AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 23:53:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 15  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Corolla Ae92 GTi 1992 เรื่องบังเอิญไม่มีอยู่จริง  (อ่าน 67785 ครั้ง)
AE 115
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #100 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 08:35:18 »

new look แดงน้อยผมครับ ลองใส่ดูบ้าง

สวยนะคับ ต่างกันเลยกับล้อเดิมๆ ดูเป็นว่าไม่เดิมเลย งงมั้ยคับ
ผมยังคิดว่าล้อเดิมสวยกว่าครับ

สวยดีครับ
Rung_Chang
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #101 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 13:43:54 »

สวยงาม ครับ

-www.doraemon-Project.com-
"ใจยังรัก AE และคิดถึงน้องม่อน"
"แบ่งปันให้มากที่สุด"
Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #102 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 14:26:40 »

92สวยทุกคันเลย ครับ ตรบมือ

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
shokun08
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #103 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 20:43:04 »

ซูม ซูม ซูม ซูม แบบว่า แบบว่า

tachat

« ตอบ #104 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 22:05:02 »

ทำไมช่วงนี้อยากได้ AE92 มันดูมีเสน่ห์แบบบอกไม่ถูก
หาแลกดีกว่า 555

เมื่อก่อน 1,300 CC
ปัจจุบัน 1,600 CC.
4AFE เดิมๆ เน้นประหยัด

powerball

ไปทุกที่ทั่วไทย ไปให้ถึง กลับให้ได้พอ ไม่เน้นแรง

« ตอบ #105 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 22:28:33 »

92ของเจ้าของกระทู้สวยเดิมๆมากเลยครับ..ตอน3-4เดือนที่แล้วผมมีตังค์อยู่แสนกับ1หมื่น ด้วย(เหตุผลนิดหน่อย)เวลาที่โดนบังคับในการหาซื้อรถแค่อาทิตย์เดียว หา gti แท้ๆ มีหลายคันอยู่...แต่ล่ะคันในราคา1แสนนั้นดูแล้วเหนื่อยมากๆครับ ถ้าเอาสวยหน่อยเหนื่อยน้อยก็มีอยู่3คันแต่เกินงบไปเย่อะอยู่เลย อด....ไปๆมาๆไปได้คันนี้เนื้อคู่กัน มีเพื่อนมาบอกเจออยู่ในเต็นท์รุ่นพี่เขา พอไปดูรถแล้ว โอเคเลย ป้าย กท รุ่นเก่าเดิมๆ เครื่องแห้งๆ แต่อะไหล่รอบคันไม่มีติดมา กระจกมองข้างก็เปลี่ยนเป็นปรับมือธรรมดามาแล้ว เพลทท้ายกระโปรงหลังก็ไม่มี คิ้วข้างก็ไม่มี แต่โดยรวมแล้วในราคางบที่มีอยู่นั้น.คันนี้ดูแล้วสดชื่นกว่า4-5คันที่ไปดูมาในราคาที่ตั้งใจไว้จึงได้จบที่คันนี้มาครอบครอง  เดือนแรกเล่นซะผมท้อเลยครับ ขนาดทำรถเองอาการรอบเครื่องร่วงตอนยกคันเร่งงมเข็มอยู่1เดือนเต็มๆ สุดท้ายเป็นเพราะระบบไฟหลักของรถต่อผ่านกล่องกันขโมยซึ่งอยู่ใต้คอลโซล จับถอดทิ้งอาการเป็นปรกติเลย...ตอนนี้ก็เหลือแค่สติกเกอร์ข้างประตูกับเพลทท้ายรถก็ครบแล้ว ก็ค่อยๆทำกันต่อไป...............ยิ่งทำยิ่งสนุกคิดไม่ผิดที่เลือกรถคันนี้มาซึ่งตรงกับสโลแกนการใช้งานของผม  **ไปให้ได้ กลับให้ถึง**  4a ge นี่มันอึดดีจริงๆไปไกลๆไม่ค่อยงอแงด้วย.........คันในลายเซนต์เนี่ยล่ะครับ...ขอบคุณครับผม พิมพ์ซะยาวเลย...

