AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 11:17:20 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมชนมาครับ อยากนำมาเล่าและเตือนกันครับ  (อ่าน 13759 ครั้ง)
PutAE92@RYZ.
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

089-0953958 เบิร์ด MC50

« ตอบ #40 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 21:15:35 »

หายเจ็บแล้วก็กลับมาหล่อไวๆนะครับ

m101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษนะลูกรัก ขอบคุณที่ปกป้องกันนะ

« ตอบ #41 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 21:23:55 »

ยับเยินกันเลยทีเดียว สำหรับคนรักรถอย่างเราๆแล้ว ถือเป็นเรื่องหายนะเลยเวลาเจออุบัติเหตุหนักๆ
ผมอยู่ อ.ปากช่อง แต่ก็เข้าสระบุรีเพื่อไปซื้อของบ่อยมาก แทบทุกอาทิตย์เลย
แถวนั้นรถเยอะ ถนนแคบ และการจอดรถนี่ไร้ระเบียบสุดๆ 
อยากจอดไหนก็จอด ข้างทางจอดรถแม้กระทั่งหน้าป้ายรถเมล์ จอดกลางถนนตรงที่กลับรถก็เห็นบ่อย
จะกลับรถทีก็ยากไหนจะต้องระวังรถหลังทิ่มตูด ไหนจะกลัวเฉี่ยวคันที่จอดกลางถนน และรถเลนฝั่งตรงข้ามที่วิ่งสวนมาอีก วิ่งกันเร็วซะด้วย

ขอให้กลับมาหล่อไวๆครับ  คำนับ คำนับ
ขอบคุณมากครับ แต่ผมคิดว่าถ้าเราช้าลงก็คงลดความเสี่ยงไปได้เยอะกว่านี้มากครับ
กลับมาหล่อ ไว ไว ครับ
กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆนะคับ คำนับ
พระคุ้มครองครับ
ขอบคุณที่มาเตือนสตินะครับ  คำนับ คำนับ
ดีใจที่ไม่เป็นอะไรมาก  หายเร็วๆนะครับทั้งคนทั้งรถ   เศร้า เศร้า
หายไวไวครับ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ
เขาใจหัวหก คนรักรถเลยครับ  คนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับพี่  มาหล่อไวๆนะครับ 
ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงครับ จากใจจริงๆ ได้โปรด.. ได้โปรด..

TZ#020
OSK 121
รถบ้าน นอนอู่ยาวววว...
osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #42 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 21:25:35 »

คนไม่เป็นไรก็โอเคเเล้วครับ
ว่าเเต่ต้องรับผิดค่าเสียหายกับรถที่ชนท้ายหมดทุกคันเลย
หรือว่าเเค่คันหลังจ่ายคันหน้าที่โดนชนเป็นทอดๆไปครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
m101

ขอโทษนะลูกรัก ขอบคุณที่ปกป้องกันนะ

« ตอบ #43 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 21:28:53 »

เหวอ หายไวๆนะครับพี่เอ็ม เรื่อง fx ตอนนี้เบิกใหม่ดีกว่าอย่างพี่อ๊อดว่า สวยๆบางๆ แต่ตัวถังถ้ามันเสียหายเกินตัดศอก จะเอาให้เนียนๆคงต้องหัวตัดอ่ะครับ

ขอบคุณครับน้องนิก เดี๋ยวเรื่องกันชนคงว่ากันยาวๆ เอาให้ตัวรถ+เครื่อง+เกียร์+ช่วงล่าง สมบูรณ์ที่สุดก่อนครับ
กลับมาหล่อไวๆคร๊าบบ ^^"
คนไม่เป็นไรก็ดีเเล้วคับ รถก็ซ่อมกันไป
หายไวๆทั้งคน ทั้งรถ น่ะครับ
ขอให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิม และตัวน้าแข็งแรงเหมือนเดิมครับ... คำนับ
ขอให้รถซ่อมเสร็จไวๆและออกมาดีนะคับ
กับมาหล่อไวๆนะครับพี่
ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ คำนับ คำนับ

TZ#020
OSK 121
m101

« ตอบ #44 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 21:36:03 »

ไม่เจอกันานเลยนะค้าบบM ยังไงกลับมาหล่อไวๆนะค้าบบบ ทักทาย
ขอบคุณนะครับน้าหนู เจอกันล่าสุดงานแดร๊กนะ ผ่านไปผ่านมาแว๊ปๆ ขอโทษด้วยครับที่ไม่ทันได้ทักทาย คำนับ
หายไวๆๆๆครับ
หายเจ็บแล้วก็กลับมาหล่อไวๆนะครับ
ขอบคุณมากคร้าบบบบ

