AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 04:17:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกล่อง KKT หน่อยจร้าาา  (อ่าน 22539 ครั้ง)
supernooky
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 19:51:25 »

รู้จักเจ้านี้หรือเปล่าครับ
เค้ามาเปิดตลาดจูนกล่อง KKT ที่ขอนแก่นครับ

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=16896305.msg9925774#msg9925774

ปั้น AE ดีก่า ^^
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 21:26:00 »

ลองอ่านดูแล้วน่าจะรับจากน้าโต้ง KKT ไปติดให้ลูกค้าที่ขอนแก่นนะครับ ยังไงลอง PM ถามน้าโต้งดูจะดีกว่าครับ  คำนับ ว่าแต่ทางนั้นเค้าอธิบายดีมากเลยเนอะ สุดยอด อ่านแล้วอยากติดเพิ่มอีกสักกล่อง
จูนน้ำมัน3อย่างเลยดีมั้ย อิอิ 95 โซฮอล95 อี85 ได้โปรด..

supernooky

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 21:35:11 »

ลองอ่านดูแล้วน่าจะรับจากน้าโต้ง KKT ไปติดให้ลูกค้าที่ขอนแก่นนะครับ ยังไงลอง PM ถามน้าโต้งดูจะดีกว่าครับ  คำนับ ว่าแต่ทางนั้นเค้าอธิบายดีมากเลยเนอะ สุดยอด อ่านแล้วอยากติดเพิ่มอีกสักกล่อง
จูนน้ำมัน3อย่างเลยดีมั้ย อิอิ 95 โซฮอล95 อี85 ได้โปรด..

ขอบคุณก๊าบบบบ เดี๋ยวจะ PM หาน้าโต้งครับ

bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 21:39:40 »

ชอบตรงจูนได้ฟรีตลอดนิแหละ อิอิ  ประกาศ ไม่รู้ว่าที่ กทม.จูนฟรีตลอดมั้ย ไม่เห็นบอกกันเลยเนอะ  ซุบซิบ

Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012 23:50:03 »

ต้องอยู่ที่ช่างอ่ะครับ ส่วนของผม บางทีก็รบกวนจูนเนอร์บ้าง

อย่างตอนนี้ว่าจะไปจูนเก็บตารางใหม่ เอา Eco Mode ให้มันประหยัดกว่านี้อีกซักนิดนึง

ส่วน Power Mode จะเก็บรายละเอียดรอบปลายซักกะโหน่ย
สันต์ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 02:11:00 »

ของเค้าดีจริงๆ ..คอนเฟิร์ม คริๆ เชียร์ๆ เพราะว่ามันดีจริงๆ 555555

kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 07:06:18 »

ดี ครับ  สุดยอดอยากให้มีคนติดทุก ๆ จังหวัดเลย แต่เอาแบบเข้าใจกล่อง+รถ ก็จะทำให้เห็นประสิทธิภาพสูงสุดครับ สนับสนุนครับ รายละเอียดถามคุณโต้งเจ้าของกล่องได้เลยครับ เค้า SUPPORT เต็มที่ คำนับครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
Tong KKT OBD
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 08:31:04 »

เค้ามาเปิดตลาดจูนกล่อง KKT ที่ขอนแก่นครับ

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=16896305.msg9925774#msg9925774

เจ้านี้รับของไปกับผมเองครับ ... เขาเป็นอ. ที่สอนเกี่ยวกับยานยนต์ ที่จ. ขอนแก่น ชื่อ อ.นัท
คุยกันเบื้องต้น ก็มีพื้นฐานที่ OK และเคยใช้ KKT มาก่อนบ้าง

แต่ทาง อ.นัท ก็เพิ่งจะมาทำเต็มตัวครับ ประสบการณ์และในหลาย ๆ เรื่องเขาก็คงจะต้องเรียนรู้อีกเยอะครับ

