AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 06:40:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ (ถ้าล่อแหลมแจ้งให้ลบได้ครับ)  (อ่าน 2234 ครั้ง)
^^__^^ ลั้นลา
นักแข่งมือสมัครเล่น

คนมันโง่อะ ทำไงได้ จริงใจ แต่แสดงออกไม่เป็นมีอะไรม่ะ

« เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 12:51:59 »

เรื่องของเรื่อง ลืมกุญแจไว้ในรถครับ ลองทุกวิธีที่เขาทำกันแล้วไม่ออก  เลยดึงคิ้วขอบประตูออกเลยเผื่อให้เห็นกลอนได้ชัดเจน  ซึ่งเอาออกง่ายมากเกิน ครับ ดึงออกปั้บเห็นกลอนเลยเกี่ยวออกง่ายมากครับ
เลยคิดว่าน่าจะอันตราย เพราะคิ้วไม่มีน็อตยึดดึงออกง่ายเกินมีวิธีทำให้มันเอาออกยากๆไหมครับ  เพราะสังเกตุมีรถหลายรุ่นที่ทำคิ้วในแบบรุ่นเราเช่นซีวิคไดแมนชั่นของผมเหมือนกัน ถ้าล่อแหลมให้ผมลบ
ได้ครับ มันเหมือนดาบสองคมไงก็ไม่รู้ จะแจ้งเตือนก็ดี หรือกลายเป็นแนะนำวิธีให้โจรไปซะงั่น   ผมแค่เป็นห่วงมันออกง่ายไป แถมไม่มีร่องรอยความเสียหายด้วย ขอบคุณครับ

ลูกสาวจอมซ่า กับป๋าป๊า หน้าแมว  =^^___^^= เหมียวๆๆๆ
olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 12:57:26 »

เกี่ยวออกยังไงอ่ะน้า สอนหน่อย เผื่อลืมบ้าง
ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 13:10:05 »

ติด 3m เลย 5555 ของผมตอนนั้นกิฟลอคหัก ติด 3m แม่มเลย

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 13:13:34 »

มีอีก น่ะครับ  ผมลองเอากุญแจรถเพื่อน มาไขรถผม Ae101 4คัน 110 1คัน   ลองสับเปลี่ยนกุญแจกันไข ไขเปิด ประตุกันได้ทุกคันเลยครับ - - แต่ไขสตาร์ท ได้ สองคัน  กุญแจรถผม เปิด คันอื่นไม่ได้เลย  แต่ คันอื่นเปิดประตูผมได้ทุกคัน   - -"

บางทีก็..เหนื่อย

คนมันโง่อะ ทำไงได้ จริงใจ แต่แสดงออกไม่เป็นมีอะไรม่ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 13:30:16 »

คิ้วสแตนแลส ล่างที่ เวลาลืมกุญแจหรือพวกงัดรถ ชอบเอาตะขอหรือฟุตเหล็กไปงัดๆแทงๆนั้นเหละครับ ผมทำแล้วไม่ออกแล้ว ดึงคิ้วมาทั้งดุ้นเลย แล้วมันจะเห็นกลอนล็อกง่ายขึ้นแล้วเกี่ยวล็อกขึ้นได้เลย ใช้เวลาไม่เกิน 30วินาที ปลดล็อกได้แล้ว กดคิ้วกลับไปเหมือนเดิมไม่มีรอยใดๆเลยครับ เอาง่ายๆถ้าเป็นขโมยก็ไม่ทิ้งแม้กระทั้งรอยนิ้วมือและความเสียหายเลยครับ

ลูกสาวจอมซ่า กับป๋าป๊า หน้าแมว  =^^___^^= เหมียวๆๆๆ
olympia dojo

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 13:31:41 »

เกี่ยวยังไงอ่ะน้า ใช้ไรเกี่ยว

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 13:47:37 »

