AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 09:42:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมชนมาครับ อยากนำมาเล่าและเตือนกันครับ  (อ่าน 13743 ครั้ง)
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #60 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 06:28:45 »

ณ......วันเดียกัน ตอน 10 โมงครับ ลงทางด่วน งามวงวาน เจอรถยูเทิน ตัดหน้าครับ วิ่งมา 120 ได้ รอยเบรก ย๊าวววว ยาววว แล้วก็ตูม คนขับ(ผมเอง) ไม่เป็นไร แต่เห็นรถแล้ว แทบช๊อค แบตแตกกระจาย กระเด็นไปใกลสิบเมตรได้ สายไฟเหมือนโดนลากใส้ออกมา ไฟหน้า ไฟหรี่ หายไปไหนไม่รู้ น้ำกรดแบตกระจายเต็มห้องเครื่องเลย ถ้าจะนอนอู่เป็นเดือน ช่วยเป็นอุทาหร อีกเคสครับ

กลับมาหล่อไวๆครับ พระคุ้มครองนะครับ

Toei~Caldina
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

~:baby boost:~

« ตอบ #61 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 09:24:49 »

ขอให้ซ่อมเสร็จกลับมาสภาพสวยๆเหมือนเดิมนะครับพี่เอ็มใจเย็นๆ   ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #62 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 09:35:38 »

เห็นแล้วเศร้าเลยครับ ท่าทางเป็นคนรักรถมากด้วยดูจากการแต่ง Sad

ขอให้กลับมาดีวันดีคืน แล้วไอ้กระบะนั่นเป็นไงล่ะ หายไปเลยสิ  ถอนหายใจ

KKK_KKK

« ตอบ #63 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 10:06:16 »

รถวิ่งน้อยน่าเสียดายจริงครับ กลับมาหล่อไวๆ
wat-ae110
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #64 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 10:28:30 »

หายไวๆ เช่นกันคับ
พาราสักเม็ด....จะดีขึ้น

ร้านสยามแก๊ส 4a-fte
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #65 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 11:04:19 »

มาแชร์ให้กำลังใจครับ

สืบเนื่องจากผมขึ้นสะพานวงแหวนจากทางด้านสุขสวัสด์ จะไปลงที่พระราม2

พอ ขากำลังจะลงด้านพระราม3 มีรถสีดำคันนึงวิ่งมาอย่างเร็วทางด้านขวา แล้วแซงไป ผมก็ขับตามขึ้นไป ความเร็วตอนนั้นซักประมาณ160ได้ ผมก็เลยลงมาที่เลนกลาง พอลงมาปุ๊บ ข้างขวาเป็นโค้งขวา ผมเลยตกใจดึงพวงมาลัยมาทางขวาจะเข้าโค้ง แต่ดึงแรกไป รถเลยแถไถลเข้ามาเลนขวา ตอนนี้รถผมขวางลำแล้ว ภาพในตอนนั้นผมเห็นรถตัวเองกำลังวิ่งตรงๆเข้าไปหาเกาะกลาง แล้วก็รู้สึกว่าเอาด้านหน้าซ้ายเข้าหากำแพงดังตึ้ง

พอชนเสร็จมันไม่เท่านั้น มันหมุนสปินตามเข็วอีก3รอบแล้วเอาตูดรถมาไถไปกับขอบทางด้านซ้าย แล้วหมุนตามเข็มอีก1รอบ

ตอนนั้น ผมไม่รู้สึกเลยว่ารถจะหยุดหมุนเมื่อไหร่ พอแฟนผมพูดขึ้นมาว่าพระคุ้มครอง รถหยุดนิ่งทันที กรรมการยกป้ายคะแนน10ทุกคน

ผม ก็รีบเอารถเข้าข้างทางกลัวโดนซ้ำ พอขับรถลงมาจอดด้านล่างก็สำรวจรถ และตัวเอง+แฟน ผมกับแฟนไม่มีแผลอะไรเลย ผมไม่เชื่อตัวเองเลยว่าจะไม่มีแผล ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน แค่เจ็บหัวเข่านิดๆเพราะเอาไปดันไว้กับคอนโซล

