AE. Racing Club
29 มิถุนายน 2024 12:13:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมชนมาครับ อยากนำมาเล่าและเตือนกันครับ  (อ่าน 13733 ครั้ง)
อ้วนซ่า
นักแข่งมือสมัครเล่น

ลาก่อน อีแดง

« ตอบ #80 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 13:57:19 »

หนักพอๆกะผมเลย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=113054.msg2122476#msg2122476
ของผมรอกมาแบบไม่อยากเชื่อตัวเองเลย เกิดเหตุบนบูรพาวิถี
มาเต็มๆละ ก
ความเร็วกล่องเกือบตัด หลับใน อยู่ๆตื่นมา รถคู่กรณีอยู่ข้างหน้าแล้ว กระทืบเบรคก็ไม่อยู่ เลยโยกออกซ้าย
แต่ไม่พ้นครับ เต็มๆ ลงมาเห็นรถใจแทบสลาย
แหมๆ เป็นไงๆ ไหนว่าจะ ปล่อย ss ให้ไง อิอิ
พวก ของชิ้นๆ อย่างพวก กันชน แก้ม ฝาหน้า ไรพวกเนี่ย มันถอด เปลี่ยนเป็นชิ้นๆ ได้ครับ แต่กับพวก แคสซี่ หรือ เสา A ฺB หรือ ผนังห้องเครื่องด้านหม้อลมเบรค รวมไปถึงเบ้าโช๊ค เนี่ย มันเปลี่ยนเป็นชิ้นๆ ลำบาก อะครับ นอกจาก ซื้อ ตัดยกคอนโซน มาเลย สะดวกแน่นอน
555 พี่AOD ถ้าไม่มี SS ผมคงไปแล้วละ 
อ้วนซ่า

ลาก่อน อีแดง

« ตอบ #81 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 13:58:45 »

คุณM101 ขอเอาใจช่วยครับ หัวอกเดียวกัน
ไอ้อาร์ต เสาร์นี้ไปดูรถกะกูด้วยนะ
nirut.TZ#074
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

C.P. TUNA RACING TEAM

« ตอบ #82 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 14:07:03 »

หายไวๆครับ

" You'll never walk alone "
$on_Ae90

« ตอบ #83 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 14:09:38 »

เห็นของน้าๆแต่ละคนหนักใช่เล่นของให้หายไว้นะครับ

เป้นกำลังใจให้
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #84 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 16:37:07 »

เอ๊ะ น้าสยามแก๊สเครื่อง Set โบมิใช่หรือ  งง

แต่ถือว่าโดนน้อยมากเลยนะ เทียบกับความเร็วที่ลอยลำมา

ae blacknut2
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

เอ๋ 081-9141129,086-628-1129

« ตอบ #85 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 19:53:38 »

หายไวๆนะครับเอ็ม

ae blacknut2 + ae racingclub + doraemon project + 4efteclub + shimasu
เสริมยนต์บริการ(หม้อน้ำ+รถทัวน์) จรัญฯ13 02-8652417
เจี๊ยบเซอร์วิส 086-0482418
moza
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #86 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2012 17:11:42 »

กลับมาหล่อไวๆๆครับเอ็ม ไม่ได้เจอกันนานเลยหลังจากเจอที่ปั้มตอนขับวีโก้มา นึกว่าตอนนั้นถอดเบาะแดงๆ+โรลบาร์ขายแล้วจาขายคันนี้ไปแล้วซะอีก คันนี้เห็นมาตั้งนาน ผมโอ๊ตนะครับรุ่นแรกๆเหมือนกัน แหะ.. แหะ..
ครับน้าโอ๊ต สบายดีนะครับ ไม่ได้เจอกันยาวเลยนะครับ
ณ......วันเดียกัน ตอน 10 โมงครับ ลงทางด่วน งามวงวาน เจอรถยูเทิน ตัดหน้าครับ วิ่งมา 120 ได้ รอยเบรก ย๊าวววว ยาววว แล้วก็ตูม คนขับ(ผมเอง) ไม่เป็นไร แต่เห็นรถแล้ว แทบช๊อค แบตแตกกระจาย กระเด็นไปใกลสิบเมตรได้ สายไฟเหมือนโดนลากใส้ออกมา ไฟหน้า ไฟหรี่ หายไปไหนไม่รู้ น้ำกรดแบตกระจายเต็มห้องเครื่องเลย ถ้าจะนอนอู่เป็นเดือน ช่วยเป็นอุทาหร อีกเคสครับ

โห ของน้าก็หนักเหมือนกันนะครับ แล้วอย่างงี้ประกันทำไงครับเนี่ย ซ่อมกลับมาหล่อไวไวนะครับ
เส้นทางช่วงกทม.-สระบุรี อันตรายจริงๆครับ ผมกลับบ้านที่โคราชเบรคตัวโก่งมาหลายที
เพราะทางกลับรถมันไม่เว้าเข้าไปมันกินเลนส์ปกติด้วย อยากฝากให้น้าๆทุกคนที่ใช้เส้นทางนี้ระวังกันด้วยครับ

