AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 16:31:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อน กับ เเฟน น่าจะเลือกอะไรมากกว่า  (อ่าน 4096 ครั้ง)
สันต์ครับ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 00:58:43 »

เพื่อนคือ คู่คิดคู่ชีวิตรึว่าเเฟน ที่เค้าจะอยู่กับเราตลอดไป เเค่อยากรู้ความรู้สึก บางคน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2012 04:16:38 โดย สันต์ครับ » บันทึกการเข้า

gigoman
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 01:09:47 »

งง งง งง
ADVAN RG

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 01:53:38 »

บนโลกนี้ไม่มีใครที่จะอยู่กับเราตลอดไปหรอกครับ ไม่ว่า เพื่อน แฟน พ่อ แม่ หรือแม้แต่ฝาแฝดที่เกิดมาพร้อมกัน ก็ไม่อยู่กันจนตาย

ให้ความสำคัญกับเวลาดีกว่าครับ เพราะเวลาคนเรามี 24 ชม เท่ากัน  บางเวลา เพื่อนอยู่กับเราทั้งวัน ก็ไม่มีความสุขเท่ากับแฟน อยู่กับเราแค่ครึ่งชม.
หรือบางที เพื่อนอยู่เราแค่ ครึ่งชั่วโมง ก็อาจมีความสุขใจมากกว่า แฟนที่อยู่มาด้วยกันตลอดทั้งปีก็ได้

เราไม่มีความจำเป็นต้องเลือกใคร สิ่งที่ต้องทำคือ บริหารเวลาของเราที่มีอยู่ในแต่ละวันให้เหมาะสมต่อตัวเรา

jadan 101
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 02:34:08 »

บนโลกนี้ไม่มีใครที่จะอยู่กับเราตลอดไปหรอกครับ ไม่ว่า เพื่อน แฟน พ่อ แม่ หรือแม้แต่ฝาแฝดที่เกิดมาพร้อมกัน ก็ไม่อยู่กันจนตาย

ให้ความสำคัญกับเวลาดีกว่าครับ เพราะเวลาคนเรามี 24 ชม เท่ากัน  บางเวลา เพื่อนอยู่กับเราทั้งวัน ก็ไม่มีความสุขเท่ากับแฟน อยู่กับเราแค่ครึ่งชม.
หรือบางที เพื่อนอยู่เราแค่ ครึ่งชั่วโมง ก็อาจมีความสุขใจมากกว่า แฟนที่อยู่มาด้วยกันตลอดทั้งปีก็ได้

เราไม่มีความจำเป็นต้องเลือกใคร สิ่งที่ต้องทำคือ บริหารเวลาของเราที่มีอยู่ในแต่ละวันให้เหมาะสมต่อตัวเรา

jadan 101
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 02:36:29 »

โดนใจ   โดนใจ
Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 07:51:50 »

ผมเลือกไม่ได้หรอกครับน้า มันคนละความรู้สึกกันอ่ะ  ปิดปาก ปิดปาก
สำหรับผมนะ พวกเค้าสำคัญทั้งคู่ แต่สำคัญคนละแบบ คนละความหมาย  อินเลิฟ อินเลิฟ
แต่ก็ต้องมีทั้งสองแบบชีวิตถึงสมบูรณ์ครับ  คำนับ คำนับ คำนับ

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
OAT_P.D.

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 08:27:47 »

เลือกทั้ง 2 อย่าง ที่เข้าใจเราและเข้าใจกัน เพื่อนแท้จะเข้าใจเราเรื่องแฟนครับ และแฟนที่ดีก็จะเข้าใจเราเรื่องเพื่อน จขกท. ลองดูครับว่าที่มีอยู่ เป็นเพื่อนแท้และแฟนที่ดีรึป่าว

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
smilegames

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 08:43:04 »

ต้องให้ทั้งสองอย่างเข้าใจกันอยู่ได้กัน ถึงจะมีความสุขที่สุด ไม่ว่าจะเลือกข้างใด ก็ไม่มีความสุข

tonmd @WZ

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 08:52:23 »

เวลาไม่มีแฟนก็มีเพื่อน  แต่เวลามีแฟนก็สำคัญสุดเหมือนกัน  เพราะฉะนั้นสำคัญที่สุดเท่ากันคับ

. อะไหล่แพง ขับแรงไม่ได้
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 12:45:48 »

เพื่อนกับแฟนทำแทนกันไม่ได้ครับน้าสันต์ ใช้งานก็ไม่เหมือนกันแล้ว อิ อิ

$on_Ae90
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 14:09:08 »

เลือกทั้งเพื่อนและแฟน และพ่อแม่ด้วย
moo 002

[url=http://picture.in.th/id/3f050c547616e6e37f907

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 14:20:40 »