ขับรถระวังอย่าประมาทกันนะครับ

AOD - T Z @ #019

น้ำใจ หาได้ ไม่ยาก ใน..AE-TZ

« ตอบ #66 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 11:31:35 »

สืบเนื่องจากผมขึ้นสะพานวงแหวนจากทางด้านสุขสวัสด์ จะไปลงที่พระราม2

พอ ขากำลังจะลงด้านพระราม3 มีรถสีดำคันนึงวิ่งมาอย่างเร็วทางด้านขวา แล้วแซงไป ผมก็ขับตามขึ้นไป ความเร็วตอนนั้นซักประมาณ160ได้ ผมก็เลยลงมาที่เลนกลาง พอลงมาปุ๊บ ข้างขวาเป็นโค้งขวา ผมเลยตกใจดึงพวงมาลัยมาทางขวาจะเข้าโค้ง แต่ดึงแรกไป รถเลยแถไถลเข้ามาเลนขวา ตอนนี้รถผมขวางลำแล้ว ภาพในตอนนั้นผมเห็นรถตัวเองกำลังวิ่งตรงๆเข้าไปหาเกาะกลาง แล้วก็รู้สึกว่าเอาด้านหน้าซ้ายเข้าหากำแพงดังตึ้ง

พอชนเสร็จมันไม่เท่านั้น มันหมุนสปินตามเข็วอีก3รอบแล้วเอาตูดรถมาไถไปกับขอบทางด้านซ้าย แล้วหมุนตามเข็มอีก1รอบ

ตอนนั้น ผมไม่รู้สึกเลยว่ารถจะหยุดหมุนเมื่อไหร่ พอแฟนผมพูดขึ้นมาว่าพระคุ้มครอง รถหยุดนิ่งทันที กรรมการยกป้ายคะแนน10ทุกคน

ผม ก็รีบเอารถเข้าข้างทางกลัวโดนซ้ำ พอขับรถลงมาจอดด้านล่างก็สำรวจรถ และตัวเอง+แฟน ผมกับแฟนไม่มีแผลอะไรเลย ผมไม่เชื่อตัวเองเลยว่าจะไม่มีแผล ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน แค่เจ็บหัวเข่านิดๆเพราะเอาไปดันไว้กับคอนโซล

พระคุ้มครองครับ
ดูจากรูปแรกแล้ว ไม่น่าเชื่อว่า ความเสียหาย จะไปถึงซุ้มโช๊คได้เลยนะนั้น..(เมื่อเปรียบเทียบกับรถ ของ M แล้ว..ซึ่ง หน้าคนขับ แคสซี่ เบี้ยวผิดรูปไปขนาดนั้น..น่าจะถึงผนังห้องเครื่องด้านหน้าหม้อลมเบรคบ้าง ไม่มากก็น้อยอะครับ ผมเลยว่าจะให้ M ช่วยดูตรงจุดนั้นเป็น พิเศษ ด้วยนะครับ..เพราะซ่อมรถอะ แค่ไหน ก็ซ่อมได้ครับ แต่ แคสซี่ ไปขนาดนั้น จะดึงมาได้แค่ไหน ยังไง ก็ไม่เหมือนเดิมครับ เพราะมีรถ ตู่ และรถ อ้อ เป็น เคส กรณี ศึกษา ไปแล้วนะครับ รวมถึงรถคันสีขาว ที่ลงหลุมแล้ว ดึงแพด้านล่างกับแคสซี่ มาเหมือนกัน ลองสอบถาม รถของ 3 ท่าน นี้ดูก่อนก็ได้นะครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง)

ทำอะไรต่อดี
ร้านสยามแก๊ส 4a-fte

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

« ตอบ #67 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 12:01:22 »

