AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 23:25:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดำรงค์ พิเดช สั่งรื้อบ้านทะเลหมอกรีสอร์ท ในพื้นที่อุทยานทับลาน...  (อ่าน 8660 ครั้ง)
kids
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #40 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2012 23:30:23 »

ขอเป็นกำลังใจให้ข้าราชการท่านนี้ครับ  ถ้ามีคนอย่างท่านมากๆ  คนจะไม่กล้าทำผิดเหมือนทุกวันนี้

ส่วนคนที่เสียผลประโยชน์ ก็ไม่ต้องกลัวครับ รวมตัวกันไว้ แล้วนำเรื่องฟ้องศาล บอกศาลไปตามจริงว่า ตอนซื้อที่ไม่รู้จริงๆว่าที่ดินดังกล่าว

เป็นแบบไหน    แล้วตอนทำธุรกิจก็ไม่เห้นมีใครว่าอะไร    เดี๋ยวศาลท่านสอบสวนเองแหละครับ ลองดู
ปวารณาตนอุทิศทุกสิ่งสรรพ แม้นชีพดับวอดวายค่อยยุติ
ขอเป็นกำลังใจให้นายดำรงค์ พิเดช เช่นกันครับ

PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #41 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012 02:12:59 »

บางที การที่ยังไม่รู้ลึก แล้วมาว่าๆๆๆๆเค้าเนี้ย มันถูกหรอ ยุติธรรมหรอ ฟังให้มันสองฝ่ายสิ แล้วมาค่อยมาด่ากัน จริงไหม ก็บอกตามเดิม ไมตอนแรกที่เค้าจะสร้าง หรือพึ่งสร้าง ไมไม่ห้ามล่ะ มาบอกตอน 14ปีผ่านไปเนี้ยนะ มันใช่หรือ? ถ้าบอก ก็ควรจะบอกตั้งแต่ปี 2541แล้วววววว จริงรึป่าวล่ะ ฟังแค่นี้ก็รู้ล่ะ ว่าผลประโยชน์จะเอาเงินใต้โต๊ะหรือไง
เขาห้ามแล้วครับ

กฎหมายเขาห้ามในกระดาษครับ ไม่ได้ให้เจ้าหน้าที่มาห้ามหน้างานครับ
เมื่อทำผิด สิ่งที่ตามมาคือ บทลงโทษที่บัญญัติไว้ตามกฎหมาย ไม่ใช่การขอโทษหรือความเห็นอกเห็นใจ

คนไทยอาจจะโชคดีที่ตำรวจ ข้าราชการไทย มันไม่มีคุณภาพ ไม่งั้นสงสัยจะอยู่กันไม่ได้

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
NARINTOI

« ตอบ #42 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012 10:53:13 »

ถ้าเจ้าของเค้าผิดจริง ผมอยากรู้ว่า แล้วตอนเค้าจะสร้าง หรือสร้างตั้งแต่แรกๆ ไมไม่รื้อ ไมไม่ห้ามเค้าล่ะ ปล่อยให้เค้าลงทุนไปเป็นล้านๆแล้วค่อยมาทุบทีหลัง มันใช่หรอ ถ้าเป็นผมนะ เจ้าหน้าที่ไม่ห้ามแต่แรก จนเค้าลงทุนไปมากมายขนาดนี้ เป็นผม ผมก็ไม่เห็นว่าจะเสียหายเลย เค้าปลูกป่า ปลูกต้นไม้ให้ ไม่ได้ทำลายป่าซะหน่อย แถมยังช่วยให้เศรษฐกิจการท่องเที่ยวดีขึ้นอีก ทำให้เงินเข้าประเทศเพิ่มขึ้นตั้งเยอะแยะ ทะเลหมอก ก็เป็นตัวดึงดูดลูกค้าเลย ใครๆเค้าก็อยากมาชม มาเห็น แล้วมันจะเสียหายตรงไหนมีแต่ได้กับได้ แต่่ผมว่าเพราะผลประโยชน์เรื่องเงินไง อย่างที่คุณswimmingพูด ไท่ให้เงิน ก็มาทำร้ายเขา แล้วก็เอาเรื่องนู่้นเรื่องนี้มาอ้าง ผมเห็น อีก8แห่ง ที่ไปทุบ ทำไมไม่ถ่ายเลย เพราะทุบนิดเดียว หรือทำพอเป็นพิธีใช่ไหม ผมได้ข่าวว่า ทุบเค้าเสร็จ พวกเค้าก็ซ่อมอยู่เหมือนเดิมแหระ ใจจริงอยากจะเล่นแต่บ้านทะเลหมอกรึป่าว จริงไหมล่ะ ทุบบ้านชาวบ้าน ไม่เห็นถ่ายให้ดูมากมายเลยล่ะ ผฝก็ไม่เข้าใจนะ ว่า ผิดมากขนาดนั้นเลยหรอ เค้าไปทำลายสิ่งแวดล้อมก็ว่าไปอย่าง ได้ข่าวว่า เมื่อก่อน พื้นที่ตรงนั้น มีแต่ดินแดง ต้นไม้ ใช่วาจะมี รีสอร์ทหลายแห่ง ไปเพิ่มต้นไม้ตั้งเยอะ พวกคุณไม่เคย สมัยก่อน กับสมัยนี้ ว่าจำนวนต้นไม้ หรือ ธรรมชาติ มันดีขึ้นมากขนาดไหน ว่าเอาแต่ว่าประชาชน มีเหตุผลกันหน่อยเหอะครับ