พอเอาคิ้วออกปั้บจะเห็นตัวล็อกง่ายขึ้นครับ ไม้แขวนเสื้อดัดงอเกี่ยวได้เลย ทำวิธี่ที่เขาทำกัน แค่ดึงคิ้วออกทำให้มันเกี๋ยวล็อกขึ้นได้เร็วกว่าเดิมครับ  ถ้าเราไม่เอาคิ้วออกต้องอาศัยจังหวะ
กับความคุ้นเคย แล้วเล็งๆว่าตัวล็อกอยู่ตรงใหนแล้วเกี่ยวไงครับ แต่ถอดคิ้วปุ๊บเห็นตัวล็อกปั้บ สบายกันเลย

Autumn
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 13:53:06 »

ถ้า Google  ดู    Unlock car
supernooky

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 16:10:58 »

ปกติครับ รถญี่ปุ่นเป็นแบบนี้เกือบทุกรุ่นทุกยีห้อ  เหอๆๆ

ปั้น AE ดีก่า ^^
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 16:26:13 »

เชื่อมเหล็กปิดส่วนบน ใต้แผ่นคิ้ว เคยเจอใน e-car สมัยอยู่เต้นท์ เจ้าของเก่าทำมา

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
THanasak

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 17:16:49 »

ไม่ต้องกลัวล่อแหลมหรอกครับวิธีนี้ทำมานมนานแล้ว 5555 ผมเองยังทำกับรถตัวเองบอยๆ
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 17:28:40 »

แต่ถ้ากลอนแข็ง ก้อจบข่าวแบบของผม 55555 จนสุดท้าย เรียกร้านมางัด สงสัยต้องแกะมาทำความสะอาดหน่อยแล้ววว

ปล. หาเหล็กไม่ได้ ก้อไม้แขวนเสื้อค้าบบบ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Mr.not

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012 19:33:31 »

มิตซูไซโคน ก็ทำได้... ปิดปาก
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012 11:00:15 »

เคยทำมาแล้ว ขึ้นง่ายมาก

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012 13:52:21 »

อีสุมังกร อีสุดราก้อนฟุตเหล็กยาวแบบเมตรตอกลงไปทีเดียวก้อปลดได้ละคับ ถ้ามันจะหายก้ิเปนความซวยของเราคับ อุปกรณ์กันขโมยส่วนมากทำได้แค่ถ่วงเวลาโจรคับ ขนาดr35ยังหายได้เลยคับ

ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012 15:00:29 »

มีอีก น่ะครับ  ผมลองเอากุญแจรถเพื่อน มาไขรถผม Ae101 4คัน 110 1คัน   ลองสับเปลี่ยนกุญแจกันไข ไขเปิด ประตุกันได้ทุกคันเลยครับ - - แต่ไขสตาร์ท ได้ สองคัน  กุญแจรถผม เปิด คันอื่นไม่ได้เลย  แต่ คันอื่นเปิดประตูผมได้ทุกคัน   - -"

อยากเอากุญแจ accord ไปไขคันนี้จัง แฟนของรถคันนี้ชอบนอนในรถ หึหึหึ

และแล้วมันก็กลับมา
ผู้ชายไร้ตัวตน

คุณไม่ต้องรู้ว่าผมชื่อไร.....รู้แค่ว่าผมอยู่ชลบุรีก็พอ

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012 15:50:39 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

สำนึกรักบ้านเกิด ยอด บ้านบึง 083-5844076 มีไรก็โทรมา
SIGNAL43
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012 19:13:43 »

พีี่สาวผมเคยลืมกุญแจไว้ในรถ (เซ็นทรัลล๊อก)  นั่งรอช่างกุญแจประมาณชั่วโมงนึง  ช่างมาถึงมีลวดแข็งๆมาเส้นเดียว กับเหล็กแบนๆอันนึง ไม่ถึง 5 วินาที ปลดล๊อกได้แล้ว

คนขับซีวิคไดเมนชั่น น่าจะต้องระวังหน่อยครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์