ดูจากรูปแรกแล้ว ไม่น่าเชื่อว่า ความเสียหาย จะไปถึงซุ้มโช๊คได้เลยนะนั้น..(เมื่อเปรียบเทียบกับรถ ของ M แล้ว..ซึ่ง หน้าคนขับ แคสซี่ เบี้ยวผิดรูปไปขนาดนั้น..น่าจะถึงผนังห้องเครื่องด้านหน้าหม้อลมเบรคบ้าง ไม่มากก็น้อยอะครับ ผมเลยว่าจะให้ M ช่วยดูตรงจุดนั้นเป็น พิเศษ ด้วยนะครับ..เพราะซ่อมรถอะ แค่ไหน ก็ซ่อมได้ครับ แต่ แคสซี่ ไปขนาดนั้น จะดึงมาได้แค่ไหน ยังไง ก็ไม่เหมือนเดิมครับ เพราะมีรถ ตู่ และรถ อ้อ เป็น เคส กรณี ศึกษา ไปแล้วนะครับ รวมถึงรถคันสีขาว ที่ลงหลุมแล้ว ดึงแพด้านล่างกับแคสซี่ มาเหมือนกัน ลองสอบถาม รถของ 3 ท่าน นี้ดูก่อนก็ได้นะครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง)

อ่อครับ รถผมขึ้นแท่นดึงมาแล้วครับ ขับเหมือนปกติ

อยากให้ท่านเจ้าของกระทู้เช๊คแชสซีด้วยนะครับ จะได้ทำทีเดียวเลย
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #68 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 12:17:46 »

ยังไงกัน ก็ขับรถด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะค้าบบทุกๆท่าน เป็นห่วงกันค้าบบผม คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
FARR

ทำไปเรื่อยๆ.....เรื่องของกรู

« ตอบ #69 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 12:19:13 »

ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆละกันนะครับ

Pattaya R/C Power boat
อ้วนซ่า
นักแข่งมือสมัครเล่น

ลาก่อน อีแดง

« ตอบ #70 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 12:29:18 »

หนักพอๆกะผมเลย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=113054.msg2122476#msg2122476
ของผมรอกมาแบบไม่อยากเชื่อตัวเองเลย เกิดเหตุบนบูรพาวิถี
มาเต็มๆละ ก
ความเร็วกล่องเกือบตัด หลับใน อยู่ๆตื่นมา รถคู่กรณีอยู่ข้างหน้าแล้ว กระทืบเบรคก็ไม่อยู่ เลยโยกออกซ้าย
แต่ไม่พ้นครับ เต็มๆ ลงมาเห็นรถใจแทบสลาย
AOD - T Z @ #019

น้ำใจ หาได้ ไม่ยาก ใน..AE-TZ

« ตอบ #71 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 12:33:21 »

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=113054.msg2122476#msg2122476
ของผมรอกมาแบบไม่อยากเชื่อตัวเองเลย เกิดเหตุบนบูรพาวิถี
มาเต็มๆละ ก
ความเร็วกล่องเกือบตัด หลับใน อยู่ๆตื่นมา รถคู่กรณีอยู่ข้างหน้าแล้ว กระทืบเบรคก็ไม่อยู่ เลยโยกออกซ้าย
แต่ไม่พ้นครับ เต็มๆ ลงมาเห็นรถใจแทบสลาย
แหมๆ เป็นไงๆ ไหนว่าจะ ปล่อย ss ให้ไง อิอิ
พวก ของชิ้นๆ อย่างพวก กันชน แก้ม ฝาหน้า ไรพวกเนี่ย มันถอด เปลี่ยนเป็นชิ้นๆ ได้ครับ แต่กับพวก แคสซี่ หรือ เสา A ฺB หรือ ผนังห้องเครื่องด้านหม้อลมเบรค รวมไปถึงเบ้าโช๊ค เนี่ย มันเปลี่ยนเป็นชิ้นๆ ลำบาก อะครับ นอกจาก ซื้อ ตัดยกคอนโซน มาเลย สะดวกแน่นอน

ทำอะไรต่อดี
THE TONG
นักแข่งมือสมัครเล่น

na GE

« ตอบ #72 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 12:42:53 »

