AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 07:44:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 76  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: E-85 พลังงานทางเลือก มาช่วยกันแชร์ความเห็นครับ  (อ่าน 293777 ครั้ง)
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #540 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:06:55 »

อันไหนดีก็แชร์ ใครจะว่าก็ช่าง ฮิฮิ ก็มันประหยัดดีนี่นา (แต่วันคลอง 5 ขึ้น 4AFE เดิมๆ ท่อ1.7 ไม่ได้ อันนี้น่าเศร้า ตอนนั้นยังไม่มีกล่องเยย)

แต่ตอนนี้ถ้าถามว่าประหยัดมั๊ยมันคงไม่เท่าแก๊ส แต่ถ้าเป็นรถใหม่ๆ อย่างพวก Eco Car เงี่ย ผมว่าน่าจะเซฟกว่าเดิมมาก

เพราะถ้ามีกล่อง + น้ำมันที่มีออคเทนสูงๆ ก็ไม่ต้องเร่งรอบมาก อยู่รอบต่ำๆ ประมาณ 1700-2500 (อย่าง March Swift ใหม่)

ปรับไฟแก่หน่อย น้ำมันฉีดเท่าเดิม ผมว่ามันก็ลอยลำแล่ว เผลอๆ รถจะกินน้ำมันเท่าเดิม แต่แรงขึ้น ประมาณ โลละบาท

แต่ของผมนี่ ต้องมีเวลาซักนิดนึง ให้น้ากำพลเขี่ยให้เรื่อยๆ เพื่อปรับน้ำมัน+ไฟใหม่ เดี๋ยวว่้าจะลองลดน้ำมันดูใหม่ เอาให้วิ่งประหยัดจริงๆเลย ฮิฮิ

จะดูซิว่ามันจะประหยัดได้แค่ไหน
อ่านมาตั้งยาว ติดเขี่ยกันอีกเเระคู่นี้ เบื่อจังเลย เดี๋ยวไปเขี่ยบ้างดีกว่า๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕
ก็น้ากำพล เค้าบอกผมว่าเค้าจะเขี่ยผม ผมก็เลยให้เค้าเขี่ย พอเขี่ยแล้วประทับใจ ก็เลยเขี่ยต่อ

ต่อจากนั้นก็ให้ไปให้เขี่ยเรื่อย (นี่ถ้าคิดเป็นเรื่องนั้น ก็เข้าทางทุกอย่างเลย) 555
สันต์ครับ

« ตอบ #541 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:10:26 »

อันไหนดีก็แชร์ ใครจะว่าก็ช่าง ฮิฮิ ก็มันประหยัดดีนี่นา (แต่วันคลอง 5 ขึ้น 4AFE เดิมๆ ท่อ1.7 ไม่ได้ อันนี้น่าเศร้า ตอนนั้นยังไม่มีกล่องเยย)

แต่ตอนนี้ถ้าถามว่าประหยัดมั๊ยมันคงไม่เท่าแก๊ส แต่ถ้าเป็นรถใหม่ๆ อย่างพวก Eco Car เงี่ย ผมว่าน่าจะเซฟกว่าเดิมมาก

เพราะถ้ามีกล่อง + น้ำมันที่มีออคเทนสูงๆ ก็ไม่ต้องเร่งรอบมาก อยู่รอบต่ำๆ ประมาณ 1700-2500 (อย่าง March Swift ใหม่)

ปรับไฟแก่หน่อย น้ำมันฉีดเท่าเดิม ผมว่ามันก็ลอยลำแล่ว เผลอๆ รถจะกินน้ำมันเท่าเดิม แต่แรงขึ้น ประมาณ โลละบาท

แต่ของผมนี่ ต้องมีเวลาซักนิดนึง ให้น้ากำพลเขี่ยให้เรื่อยๆ เพื่อปรับน้ำมัน+ไฟใหม่ เดี๋ยวว่้าจะลองลดน้ำมันดูใหม่ เอาให้วิ่งประหยัดจริงๆเลย ฮิฮิ

จะดูซิว่ามันจะประหยัดได้แค่ไหน
อ่านมาตั้งยาว ติดเขี่ยกันอีกเเระคู่นี้ เบื่อจังเลย เดี๋ยวไปเขี่ยบ้างดีกว่า๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕
ก็น้ากำพล เค้าบอกผมว่าเค้าจะเขี่ยผม ผมก็เลยให้เค้าเขี่ย พอเขี่ยแล้วประทับใจ ก็เลยเขี่ยต่อ