คนไม่เป็นไรก็โอเคเเล้วครับ
ว่าเเต่ต้องรับผิดค่าเสียหายกับรถที่ชนท้ายหมดทุกคันเลย
หรือว่าเเค่คันหลังจ่ายคันหน้าที่โดนชนเป็นทอดๆไปครับ
ขอบคุณมากครับพี่ รถผมมีประกันชั้น 3 ติดมานานหลายปีมากแล้วครับ เป็นรถประวัติดีไม่เคยเคลมเลย
พอมาคราวนี้หนักเลยทีเดียว ผมคิดว่าประกันนี่ผมต้องรับผิดชอบทั้ง 3 คันเลยนะครับ เพราะเค้าจอดติดไฟแดง รถยังไม่เคลื่อนที่ไปไหน
แล้วบวกกับคันหน้าผมที่โดนไปเต็มๆนั้น เป็นประกันชั้น 1 ของบริษัทเดียวกันด้วย ไม่แน่ใจว่าใช่เหตุผลที่เคลียกันจบง่ายหรือเปล่านะครับ คำนับ คำนับ

TZ#020
OSK 121
m101

« ตอบ #45 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 21:49:03 »

ผมแค่อยากจะเล่าและระบายให้ฟังครับ รถคันนี้ผมใช้มาตั้งแต่ผมเรียนม.ปลายโน้นแหละครับขับไปรร.บางวันด้วย แล้วเอาไปเช่าจอดไว้ในวัดตรงข้ามรร.

จนเรียนจบไปต่อมหาลัยก็ขับใช้มันทุกวัน จนกระทั่งมาทำงานได้ 4-5 ปีแล้ว นับรวมๆกันไปก็สิบกว่าปีที่รับมาดูแลต่อจากแม่ผมเอง

รถผมถึงแม้จะเป็นเครื่อง 4E ธรรมดาๆก็ตามแต่เรี่ยวแรงที่ใช้มาสำหรับผมถือว่าพอเพียง ด้วยความที่วิ่งไปด้วยระยะทางทั้งหมดเพียง 16xxx กม.เท่านั้น

และดูแลเรื่องของเหลวเป็นอย่างดี ถ่ายน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์ของปตท.ที่ทุกๆ ไม่เกิน 3500 กม. หรือบางที ไม่ถึง 1500 ถ่ายทิ้งก็มี(ระยะเวลาเกิน 4 เดือน)

สีเดิมๆบางๆ แห้งๆ ไม่เคยทำสีตัวถัง ยกเว้นหน้าขวา ตอนนั้นเด็กแว้นมาสอยบุบไป รถผมเติมน้ำมัน 95 เพียวๆมาตลอดครับ ยกเว้นฉุกเฉินหาเติมไม่ได้จริงๆ

ที่จะมีเติมโซฮอล95 แต่นับครั้งได้เลยจริงๆครับ ทุกวันนี้ก็ยังเติม 95 เพียวๆอยู่เลย แต่สิ่งที่กลัวคือมันจะกลับมาไม่เหมือนเดิมนี่แหละครับ เพราะที่เคยใช้มา

ไม่เคยมีคำว่าเกเรมาก่อนเลยสักครั้งครับ รักเค้ามากครับ อยากให้เค้ากลับมาเข้มแข็งอยู่กับผมเหมือนเดิม

TZ#020
OSK 121
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #46 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 21:52:33 »

สู้ๆครับน้าเอ็ม

hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #47 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 21:57:06 »

ผม utcc รหัส 42 มาเช็คชื่อครับ ^_^

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
Kan304
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก

« ตอบ #48 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 21:57:47 »

กลับมาหล่อ ไว ไว นะครับ...
NoO_BenZ TZ#40..

ถึงกรูเป็น"เด็ก"ก้อไม่เกี่ยวกับ "มรึง"

« ตอบ #49 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 22:13:42 »

กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะเอ็ม

" We r TZ "

บ้านหลังนี้..มีมากกว่า.."ความอบอุ่น"
B-BOY-AE101

« ตอบ #50 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 22:35:31 »

กลับมาหล่อไวไวครับ ฟังประวัตแล้วใจหายแทนจิงๆครับ เอาใจช่วยครับสู้ๆ

#Zealotry#   NO.003#
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #51 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 22:40:00 »

กลับมาหล่อไวๆนะครับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
StarscreaM
นักแข่งมือสมัครเล่น

เหมี้ยวๆๆๆ

« ตอบ #52 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 22:59:48 »

กลับมาหล่อไวๆๆครับเอ็ม ไม่ได้เจอกันนานเลยหลังจากเจอที่ปั้มตอนขับวีโก้มา นึกว่าตอนนั้นถอดเบาะแดงๆ+โรลบาร์ขายแล้วจาขายคันนี้ไปแล้วซะอีก คันนี้เห็นมาตั้งนาน ผมโอ๊ตนะครับรุ่นแรกๆเหมือนกัน แหะ.. แหะ..
moza

« ตอบ #53 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 23:06:39 »