กลับมาหล่อเร็ว ๆ นะครับ จะบอกว่า ความเสียหายเหมือนรถผมเลย แต่คานตัวถังหน้าขวาผมพับถึงซุ้มโช้ค อีก 4 วันจะครบ 3 เดือน ยังไม่ถึงไหน ยังไม่ได้ยกเครื่องขึ้นเลย โชคดีที่เราถูก ฝ่ายตรงข้ามซ่อมประกันชั้น 1 ให้เราด้วย แต่เซ็งอู่ที่ทำงานช้ามาก  ผมชน ฮุนได H1 ผมคาดเบลท์ แต่อกกระแทกพวงมาลัย 3 อาทิตย์หาย คอเคล็ด 2 อาทิตย์หาย ถ้าเป็นไรไปประกันชั้น 1 ก็เคลมชีวิตคนไม่ได้ทั้งเราทั้งเขา ผมยอมรับครับว่าประมาทเวลาขับรถ และผมก็ยอมรับผลที่เกิดขึ้นทั้งหมด แต่คงมีหลายคนที่ยอมรับไม่ได้กับความประมาทของผม โดยเฉพาะผู้ร่วมทาง ปัจจุบันซ่าน้อยลงครับ (ลูกยังเล็ก)

รถดี ๆ ที่เหมาะกับวัยรุ่น
m101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษนะลูกรัก ขอบคุณที่ปกป้องกันนะ

« ตอบ #73 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 13:13:50 »

สู้ๆครับน้าเอ็ม
ขอบคุณมากครับน้า
ผม utcc รหัส 42 มาเช็คชื่อครับ ^_^
ขอบคุณครับพี่น้องมกค. คำนับ
กลับมาหล่อ ไว ไว นะครับ...
คำนับ คำนับ
กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะเอ็ม
ขอบคุณจ้าพี่เบ๊น
กลับมาหล่อไวไวครับ ฟังประวัตแล้วใจหายแทนจิงๆครับ เอาใจช่วยครับสู้ๆ
ขอบคุณครับ รักมากจริงๆครับ ไม่น่าประมาทเลยครับ
กลับมาหล่อไวๆนะครับ
ขอบคุณครับนัท หลังจากไม่ได้เล่นบีบีแล้วเลยไม่ได้คุยกันเท่าไหร่เลยนะครับ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

TZ#020
OSK 121
รถบ้าน นอนอู่ยาวววว...
m101

ขอโทษนะลูกรัก ขอบคุณที่ปกป้องกันนะ

« ตอบ #74 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 13:22:02 »

กลับมาหล่อไวๆๆครับเอ็ม ไม่ได้เจอกันนานเลยหลังจากเจอที่ปั้มตอนขับวีโก้มา นึกว่าตอนนั้นถอดเบาะแดงๆ+โรลบาร์ขายแล้วจาขายคันนี้ไปแล้วซะอีก คันนี้เห็นมาตั้งนาน ผมโอ๊ตนะครับรุ่นแรกๆเหมือนกัน แหะ.. แหะ..
ครับน้าโอ๊ต สบายดีนะครับ ไม่ได้เจอกันยาวเลยนะครับ
ณ......วันเดียกัน ตอน 10 โมงครับ ลงทางด่วน งามวงวาน เจอรถยูเทิน ตัดหน้าครับ วิ่งมา 120 ได้ รอยเบรก ย๊าวววว ยาววว แล้วก็ตูม คนขับ(ผมเอง) ไม่เป็นไร แต่เห็นรถแล้ว แทบช๊อค แบตแตกกระจาย กระเด็นไปใกลสิบเมตรได้ สายไฟเหมือนโดนลากใส้ออกมา ไฟหน้า ไฟหรี่ หายไปไหนไม่รู้ น้ำกรดแบตกระจายเต็มห้องเครื่องเลย ถ้าจะนอนอู่เป็นเดือน ช่วยเป็นอุทาหร อีกเคสครับ

โห ของน้าก็หนักเหมือนกันนะครับ แล้วอย่างงี้ประกันทำไงครับเนี่ย ซ่อมกลับมาหล่อไวไวนะครับ
เส้นทางช่วงกทม.-สระบุรี อันตรายจริงๆครับ ผมกลับบ้านที่โคราชเบรคตัวโก่งมาหลายที
เพราะทางกลับรถมันไม่เว้าเข้าไปมันกินเลนส์ปกติด้วย อยากฝากให้น้าๆทุกคนที่ใช้เส้นทางนี้ระวังกันด้วยครับ