ต่อจากนั้นก็ให้ไปให้เขี่ยเรื่อย (นี่ถ้าคิดเป็นเรื่องนั้น ก็เข้าทางทุกอย่างเลย) 555
แล้วคิดว่า..ผมไม่ชอบเหรอ เรื่องเขี่ยอ่ะ น้าเจย์ เขี่ยแล้ว มันส์๕๕๕๕๕๕๕๕๕ (เขี่ยแล้วเเรงขึ้นนะ)อย่าคิดเขี่ย ..?๕๕๕๕๕๕

« ตอบ #542 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:14:13 »

เขี่ยกล่องเสร็จ ถ้าไปเขี่ยกลีบต่อ น้าสันต์สนใจมั๊ย เอิ๊กๆ
supernooky

« ตอบ #543 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:14:44 »

เข้ามาเฝ้าบอร์ด แต่จะหลับแล้วอ่ะ  ไม่ไหวแล้ว...

ปั้น AE ดีก่า ^^
Ibrahim
นักแข่งมือสมัครเล่น

บังวู๊ดเมืองนนท์ AE101

« ตอบ #544 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:18:57 »

เก็บข้อมูลคับผม   สุดยอด สุดยอด

« ตอบ #545 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:20:59 »

เข้ามาเฝ้าบอร์ด แต่จะหลับแล้วอ่ะ  ไม่ไหวแล้ว...
จะหลับเหมือนกัน ผมนอนตี 3 ทืุกคืนเลย
สันต์ครับ

« ตอบ #546 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:21:56 »

เขี่ยกล่องเสร็จ ถ้าไปเขี่ยกลีบต่อ น้าสันต์สนใจมั๊ย เอิ๊กๆ
เหลือเหรอ...ไม่เคยเห็น เอ่ย ปาก เลยอ่ะ ที่ไหน?๕๕๕๕

« ตอบ #547 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:25:29 »

เหลือเหรอ...ไม่เคยเห็น เอ่ย ปาก เลยอ่ะ ที่ไหน?๕๕๕๕

น้องเติ้ล คาราฯ มะก่อนไปบ่อยแต่เดี๋ญวนี้เป็นคนดีแย้ว หลังจากมีคนทักมา เพราะมะก่อนเที่ยวพวกนี้ รถมีอุบัติเหตุบ่อยมาก
สันต์ครับ

« ตอบ #548 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:29:05 »

น้องเติ้ล คาราฯ มะก่อนไปบ่อยแต่เดี๋ญวนี้เป็นคนดีแย้ว หลังจากมีคนทักมา เพราะมะก่อนเที่ยวพวกนี้ รถมีอุบัติเหตุบ่อยมาก
ไม่ได้บูชาพระรอด เเน่เลย๕๕๕๕๕ ต้องระวัง นะ ถ้าไม่อยู่ในรถ ก็คงไม่เกิดครับ เรื่องเเบบนี้ไม่เชื่อต้องเชื่อ หาที่ พักดีกว่า จะปลอดภัยเเละได้อารมณ์กว่านะ๕๕๕๕๕๕๕๕

« ตอบ #549 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:53:04 »

ก็เพราะผมมีพระไว้ในรถ แล้วเที่ยวสถานที่ อโคจรด้วยนี่แหละ
สันต์ครับ

« ตอบ #550 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:55:45 »

ก็เพราะผมมีพระไว้ในรถ แล้วเที่ยวสถานที่ อโคจรด้วยนี่แหละ
คนมันหล่อเลือกได้ทำอะไรก็ไม่น่าเกียดหรอกน้องเจย์ ทำไป ความสุขเรา ๕๕๕๕น้าก็ปลงๆ แล้วล่ะ  แหะ.. แหะ..

