AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 05:25:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 12  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ฝาดำ20v ลองกดเล่นๆ จอดติดไฟเเดง พังครับ  (อ่าน 31899 ครั้ง)
coolgrep
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #100 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 12:39:09 »

ต้องเครื่องนี่ละครับ 11000รอบสำหรับน้าสันต์
555 เครื่องยนต์รอบ 8000 พอเมาน้าแกซัด 10,000 เืชื่อมั๊ยว่า ต่อให้เครื่องหมุน 11,000 พอแกเมาน้าแกก็ซัก 13,000 ได้ 555

ไม่เชื่อคอยดู

PyoungJ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #101 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 12:49:04 »

ตาปริบๆ

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
BIG 92
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

นักรบเมืองลิง

« ตอบ #102 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 14:20:15 »

หายไว ๆ ครับน้า   สุดยอด
AE-Drift

« ตอบ #103 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 17:07:09 »

เท้าหนักจริงๆ
สันต์ครับ

« ตอบ #104 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 18:26:08 »

ต้องเครื่องนี่ละครับ 11000รอบสำหรับน้าสันต์
555 เครื่องยนต์รอบ 8000 พอเมาน้าแกซัด 10,000 เืชื่อมั๊ยว่า ต่อให้เครื่องหมุน 11,000 พอแกเมาน้าแกก็ซัก 13,000 ได้ 555

ไม่เชื่อคอยดู
เบิกประเกนชุดใหญ่กับเเหวนได้เเระ รอ ล้างประกอบครับน้า ไส้จะเหนียวป่ะไม่รู้ ใช้ก้านเดิม ลูกเดิม ต่อไปคงไม่กล้าซัด เกิน8พันแล้วล่ะน้า สองอย่างก็5พันกว่าแล้ว เป๋าเเบนเเฟนจะทิ้งไหมน้องานนี้๕๕๕ ขอบคุณครับน้า

ตาปริบๆ
หายไว ๆ ครับน้า   สุดยอด
ขอบคุณครับ
เท้าหนักจริงๆ
ต่อไปคงยกๆ ไว้บ้างเเระน้า๕๕๕ เมาแล้วเเบบนี้ทุกทีเลย เพราะลองนั่งรถน้าต้องลำปางเเท้ๆ ดึงสุดขั๊วหัวใจเลย เลยจะเอาบ้าง เเป๊กเลย ร้อนๆๆ คำนับ

coolgrep

« ตอบ #105 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 18:36:58 »

ถ้าผมเป็นน้าสันนะ ประกอบเครื่องเองเป็นทั้งตัวแบบนี้ ผมไม่กลัวหรอกเครื่องพังเนี่ย ฮ่า ๆ ๆ บอกตรง ๆ ว่าเก่ง

ตอนแรกที่น้าสันแกเข้าบอร์ดใหม่ ๆ นี่ ..... คงจำกันได้ นะครับ กวนเหลือเกิน บางคนถึงขั้น.... แต่ตอนนี้ บอกตรง ๆ

อยากกินเหล้ากับน้าสันแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2012 18:40:51 โดย coolgrep » บันทึกการเข้า

สันต์ครับ

« ตอบ #106 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 18:52:02 »

ถ้าผมเป็นน้าสันนะ ประกอบเครื่องเองเป็นทั้งตัวแบบนี้ ผมไม่กลัวหรอกเครื่องพังเนี่ย ฮ่า ๆ ๆ บอกตรง ๆ ว่าเก่ง

ตอนแรกที่น้าสันแกเข้าบอร์ดใหม่ ๆ นี่ ..... คงจำกันได้ นะครับ กวนเหลือเกิน บางคนถึงขั้น.... แต่ตอนนี้ บอกตรง ๆ

อยากกินเหล้ากับน้าสันแล้ว
5555555555 ยิงมิดฟาย ดื่มแล้ว จะเหมือนผมนะน้า ยินดีครับถ้าได้ นั่งคุยพูดศึกษาหาความรู้ เป็นเเนวทางที่เรา ไม่ต้องโดนอู่รึว่าช่างที่ มักง่ายทำ  เเรก ๆ ผมน้องใหม่ใจผมเห็นคนในเว๊ปนี้ อี๋อ๋อเยรินยอกันดีจังเลย เเกล้งเล่นเข้ามาขัดใจพวกน้าๆ บ้าง เเค่นั้นเองครับ เหมือนว่า อยากเเซวให้สนุกขำๆ กัน กลัวจะเครียดๆ กัน อ่านแล้วก็ สนุก ดีครับ บอร์ดนี้ สาระเเละความรู้มีเพียบพร้อม

choyadit

« ตอบ #107 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 19:01:36 »