จขกท. ผมเคยเห็นวิ่งผ่านตาบ่อยๆแถวบ้าน รถสวยครับผมก็ชอบ คนหายเจ็บ รถกลับมาเหมือนเดิมไว้ๆครับ
ขอบคุณครับ นานแล้วมั้งที่เคยเห็นรถผม ตอนนั้นน้องเอาไปขับซะมากว่า ตอนนี้ยังอยู่แถวประชาอุทิศอยู่เหรอครับ

TZ#020
OSK 121
m101

« ตอบ #75 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 13:29:38 »

เอาใจช่วยครับสู้ๆๆนะครับเดียวก่อกลับมาแล้วครับสู้ๆๆ
ขอบคุณครับ
ขวาสุด ไปซ้ายสุด ก่อนจะมาตำที่ขวาสุด งง โชคดีครับที่ปลอดภัย
ครับผม อันนี้ประมาทและเร็วเองครับในตอนนั้น ในเมืองยังไงรถเยอะควรลดความเร็วลงอย่างยิ่งครับ คำนับ

ตรงนั้นถ้าเจอคนควายๆหน่อยมันจะไม่สนใจอะไรเลยแล้วออกมาเหมือนทุกคันต้องเบรคให้มัน

เป็นอีกจุดที่อันตรายมาก แล้วมันเป็นทางลาดลงส่วนใหญ่มาเร็วทั้งนั้น

แล้วบางวันรถติดต้องระวังอยู่ข้างบนไม่เห็นพอกำลังลงจอดติดกันอยู่ก็ต้องระวังคับ

---------------------------------------------------------------
ของผมก็เคยมิดทีนึงหน้าตัดศอก เจอแอคคอดมุดห้าว ปาดหน้าแล้วมุดไหล่ทางแล้วไม่พ้น ชนคันหน้าหมุนผมชนซ้ำ เบรคยาวๆ วิภาวดี2ปีได้และ

ลงมาเด็กปี1บอกเพื่อนมันบอกว่าซ้ายพ้น

ผมอะดูว่ามันไม่พ้นตั้งแต่มุดซ้ายและ

ผมเบรคและแต่ไม่ทันมาเร็วมากเหมือนกัน
อุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิดจริงๆครับ ยังไงเราเองต้องตั้งอยู่บนความไม่ประมาทไว้ก่อนดีที่สุดครับ
ยิ่งเร็วขึ้นเท่าไร การควบคุมรถยิ่งลำบากขึ้นเท่านั้น อุบัติเหตุเกิดได้ตลอดครับ

ดีนะมีชั้น 3 อยู่ ไม่งั้นหลายแสนแน่ งานงอก

กลับมาหล่อกว่าเดิมครับ
ขอบคุณครับพี่อธิ กว่าจะกลับมาคงต้องใช้เวลามากเลยครับ งอแง งอแง

TZ#020
OSK 121
trd
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #76 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 13:32:32 »

กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆนะครับ
m101

« ตอบ #77 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 13:36:27 »

แยกนี้ต้องระวังครับ  เพราะมีพวกเห็นแก่ตัวมักจะวิ่งเลาะเลนซ้ายทำำเหมือนจะตรงไปแต่พอไฟเขียวก็จะเลี้ยวขวาตัดหน้าเข้าไปในซอย ร.พ.สระบุรี  ผมโดนประจำครับ
ขอบคุณที่มาเตือนเพื่อนๆพี่น้องครับ พี่อยู่สระบุรีเหรอครับ ไว้ซ่อมมาเสดเจอกันทักทายกันนะครับ
ขอให้ซ่อมเสร็จกลับมาสภาพสวยๆเหมือนเดิมนะครับพี่เอ็มใจเย็นๆ   ดูแลตัวเองด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับน้องเต้ย กลับมาต้องหล่อกว่าเดิมครับ จะพยายามม ร้องไห้ ร้องไห้
เห็นแล้วเศร้าเลยครับ ท่าทางเป็นคนรักรถมากด้วยดูจากการแต่ง Sad

