AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 06:24:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าอีก ไดชาร์ต กลับบ้านเก่า  (อ่าน 3374 ครั้ง)
Chan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

BZ-Turing

« เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2012 22:53:13 »

เอามา share เฉยๆ นะครับ สดๆ ร้อนๆ ขับมาอยู่ดีๆ  พึ่งเคยเจออาการนี้ครั้งแรกไฟหน้าปัดเริ่มหรี่ลง แล้วเครื่องก็ดับไป ติดไฟแดงคันแรกเวรกำรถดับสตาร์ทไม่ติด ขับมาใช่เวลาประมาณ 5 นาทีเองไฟหมด ปิดกุญแจอีกที volt ไฟเหลือไม่ถึง 12 ละสตาร์ทไม่ได้เลยตามช่างเอารถมาพวงแบตสตาร์ทติดแต่เบาก็ดับอีกช่างบอกว่าไดชาร์ตไปละ ต้องไปเอาแบตจากรถอีกคันที่บ้านมาใส่แล้วรีบขับกลับเลยแอร์ไม่ต้องเปิด ดีที่ไม่ไกลบ้านกว่าจะพอถึงบ้านแบตอ่อนอีกละลูกที่เปลี่ยนเข้าไป โอ้ว  เวียนหัว ใครเคยเจอบ้างครับไดชาร์ตเสีย แนวทางการแก้ไขทำอย่างไรบ้างครับ เปลี่ยนลูกใหม่เชียงกง หรือ พวกร้านไดนาโม ดีครับ

AE.พาฝัน
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2012 23:31:08 »

ผมก็เคยเจออาการเดียวกับน้าเลย ในBM  E30 เครื่อง1JZ GTE วิ่งๆมาอยู่ดีๆเกจ์วัดโวล์ทร้องเตือนแล้วก็ ตกต่ำลงเลื่อย  แต่โครตโชดดีเลยน้าเพราะจะถึงบ้านแล้วๆ มาดับหน้าบ้านพอดีเลยอ่ะ  เหวอ

ตอนแรกผมยังไม่รู้หรอกคับว่าเป็นไร นึกว่าแบตเสื่อมเลยลองไปชารท์ดู กับมาสตาร์ดูติดคับ แล้วก็เหมือนเดิม วัดโวล์ทต่ำลงเลื่อยๆๆ แล้วก็ดับ เลยโทรไปถามช่างประจำเลยได้คำตอบมาว่า ไดร์ชารท์ เสีย   แหะ.. แหะ..
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 00:04:21 »

ผมเคยเป็นครับ ที่สุวรรณภูมิเลยขับไปจอดปกติ

เที่ยงจะออกไปกินข้าวข้างนอก ขับออกมาปกติสักพัก เกจวัดทุกตัวกระพิบเหมือนบิดกุญแจดับเครื่องติดใหม่

สักพักรถดับสตาร์ทไม่ติด จัมแบตติด สักแปปดับอีก

เลยอ๋อไดชาจพังก็จั้มไป3รอบกว่าจะเอาไปจอดเก็บได้ ผมยกเชียงกงใหม่ครับ

keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 00:13:30 »

เป็นเหมือนกันครับ อาการเดียวกันของผมเอาไปซ่อม 800บาท

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
Chan

BZ-Turing

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 00:16:12 »

ซ่อมหรือเปลี่ยนคุ้มกว่ากันครับ ซ่อมอยู่ได้นานไหม หรือว่าเปลี่ยนเชียงกงดีกว่า 20v ด้วยหายากไหมเนีย
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 00:23:59 »

ซ่อมก็ต้องดูก่อนครับว่าเสียมากน้อย อย่างของผมทุกอย่างดีหมดแต่แกนมันขาดเลยเปลี่ยนแต่แกนครับ
ใช้ดีเหมือนเดิม ที่ซ่อมเพราะว่าหาของเชียงกงไม่ได้เลยครับโทรถาม4-5ร้านก็บอกแต่ของหมดต้องรอหลายวัน
จำเป็นต้องใช้รถครับเพราะฝนตกบ่อย

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
สันต์ครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 00:36:16 »

หายไวๆครับน้า มือสองก็พันกว่านิดหน่อยเองครับ ซ่อม ก็อยู่ที่ ถ้าเเปลงถ่านเสียก็ไม่กี่บาท ถ้าขดลวดดำรึว่าเเย่แล้วก็ เปลี่ยนดีกว่าครับน้า  คำนับ

Fong-(le)vin 92

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 08:24:29 »

ผมก็พัง เป็นวันที่นรกที่สุดเลย กว่าจะไปถึงอู่ ต้องเรียกพ่อมาลากรถให้ ผมเปลี่ยนคอมบิ้ว 1500 บาท
RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 10:05:11 »

ผมดับกลางทางลงอุโมงค์ ต่อด้วยพี่แท๊กซี่ตัดตูด รุ่งขึ้นพี่เชียงกง 1500 สภาพรื้อข้างในมาดูถ่านเหลือเยอะ ก็จัดไป

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 10:18:47 »

20V เห็นในเว็ปมีหลายลูกครับลองหาดู เชียงกงดีกว่าแน่นอนครับ ถ้าไปพันใหม่มันก้ไม่ได้แบบเดิมหรอกครับ (เคยใช้ทั้งสองแบบทั้งเชียงกงและพันใหม่เชียงกงดีกว่าครับ)

boyclubae

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 10:19:00 »

