AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 20:55:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่ขับรถเลนส์ใครเลนส์มันล่ะครับ  (อ่าน 1967 ครั้ง)
kids
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 15:21:36 »

ขับรถทางลัดช่องทางเขาแบ่งไว้เท่ากันไม่ใช่หรือครับ ถึงจะมีเสาไฟฟ้า มีต้นไม้ ผมขับอยู่ คันใหญ่หรือเล็กก็ไม่เคยล้ำช่องทางอีกฝั่งสักที รู้ว่าไม่แน่ใจผมก็ขับช้าลงเพื่อไม่ให้ไปกินช่องทางอีกฝั่งนึง แล้วเขาเป็นอะไรกันครับ ขับรถเกยมาแต่ไกลเลย ผมต้องหลบลงข้างทางให้ผ่านไปก่อนหรือไงครับ ผมไม่ได้อยากจะขับรถชนรถใครนะครับ แต่ถ้าขับรถกินช่องทางเข้ามาหาผม ผมบอกไว้เลยครับถ้าไม่มีเหตุจำเป็น เช่น หลบรถจอดข้างทาง หลับรถปั่นจักรยาน หรือหลบคนเดินถนน ผมไม่หลบเด็ดขาด
วันนี้แถเข้ามาหาผมซัดเข้ากระจกข้างพับ ก็ขอบอกไว้ในกระทู้นี้ด้วยเลยแล้วกันนะสำหรับเจ้าของรถ altis รุ่นใหม่สีขาว ถ้าบังเอิญเข้ามาเจอกระทู้นี้ไม่ว่าจะผ่านไปปี พ.ศ. ไหน ก็ขอให้เข้าใจตามนี้นะ รถผม volvo 740 สีเขียว
ที่พล่ามพัลนามาทั้งหมดไม่ได้จะต่อว่าอะไรนะครับ อยากจะบอกกับคนขับรถที่ใช้ถนนทุกคน สงสารเพื่อนร่วมทางบ้างครับ ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียบมกัน
 ยกธงขาว

olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 15:34:03 »

เจอมาเหมือนกันคับ ไม่รู้จะค่อมไปไหน น่าเบื่อ ผมวิ่งมาขวาบีบแตรให้1ที เพื่อให้เค้าหลบ มันก็หลบนะคับ แต่มันหลบมาเข้าเลนที่ผมวิ่งอยู่เฉย จะบ้าตาย ผมเป็นคนหงุดหงิดง่าย หงุดหงิดนานด้วย เซ็งเลย
newbaba
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 16:01:02 »

ใจเย็น ๆ  จ้า   

ขาว ขาว อวบ อวบ

ฝากกระทู้ด้วยเด้อ
่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0
tanuch_ae

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 16:38:47 »

เย็นไว้น้า สายตามันเอียงป่าว
tachat

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 17:00:50 »

พวกนี้ส่วนใหญ่ น้ำในหูไม่เท่ากันครับ เลยขับกินเลน ต

เมื่อก่อน 1,300 CC
ปัจจุบัน 1,600 CC.
4AFE เดิมๆ เน้นประหยัด

snoopy

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 18:14:32 »

บางทีอาจจะเป็นพวกมือใหม่นะครับ  ยังกะระยะตรงกลางเลนไม่ถูก  ก็เป็นไปได้นะครับ คนปกติทั่วๆไปไม่น่าจะขับคล่อมเลน หรือกินเลนนะครับ  เราเองขับรถอยู่บนท่องถนนสาธารณะร่วมกัน ก็ต้องขับขี่ด้วยความระมัดระวังตนเอง และผู้อื่นไปพร้อมกัน ควบคุ่กันไปนะครับ  ถ้าเห็นกินเลนมาแต่ไกลผมจะหลบครับ ^^

kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012 23:21:18 »

ช่าย คับ ผมก็เจอบ่อย ไม่รุจะขับคร่อมเลนส์ไปไหน บีบแตรบางที แมร่งไม่หลบด้วย ไม่รู้จะคร่อมอะไรกันนักหนา

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2012 13:04:57 »

ซอยประชาสงเคราะห์2 มีให้เกี่ยวเล่นทั้งวันครับ อิอิ(ใครผ่านซอยนี้คงรู้ดี อิอิ)