เล่นทุกอย่างที่มีล้อยันซาเล้ง.............
shokun08

« ตอบ #106 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 22:46:04 »

92ของเจ้าของกระทู้สวยเดิมๆมากเลยครับ..ตอน3-4เดือนที่แล้วผมมีตังค์อยู่แสนกับ1หมื่น ด้วย(เหตุผลนิดหน่อย)เวลาที่โดนบังคับในการหาซื้อรถแค่อาทิตย์เดียว หา gti แท้ๆ มีหลายคันอยู่...แต่ล่ะคันในราคา1แสนนั้นดูแล้วเหนื่อยมากๆครับ ถ้าเอาสวยหน่อยเหนื่อยน้อยก็มีอยู่3คันแต่เกินงบไปเย่อะอยู่เลย อด....ไปๆมาๆไปได้คันนี้เนื้อคู่กัน มีเพื่อนมาบอกเจออยู่ในเต็นท์รุ่นพี่เขา พอไปดูรถแล้ว โอเคเลย ป้าย กท รุ่นเก่าเดิมๆ เครื่องแห้งๆ แต่อะไหล่รอบคันไม่มีติดมา กระจกมองข้างก็เปลี่ยนเป็นปรับมือธรรมดามาแล้ว เพลทท้ายกระโปรงหลังก็ไม่มี คิ้วข้างก็ไม่มี แต่โดยรวมแล้วในราคางบที่มีอยู่นั้น.คันนี้ดูแล้วสดชื่นกว่า4-5คันที่ไปดูมาในราคาที่ตั้งใจไว้จึงได้จบที่คันนี้มาครอบครอง  เดือนแรกเล่นซะผมท้อเลยครับ ขนาดทำรถเองอาการรอบเครื่องร่วงตอนยกคันเร่งงมเข็มอยู่1เดือนเต็มๆ สุดท้ายเป็นเพราะระบบไฟหลักของรถต่อผ่านกล่องกันขโมยซึ่งอยู่ใต้คอลโซล จับถอดทิ้งอาการเป็นปรกติเลย...ตอนนี้ก็เหลือแค่สติกเกอร์ข้างประตูกับเพลทท้ายรถก็ครบแล้ว ก็ค่อยๆทำกันต่อไป...............ยิ่งทำยิ่งสนุกคิดไม่ผิดที่เลือกรถคันนี้มาซึ่งตรงกับสโลแกนการใช้งานของผม  **ไปให้ได้ กลับให้ถึง**  4a ge นี่มันอึดดีจริงๆไปไกลๆไม่ค่อยงอแงด้วย.........คันในลายเซนต์เนี่ยล่ะครับ...ขอบคุณครับผม พิมพ์ซะยาวเลย...
ดีเลยคับเล่าสู่กันฟัง คุณก้อคล้ายๆผมเลยนะ มีงบในมือ หาตามงบ เราต้องเผื่อค่าโน้นนี่นั้น สุดท้ายผมก้อได้คันนี้ แต่ยังเล่าให้เพื่อนๆฟังไม่หมด ไว้เขียนเสร็จจะเอามาเล่าสู่กันคับ
 ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ สั่งที่ ศูนย์โตโยต้าใกล้บ้านดูคับ ทั้งชุดซ้าย-ขวา ไม่เกิน 460 บาท ของผมได้มาแล้วจะติดตั้งพรุ่งนี้ ไว้จะเอามาอวดคับ

Jeck
นักแข่งมือสมัครเล่น

หุหุหุ

« ตอบ #107 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 22:54:15 »

GTi จะเดิมหรือไม่เดิม ดูยังไงก็สวยครับ

ขายประกันทุกอย่าง , มีที่ดินขายด้วย 081-8615877
aui
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #108 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 23:15:00 »