น้าสันต์ จะเอาพันหก ไปเทียบกะ สองพันผูกโบได้ไงอ่ะ อย่างน้อยนะน้า ฝาดำก็ลากรอบได้ป้วนเปี้ยนแถวแปดพันนะ  เป็นฟืนเป็นไฟ
พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #108 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 19:08:02 »

ป๋าจะตั้งฉายาให้นาย "สันต์เก้าพันรอบ" เคป่ะ  ฮ่า ฮ่า

dookzateam

แต่งรถไม่ได้กำไรหรอกครับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #109 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 20:00:37 »

เหมือนตอนทาคุมิอัดรถแล้วเครื่องพัง แล้วได้เครื่องใหม่กลับไปซิ่งต่อครับ

ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร รู้แค่ว่าผมขับAEก็พอ
สันต์ครับ

« ตอบ #110 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012 21:04:56 »

น้าสันต์ จะเอาพันหก ไปเทียบกะ สองพันผูกโบได้ไงอ่ะ อย่างน้อยนะน้า ฝาดำก็ลากรอบได้ป้วนเปี้ยนแถวแปดพันนะ  เป็นฟืนเป็นไฟ
*** ๕๕๕ น้า ไม่คิดจะไปเทียบหรอกครับน้า เเต่มันดึง แล้ว โห้ สุดยอดเลยอ่ะ เลยมากดรถตัวเองดู ไม่ดึงเเบบนั้น นั่ง คิดเล่นๆ ครับน้า ไช่ เเปดเก้าพัน ทำมาหมดเเต่วันนั้นทำ ดันระเบิด๕๕๕ ขำดีครับ
ป๋าจะตั้งฉายาให้นาย "สันต์เก้าพันรอบ" เคป่ะ  ฮ่า ฮ่า
ยินดีครับป๋า ใครๆ เค้าก็ให้ฉายาผม เยอะไปหมด เกรียนบ้าง ขี้เมาบ้าง อีกสักฉายาจะเป้นไงเนาะป๋าเนาะ ได้เสมอครับผม
เหมือนตอนทาคุมิอัดรถแล้วเครื่องพัง แล้วได้เครื่องใหม่กลับไปซิ่งต่อครับ
คล้ายเเต่ ต่างกันเยอะครับ ๕๕๕ ผมลูกทุ่งจะไปสู้อะไร เเบบนั้นได้เนาะ ฮาๆ พอครับน้า  ใกล้แล้วล่ะวันนี้จัดมา

...ไช่ครัชท์เเท้ป่ะไม่รู้เค้าว่า ..EXEDY ชื้อมาสองเเผ่นเเต่ อยากถามอันไหนเเท้เทียมกันเเน่..?   
...เเละก็ เเหวนลูกสูบฝาดำ เค้าไช้นัมเบอร์นี้ไช่ไหมครับ...?
...ประเกนชุดใหญ่มันให้มาเยอะจริงๆ..จะไช้ทุกชิ้นป่ะไม่รู้ อ่ะนี้ก็...

เวียนหัว

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #111 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 09:34:10 »

สู้ๆน้า

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

สันต์ครับ

« ตอบ #112 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 10:39:05 »

สู้ๆน้า
ขอบคุณครับน้าต้องให้กำลังใจเสมอ จิบกาแฟอ่านอะไรหน้าคอมนิดหน่อย เสร็จก็จะ บรรเลงต่อ ล้างประกอบ  คำนับ ร้อนๆๆ

joe31

« ตอบ #113 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 16:51:34 »

น้าสันต์ ทำเองคนเดียวเลยหรือ./  ยกเครื่อง.ออกมาทำข้างนอกหรือ.ทำบนแท่นเครื่องเลย แยกทีละส่วน..ครับ.  รถเสร็จหรือยัง..  ยกธงขาว

EE101_20vbt>>>Standard

เมียดุ ยุมันไม่ขึ้น

« ตอบ #114 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 17:20:40 »

