AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 12:36:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊ส lpg แบบมิกซ์ ถ้าเราหาซื้ออุปกรณ์ทั้งหมดมาเอง แล้วจ้างแค่อู่ติดให้มันได้ไหมครับ ถูกกว่ามากไหม  (อ่าน 5809 ครั้ง)
ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2012 16:41:41 »

ถังมัลติวาล สามพันกว่า 3000
ท่อหกร้อย  600
สวิทซ์โอโต้เจ็ดร้อย 700
หม้อโทมาสองพันสี่ 2400
รวม 6700

หลักๆก็มีเท่านี้
ค่าช่างเขาคิดผมรวมค่าทำขาติดถังและมิกซ์รวมแค่สองพันบาทเองครับ (ราคาสามปีกว่าที่ผ่านมาเด้อ)
ขณะที่หากให้ทางร้านจัดอุปกรณ์ให้ทั้งหมดเลยตอนนั้น ก็ต้องมีขั้นต่ำหมื่นห้าขึ้นครับ 
---------------------------------------
ขอบคุณมากครับพี่

คุยกับเค้าเรื่องรับผิดชอบการติดด้วยละยังอะครับ อย่างที่ผมบอกเกิดอะไรมันเสียขึ้นมาเด๋วเค้าบอกว่าเปนที่ของๆ เราซื้อมาเองไม่รับรุ้อีก แย่เลยนะ แต่ถ้าตกลงกันได้หมดแล้ว ไม่เหนต้องรอเลยคับ ได้ราคาแล้วก้อติดไปเลยคับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
rattanawut
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2012 00:22:56 »

ถังมัลติวาล สามพันกว่า 3000
ท่อหกร้อย  600
สวิทซ์โอโต้เจ็ดร้อย 700
หม้อโทมาสองพันสี่ 2400
รวม 6700

หลักๆก็มีเท่านี้
ค่าช่างเขาคิดผมรวมค่าทำขาติดถังและมิกซ์รวมแค่สองพันบาทเองครับ (ราคาสามปีกว่าที่ผ่านมาเด้อ)
ขณะที่หากให้ทางร้านจัดอุปกรณ์ให้ทั้งหมดเลยตอนนั้น ก็ต้องมีขั้นต่ำหมื่นห้าขึ้นครับ 
---------------------------------------
ขอบคุณมากครับพี่

คุยกับเค้าเรื่องรับผิดชอบการติดด้วยละยังอะครับ อย่างที่ผมบอกเกิดอะไรมันเสียขึ้นมาเด๋วเค้าบอกว่าเปนที่ของๆ เราซื้อมาเองไม่รับรุ้อีก แย่เลยนะ แต่ถ้าตกลงกันได้หมดแล้ว ไม่เหนต้องรอเลยคับ ได้ราคาแล้วก้อติดไปเลยคับ
ขอบคุณมากครับ
rattanawut

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012 21:39:24 »

หาร้านติดอยู่ครับ
jedee
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 04:04:18 »

ยังไม่ได้ติดอีกหรอครับ  อยากแนะนำให้ลองๆหาอู่แท๊กซี่ครับ เขาชำนาญแน่ สอบถามราคาดู ไม่ก็ตามหาข้อมูลในเวปแก๊สไทยครับ หากยังไม่ได้ติด ลองใจเย็นๆนิด เลือกให้เหมาะใช้ยาวๆเลยครับ ไม่ก็ขับมาอุบล เด๋วผมจัดให้ครับจบทั้งใบวิศวะ ทั้งการใช้งาน แถมได้เที่ยวอิสานใต้อีกหนึ่งทริบ ใช้เวลาประมาณหนึ่งถึงสองวันครับ(หากนัดช่างเอารถเข้าแต่เช้า ก็เย็นๆเสร็จ) หากไม่ได้นัดเข้าไปผิดเวลาก็ไม่เกินสองวันครับ โชคดีครับ ง่ายๆ ถามแท๊กซี่นั่นล่ะ จบเลยครับ

rattanawut

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012 02:56:28 »

up
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์