ขอให้กลับมาดีวันดีคืน แล้วไอ้กระบะนั่นเป็นไงล่ะ หายไปเลยสิ  ถอนหายใจ
ขอบคุณครับ จริงๆหลบกระบะเก่าๆนั้นพ้นแล้วเบาลงบ้าง ไม่บ้าระห่ำฝืนใช้ความเร็ว ก็คงไม่เกิดเหตุแบบผมครับ
หายไวๆ เช่นกันคับ
พาราสักเม็ด....จะดีขึ้น
รถวิ่งน้อยน่าเสียดายจริงครับ กลับมาหล่อไวๆ
ขอบคุณมากนะครับ เป็นกำลังใจที่ดีมากครับ

TZ#020
OSK 121
m101

« ตอบ #78 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 13:45:20 »

กระทู้นี้ผมจำรถน้าได้ครับ ถือว่าพระคุ้มครองจริงๆครับ ตอนนั้นรู้สึกสะพานเพิ่งเปิดใหม่ๆเองใช่มั้ยครับ ล่าสุดผมเห็นรถน้าวิ่งอยู่แถวกิโลเก้าด้วยครับ

อ่อครับ รถผมขึ้นแท่นดึงมาแล้วครับ ขับเหมือนปกติ

อยากให้ท่านเจ้าของกระทู้เช๊คแชสซีด้วยนะครับ จะได้ทำทีเดียวเลย
ขอบคุณพี่ทั้งสองคนครับ ก็คงต้องเช๊คอย่างละเอียดที่สุดครับ แล้วคงต้องรบกวนขอคำปรึกษาเพิ่มเติมด้วยครับ คำนับ คำนับ

TZ#020
OSK 121
m101

« ตอบ #79 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 13:53:27 »

ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆละกันนะครับ
ยังไงกัน ก็ขับรถด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะค้าบบทุกๆท่าน เป็นห่วงกันค้าบบผม คำนับ
ขอบคุณมากนะครับ
มาเต็มๆละ ก
โชคดีมากครับที่ความเร็วขนาดนั้น แล้วตอนนี้ซ่อมถึงไหนแล้วครับ คชจ.เป็นไงบ้างครับ
กลับมาหล่อเร็ว ๆ นะครับ จะบอกว่า ความเสียหายเหมือนรถผมเลย แต่คานตัวถังหน้าขวาผมพับถึงซุ้มโช้ค อีก 4 วันจะครบ 3 เดือน ยังไม่ถึงไหน ยังไม่ได้ยกเครื่องขึ้นเลย โชคดีที่เราถูก ฝ่ายตรงข้ามซ่อมประกันชั้น 1 ให้เราด้วย แต่เซ็งอู่ที่ทำงานช้ามาก  ผมชน ฮุนได H1 ผมคาดเบลท์ แต่อกกระแทกพวงมาลัย 3 อาทิตย์หาย คอเคล็ด 2 อาทิตย์หาย ถ้าเป็นไรไปประกันชั้น 1 ก็เคลมชีวิตคนไม่ได้ทั้งเราทั้งเขา ผมยอมรับครับว่าประมาทเวลาขับรถ และผมก็ยอมรับผลที่เกิดขึ้นทั้งหมด แต่คงมีหลายคนที่ยอมรับไม่ได้กับความประมาทของผม โดยเฉพาะผู้ร่วมทาง ปัจจุบันซ่าน้อยลงครับ (ลูกยังเล็ก)
ขอบคุณที่มาช่วยกันเตือนเพื่อนสมาชิกกันนะครับ ต้องยอมรับครับว่าผมเองหากไม่เกิดเหตุกับตัวก็คงไม่เลิกซ่าลงมากนัก ที่ผ่านมาผมคิดว่าที่รอดมาได้คงเป็นเรื่องดวง ที่หลุดรอดมาได้เป็นสิบปี แต่นี่คือชีวิตจริงแล้วครับ โทษใครไม่ได้ครับ เราประมาทมากเกินไปเองครับ
กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆนะครับ
ขอบคุณมากครับ รถสวยมากเลยครับ

TZ#020
OSK 121
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์