ทางผมเองก็อยากจะเปิดโอกาสให้กับ รายใหม่ ๆ ที่ตจว. บ้าง เพราะเดี๋ยวนี้คนเล่น เบนซินน้อยลง จนแทบไม่เหลือแล้ว
ทั้ง ๆ ที่เครื่องเบนซิน มีอะไีรให้ทำได้อีกเยอะ และถ้าทำออกมาให้ดี ผมมองว่าคุ้มเงิืนมากกว่้าเล่นดีเซลเสียอีก

ยังไงก็อยากให้เปิดโอกาสให้เขาได้ลองดูหน่อย ดีไม่ดี หรือต้องปรับรุงตรงไหน เราพร้อมที่จะพัฒนายิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2012 09:50:11 โดย Tong KKT OBD » บันทึกการเข้า
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 08:32:09 »

โทรไปถามพี่โต้งเลยครับ จะได้คุยถึงรายละเอียดที่มันลึกๆ มันเยอะจริงๆครับ เลยแอบกระซิบถามคนที่ใช้ก็แรงไม่แพ้กล่องเมืองนอก ถ้าจูนดีๆนะ

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 08:32:55 »

ดี ครับ  สุดยอดอยากให้มีคนติดทุก ๆ จังหวัดเลย แต่เอาแบบเข้าใจกล่อง+รถ ก็จะทำให้เห็นประสิทธิภาพสูงสุดครับ สนับสนุนครับ รายละเอียดถามคุณโต้งเจ้าของกล่องได้เลยครับ เค้า SUPPORT เต็มที่ คำนับครับ

ขอบคุณน้ากำพลครับ ... รถของกลุ่มน้อง ๆ ของน้า ก็ทำให้กล่อง KKT มีชื่อขึ้นมาพอสมควรครับ ... อย่าลืมเรื่องวิ่งที่ พีระนะครับ ผมพร้อมจะช่วยเหลือเต็มที่ครับ
7MGTE

ทำแอร์ วายริ่งสายไฟ จูนกล่อง KKT E85 085-8623973 ช่างต้อม

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 08:37:42 »

เจ้านี้รับของไปกับผมเองครับ ... เขาเป็นอ. ที่สอนเกี่ยวกับยานยนต์ ที่จ. ขอนแก่น ชื่อ อ.เ้บิร์ด
คุยกันเบื้องต้น ก็มีพื้นฐานที่ OK และเคยใช้ KKT มาก่อนบ้าง

แต่ทาง อ.เบิืร์ด ก็เพิ่งจะมาทำเต็มตัวครับ ประสบการณ์และในหลาย ๆ เรื่องเขาก็คงจะต้องเรียนรู้อีกเยอะครับ

ทางผมเองก็อยากจะเปิดโอกาสให้กับ รายใหม่ ๆ ที่ตจว. บ้าง เพราะเดี๋ยวนี้คนเล่น เบนซินน้อยลง จนแทบไม่เหลือแล้ว
ทั้ง ๆ ที่เครื่องเบนซิน มีอะไีรให้ทำได้อีกเยอะ และถ้าทำออกมาให้ดี ผมมองว่าคุ้มเงิืนมากกว่้าเล่นดีเซลเสียอีก

ยังไงก็อยากให้เปิดโอกาสให้เขาได้ลองดูหน่อย ดีไม่ดี หรือต้องปรับรุงตรงไหน เราพร้อมที่จะพัฒนายิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

รับทำแอร์ แก้ปัญหาแอร์สู้แดดไม่ได้ วายริ่งสายไฟ ต่อเกจวัดทุกชนิด จำหน่ายติดตั้งและจูน  KKT Easy Tuner ทำ direct coil ทำระบบน้ำมัน E85 4A-GE 4A-GE20V 4A-FE 7A-FE 4E-FTE 4E-FE/KKT Speed manager http://www.facebook.com/pages/KKT-Easy-Tuner-KKT-Speed-manager/260179994046505 By ช่างต้อม 085-8623973
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 08:41:13 »

กล่องดีครับหนับหนุนกันไปของคนไทยทำ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 09:02:31 »

