AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 19:23:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยหลังเครื่องรอบตกเหมือนจะดับ  (อ่าน 2768 ครั้ง)
touitcha@WZ
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 16:06:41 »

เฮ้อ...ปัญหาเก่ายังไม่ได้แก้ปัญหาใหม่ม่อีกแล้วครับ เวียนหัว คือ เวลาถอยหลังรอบมันตกเหมือนเครื่องจะดับต้องคอยเบิ้ลเครื่องไว้ ไม่ไหวแล้ว...ถ้าไม่เบิ้ล เครื่องดับเลยครับมังเป็นไรเหรอ เหนื่อยใจจัง ยกธงขาว แล้วอีกอย่างรถผม        EE 101เครื่อง1300หัวฉีดไม่มีตัวเช็คน้ำมันเกียร์เหรอครับ วันก่อนผมไปทำรีโมทมาเห็นอยู่คันนึงตัวเดียวกันเค้าเปิดฝากระโปรงรถอยู่ เลยแอบดูเห็นมีตัววัดระดับน้ำมันเกียร์ด้วย(คิดว่าใช่นะเพราะมันอยู่ด้านหน้าเครื่อง)แล้วไมของผมไม่มีอ่ะครับ งอแง
pAnot EE100
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

AE ไม่มี แต่ใจยังรัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 16:23:47 »

เฮ้อ...ปัญหาเก่ายังไม่ได้แก้ปัญหาใหม่ม่อีกแล้วครับ เวียนหัว คือ เวลาถอยหลังรอบมันตกเหมือนเครื่องจะดับต้องคอยเบิ้ลเครื่องไว้ ไม่ไหวแล้ว...ถ้าไม่เบิ้ล เครื่องดับเลยครับมังเป็นไรเหรอ เหนื่อยใจจัง ยกธงขาว แล้วอีกอย่างรถผม        EE 101เครื่อง1300หัวฉีดไม่มีตัวเช็คน้ำมันเกียร์เหรอครับ วันก่อนผมไปทำรีโมทมาเห็นอยู่คันนึงตัวเดียวกันเค้าเปิดฝากระโปรงรถอยู่ เลยแอบดูเห็นมีตัววัดระดับน้ำมันเกียร์ด้วย(คิดว่าใช่นะเพราะมันอยู่ด้านหน้าเครื่อง)แล้วไมของผมไม่มีอ่ะครับ งอแง
เกียร์ ธรรมดา ใช่มั้ยคับ  ท่าเกียร์ ธรรมดา ไม่มีคับ ที่เห็นน่าจะเป็นเกียร์ออโต้มากกว่าอะคับ

touitcha@WZ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 16:30:17 »

เฮ้อ...ปัญหาเก่ายังไม่ได้แก้ปัญหาใหม่ม่อีกแล้วครับ เวียนหัว คือ เวลาถอยหลังรอบมันตกเหมือนเครื่องจะดับต้องคอยเบิ้ลเครื่องไว้ ไม่ไหวแล้ว...ถ้าไม่เบิ้ล เครื่องดับเลยครับมังเป็นไรเหรอ เหนื่อยใจจัง ยกธงขาว แล้วอีกอย่างรถผม        EE 101เครื่อง1300หัวฉีดไม่มีตัวเช็คน้ำมันเกียร์เหรอครับ วันก่อนผมไปทำรีโมทมาเห็นอยู่คันนึงตัวเดียวกันเค้าเปิดฝากระโปรงรถอยู่ เลยแอบดูเห็นมีตัววัดระดับน้ำมันเกียร์ด้วย(คิดว่าใช่นะเพราะมันอยู่ด้านหน้าเครื่อง)แล้วไมของผมไม่มีอ่ะครับ งอแง
เกียร์ ธรรมดา ใช่มั้ยคับ  ท่าเกียร์ ธรรมดา ไม่มีคับ ที่เห็นน่าจะเป็นเกียร์ออโต้มากกว่าอะคับ
  ครับแล้วเราต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ป่ะครับ แล้วเรื่องถอยหลังแล้วเครื่องรอบตกล่ะครับพอรู้ป่าวครับ คือไม่ค่อยปะสีปะสากับเรื่องเครื่องยนต์เท่าไหร่ครับ
pAnot EE100

AE ไม่มี แต่ใจยังรัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 16:32:20 »

เรื่องถอยหลัง รอผู้รู้มาตอบคับ 

ส่วนน้ำมันเกียร์ไปถ่ายตอนเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็ได้ บอกให้เค้าเช็คดูได้คับ  ของผม 3หมื่นโล ถ่ายน้ำมันเกียร์ที 

แต่เช็คเติมน้ำมันเกียร์ ทุก 5พันโลคับ

ntp@wz

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 18:34:51 »

รอรวบรวมอาการพังเยอะๆ แล้วค่อยซ่อมทีเดียว

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
touitcha@WZ
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 19:41:13 »

รอรวบรวมอาการพังเยอะๆ แล้วค่อยซ่อมทีเดียว
  55555 ฮากลิ้ง ผมว่าเดี๋ยวมังต้องมีตามมาอีกแน่555 ฮิฮิ
maxdog @wz
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2012 15:28:39 »

ช่างนี้จักเต็มตลอด 5555555+ อิอิ

ทำไปเรื่อยเรื่อยเหนื่อยก็พัก.............

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์