AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 06:49:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพิกัดที่ซ่อมพวกแอร์รถ AE101 เนื่องจากติดแก๊สมาใหม่  (อ่าน 3440 ครั้ง)
noparatc
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012 09:49:39 »

พอดีติดแอร์มาใหม่แล้วตอนอาการร้อน แอร์มันไม่ทำงานแต่ตอนฝนตกเย็นดีจัง พอแนะนำร้าน แอร์ให้หน่อย แถวไหนก้ได้ แบบว่าปรึกษาช่าง ษาที่รังสิต เขาว่าให้เปลี่ยนคอมตัวใหญ่ขึ้น แล้วต้องหาขาใหม่ ไม่ค่อยมีความรู้ไปหาของแล้วของไม่มี ทีเชียงกง รังสิต แนะนำที่ไหนให้หน่อย อยากซ่อมให้จบซักที อาการณ์ตอนนี้คอมเพรสเซอร์มันร้อนตัดเร็ว เพราะใช้แก๊ส หรือเราแค่เปลี่ยนคอมเพรสเซอร์แนะนำผมหน่อยครับผู้รู้
BigGToCOβU
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

I DRIVE COROLLA

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012 16:40:39 »

ไม่เคยไปทำแอร์นะคับ แต่เคยไปทำไดร์ ที่ร้านเรืองสุวรรณ รังสิต ถนนซ่อมสร้าง แอร์ก็ทำ แถวนั้นมีหลายร้านครับ แต่ไม่เคยเข้า บอกเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจคับ

อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012 23:58:38 »

ไม่เคยไปทำแอร์นะคับ แต่เคยไปทำไดร์ ที่ร้านเรืองสุวรรณ รังสิต ถนนซ่อมสร้าง แอร์ก็ทำ แถวนั้นมีหลายร้านครับ แต่ไม่เคยเข้า บอกเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจคับ

ลุงเทิ้ม
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ตั้งวงรินกินเหล้า ถ้าไม่เมาไม่เลิก

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012 17:24:27 »

ร้านเจริญมอเตอร์ อยู่เส้นซ่อมสร้าง เยื้องกับหมู่บ้านเสนาแกรนด์โฮม ติดกับร้านบางพูนออโต้แก๊สครับผม ลองไปดูครับ ถ้าไปไม่ถูก 0896934357 บอลครับ เหอๆๆ

หากไปมัวกลัวตะวันในตอนเช้า กับอาการเมาค้างของวันใหม่ ก้อคงไม่มีวันที่จะเข้าใจ ความรื่นรมย์สมใจในสุรา
N@MIN
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012 19:28:35 »

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับแก๊สนะครับ แต่ลองไปให้ช่างแอร์ดูครับ แล้วน้าอยู่แถวไหน ผมแนะนำตรงลำลูกกาคลอง2 แล้วกันครับ แผนไดนาโม อยู่ระหว่างซอยลำลูกกา27-29 ครับ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
noparatc
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012 13:48:06 »

ขอบคุณทุกคำตอบครับ จากที่ได้คุยกับช่าง 2 ร้าน อยากรู้ว่ามัน เป็นเพราะคอมแอร์เราเป็นโรตารี่แล้วปัจจุบันเขาไม่ทำแล้วใช้แบบลูกสูบ ต้องโมเยอะเลย หลักเกือบหมื่นเลยจริงหรือเปล่าครับ ถ้านั่งข้างหลังไม่เย็นเลย
N@MIN

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012 19:01:59 »

ผมเคยทำอยู่ รวมค่าคอมเปลี่ยนไดเออ แล้วอีกนิดหน่อย ล้างทั้งระบบ เติมน้ำยาแอร์ หมดไป ประมาณ6-7พัน ได้ครับ

Zest Up
noparatc
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012 16:31:16 »

ผมเคยทำอยู่ รวมค่าคอมเปลี่ยนไดเออ แล้วอีกนิดหน่อย ล้างทั้งระบบ เติมน้ำยาแอร์ หมดไป ประมาณ6-7พัน ได้ครับ

แนะนำร้านให้หน่อยครับ ตอนนี้มัน 8400 ที่ช่างบอก
N@MIN

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012 20:39:14 »

