AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 19:18:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเบาดับ เป็นประจำรบกวนหน่อยครับ กลุ้มใจมาก  (อ่าน 10618 ครั้ง)
Piggy 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #40 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2012 18:02:37 »

อ้างถึง
ตัวชดเชยรอบแอร์กับตัวชดเชยรอบเดินเบานี่คนละตัวครับ ถ้าปิดแอร์แล้วดีขึ้น(เพราะไม่มีแอร์มาช่วยกินแรงเครื่อง)น่าจะลองเช็คว่าตัวชดเชยรอบแอร์ทำงานปกติหรือไม่ บางรุ่นที่ตัวชดเชยรอบแอร์สามารถปรับตั้งได้ ลองดูว่าปรับวาล์วอากาศน้อยไปหรือเปล่า
และ(น่าจะ)ลองตั้งรอบเครื่องสูงขึ้นอีกนิดนครับ ซัก 900-1000
หากผิดพลาดประการใด ขออภัยนะครับ เพราะอธิบายจากสิ่งที่เคยเจอกับรถตัวเองครับ AE92 4AGE 16V ครับ

ถ้างั้นตัวนี้น่าสงสัยที่สุดคับ เพราะปิดแอร์มันดีขึ้น  เดี๋ยวลองเช็คดูก่อน  ร้านแอร์ได้มั้ย หรือ ต้องเข้าอู่ซ่อมรถ

อ้างถึง
ลองเช็คหัวนกกระจอกในจานจ่ายดูซิครับ อาจจะลงกราวน์หน่อยๆก็ได้นะครับ

แก๊สกดมาหายๆ เดินเบาดับ ออกตัวเครื่องสั่น ต้องใช้คันเร่งช่วย

ลองดูนะครับ

ขอบคุณครับ  เดี๋ยวลองไล่ทีละอย่าง  สุดยอด

อยู่แถวไหนล่ะครับ ถ้าไม่ไกลกันก็มาช่วยกันดูก็ได้นะครับ  ซูม ซูม
อีกอยางนึง เครื่องวางมาใหม่ หรือว่าเครื่องเดิมๆติดรถครับ สายไฟไวริ่งมาครบป่าว  ซุบซิบ

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
Anthony
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012 11:02:20 »

อ้างถึง
อยู่แถวไหนล่ะครับ ถ้าไม่ไกลกันก็มาช่วยกันดูก็ได้นะครับ 
อีกอยางนึง เครื่องวางมาใหม่ หรือว่าเครื่องเดิมๆติดรถครับ สายไฟไวริ่งมาครบป่าว 

อยู่แถวตลิ่งชันครับ  เคยให้อู่เช็คแล้ว เค้าก็บอกว่าไวร์ครบนะครับ

เช็คหมดแล้ว ก็ยังไม่หาย เป็นเครื่องวางใหม่ครับ 3S-GE

ไม่รู้เส้นผมบังภูเขาป่าว  ไม่ไหวแล้ว...
Piggy 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #42 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012 16:54:07 »

อ้างถึง
อยู่แถวไหนล่ะครับ ถ้าไม่ไกลกันก็มาช่วยกันดูก็ได้นะครับ 
อีกอยางนึง เครื่องวางมาใหม่ หรือว่าเครื่องเดิมๆติดรถครับ สายไฟไวริ่งมาครบป่าว 

อยู่แถวตลิ่งชันครับ  เคยให้อู่เช็คแล้ว เค้าก็บอกว่าไวร์ครบนะครับ

เช็คหมดแล้ว ก็ยังไม่หาย เป็นเครื่องวางใหม่ครับ 3S-GE

ไม่รู้เส้นผมบังภูเขาป่าว  ไม่ไหวแล้ว...
เศร้า อ่า.... ผมอยู่แถวนวมินทร์อ่ะ

คืองี้ครับ ของผมอ่ะนะ สายไฟเครื่องน่ะไวร์ครบ แต่มันจะมีอาการเวลาถอนคันเร่งแล้วรอบจะวูบเกือบดับ เปิดแอร์แล้วเครื่องวูบๆ ไล่ไปไล่มา....
มันมีสายไฟเส้นนึงที่ต้องต่อย้อนจากแอร์เข้าไปที่กล่องครับ เพื่อให้กล่องรับรู้ว่าเปิดแอร์แล้ว พอต่อเข้าไปเท่านั้นแหละขับปกติมาจนทุกวันนี้....  ตรบมือ
แล้วแวคคั่มแอร์ได้เช็คหรือยังครับ.... ซูม ซูม

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
NooB
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012 02:19:31 »

เจ้าของกระทู้อาการหายยังครับ
พอดีเป็นเหมือนกัน ขอความรู้หน่อย
รบกวนด้วยนะครับ
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์