ผมเลือกไม่ได้หรอกครับน้า มันคนละความรู้สึกกันอ่ะ  ปิดปาก ปิดปาก
สำหรับผมนะ พวกเค้าสำคัญทั้งคู่ แต่สำคัญคนละแบบ คนละความหมาย  อินเลิฟ อินเลิฟ
แต่ก็ต้องมีทั้งสองแบบชีวิตถึงสมบูรณ์ครับ  คำนับ คำนับ คำนับ
โดนใจอย่างแรงครับ น้า
 ตรบมือ สุดยอด

gigoman

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 19:32:24 »

ทั้งเพื่อนและแฟน จะสำคัญกับเราแค่ไหน ไมใช่จะขึ้นอยู่กับเราเพียงอย่างเดียว
แต่อยู่ที่ว่าเขาทั้งคู่จริงใจกับเรารึป่าว
เรื่องแบบนี้ไม่มีคำตอบของผู้ใด ดีกว่าตัวเราเองคับ
สันต์ครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 21:17:24 »

คือผมก็รักเพื่อน เเฟนก็รัก เเต่เเฟนไม่เข้าใจ บ้างครั้งที่เราจะไปกินดื่ม เลยคิดๆนึกๆ สรุปไม่ได้ ในใจก็คงต้องคิดเองว่า อะไร ?อย่างใหนที่จะคงอยู่คู่เราไป ตลอดจนวันตาย  ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ที่ได้รับข้อมูล เพราะเเต่ละคนเเต่ละสาขาอาชีพไม่เหมือนกัน มี โล มี ไฮ เเต่ผม โลโซครับ คำนับ

MR..LIM

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 21:33:26 »

บางทีต้องดูกันแต่แรกครับ "แฟน"อ่ะน้า  ว่ารักในสิ่งที่เราเป็นหรือป่าว

ส่วนเพื่อนนั้น มีกันตลอดไป ครับน้า

I AM NIKON
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 21:39:54 »

อันนั้นก้อไม่ได้ อันนี้ก้อไม่ได้....งั้นเอาเพื่อนมาเป็นแฟนซะเลยครับ อิอิ(เพื่อน กูรักเมิงว่ะ)

I AM NIKON
สันต์ครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 21:43:42 »

บางทีต้องดูกันแต่แรกครับ "แฟน"อ่ะน้า  ว่ารักในสิ่งที่เราเป็นหรือป่าว

ส่วนเพื่อนนั้น มีกันตลอดไป ครับน้า
เข้าใจสุดๆ ครับน้า พอจะเข้าใจ สุดยอดครับ
อันนั้นก้อไม่ได้ อันนี้ก้อไม่ได้....งั้นเอาเพื่อนมาเป็นแฟนซะเลยครับ อิอิ(เพื่อน กูรักเมิงว่ะ)
เพื่อนชายนี่อ่ะนะ น้า๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ATEE90 <® Zone>
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2012 23:59:10 »

เค้าบอกอย่าไปคิด "ช่างแมร่ง แดรกเหล้าดีกว่า" ครับ

EE90 เครื่องกากๆ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012 00:31:27 »

โดนใจอย่างแรงครับ น้า
 ตรบมือ สุดยอด

ในมุมมองนี้เห็นด้วยอย่างแรง

คือผมก็รักเพื่อน เเฟนก็รัก เเต่เเฟนไม่เข้าใจ บ้างครั้งที่เราจะไปกินดื่ม เลยคิดๆนึกๆ สรุปไม่ได้ ในใจก็คงต้องคิดเองว่า อะไร ?อย่างใหนที่จะคงอยู่คู่เราไป ตลอดจนวันตาย  ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ที่ได้รับข้อมูล เพราะเเต่ละคนเเต่ละสาขาอาชีพไม่เหมือนกัน มี โล มี ไฮ เเต่ผม โลโซครับ คำนับ

ในมุมมองนี้ ลองมองกลับไปถ้าน้าสันต์เป็นแฟน ครับ ต้องลองเอาใจเข้ามาใส่ใจเราครับ

การกระทำทุกอย่างมันมีเหตุผลครับ บางสิ่งที่คนอื่นไม่ชอบให้เราทำมันก็มีเหตุผลในตัวมันครับผม

อันนี้เรื่องส่วนตัวของแต่ละบุคคลครับ ผมบังคับความคิดใครไมไ่ด้แต่ ความเห็นผม ใช้มุมมองแบบนี้ในการอยู่ร่วมกับเพื่อนและแฟนครับ

"ทุกอย่างล้วนมีเหตุผล และมีถูกมีผิดในตัวมันครับ"

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Piggy 92

ก็แค่....รถเดิมๆ

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012 06:34:01 »

ปัญหานี้เป็นปัญหาคู่โลกมานานแล้วครับ....  ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว
บางทีผมเองก็ไม่ค่อยกล้าไปบ้านเพื่อนบ่อยๆละ เกรงใจแฟนมันอ่ะ ... แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

สิ่งที่ดีที่สุด บางทีมันก็ไม่ถูกต้อง
และ สิ่งที่ถูกต้อง ก็ไม่ดีที่สุดเสมอไป....
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์