น้าอยู่แถวไหน ผมทำร้าน แผนไดนาโม ครับ คลอง2ลำลูกกา ลองเสิดในเน็ตดูได้ครับ ชื่อดังอยู่เหมือนกัน

แนะนำไปซื้อคอมที่เชียงกงมาเอง ผมไม่แนะนำให้ใช้คอมบิ้วนะ ผมว่าคอมเชียงกงทนกว่า

ถ้ามาได้ลองขับรถมาที่ร้านก่อน ให้ช่างดู แล้วเขาจะแนะนำครับว่าควรใช้คอมรุ่นไหนแบบไหน ตกลงราคากันให้เรียบร้อย แล้วเราก็ไปซื้อคอมที่เชียงกงเองนะครับ

ปล. อยู่ที่เครื่องรถน้าด้วยนะครับ ถ้าเป็นพวก fe ราคาน่าจะถูกกว่านี้ เพราะไม่น่าจะต้องแปลง ตอนที่ผมทำ เครื่องฝาดำแปลงใช้คอม 10pa15c ครับ เสียค่าแปลงด้วย

Zest Up
noparatc
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012 23:33:44 »

น้าอยู่แถวไหน ผมทำร้าน แผนไดนาโม ครับ คลอง2ลำลูกกา ลองเสิดในเน็ตดูได้ครับ ชื่อดังอยู่เหมือนกัน

แนะนำไปซื้อคอมที่เชียงกงมาเอง ผมไม่แนะนำให้ใช้คอมบิ้วนะ ผมว่าคอมเชียงกงทนกว่า

ถ้ามาได้ลองขับรถมาที่ร้านก่อน ให้ช่างดู แล้วเขาจะแนะนำครับว่าควรใช้คอมรุ่นไหนแบบไหน ตกลงราคากันให้เรียบร้อย แล้วเราก็ไปซื้อคอมที่เชียงกงเองนะครับ

ปล. อยู่ที่เครื่องรถน้าด้วยนะครับ ถ้าเป็นพวก fe ราคาน่าจะถูกกว่านี้ เพราะไม่น่าจะต้องแปลง ตอนที่ผมทำ เครื่องฝาดำแปลงใช้คอม 10pa15c ครับ เสียค่าแปลงด้วย
ตอนนี้ได้ให้ช่างต้อมบางใหญ่ดูแล้ว แกบอกว่าเป็นเพราะตู้แอร์เทียมได้เปลี่ยนของเชียงกง เย็นเจี๊ยบเลยครับ ไม่ได้เป็นที่คอมจริงๆด้วย ทั้งล้างระบบเติมน้ำยาแอร์หมดไปแค่ 3000
N@MIN

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012 20:41:39 »

คับ ผม ดีใจด้วยคร้าบบบบ

Zest Up
tachat
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2012 10:19:04 »

ดีใจด้วยครับ แอร์ไม่เย็นแล้วหงุดหงิด

เมื่อก่อน 1,300 CC
ปัจจุบัน 1,600 CC.
4AFE เดิมๆ เน้นประหยัด

~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2012 14:09:04 »

มีร้านแนะนำถัดจากรั้ว Do home คลอง 7 มานิดเดียวครับ ชื่อช่างเอก สังเกตง่ายๆ คือมีป้ายแอร์ตัวใหญ่ๆ ข้างร้านขายแบต

วันนั้นผมล้างตู้ + ล้างระบบภายใน + ถอดแผงคอยล์ร้อน (ผมก็ช่วยด้วยนะ) หมดไปแค่พันสี่ครับ แน่นอนว่าต้องมีแวคกับน้ำยาด้วย รายนี้ใช้ของไม่หวงเลย

ไม่มีส่วนได้เสียนะครับ รู้แต่ว่าผมไม่ต้องไปลีนุกซ์สุขสวัสดิ์หรืออู่เล้งรัชดาแล้ว Grin

noparatc
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012 11:51:12 »

ขอบคุณครับ ตอนนี้เย็นปรกติ ดันไปใช้ ตู้แอร์เทียมอยู่นาน 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์