื่อง น่าจะร่วม10ครั้ง พอถึงเที่ยง จู่ฯสตาร์ทไม่ติด บิดกุลแจไป ดังแต็กฯฯฯ แล้วค่อยเบาลง จนสุดท้ายเบามาก เช็คดูก็ไม่มีอะไนผิดปกติ แล้วก็พ่วงแบต ทีเดียวติด เลยขับไปหาร้านที่เราซื้อแบตฯ ให้เขาเช็คระบบต่างฯ สรุปว่ารถไฟไม่รั่ว ไดชาร์ทชาร์ทดี14V ร้านเลยถอดเอาแบตไปเช็คดู ด้วยการชาร์ทไว้แล้วดูว่าเก็บไฟอยู่ไหม ถ้าไม่อยู่ ก็แปลว่าแบตฯเสื่อม
วันต่อมาไปถาม ก็เก็บไฟไม่อยู่จริง เลยส่งแคลม เพราะประกัน 1ปี
ประเด็นคือ แบตฯลูกนี้ ซื้อเมื่อ มิถุนายน 54 คิดว่าแคลมได้ไหม Huh?Huh? ผมก็ไม่รู้ ร้านก็ไม่รู้ เรามาเดากันเล่นฯว่าแคลมได้ไหม  
ยี้ห้อ อะไร ยังไม่บอก รอผลว่าแคลมได้ หรือไม่ได้ ค่อยมาเฉลยดีกว่า ลุ้นเอา
พรุ่งนี้ถึงรู้ ส่งแคลมไปวันศุกร์ที่ 11 วันนี้วันที่ 14 พค55 ยังไม่รู้ แวะไปที่ร้าน ทางร้านถามผมว่า ได้เปลี่ยนถ่ายน้ำกรดเองไหม ผมบอก ไม่เคยเลย เติมแต่น้ำกลั่น ทางร้านบอกว่า แบตมันร้อนมาก สติกเกอร์ที่บอกวันที่มันกรอบ ไหม้เปลี่ยนสีเป็นสีน้ำตาลเข็มขอบฯ ยังไงรอลุ้นว่า พรุ่งนี้ ผลออกมาว่า แคลมได้ไหม
พรุ่งนี้ วันที่ 15 พค.55 เราจะได้รู้กันว่า แบตเตอรี่ ยี่ห้อ .... ใช้มา 11 เดือน หมดสภาพ ทางบริษัท ผู้ผลิต จะแคลมให้ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม 2012 21:14:34 โดย plew_ch » บันทึกการเข้า
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 20:12:45 »

อ่านหนังสือ

takuro
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 20:21:23 »

ผมใช้ FB เหลือประกัน สองอาทิตย์เคลมได้ครับ

snoopy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 20:22:43 »

ขอให้เคลมได้นะครับ เอาใจช่วยครับ ...รอติดตามผลครับ

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 20:31:42 »

ร้านบอกว่า แบตมันร้อนมาก สติกเกอร์ที่บอกวันที่มันกรอบ ไหม้เปลี่ยนสีเป็นสีน้ำตาลเข็มขอบฯ

ประโยคนี้สำคัญต่อการเครมมากเลยครับ ดูแววน่าจะไม่ได้นะ

aui
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 21:53:21 »

fb ผมเคลมได้นะ

natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 22:21:11 »

รอลุ้นยี่ห้อ ตอนนี้ผมลองใช้ 3k
ลูกที่แล้ว GS ถ้าเสียจากการผลิตให้เคลมได้ ของผม เกบไฟไม่อยู่ แบตก้ร้อนมากเวลาไดร์ชาร์ตเข้าหรือขณะใช้งานนั่นแหละ ก้เคลมได้ เกือบหมดประกันเหมือนกัน

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 22:43:44 »

ผมว่าแล้วแต่ร้านอ่ะ  ผมเคยเคลม มันรับเครมนะ แล้วมันก็ให้แบตยี่ห้อห่วยๆมาใช้ก่อร แต่รอมันมาหกเดือนอ่ะยังไม่ได้ของเคลมเลย หรือว่าร้านมันยักยอกของผมไปหรือป่าวก็ไม่รู้เหมือนกัน จนไม่รอมันละซื้อใหม่เลย ร้านนี้เป็นร้านเล็กๆแถว สน.ประชาชื่น

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
wolfboy

จงใฝ่ฝัน แต่ อย่าเพ้อฝัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 22:56:23 »