ณ......วันเดียกัน ตอน 10 โมงครับ ลงทางด่วน งามวงวาน เจอรถยูเทิน ตัดหน้าครับ วิ่งมา 120 ได้ รอยเบรก ย๊าวววว ยาววว แล้วก็ตูม คนขับ(ผมเอง) ไม่เป็นไร แต่เห็นรถแล้ว แทบช๊อค แบตแตกกระจาย กระเด็นไปใกลสิบเมตรได้ สายไฟเหมือนโดนลากใส้ออกมา ไฟหน้า ไฟหรี่ หายไปไหนไม่รู้ น้ำกรดแบตกระจายเต็มห้องเครื่องเลย ถ้าจะนอนอู่เป็นเดือน ช่วยเป็นอุทาหร อีกเคสครับ
putchy
นักแข่งมือสมัครเล่น

ชายไทย ไม่ต้องใช้ไซเลนเซอร์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #54 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 23:09:17 »

เส้นทางช่วงกทม.-สระบุรี อันตรายจริงๆครับ ผมกลับบ้านที่โคราชเบรคตัวโก่งมาหลายที
เพราะทางกลับรถมันไม่เว้าเข้าไปมันกินเลนส์ปกติด้วย อยากฝากให้น้าๆทุกคนที่ใช้เส้นทางนี้ระวังกันด้วยครับ

จขกท. ผมเคยเห็นวิ่งผ่านตาบ่อยๆแถวบ้าน รถสวยครับผมก็ชอบ คนหายเจ็บ รถกลับมาเหมือนเดิมไว้ๆครับ

รางหลังแข็ง/คันเกียร์ออโต้/ขาเบรค/วิทยุ/ยางแจกฟรี
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144406.new#new
llOUllnJllSJllSJ
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 23:36:58 »

เอาใจช่วยครับสู้ๆๆนะครับเดียวก่อกลับมาแล้วครับสู้ๆๆ

1500 พาเพลิน.........ชิวชิว  ってんじゃね

เบิร์ดซ่าตลอนทัวร์รับทัวร์ทั่วไทย
081-2351105
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #56 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 23:38:28 »

ขวาสุด ไปซ้ายสุด ก่อนจะมาตำที่ขวาสุด งง โชคดีครับที่ปลอดภัย

END
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #57 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012 23:51:11 »

ณ......วันเดียกัน ตอน 10 โมงครับ ลงทางด่วน งามวงวาน เจอรถยูเทิน ตัดหน้าครับ วิ่งมา 120 ได้ รอยเบรก ย๊าวววว ยาววว แล้วก็ตูม คนขับ(ผมเอง) ไม่เป็นไร แต่เห็นรถแล้ว แทบช๊อค แบตแตกกระจาย กระเด็นไปใกลสิบเมตรได้ สายไฟเหมือนโดนลากใส้ออกมา ไฟหน้า ไฟหรี่ หายไปไหนไม่รู้ น้ำกรดแบตกระจายเต็มห้องเครื่องเลย ถ้าจะนอนอู่เป็นเดือน ช่วยเป็นอุทาหร อีกเคสครับ

ตรงนั้นถ้าเจอคนควายๆหน่อยมันจะไม่สนใจอะไรเลยแล้วออกมาเหมือนทุกคันต้องเบรคให้มัน

เป็นอีกจุดที่อันตรายมาก แล้วมันเป็นทางลาดลงส่วนใหญ่มาเร็วทั้งนั้น

แล้วบางวันรถติดต้องระวังอยู่ข้างบนไม่เห็นพอกำลังลงจอดติดกันอยู่ก็ต้องระวังคับ

---------------------------------------------------------------
ของผมก็เคยมิดทีนึงหน้าตัดศอก เจอแอคคอดมุดห้าว ปาดหน้าแล้วมุดไหล่ทางแล้วไม่พ้น ชนคันหน้าหมุนผมชนซ้ำ เบรคยาวๆ วิภาวดี2ปีได้และ

ลงมาเด็กปี1บอกเพื่อนมันบอกว่าซ้ายพ้น

ผมอะดูว่ามันไม่พ้นตั้งแต่มุดซ้ายและ

ผมเบรคและแต่ไม่ทันมาเร็วมากเหมือนกัน

PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #58 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 00:50:50 »

ยิ่งเร็วขึ้นเท่าไร การควบคุมรถยิ่งลำบากขึ้นเท่านั้น อุบัติเหตุเกิดได้ตลอดครับ

ดีนะมีชั้น 3 อยู่ ไม่งั้นหลายแสนแน่ งานงอก

กลับมาหล่อกว่าเดิมครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
SIGNAL43

« ตอบ #59 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 06:19:57 »

แยกนี้ต้องระวังครับ  เพราะมีพวกเห็นแก่ตัวมักจะวิ่งเลาะเลนซ้ายทำำเหมือนจะตรงไปแต่พอไฟเขียวก็จะเลี้ยวขวาตัดหน้าเข้าไปในซอย ร.พ.สระบุรี  ผมโดนประจำครับ

หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์