ลองดูหน้าซื้อขาย

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 10:22:31 »

มีโวลท์มิเตอร์ติดรถไว้จะดีมากครับ
 ของผมโชคดีว่าเจ้าของเก่าเขาติดมาไว้ให้
 วิ่งลุยน้ำลึกหน้าดอนเมืองแล้วไดชาร์จพัง
 เห็นไฟตกเหลือไม่ถึง 12V เลยเอาเข้าไปจอดในกรมสรรพาวุธ ทอ.
 แล้วให้ช่างที่รู้จักไปหาของมือสองมาจากซอยศิริชัยครับ

EE90 Chaser Edition
gigoman

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 12:49:49 »

วัดโวลต์ ช่วยเตือนล่วงหน้าได้พอสควรเลยครับ
ผมก็พึ่งซ่อมไป เปลี่ยนแปรงถ่านได
แต่ก่อนมันจะเสื่อม ดูที่วัดแบตขณะเครื่องยนต์ติด ระดับโวลต์มันจะต่ำกว่า 14v
อยู่ที่ 11-12v ผมเลยรีบขับเข้าร้านไฟด่วนเลยครับ
Rung_Chang
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 13:25:56 »

ผมก็เสีย โชคดีขับกลับถึงบ้านไม่มีปัญหา ของผมแบตโชว์ที่หน้าปัดก่อน แล้วก็ปิดอุปกรณ์ที่ไม่จำเป็นขับปิดแอร์
แต่ของผมดันมีโชว์ สองสัญลักษณ์ เลยทำให้งงไปแต่ก็ทราบแล้วพี่ๆในนี้บอกว่าเป็นไมล์ตัวนอกไม่มีในบ้านเรา

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
gigoman

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 13:39:00 »

ใช่ครับ ของผมก็โชว์ ไฟรูปแบต กะ ไฟ Engine
ซ่อมเส็ด ไฟหายวับไปเลย

ปล. ผมได้เปลี่ยนเป็นไมล์ตัวนอก 110 แล้ลวครับ ซุบซิบ
tachat
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 17:54:59 »

เมื่อเดือนที่แล้วผมก็โดนครับ ไฟแบตขึ้นโชว์บนทางด่วน ลงมาขับไปดับหน้าร้านไดนาโมโชคดีสุดๆ
สรุปเปลี่ยนแปลงถ่านสายพานอีก 1เส้น โดนไป 800บาท

เมื่อก่อน 1,300 CC
ปัจจุบัน 1,600 CC.
4AFE เดิมๆ เน้นประหยัด

Chan

BZ-Turing

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 22:17:07 »

อู่รื้อมาละกว่าจะรื้อออกมาได้ 20V มันแน่นไปหมดปรกติมันรื้อออกยังไงครับ 20v ออกทางด้านล่างหรือบนอู่ที่ทำเอาออกด้านล่างเอาล้อ โช๊ค เพลาออก ต้องไปตั่งศูนย์อีก

พอส่งร้านไดนาโมพอร้านไดแกะออกบอกซ่อมไม่ได้เวรกำ วันนี้เลยวุ่นหาไดตรงรุ่น 20v ต้องของคุณพี่จุ๊บนะครับ  ยกธงขาว
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012 22:33:33 »

อู่รื้อมาละกว่าจะรื้อออกมาได้ 20V มันแน่นไปหมดปรกติมันรื้อออกยังไงครับ 20v ออกทางด้านล่างหรือบนอู่ที่ทำเอาออกด้านล่างเอาล้อ โช๊ค เพลาออก ต้องไปตั่งศูนย์อีก

พอส่งร้านไดนาโมพอร้านไดแกะออกบอกซ่อมไม่ได้เวรกำ วันนี้เลยวุ่นหาไดตรงรุ่น 20v ต้องของคุณพี่จุ๊บนะครับ  ยกธงขาว

รื้อด้านบนครับ ช่วงกล่องดักอากาศปากแตรครับ ถอดงวงช้างออก ก็จบข่าว เป็นอันเสร็จ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
สันต์ครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 01:21:03 »

พอส่งร้านไดนาโมพอร้านไดแกะออกบอกซ่อมไม่ได้เวรกำ วันนี้เลยวุ่นหาไดตรงรุ่น 20v ต้องของคุณพี่จุ๊บนะครับ  ยกธงขาว

รื้อด้านบนครับ ช่วงกล่องดักอากาศปากแตรครับ ถอดงวงช้างออก ก็จบข่าว เป็นอันเสร็จ
ตามน้านัทครับ น้า ไปทำอู่ไหนอ่ะ เเย่เลยเเบบนี้ งานยาว เเค่ไดชาร์ทตัวเดียวรื้อเพลา เอาออกด้านล่าง เซรงเเทนครับ ค่าเเรงอู่นี้  ต้องอ้างได้เลยว่า ถอดลำบากบานเลยอ่ะ  ฉุน

เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012 02:35:11 »

ซุบซิบถ้าเป็นMR2 รื้อออกข้างล่างแน่ครับถอดออกทั้งแพ ไม่มีร้านไหนอยากทำหรอกเปลี่ยนไดร์mr2
แต่20V ไม่ทราบมาก่อนเลยว่าต้องรื้อข้างล่าง 555

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์