เคยโดนของ 3... 11เดือน ซื้อที่เชียงใหม่ ดันไปเกิดเหตุที่ใต้ ร้านไม่ยอมเพราะบอกว่าต้องให้ร้านที่ซื้อเป็นคนส่งให้
พอโทรไปถามร้านที่เชียงใหม่ บอกให้ส่งไปให้(จะส่งยังไงว่ะ) เลยโทรเข้าบริษัทก็บ่ายเบี่ยงบอกว่าต้องดูว่าโอเวอร์ชาร์ตหรือเปล่า
ผมก็บอกไม่รู้หรอกเพราะผมไม่ได้เป็นช่าง ทางบริษัทบอกถ้าโอเวอร์ชาร์ตเคลมไม่ได้ ผมก็เลยบอกว่าผมไม่รู้หรอกว่าโอเวอร์ชาร์ต
หรือไม่รู้แต่ว่า มันยังไม่ครบ12 เดือนตามที่ตกลงไว้
สรุป มันบอกให้เอาไปให้ที่ร้านส่งเคลมให้ก็แล้วกันจะตรวจสอบให้แต่ไม่รับประกันว่าเคลมได้(ระหว่างนี้ก็ไม่มีแบตใช้สิ) เลยซื้อใหม่แมร่มเลย ไม่ส่งเคลมด้วย
เพราะไกลเกิ้นช่างมันและไม่คิดจะใช้ยี่ห้อนี้อีกเลย

สาวไทย สวย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 23:16:54 »

เคยเคลมได้ครับ แต่ต้องซื้อลูกใหม่ใช้ระหว่างรอผลเคลม
พอให้เคลมได้ร้านก็ให้ไปรับเงินคืนครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 23:18:10 »

เคยใช้ PANA 8 เดือนเสีย เคลมได้ครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
AE.พาฝัน

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012 23:28:59 »

รอดูคับ   แอบดู   อ่านหนังสือ
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 08:45:04 »

ผมว่าแล้วแต่ร้านอ่ะ  ผมเคยเคลม มันรับเครมนะ แล้วมันก็ให้แบตยี่ห้อห่วยๆมาใช้ก่อร แต่รอมันมาหกเดือนอ่ะยังไม่ได้ของเคลมเลย หรือว่าร้านมันยักยอกของผมไปหรือป่าวก็ไม่รู้เหมือนกัน จนไม่รอมันละซื้อใหม่เลย ร้านนี้เป็นร้านเล็กๆแถว สน.ประชาชื่น

เพื่อนผมก็โดนแบบนี้

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 08:57:44 »

ยี่ห้อนี้ไม่เคยใช้ ตอนนี้อยู่กับพานา จะสองปีแล้วยังแรงดี ชึ่งเดียวติด

ที่สำคัญ ร้านที่สนิทกันเชียร์ว่าดี (ร้านนี้ทำรถกันมาเป็นสิบปีแล้ว บริการดี แก้ปัญหาจบทุกครั้ง)

นาน ๆ แวะมาที
nooaom

อึด ๆ ทน ๆ 4a แน่นนอน ครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 09:09:37 »

ของผม 3k ใช้ได้ 2 ปี 2 เดือน สิ้นชีพ เปลี่ยนเมื่อวันอาทิตย์ โทรให้มาเปลี่ยนที่บ้าน 1750 ครับ
ร้านให้ใบเสร็จบอกรับประกัน 12 เดือน มีปัญหาแจ้งได้ทันทีครับ

1600 เดิม ๆ เรื่อย ๆ เปื่อย ๆ ขำ ๆ
@alwaysnui (^^)++@

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 09:41:37 »

รอฟังผลครับ ยี่ห้ออะไรหว่า

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
Rong Fuel-Up

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 10:54:18 »

เคลมได้ครับ  แบตฯทุกลูก จะตีรหัสวันที่ผลิตไว้อยู่แล้ว ครับ  (ไม่ใช่วันที่ติดตั้งที่ตามร้านตีเอาเองนะครับ)

หากร้านที่ติดตั้งมีความรับผิดชอบ ส่งเคลมให้ ก็เคลมได้ แน่นอนครับ

ยกเว้นว่า ร้านที่ติดตั้งเอาแบตฯที่เก่าค้างปีมาให้ แล้วไม่มีการตีวันที่ติดตั้งไปด้วย อย่างนี้ เคลมไม่ได้ครับ
WIMON100

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 11:26:57 »

3k 3ปี

plew_ch

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 20:05:32 »

วันนี้ ทางรานบอกยังไม่ได้รับแจ้งมาเลย รอพรุ่งนี้ ถ้าไม่มีคำตอบ ทางร้านจะโทรไปหาเอง  คิดว่าน่าจะแคลมได้ ลุ้นต่อไป
tor_EE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

1300cc

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 23:17:26 »

วันนี้ ทางรานบอกยังไม่ได้รับแจ้งมาเลย รอพรุ่งนี้ ถ้าไม่มีคำตอบ ทางร้านจะโทรไปหาเอง  คิดว่าน่าจะแคลมได้ ลุ้นต่อไป

เอาใจช่วยคับ ได้โปรด..

1300cc จัดหนักๆ
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์