ชื่นชมในความคิดของคุณสันต์นะครับ เป็นคนอื่นเจอแบบนี้คงนั่งโมโหตัวเองแบบ งงๆ ดูคุณสันต์แบบว่าไม่มีเห็นท่าทีซีเรียส(อันนี้ก็อย่างว่าไม่เห็นหน้าคร่าตา ตอนนี้อาจนั่งทำหน้าเครียดอยู่ก็ได้ แหะๆ) แต่ก็นะครับ ได้ทำบ่อยๆก็ถือว่าเป็นการฝึกฝนกันไป  อย่างไรซะผมก็ขอเอาใจช่วยนะครับ  ปล.ไม่ได้รู้จักแต่อย่างใด แต่เห็นความตั้งใจ แล้ว "ยอมรับ และนับถือ"  ครับ

ECU ตัด 180
แต่เมียชิงตัดที่ 80
แล้วจะเอาอะไรมาวิ่ง.........
สันต์ครับ

« ตอบ #115 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 18:46:06 »

น้าสันต์ ทำเองคนเดียวเลยหรือ./  ยกเครื่อง.ออกมาทำข้างนอกหรือ.ทำบนแท่นเครื่องเลย แยกทีละส่วน..ครับ.  รถเสร็จหรือยัง..  ยกธงขาว
ทำคนเดียวครับ มันจะได้ละเอียดนิดหนึงครับผม ยกเครื่องออกทีละชิ้นครับ หนักเหมือนกัน เเต่ยืมสู้ครับน้า  คงอีกสองสามวันครับ นั่งขัดพอตไปด้วยเลย ขยายวาล์เเบบลูกทุ่ง ขัดทุกตรอกซอกซอย 55555

ชื่นชมในความคิดของคุณสันต์นะครับ เป็นคนอื่นเจอแบบนี้คงนั่งโมโหตัวเองแบบ งงๆ ดูคุณสันต์แบบว่าไม่มีเห็นท่าทีซีเรียส(อันนี้ก็อย่างว่าไม่เห็นหน้าคร่าตา ตอนนี้อาจนั่งทำหน้าเครียดอยู่ก็ได้ แหะๆ) แต่ก็นะครับ ได้ทำบ่อยๆก็ถือว่าเป็นการฝึกฝนกันไป  อย่างไรซะผมก็ขอเอาใจช่วยนะครับ  ปล.ไม่ได้รู้จักแต่อย่างใด แต่เห็นความตั้งใจ แล้ว "ยอมรับ และนับถือ"  ครับ
ผมชอบงานเเบบนี้ครับน้าไม่ซีเรียสครับผม นั่งยิ้ม ทำไปเรื่อยๆ กลางคืนประกอบบางส่วนที่ ยกออกมาทำด้านนอกไว้ครับ  ขอบคุณครับ งานนี้คงเหมือนเครื่องใหม่ กริ๊บๆ

akeuthai

« ตอบ #116 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 18:52:46 »

รื้อขนาดนี้ต้องเซตโบแล้วน้า
สันต์ครับ

« ตอบ #117 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 18:53:34 »

รื้อขนาดนี้ต้องเซตโบแล้วน้า
โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

com-ae110
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #118 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 19:11:21 »

ทำคนเดียวครับ มันจะได้ละเอียดนิดหนึงครับผม ยกเครื่องออกทีละชิ้นครับ หนักเหมือนกัน เเต่ยืมสู้ครับน้า  คงอีกสองสามวันครับ นั่งขัดพอตไปด้วยเลย ขยายวาล์เเบบลูกทุ่ง ขัดทุกตรอกซอกซอย 55555

ผมชอบงานเเบบนี้ครับน้าไม่ซีเรียสครับผม นั่งยิ้ม ทำไปเรื่อยๆ กลางคืนประกอบบางส่วนที่ ยกออกมาทำด้านนอกไว้ครับ  ขอบคุณครับ งานนี้คงเหมือนเครื่องใหม่ กริ๊บๆ

หาย ไวๆนะ ครับ ล้างแล้วแจ๋ม ครับ

ae110 www.webthaiday.com
(ex:http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?action=dlattach;attach=76955;type=avatar)
สันต์ครับ

« ตอบ #119 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 02:05:15 »

เหนื่อย ดึกเลยวันนี้ ใกล้เเระเเต่พอก่อนมอมเเมมไปหมด๕๕๕๕  น้ำยาล้างมันดีน้า ล้างที เอี่ยมเลย เเบบนี้ ย้อมเเมวนึกว่าของใหม่เเกะกล่องเลยนะเนี่ย สมัยนี้ดีของไช้เยอะดี อุปกรณ์ เเละสิ่งที่ต้องการจะไช้ สะดวกดีจัง  สบาย สบาย คำนับ

หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 12  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์