AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:45:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ สำหรับทุกความคิดเห็น นะครับ ไม่ติดใจ อะไรแล้วครับ  (อ่าน 5578 ครั้ง)
Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 20:00:11 »

ขอโทษนะคับ ส่วนตัวผมขอแบ่งเปน2เคส
1 อาจจะเสียดายขายถูกไป ผูกพัน ยังทำใจไม่ได้ที่จะขาย อันนี้เข้าใจ ถ้าไม่เดือดร้อนจริงๆไม่มีใครอยากขาย
2 ผมเคยโอนมัดจำสินค้าตัวนึง ราคาถูกแบบน่าสงสัย แต่ค่ามัดจำค่อนข้างสูง สรุปโอนไป2-3วันติดต่อกลับมาว่าไม่ขายโอนคืนครบจำนวน แต่พอมานั่งคิด นี่คุณยืมเงินผมไปหมุนอะไรรึป่าว บทจะขายๆถูก บทจะไม่ขายก้อจบง่ายๆ
ผิดถูก ขออภัยคีบ ซื้อขายออนไลมาเยอะ เจ็บมาแยะคับ
ข้อ2 น่าคิด

หายืมเงินไปหมุนกันง่ายๆเลยแบบนี้  แต่ต้องชัวร์ว่ามีเงินคืน   เต้น
( . )jab-ben( . )
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 20:13:35 »

ไม่ไหวอะคับ เวลาคนเราเจอของถูกใจ หรืออยากได้อะไรเอามากๆ ถ้าเราพร้อม เราอยาก เราจะไม่ปล่อยให้สิ่งนั้นหลุดมือไปคับ
เข้าทำนองที่ว่า ทำให้เสียว แล้วเลี้ยวกลับ หรือ ทำให้อยากแล้วจากไปคับ อิอิ

yong

Blue Levin

« ตอบ #22 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 20:59:41 »

ผมแค่โทรมาจองปากเปล่าบางทีนานเป็นเดือนผมยังเก็บของไว้ให้เลยคับ ผมว่าคำพูดมันสำคัญนะคับ
แต่ถ้าเกิดมีกรนีแบบนี้มันต้องดูเหตุผลเค้านะคับ ถ้าสุดวิสัยจิงๆ(สุดๆจิงๆนะคับ)พอคุยกันได้คับ

levin  4 Door
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 21:06:38 »

ส่วนตัวนะครับ

ถ้าไม่ขาย คืนเงินมาแล้วไม่ได้ขายไปจริงๆ หมายถึง เก็บไว้ใช้เองเหมือนเดิมจริงๆ ผมไม่ติดใจครับเหมือนเดิมเพื่อนพี่น้องกัน ไม่ซีเรียส

แต่ถ้า ไม่ขายเราคืนเงินมาเพื่อไปขายคนอื่นผมก็คงเคืองครับแต่ก็ไม่เป็นไรถ้าพูดกันตรงๆ

แอ๊ด@พระนคร

ดูแต่ตาวาจาอย่าเป็นเซียน

« ตอบ #24 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 21:11:26 »

ตัดสินใจขายแล้ว คนซื้อมัดจำแล้ว ถึงจะเสียดาย แต่ต้องขาย ลูกผู้ชาย คำไหนคำนั้น

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับพี่
EE101_20vbt>>>Standard
นักแข่งมือสมัครเล่น

เมียดุ ยุมันไม่ขึ้น

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 21:38:48 »

คิดในแง่ดีไว้ครับ  ........ต้องดูก่อนหน้านี้แล้วครับว่า เค้าได้ใจคุณไปเท่าไร มากพอไหมกับเรื่องเล็กๆแค่นี้  บางทีเราก็ต้องปิดหูปิดตาบ้างครับกับเรื่องเล็กๆน้อยๆ เพื่อคงไว้ซึ่งมิตรภาพที่ดี (ถ้าเค้าไม่ได้ขายใครนะ อิอิ)  .......

ECU ตัด 180
แต่เมียชิงตัดที่ 80
แล้วจะเอาอะไรมาวิ่ง.........
Toom
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #26 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 21:51:56 »

เจอ หน้า ก็ต่อยหน้ามัน ไปที่1 แล้วก็บอก รู้สึกดีขึ้นแล้ว
ไม่ติดใจ ไรแล้ว...ก็น่าจะจบคบกันต่อได้...

yajoop
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 22:07:24 »

เจอ หน้า ก็ต่อยหน้ามัน ไปที่1 แล้วก็บอก รู้สึกดีขึ้นแล้ว
ไม่ติดใจ ไรแล้ว...ก็น่าจะจบคบกันต่อได้...

By yajoop2011
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012 22:39:00 »

ส่วนตัวนะครับ

ถ้าไม่ขาย คืนเงินมาแล้วไม่ได้ขายไปจริงๆ หมายถึง เก็บไว้ใช้เองเหมือนเดิมจริงๆ ผมไม่ติดใจครับเหมือนเดิมเพื่อนพี่น้องกัน ไม่ซีเรียส

แต่ถ้า ไม่ขายเราคืนเงินมาเพื่อไปขายคนอื่นผมก็คงเคืองครับแต่ก็ไม่เป็นไรถ้าพูดกันตรงๆ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
sujittra
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 07:24:49 »

ขอบคุณมากครับ สำหรับความคิดเห็นของเพื่อนๆครับ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #30 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 08:47:57 »

ส่วนตัวผมเป็นคนคำไหนคำนั้น

เคยเจอเคสแบบนี้หลายคราว เสียความรู้สึกคับ

โทรถามคลัช os คนขายบอกเอาเลยป่าว?