92ของเจ้าของกระทู้สวยเดิมๆมากเลยครับ..ตอน3-4เดือนที่แล้วผมมีตังค์อยู่แสนกับ1หมื่น ด้วย(เหตุผลนิดหน่อย)เวลาที่โดนบังคับในการหาซื้อรถแค่อาทิตย์เดียว หา gti แท้ๆ มีหลายคันอยู่...แต่ล่ะคันในราคา1แสนนั้นดูแล้วเหนื่อยมากๆครับ ถ้าเอาสวยหน่อยเหนื่อยน้อยก็มีอยู่3คันแต่เกินงบไปเย่อะอยู่เลย อด....ไปๆมาๆไปได้คันนี้เนื้อคู่กัน มีเพื่อนมาบอกเจออยู่ในเต็นท์รุ่นพี่เขา พอไปดูรถแล้ว โอเคเลย ป้าย กท รุ่นเก่าเดิมๆ เครื่องแห้งๆ แต่อะไหล่รอบคันไม่มีติดมา กระจกมองข้างก็เปลี่ยนเป็นปรับมือธรรมดามาแล้ว เพลทท้ายกระโปรงหลังก็ไม่มี คิ้วข้างก็ไม่มี แต่โดยรวมแล้วในราคางบที่มีอยู่นั้น.คันนี้ดูแล้วสดชื่นกว่า4-5คันที่ไปดูมาในราคาที่ตั้งใจไว้จึงได้จบที่คันนี้มาครอบครอง  เดือนแรกเล่นซะผมท้อเลยครับ ขนาดทำรถเองอาการรอบเครื่องร่วงตอนยกคันเร่งงมเข็มอยู่1เดือนเต็มๆ สุดท้ายเป็นเพราะระบบไฟหลักของรถต่อผ่านกล่องกันขโมยซึ่งอยู่ใต้คอลโซล จับถอดทิ้งอาการเป็นปรกติเลย...ตอนนี้ก็เหลือแค่สติกเกอร์ข้างประตูกับเพลทท้ายรถก็ครบแล้ว ก็ค่อยๆทำกันต่อไป...............ยิ่งทำยิ่งสนุกคิดไม่ผิดที่เลือกรถคันนี้มาซึ่งตรงกับสโลแกนการใช้งานของผม  **ไปให้ได้ กลับให้ถึง**  4a ge นี่มันอึดดีจริงๆไปไกลๆไม่ค่อยงอแงด้วย.........คันในลายเซนต์เนี่ยล่ะครับ...ขอบคุณครับผม พิมพ์ซะยาวเลย...
ดีเลยคับเล่าสู่กันฟัง คุณก้อคล้ายๆผมเลยนะ มีงบในมือ หาตามงบ เราต้องเผื่อค่าโน้นนี่นั้น สุดท้ายผมก้อได้คันนี้ แต่ยังเล่าให้เพื่อนๆฟังไม่หมด ไว้เขียนเสร็จจะเอามาเล่าสู่กันคับ
 ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ สั่งที่ ศูนย์โตโยต้าใกล้บ้านดูคับ ทั้งชุดซ้าย-ขวา ไม่เกิน 460 บาท ของผมได้มาแล้วจะติดตั้งพรุ่งนี้ ไว้จะเอามาอวดคับ
ติ๊กเกอร์ผมซื้อที่ศูนย์โตต้า ในอ.ขุขันธ์ ศรีสะเกษ 1 อาทิตย์ได้ไม่แพงครับราคาตามท่านข้างบนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2012 11:35:26 โดย aui » บันทึกการเข้า

shokun08

« ตอบ #109 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2012 19:14:18 »

หลังจากที่ได้สติ๊กเกอร์มาหลายวันแล้ว ในที่สุดก้อได้ติดซะที
มาดูวิธีลอกสติ๊กเกอร์เก่าดูนะคับ ช่างเขาใช้ ลูกขัด เค้าเรียกแบบนั้น เป็นพลาสติกเกือบแข็งให้ตัวได้ต่อเข้ากับสว่าน แล้วทำการปัดที่สติ๊กเกอร์คับ หลุดออกง่ายดายมาก
ถ่ายมาให้ดูเป็นวีดีโอคับ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=PqEFkZJw5pc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=PqEFkZJw5pc</a>

ส่วนนี่ก้อก่อนและหลังจากติดแล้ว

tachat

« ตอบ #110 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2012 19:51:25 »