« ตอบ #551 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 00:58:50 »

ผมก็ปลงแล่ว เที่ยวตั้งแต่ อายุ 15 ปัจจุบัน 21 ทั้งผับ ทั้งอาบ อบ นวด พอแล่ว ชอบอยู่เงียบๆ อ้อไม่สิ อยู่ดังๆ ก็ท่อกะเครื่องยนต์ กะเสียงยางดีกว่า
สันต์ครับ

« ตอบ #552 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 01:01:13 »

ผมก็ปลงแล่ว เที่ยวตั้งแต่ อายุ 15 ปัจจุบัน 21 ทั้งผับ ทั้งอาบ อบ นวด พอแล่ว ชอบอยู่เงียบๆ อ้อไม่สิ อยู่ดังๆ ก็ท่อกะเครื่องยนต์ กะเสียงยางดีกว่า
เเต่น้า ว่างๆ ชอบ อยากให้ น้องเจย์สอน กีต้าร์คลาสสิคให้หน่อย ๕๕๕ ชอบเป็ฯการส่วนตัว เล่นเเต่กีต้าร์คอร์ทก็เบื่อ ๆ อยาก ดีดสายเอนอย่างเค้าบ้าง๕๕๕

« ตอบ #553 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 01:02:09 »

ได้เยย น้าสันต์ แต่กีต้าร์ Classic มันจะยากตรงที่นิ้วเราจะต้องแบบว่า สั่งได้

แต่มันก็มีวิธีเล่นแบบไม่ต้องคลาสสิคทีเ้ดียว ก็คือเล่นแบบ คอร์ดผสม Melody
สันต์ครับ

« ตอบ #554 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 01:04:29 »

ได้เยย น้าสันต์ แต่กีต้าร์ Classic มันจะยากตรงที่นิ้วเราจะต้องแบบว่า สั่งได้

แต่มันก็มีวิธีเล่นแบบไม่ต้องคลาสสิคทีเ้ดียว ก็คือเล่นแบบ คอร์ดผสม Melody
นี่เเระสิ่งที่ต้องการ ฮ่าๆ เล่นคนเดียวเหมือน เล่นสามคนเลย๕๕ชอบๆ เเก่แล้วจะเรียนได้ไหมน้อ เรา เเต่เรื่อง ปรับเเต่งเครื่องเสียง ความถี่ จุดตัดพอได้นะ  ชอบๆ วัยเริ่มจะ ชอบฟังเพลงเเนวๆ เดอะบีทเทิ่ลแล้ว๕๕๕๕๕

« ตอบ #555 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 01:12:05 »

ัมนก็ได้นะน้าสันต์ เรื่องเด็กเรื่องแก่ไม่เกี่ยว มันอยู่ที่การซ่อมซะมากกว่า

ผมเคยสอนผู้ใหญ่วัย 40 เค้าอยากเล่นกีต้าร์กับลูก (เพราะลูกเค้าก็เรียนอยู่ด้วย) เค้าซ้อมทุกวัน ซ้อมเป็นจริงเป็นจัง

เค้าก็เล่นได้ แต่กับ เด็กอายุ 18 ซึ่งผมเพิ่งสอนมันวันนี้ ไม่รู้ว่ามันคิดอะไรอยู่ เอาเงินพ่อแม่มาผลาญหรือไงก็ไม่รู้

ผมให้ซ้อมมันไม่ซ้อม แต่มันอยากสอบเข้า เอ้อแปลก
kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #556 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 02:18:44 »

สรุปเป็นเรื่องกีตาร์กันไปนะคับน้าสันต์ 555+

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ

« ตอบ #557 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 17:33:50 »

555
สันต์ครับ

« ตอบ #558 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 17:36:05 »

ัมนก็ได้นะน้าสันต์ เรื่องเด็กเรื่องแก่ไม่เกี่ยว มันอยู่ที่การซ่อมซะมากกว่า

ผมเคยสอนผู้ใหญ่วัย 40 เค้าอยากเล่นกีต้าร์กับลูก (เพราะลูกเค้าก็เรียนอยู่ด้วย) เค้าซ้อมทุกวัน ซ้อมเป็นจริงเป็นจัง

เค้าก็เล่นได้ แต่กับ เด็กอายุ 18 ซึ่งผมเพิ่งสอนมันวันนี้ ไม่รู้ว่ามันคิดอะไรอยู่ เอาเงินพ่อแม่มาผลาญหรือไงก็ไม่รู้

ผมให้ซ้อมมันไม่ซ้อม แต่มันอยากสอบเข้า เอ้อแปลก
เด็กสมัยนี้น่าตี จริงๆ 5555

« ตอบ #559 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012 17:43:08 »

ใช่แล้วครับน้าสันต์ เด็กสมัยนี้ โง่ลงทุกวัน ฉลาดในเรื่องที่ไม่ควร

แต่เรื่องที่ควรดันไม่ฉลาด
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 26 27 [28] 29 30 ... 76  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์