พอผมเอาเลยนัดกันเรียบร้อย พี่แกโทรกลับมาบอกไม่ขายล่ะ

เค้าบอกน่าจะขายได้ราคากว่านี้มีคนบอกมา

โถ่ๆๆๆของเกือบ สองหมื่น ผมตัดสินใจเอาก็บุญล่ะ

ตลกเหมือนกันเหมือนจะขอเพิ่มแต่ไม่พูดตรงๆ ผมก็คิดว่าไม่ใช่ของ

ของเรา แต่หงุดหงิดเล็กน้อยเดี๋ยวก็หายคับ

คงเจอแต่คนโทรถาม พอเจอของจริง ดันไม่ใจซะงั้น555

AE has brought us to MEET

sujittra
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 12:53:55 »

ส่วนตัวผมเป็นคนคำไหนคำนั้น

เคยเจอเคสแบบนี้หลายคราว เสียความรู้สึกคับ

โทรถามคลัช os คนขายบอกเอาเลยป่าว?

พอผมเอาเลยนัดกันเรียบร้อย พี่แกโทรกลับมาบอกไม่ขายล่ะ

เค้าบอกน่าจะขายได้ราคากว่านี้มีคนบอกมา

โถ่ๆๆๆของเกือบ สองหมื่น ผมตัดสินใจเอาก็บุญล่ะ

ตลกเหมือนกันเหมือนจะขอเพิ่มแต่ไม่พูดตรงๆ ผมก็คิดว่าไม่ใช่ของ

ของเรา แต่หงุดหงิดเล็กน้อยเดี๋ยวก็หายคับ

คงเจอแต่คนโทรถาม พอเจอของจริง ดันไม่ใจซะงั้น555

อันของผม คำแก้ตัว มันดู ไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่ แฟนไม่อยากให้ขายแระ แค่นี้ หรือ โอนเงินมัดจำ ไปเป็นหมั้นเป็นเหมาะ เป็นพ่อค้า ซะเปล่า ไร้สัจจะ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #32 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012 22:06:55 »

แล้วได้เงินคืนยังคับ

AE has brought us to MEET

sujittra
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012 07:41:13 »

ได้แล้วครับ ขอเวลา สักพัก เดี๋ยวผมจะบอกเพื่อนๆ ว่าเขาคนนั้นเป็นใคร
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012 09:08:35 »

ได้แล้วครับ ขอเวลา สักพัก เดี๋ยวผมจะบอกเพื่อนๆ ว่าเขาคนนั้นเป็นใคร
ผมว่าไม่เหมาะที่จะบอกว่าเปนใครหรอกคับ จริงอยู่ที่เราอยากได้สิ่งของนั้นมากๆ แต่เมื่อเค้าไม่ขาย เราจะไปบังคับเค้าทั้งทางตรง ทางอ้อมก้อไม่ถูกนักคับ เปนผมก้อแค่เลิกคบคับ หรือลดความสัมพันธ์ลงคับ ในที่สุดก้อไม่มีใครจริงใจเท่าพ่อ แม่ ลูกเมียเราหรอกคับ อย่าไปคิดมากเลยคับ

kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012 23:52:48 »

งั้นผมขอแชร์นิดนึงนะคับ เห็นว่าเป็นเรื่องลักษณะคล้าย ๆ กัน

ผมเคยติดต่อจะซื้อรถคันนึงให้เพื่อนของผม ตกลงกันว่าจะเข้าไปดูรถวันเสาร์ นัดวันกันซะดิบดี ในราคา 120,000 บาท  ผมก้อ

บอกราคาเพื่อนผมที่จะซื้อรถไปแล้วเรียบร้อย เค้าก็โอนเงินมาให้ผมมัดจำรถได้เลย 30,000 เพราะเค้าเชื่อใจว่าเราจะดูรถให้เค้าใส

สภาพดีแน่นอน

รู้มั้ยครับเกิดอะไรขึ้น วันศุกร์ผมโทรไปหาเค้าบอกว่าที่นัดไว้ confirm นะคับ

เค้าบอกผมว่า "โทษทีนะคับ ผมเพิ่งขายรถไปก่อนหน้าที่พี่โทรหาผมแค่ 10 นาทีเอง"

ผมถามเค้าว่า "ทำแบบนี้ได้ไง ไปขายคนอื่นทั้งที่นัดกับผม แล้วผมก็บอกเพื่อนผมไปแล้ว"

รู้มั้ยคับ คำตอบของเค้าน่าเจ็บใจมาก "เค้าบอกว่า กลัวว่าขายผม แล้วจะไมได้ราคา 120,000"

ขอโทษนะคับ "ไอ้---สา......" ผมนี่โกรธมาก พูดใส่เรยตอนนั้น ว่า ผมมีเงินจะซื้อสดก็ได้ การงานผมก็ไม่ใข่คนไม่มีการศึกษา

ตอนแรกนะคับ โกรธสุด ๆ  ตอนแรกว่าเอาให้ถึงที่สุดเรย แต่พอมานึกอีกที เห็นว่าเป็นพี่น้องใน AE เหมือนกัน ก็เรยบอกเค้าไปว่า

อย่าทำแบบนี้อีก เพราะถ้าผมตกลงแล้ว มีคนเค้าจะซื้อ แล้วมาทำแบบนี้ คนที่ติดต่อเค้าเสียชื่อ...มาก ๆ ๆ 

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
sujittra
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2012 09:17:09 »

ขอบคุณ เพื่อนๆ ทุกคนครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์