AE. Racing Club
23 กันยายน 2024 16:24:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำ ชี้แนะหน่อยครับ  (อ่าน 1932 ครั้ง)
Mr.troon AE TZ#90
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012 18:36:52 »

จะรบกวน ขอคำแนะนำหน่อยครับ มีพี่ๆ เพื่อนๆ น้อง ท่านใด ทำธุรกิจ เกี่ยวกับขายอาหารสัตว์ มั่งครับ พอดี ผมมองธุรกิจ ตัวนี้อยู่ ต้องการคำชี้แนะหน่อยครับ ใจอยากทำแต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย พร้อมแหล่งซื้อด้วยครับ ถ้าท่านใดมีประสบการ หรือ ทำธุรกิจ ตัวนี้ รบกวนหน่อยนะครับ จะขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ คำนับ คำนับ คำนับ

คำพูดเรา เมื่อพูดแล้ว คำพูดมันจะเป็นนายเรา
สนใจ มือสองคุณภาพดี  TOYOTA SURE
ติดต่อสอบถาม ได้นะครับที่เบอร์ 084-6464496 DTAC LINE ทูร ครับ  พร้อมขาย กล่องไฟ Work 88 ล้อซิ่ง สี ฟลัส ครับ
ยินดีรับใช้และให้บริการทุกท่านครับ
สันต์ครับ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012 18:40:29 »

เรียก  เสี่ย ไว้ก่อนเลยผม ๕๕๕๕  อยากรู้เหมือนกันถ้าดียังไง น้าบอกด้วยนะ  จะลองทำบ้าง เเหะๆ

แอ๊ด@พระนคร

ดูแต่ตาวาจาอย่าเป็นเซียน

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012 18:41:56 »

เมื่อก่อนชอบเลี้ยง พวก นก ปลา ก็เลยเคยคิดจะทำอยู่เหมือนกันครับ เท่าที่รู้แหล่งซื้อที่ผมเคยซื้อนะครับ เบิร์ดแลนด์ แถวถนนเพชรบุรี ครับถูกดีขายราคาส่งเลย  ที่สำคัญนะครับผมว่าต้องเป็นคนรักสัตว์เป็นต้นทุนด้วยนะครับ
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012 19:27:47 »

เลี้ยงสัตว์แบบไหนคับ สวยงาม หรือปลาเศรษฐกิจ ถ้าเปนพวกสัตว์สวยงานเหนตามร้านจะซื้อแบบกระสอบใหญ่ๆมาแบ่งใส่ถุง1กิโลขายคับ ทั้งอาหารแมว หมา ปลา นก9ล9
แต่ถ้าเปนอาหารสัตว์เศรษฐกิจ มีเจ้าพ่อเซเพ กะเบทาโกรเค้าเปนผู้นำทางด้านนี้อยู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012 19:48:17 »

เรียก  เสี่ย ไว้ก่อนเลยผม ๕๕๕๕  อยากรู้เหมือนกันถ้าดียังไง น้าบอกด้วยนะ  จะลองทำบ้าง เเหะๆ
ยังไม่ได้เริ่ม เลยน้า เรียกเสี่ย ล่ะ ขอบคุณครับ งัยถ้าดีเด๋วบอกต่อครับ
เมื่อก่อนชอบเลี้ยง พวก นก ปลา ก็เลยเคยคิดจะทำอยู่เหมือนกันครับ เท่าที่รู้แหล่งซื้อที่ผมเคยซื้อนะครับ เบิร์ดแลนด์ แถวถนนเพชรบุรี ครับถูกดีขายราคาส่งเลย  ที่สำคัญนะครับผมว่าต้องเป็นคนรักสัตว์เป็นต้นทุนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับน้า
เลี้ยงสัตว์แบบไหนคับ สวยงาม หรือปลาเศรษฐกิจ ถ้าเปนพวกสัตว์สวยงานเหนตามร้านจะซื้อแบบกระสอบใหญ่ๆมาแบ่งใส่ถุง1กิโลขายคับ ทั้งอาหารแมว หมา ปลา นก9ล9
แต่ถ้าเปนอาหารสัตว์เศรษฐกิจ มีเจ้าพ่อเซเพ กะเบทาโกรเค้าเปนผู้นำทางด้านนี้อยู่
ที่ผมคิดน่าจะเป็น อาหาร สุนัข แมว ปลามีติดไว้บ้าง  นิ หน่อย ครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

คำพูดเรา เมื่อพูดแล้ว คำพูดมันจะเป็นนายเรา
สนใจ มือสองคุณภาพดี  TOYOTA SURE
ติดต่อสอบถาม ได้นะครับที่เบอร์ 084-6464496 DTAC LINE ทูร ครับ  พร้อมขาย กล่องไฟ Work 88 ล้อซิ่ง สี ฟลัส ครับ
ยินดีรับใช้และให้บริการทุกท่านครับ
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012 21:18:47 »

ปบบนี้ต้องเลือกยกกระสอบใหญ่ๆหลายๆยี่ห้อมาแบ่งขาย ใส่ถุงๆละ1กิโลคับแถวบ้านผมอาหารหมาแมวเริ่มที่ถุงละ37บาทคับ ดูๆแล้วน่าจะกำไรงามอยู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2012 07:59:34 »

ปบบนี้ต้องเลือกยกกระสอบใหญ่ๆหลายๆยี่ห้อมาแบ่งขาย ใส่ถุงๆละ1กิโลคับแถวบ้านผมอาหารหมาแมวเริ่มที่ถุงละ37บาทคับ ดูๆแล้วน่าจะกำไรงามอยู่
ประมาณ นี้ละ ครับ ฮิฮิ ฮิฮิ

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 15:36:09 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

uanza7195
มือเก่าหัดแข่ง

รถไม่แรงอยากแซงก้อเชิญ

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 05:10:28 »

น้าจะซื้อเยอะป่ะหล่ะครับ แล้วน้าอยู่แถวไหนอ่ะครับ
ถ้าอาหารสัตว์เลี้ยงประเภทสวยงามติดต่อที่โรงงานเลยครับ
เป็นบริษัทในเครือซีพีครับ โรงงานอยู่แถวบางพลีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2012 05:26:47 โดย uanza7195 » บันทึกการเข้า
uanza7195
มือเก่าหัดแข่ง

รถไม่แรงอยากแซงก้อเชิญ

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 05:17:16 »

น้าลองดูตามลิ้งค์นี้ดูนะครับ
http://www.perfectcompanion.com/
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์