จขกท. ผมเคยเห็นวิ่งผ่านตาบ่อยๆแถวบ้าน รถสวยครับผมก็ชอบ คนหายเจ็บ รถกลับมาเหมือนเดิมไว้ๆครับ
ขอบคุณครับ นานแล้วมั้งที่เคยเห็นรถผม ตอนนั้นน้องเอาไปขับซะมากว่า ตอนนี้ยังอยู่แถวประชาอุทิศอยู่เหรอครับ
ประกันชั้นสามทั้งคู่ โชคดีในคามโชคร้าย ที่เป็นฝ่ายถูกครับ ประกันคู่กรณี ออกใบเคลมให้ และเรียกรถยกของประกัน มายกรถไปส่งอู่ให้เรียบร้อยเลยครับ
kiyota

« ตอบ #87 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2012 18:08:18 »

ซ่อมไวๆนะครับผม   สู้ๆ
kang-ro
มือเก่าหัดแข่ง

เปลี่ยนมันไปเรื่อย รถอะไรก็ขับได้

« ตอบ #88 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2012 18:59:17 »

กลับมาหล่อไวๆๆครับเอ็ม ไม่ได้เจอกันนานเลยหลังจากเจอที่ปั้มตอนขับวีโก้มา นึกว่าตอนนั้นถอดเบาะแดงๆ+โรลบาร์ขายแล้วจาขายคันนี้ไปแล้วซะอีก คันนี้เห็นมาตั้งนาน ผมโอ๊ตนะครับรุ่นแรกๆเหมือนกัน แหะ.. แหะ..
ครับน้าโอ๊ต สบายดีนะครับ ไม่ได้เจอกันยาวเลยนะครับ
ณ......วันเดียกัน ตอน 10 โมงครับ ลงทางด่วน งามวงวาน เจอรถยูเทิน ตัดหน้าครับ วิ่งมา 120 ได้ รอยเบรก ย๊าวววว ยาววว แล้วก็ตูม คนขับ(ผมเอง) ไม่เป็นไร แต่เห็นรถแล้ว แทบช๊อค แบตแตกกระจาย กระเด็นไปใกลสิบเมตรได้ สายไฟเหมือนโดนลากใส้ออกมา ไฟหน้า ไฟหรี่ หายไปไหนไม่รู้ น้ำกรดแบตกระจายเต็มห้องเครื่องเลย ถ้าจะนอนอู่เป็นเดือน ช่วยเป็นอุทาหร อีกเคสครับ

โห ของน้าก็หนักเหมือนกันนะครับ แล้วอย่างงี้ประกันทำไงครับเนี่ย ซ่อมกลับมาหล่อไวไวนะครับ
เส้นทางช่วงกทม.-สระบุรี อันตรายจริงๆครับ ผมกลับบ้านที่โคราชเบรคตัวโก่งมาหลายที
เพราะทางกลับรถมันไม่เว้าเข้าไปมันกินเลนส์ปกติด้วย อยากฝากให้น้าๆทุกคนที่ใช้เส้นทางนี้ระวังกันด้วยครับ

จขกท. ผมเคยเห็นวิ่งผ่านตาบ่อยๆแถวบ้าน รถสวยครับผมก็ชอบ คนหายเจ็บ รถกลับมาเหมือนเดิมไว้ๆครับ
ขอบคุณครับ นานแล้วมั้งที่เคยเห็นรถผม ตอนนั้นน้องเอาไปขับซะมากว่า ตอนนี้ยังอยู่แถวประชาอุทิศอยู่เหรอครับ
ประกันชั้นสามทั้งคู่ โชคดีในคามโชคร้าย ที่เป็นฝ่ายถูกครับ ประกันคู่กรณี ออกใบเคลมให้ และเรียกรถยกของประกัน มายกรถไปส่งอู่ให้เรียบร้อยเลยครับ

คันนี้ก็ไม่ใช่น้อยเหมือนกัน    เห็นรถเกิดอุบัติเหติแล้วรู้สึกใจคอไม่ค่อยดีเลย

ยังงัยก็4Aอยู่แล้ว
รับจัดหาอะไหล่เดิม-อะไหล่ซิ่ง(ถ้ามี)
xavier
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #89 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 10:33:18 »

สู้ๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2012 10:40:02 โดย xavier » บันทึกการเข้า
ร้านสยามแก๊ส 4a-fte
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #90 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 11:55:59 »

เอ๊ะ น้าสยามแก๊สเครื่อง Set โบมิใช่หรือ  งง

แต่ถือว่าโดนน้อยมากเลยนะ เทียบกับความเร็วที่ลอยลำมา

รูปนั้นชนมาประมาณ 4-5ปีแล้วครับ

ขอให้เจ้าของกระทู้ซ่อมเสร็จไวๆนะครับ
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์