AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 16:19:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนย่าน ตลิ่งชัน หน่อยครับ  (อ่าน 2125 ครั้ง)
SAILOM
นักแข่งมือสมัครเล่น

หนักแน่น มั่นคง ซื่อตรงและจริงใจ

« เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 13:40:48 »

ช่วงนี้เห็น พื้นที่ย่านตลิ่งชันชอบตั้งด่าน แต่ตั้งใต้สะพาน ที่เราจะเข้ากลับรถครับ พอเลี้ยวรถเข้าไปยูเทริน์ถึงทราบว่ามีด่านอยู่ใต้สะพานนี่

ซึ่งปกติเองเวลาตั้งด่านส่วนมากก็น่าจะตั้งให้เห็นเด่นชัด(ส่วนใหญ่จะอยู่บนถนนหลวง)

ซึ่งผมเองก็อยากทราบเหมือนกันครับว่าถูกไหมที่ตั้งด่านแบบนี้

สุราคือยาพิษ... ควรเติมน้ำแข็งกะโซดาสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
สันต์ครับ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 13:46:37 »

ผมว่าไม่น่าถูกต้อง น่าจะตั้งที่ๆ มีความปลอดภัย การมองเห็นของผู้ไช้รถไช้ถนนนะ จะดูดีกว่า ผ่านบ่อยๆ ก็ อ่ะนะ เบื่อๆ

newbaba

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 13:49:34 »

เขาอาจจะ ได้พื้นที่ ที่เหมาะสม ทำให้หลบหนี ไม่ได้งะครับ  

และ คนชอบย้อน ศร ครับ  

พูดง่าย ๆ  คือ ได้ตังเยอะกว่า ตั้งให้เห็น ๆ กันจะ จะ งะครับ พี่น้้อง

จะกลับรถทีไร ผมต้องคาดเข็มขัดตลอด  มันเสียวงะครับ  

ขาว ขาว อวบ อวบ

ฝากกระทู้ด้วยเด้อ
่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0
Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 13:53:23 »

เมื่อวานตอนกลางวันมีด่านใต้สะพานข้ามคลองบางกอกน้อยฝั่งวัดไก่เตี้ยแต่น่าจะเล่นแมงกะไซด์มากกว่ารถนะครับ ส่วนกลางคืนตั้งด่านตรวจแอลกอฮอลหน้า สน.บางขุนนนท์ กับฝั่งตรงข้าม สน.ตลิ่งชัน แต่ก็ไม่ทุกคืน โดนจับเป่ามาหมดแระ ๕๕๕

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
newbaba

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 14:48:32 »

หลายวันก่อน ผมกลับมาจากต่างจังหวัด ช่วง 5 ทุ่ม จุดตรงข้าม  สน.ตลิ่งชัน ให้ผมเป่า ไปฟอดใหญ่  ฟันก็ไม่ได้แปรงแต่เช้า ด้วย  สงสารคนที่จะมาเป่าต่อจริง ๆ   ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้

ขาว ขาว อวบ อวบ

ฝากกระทู้ด้วยเด้อ
่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 16:51:38 »

ผมก็เคยโดนเหมือนกันคับ ไม่ได้คาดเข็มขัด โดนตรงทางกลับรถใต้สะพานเลย มองไม่เห็น

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
tanuch_ae
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 14:20:19 »

โอ้โฮ โดนกัน เพียบเลย เพิ่มอีกที่ครับ กลับรถ วงแหวนกาญจนา มาจากบางบัวทอง ยูเทิร์น ใต้วงแหวน ตอน 10-11 น. และ บางคืน 22-00 น. ครับ อันตรายมากๆๆ ไม่รู้ มันตั้งตรวจอะไร กลัวโดนยัด ครับ
b a n a n a o a t
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่เฉยๆก็ไม่เสียตังค์นะจ๊ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 14:45:39 »

ผมล่ะเอือมครับ เสาร์-อาทิตย์ ตัวทำรถติดเลยครับ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 15:15:43 »

โอ้โฮ โดนกัน เพียบเลย เพิ่มอีกที่ครับ กลับรถ วงแหวนกาญจนา มาจากบางบัวทอง ยูเทิร์น ใต้วงแหวน ตอน 10-11 น. และ บางคืน 22-00 น. ครับ อันตรายมากๆๆ ไม่รู้ มันตั้งตรวจอะไร กลัวโดนยัด ครับ
ช่วงนี้ตำรวจจะเน้นปืนเปนพิเศษคับ ตรวจค่อนข้างละเอียด และถี่มากๆ เพราะหลังๆคดีที่เกี่ยวกับอาวุธปืนเยอะมากคับ
http://m.thairath.co.th/content/pol/271552
ทั้งรถเอ็กซเรย์ ทั้งด่าน แน่นๆ เพียบๆคับ เห้อเพราะคนไม่กี่คน ทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปทุกวงการ

tanuch_ae
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 15:23:34 »

ช่วงนี้ตำรวจจะเน้นปืนเปนพิเศษคับ ตรวจค่อนข้างละเอียด และถี่มากๆ เพราะหลังๆคดีที่เกี่ยวกับอาวุธปืนเยอะมากคับ
http://m.thairath.co.th/content/pol/271552
ทั้งรถเอ็กซเรย์ ทั้งด่าน แน่นๆ เพียบๆคับ เห้อเพราะคนไม่กี่คน ทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปทุกวงการ
ช่องว่างให้ (ตำรวจที่ไม่ดี) ทำผิด เพียบเลย ท้องที่ไหนไม่มีผลงานโดน แย่มาก ประชาชน เดือดร้อนไปทั่ว สรรหา แต่ งานสั่วๆ เศร้า วงการนี้ ติดลบ ครับ (มิได้พาดพิงถึงใคร ขออภัย โปรดใช้วิจารณญาณในการ อ่าน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2012 15:29:15 โดย tanuch_ae » บันทึกการเข้า
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 15:33:56 »

ช่องว่างให้ (ตำรวจที่ไม่ดี) ทำผิด เพียบเลย ท้องที่ไหนไม่มีผลงานโดน แย่มาก ประชาชน เดือดร้อนไปทั่ว สรรหา แต่ งานสั่วๆ เศร้า วงการนี้ ติดลบ ครับ (มิได้พาดพิงถึงใคร ขออภัย โปรดใช้วิจารณญาณในการ อ่าน)
ใช่คับ ทำให้คนที่เล่นอย่างถูกกฏหมายโดนหางเลขไปด้วยคับ แล้วยังพาลให้ตำรวจต้องเพิ่มผลงาน ไม่ว่าผลงานนั้นจะถูกต้องตามหลักกฏหมายหรือไม่
ปล.ยิ่งใครอยู่ฝั่งธนเขตศาลาวัดเหลิม ยิ่งเคร่งครัดคับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์