เจ้านี้รับของไปกับผมเองครับ ... เขาเป็นอ. ที่สอนเกี่ยวกับยานยนต์ ที่จ. ขอนแก่น ชื่อ อ.เ้บิร์ด

แต่ทาง อ.เบิืร์ด ก็เพิ่งจะมาทำเต็มตัวครับ ประสบการณ์และในหลาย ๆ เรื่องเขาก็คงจะต้องเรียนรู้อีกเยอะครับ

ถ้าติดด้วย สอนวิธีจูนด้วยไหมครับ ก็อยากติดเหมือนกัน เห็นมีแต่ กทม เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยได้ขึ้นไปแหละ ถ้าขอนแก่น ไม่ค่อยมีเวลาไป ผมอยู่ร้อยเอ็ด เผื่อได้ต่อยอดมั้ง

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 09:23:10 »

ถ้าติดด้วย สอนวิธีจูนด้วยไหมครับ ก็อยากติดเหมือนกัน เห็นมีแต่ กทม เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยได้ขึ้นไปแหละ ถ้าขอนแก่น ไม่ค่อยมีเวลาไป ผมอยู่ร้อยเอ็ด เผื่อได้ต่อยอดมั้ง

พยายามที่จะขยายไป ตจว. อยู่ครับ แต่มันก็ติดที่อะไรหลายอย่างครับ เรื่ืองความพร้อมของผม และผู้ที่จะติดตั้งให้ ก็ยังต้องพร้อมมากกว่านี้อีกครับ
เร็ว ๆ นี้จะจัดให้มีการอบรม แต่คงจะอบรมให้ผู้ที่มีพื้นฐาน ระบบเครื่องยนต์และ  Wiring ในระดับที่ดีก่อน

งานติดตั้งและจูน KKT ไม่ได้ง่ายแบบแค่หมุน Volume ครับ มันยากไม่ต่างจาก E-manage F-Con เลยครับ เพราะ
มันใช้กับเครื่องยนต์ตัวเดียวกับ

ที่ผ่านมาเคยปล่อย  USER ทั่ว ๆ ไป ปรากฎว่าเขาไม่เข้าใจอย่างลึกซึ่งดีพอ และทำเครื่องตัวเองมีปัญหา .. ซึ่งก็ทำให้ผมลำบากใจมาก ๆ ๆ

USER ทั่ว ๆ ไปคงต้องรออีกซักระยะครับ จึงจะมีการอบรบ และเปิดขาย รุ่นเอาไปจูนเองได้ ...

vampire258

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 09:54:42 »

ยังไงก็รอรุ่น user ครับ     อยากเล่นเองมากกว่า  คำนับ

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 11:09:08 »

ลองเเล้วครับ ผลน่าพอใจครับ
เทียบกับราคายังไงก้อคุ้มครับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

ponzg
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 11:34:53 »

เชียงใหม่ น่าจะมีมั่งนะครับ... งอแง

"อยู่ได้ทุกที่ยกเว้นที่ทำงาน  ทำได้ทุกงานเว้นงานในหน้าที"
supernooky

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 11:35:59 »

ขอบคุณพี่โต้งและทุกตอมเม้นครับ เดี๋ยวผมจะลองโทรไปหาเค้าโดยตรงดูครับ

kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 12:34:47 »

ลำปางยังไง ดี อิอิ สุดยอด ดูแล้วมีเวลายังได้อีกหน่อยนะ ซุบซิบ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 13:32:38 »

ลำปางยังไง ดี อิอิ สุดยอด ดูแล้วมีเวลายังได้อีกหน่อยนะ ซุบซิบ
ผมสนใจครับ เเต่ฝีมือ + ความรู้ยังไม่ถึงครับพี่
มีเเต่ใจ เเระ นิสัย ชอบรู้ชอบลองครับผม

ไว้มีเวลาไปเกบอีกรอบนะพี่ อยากเเตกต่างจากเดิมอีกนิดครับ คำนับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

หน้า: [1] 2 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์