AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 06:29:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ ฝาดำ 20v auto วางครบๆ จบๆ กันที่ราคาเท่าไหร่ครับผม  (อ่าน 3393 ครั้ง)
WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 09:54:24 »

ความสมบูรณ์ของเครืองด้วยครับ ถ้าได้เครื่องไม่ดี ก็ยาว หาอะไหล่เปลี่ยน เบิกกันยาว ผมวางมาแล้ว 7 ปี เพิ่ง o/h ไปปะเก็นชุดใหญ่ ตอนนี้รอแหวน อีกชุด ก็จบแล้ว  ลิงจั๊กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กรกฎาคม 2012 09:56:30 โดย WIMON100 » บันทึกการเข้า

ozzy_ae
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 11:33:25 »

ผมได้ราคามา 55000 เครื่อง เกียร์ แท่นเครื่อง เพลาขับ สายพาน ของเหลว รวมวาง

ที่ไม่รวมก็ สายพานราวลิ้นลูกลอก(เปลี่ยนใหม่เลย) กล่องคุมแอร์ ไมค์auto180มีวัดรอบ เก็บช่างล่างอีกนิดหน่อยพวกลูกมาก

รวม62000 ไม่เกินนี้ แพงไปไหมครับ

ส่วนแร๊กร้านบอกว่าใช้ของเดิมได้เลยไม่ต้องเปลี่ยน

ผมวางหมดไป หกหมื่นบาท ก็ว่าแรงแล้วนะ แต่ได้อุปกรณ์เพิ่มตรงรุ่น คือ หม้อลมเบรค แร็คพาวเวอร์ เพลาขับ ไมล์รังผึ้ง และได้หม้อน้ำปิเนียมทั้งใบอย่างหนามาด้วย
อ้อ.....ไปหมดกับโช้ค สปริงแต่ง กับดิสหลังอีกสองหมื่น กับท่อเลสยุ่นทั้งเส้นตรงรุ่นอีกหมื่นสอง โดนคนที่บ้านบ่นแล้วบ่นอีก แต่เวลาได้ขับก็มีความสุขดีครับ ขับดีมาก
ข้อสำคัญ คือ ขอให้ได้เครื่องสดๆ และวายสายครบๆ ก็โอเคแล้วครับ อย่างอื่นถ้ามีงบก็ค่อยๆ เพิ่มเอา
dit
มือเก่าหัดแข่ง

เพราะชีวิตเป็นของเรา

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 23:07:23 »

ผมวางหมดไป หกหมื่นบาท ก็ว่าแรงแล้วนะ แต่ได้อุปกรณ์เพิ่มตรงรุ่น คือ หม้อลมเบรค แร็คพาวเวอร์ เพลาขับ ไมล์รังผึ้ง และได้หม้อน้ำปิเนียมทั้งใบอย่างหนามาด้วย
อ้อ.....ไปหมดกับโช้ค สปริงแต่ง กับดิสหลังอีกสองหมื่น กับท่อเลสยุ่นทั้งเส้นตรงรุ่นอีกหมื่นสอง โดนคนที่บ้านบ่นแล้วบ่นอีก แต่เวลาได้ขับก็มีความสุขดีครับ ขับดีมาก
ข้อสำคัญ คือ ขอให้ได้เครื่องสดๆ และวายสายครบๆ ก็โอเคแล้วครับ อย่างอื่นถ้ามีงบก็ค่อยๆ เพิ่มเอา

วางมานานยังครับราคานี้  ซูม ซูม

เก็บ..เรื่อยๆ..เหนื่อยก็พัก..
Art_HD
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 23:17:31 »

ของผม ค่าเครื่อง 25,000 ค่าวาง 15,000  จิปาถะ อีกประมาน 3,xxx จบค่าวางเครื่อง ประมาน 44,000 ครับ  อุ่ต่างจังหวัดครับ
afrojack
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

N/A

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 08:26:31 »

ที่ได้ราคามานี่อู่ไหนอ่ะคับ ผมก็กำลังหาอู่วางอยู่แถวๆศรีนครินเหมือนกัน
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์