หลังจากที่ได้สติ๊กเกอร์มาหลายวันแล้ว ในที่สุดก้อได้ติดซะที
มาดูวิธีลอกสติ๊กเกอร์เก่าดูนะคับ ช่างเขาใช้ ลูกขัด เค้าเรียกแบบนั้น เป็นพลาสติกเกือบแข็งให้ตัวได้ต่อเข้ากับสว่าน แล้วทำการปัดที่สติ๊กเกอร์คับ หลุดออกง่ายดายมาก
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=PqEFkZJw5pc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=PqEFkZJw5pc</a>

ส่วนนี่ก้อก่อนและหลังจากติดแล้ว

หล่อเลยครับ รออ่านน่ะครับ

เมื่อก่อน 1,300 CC
ปัจจุบัน 1,600 CC.
4AFE เดิมๆ เน้นประหยัด

m&m
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จำหน่ายสารปรับสภาพดิน มิกซ์ไดนาไมท์

« ตอบ #111 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2012 21:59:01 »

มาเเจ้งข่าว ไปพบกล้วยมาครับ 14 เเถวถนนบ้านกล้วยไทรน้อย เข้าไป 500 เมตรเชียงกงขวามือครับ นนทบุรีสภาพสวยๆเลยขาย 9000 บาท เห็น GTI แท้ๆใส่เเล้วเข้ามากๆครับ...ของเรามันเเค่ SE...

อดีตใจรักฝาลาย เเต่ปัจจุบันต้องทำกิน...อีกแป็บ...
จำหน่ายสารปรับสภาพดิน (เจ้าของ) https://www.facebook.com/pages/Mixdynamite/136536479881386
รุ่นน้องอะไหร่ https://www.facebook.com/pages/Engine-Parts/222029024607901?hc_location=stream
รุ่นพี่ทำเทอร์โบ https://www.facebook.com/S.turbo.performance
AE.พาฝัน

« ตอบ #112 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2012 01:47:37 »

เข้ามาอ่านช้าไปคับ ถ้าทำเอง ก็ใช้ไดร์ร้อนเป่าผมแฟน ลอกสติ๊กเกอร์ออกก็ได้คับ  แหะ.. แหะ..

รถสวย + สภาพเดิม มากๆๆ เลยคับ   ถูกใจ.. ใช่เลย..   ขอให้ดูแลรักษาแบบเจ้าของเดิมนะคับ
PooNote_TZ#071

~ Thonburi Zone ~

« ตอบ #113 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2012 10:32:14 »

สวยครับ

BOURDAENG

« ตอบ #114 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2012 19:50:13 »

.....จุดแรกที่จะคิดเปลี่ยนคือล้อแน่   ผมเองยังเก็บไว้เลย max GTI เดิมๆ แต่ให้กลับไปใส่ขอบ 14 คงไม่แล้วละตอนนี้...
powerball

ไปทุกที่ทั่วไทย ไปให้ถึง กลับให้ได้พอ ไม่เน้นแรง

« ตอบ #115 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 03:13:59 »

มาติดตามครับ......พรุ่งนี้ว่าจะลองแวะ0โตโยต้าสั่งสติกเกอร์ดูครับ...

เล่นทุกอย่างที่มีล้อยันซาเล้ง.............
BigGToCOβU

I DRIVE COROLLA

« ตอบ #116 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 08:07:48 »

แหะ.. แหะ.. รออ่านบทความ

Bank_บางบอน
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

081-642-4616 bank

« ตอบ #117 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 18:25:14 »

ใครมีพาส สติ๊กเกอร์ ขอหน่อยครับ จะไปเบิกบ้าง

ของแต่งมากมายเข้าดูเลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=92040.0

KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #118 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 19:49:49 »

ใครมีพาส สติ๊กเกอร์ ขอหน่อยครับ จะไปเบิกบ้าง

หน้า ซื้อ ขาย ยังพอมี เห็นแว่บๆๆ

พาท ไม่ทราบเหมือนกัน
aui

« ตอบ #119 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 21:23:25 »

เดินเข้าศูนย์เลยครับ

หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 15  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์