อย่าไปซีเรียสครับน้า ของพวกนี้ปล่อยๆเค้าไปบ้าง ให้เค้าไปเจอรถใหญ่ๆอ่ะครับ

เพราะผมเองเจอทุกวัน ก็หลบทุกวันอ่ะครับ เค้าจะผิดขนาดไหนล้ำมาเท่าไหร่ผมก็หลบครับ ไม่คุ้มแลก เสียเงิน เสียทอง เสียจิตเปล่าๆครับ ด้วยความหวังดี

ปล. รถผมอะไหล่หายากครับ ไม่แลกกับใครอยู่แล้ว 555(จริงๆคนขับใจไม่ถึงครับ แหะ.. แหะ.. )

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2012 13:23:43 »

คนไม่รู้ตัว ก็ย่อมไม่รู้ตัว น่าจะเอาไม้หน้าสาม สะกิดข้างๆรถ เผื่อจะรู้ตัว
snoopy

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2012 18:24:07 »

คนไม่รู้ตัว ก็ย่อมไม่รู้ตัว น่าจะเอาไม้หน้าสาม สะกิดข้างๆรถ เผื่อจะรู้ตัว

เอาไข่ปาเลย  แลบลิ้น

bankmax
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012 08:25:38 »

หารถคันที่ใหญ่ๆสูงๆมาขับครับ ปัญหานี้จะไม่เกิดขึ้นเลยครับ ใหญ่กว่าได้เปรียบ
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012 08:54:20 »

หารถคันที่ใหญ่ๆสูงๆมาขับครับ ปัญหานี้จะไม่เกิดขึ้นเลยครับ ใหญ่กว่าได้เปรียบ

ไม่มีรถคันใหญ่ แต่อย่างอื่นใหญ่ พอใช้แทนกันได้ป่ะคับน้า ฮิฮิ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2012 13:44:27 »

ไม่มีรถคันใหญ่ แต่อย่างอื่นใหญ่ พอใช้แทนกันได้ป่ะคับน้า ฮิฮิ
เหวอ

เมื่อเช้าทะเลาะกะมอไซหน้าอารีย์ เซงเรากดแตรขอไปแมร่งไม่ยอมหลบ
ขับอัด3มา เด็กนั่งหน้า วิ่งขวาสุด หมวกกันน็อคไม่ใส่สักคน
พี่ก็ขับมาดีบีบแตรขอไปกลับมาร่อนหน้ารถ
ได้จังหวะพี่ก็แซงจังหวะแซงนี่แหละด่าพ่อมาเลย
เลยตีคู่ไปหามันถามขับช้าแล้ววิ่งขวานี้นะ มันบอกก็มันโล่ง(เอากะมันดิ)
แถมยังแถเข้ามาหาเรากะว่าจะเกี่ยวแล้วจะให้เราผิดพี่เลยเร่งแซงแล้วก็เบรค
(นี่ขนาดมันมีลูกนั่งอยู่ที่แฮนมันนะ)สุดท้ายพี่จอดมันก็จอดแต่มันจอดหลังพี่ไปไกลอยู่แล้วตะโกนด่าแล้วก็ขับย้อนศรหนีไป ถอนหายใจ
เจอแต่เจ้าถนน  ก็มันโล่งเลยมาขับคลานหรือไงวะเจอคนขับรถคิดแบบนี้เหนื่อยจิตอ่ะ

dookzateam

แต่งรถไม่ได้กำไรหรอกครับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2012 17:46:21 »

บางทีเจอมอไซค์ ไม่เข้าใจว่าเป็นโรคขับด้านข้างถนนแล้วมันจะตกลงไปข้างทางหรือไง

เจอบางทีเกือบจะไปเส้นกลางละ

ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร รู้แค่ว่าผมขับAEก็พอ
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2012 17:50:39 »

บางทีเจอมอไซค์ ไม่เข้าใจว่าเป็นโรคขับด้านข้างถนนแล้วมันจะตกลงไปข้างทางหรือไง

เจอบางทีเกือบจะไปเส้นกลางละ
ของผมเจอขวาสุด (มี3เลน)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์