ผมฟังแต่ข่าว เลยไม่ทราบว่า โฉนดที่ดินของบ้านทะเลหมอก เป็นโฉนดประเภทไหนครับ.
Red-Car@RYZ

ท่องเที่ยวไปตามใจฝัน T. 081-8617417

« ตอบ #43 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012 20:24:27 »

ถ้าเจ้าของเค้าผิดจริง ผมอยากรู้ว่า แล้วตอนเค้าจะสร้าง หรือสร้างตั้งแต่แรกๆ ไมไม่รื้อ ไมไม่ห้ามเค้าล่ะ ปล่อยให้เค้าลงทุนไปเป็นล้านๆแล้วค่อยมาทุบทีหลัง มันใช่หรอ ถ้าเป็นผมนะ เจ้าหน้าที่ไม่ห้ามแต่แรก จนเค้าลงทุนไปมากมายขนาดนี้ เป็นผม ผมก็ไม่เห็นว่าจะเสียหายเลย เค้าปลูกป่า ปลูกต้นไม้ให้ ไม่ได้ทำลายป่าซะหน่อย แถมยังช่วยให้เศรษฐกิจการท่องเที่ยวดีขึ้นอีก ทำให้เงินเข้าประเทศเพิ่มขึ้นตั้งเยอะแยะ ทะเลหมอก ก็เป็นตัวดึงดูดลูกค้าเลย ใครๆเค้าก็อยากมาชม มาเห็น แล้วมันจะเสียหายตรงไหนมีแต่ได้กับได้ แต่่ผมว่าเพราะผลประโยชน์เรื่องเงินไง อย่างที่คุณswimmingพูด ไท่ให้เงิน ก็มาทำร้ายเขา แล้วก็เอาเรื่องนู่้นเรื่องนี้มาอ้าง ผมเห็น อีก8แห่ง ที่ไปทุบ ทำไมไม่ถ่ายเลย เพราะทุบนิดเดียว หรือทำพอเป็นพิธีใช่ไหม ผมได้ข่าวว่า ทุบเค้าเสร็จ พวกเค้าก็ซ่อมอยู่เหมือนเดิมแหระ ใจจริงอยากจะเล่นแต่บ้านทะเลหมอกรึป่าว จริงไหมล่ะ ทุบบ้านชาวบ้าน ไม่เห็นถ่ายให้ดูมากมายเลยล่ะ ผฝก็ไม่เข้าใจนะ ว่า ผิดมากขนาดนั้นเลยหรอ เค้าไปทำลายสิ่งแวดล้อมก็ว่าไปอย่าง ได้ข่าวว่า เมื่อก่อน พื้นที่ตรงนั้น มีแต่ดินแดง ต้นไม้ ใช่วาจะมี รีสอร์ทหลายแห่ง ไปเพิ่มต้นไม้ตั้งเยอะ พวกคุณไม่เคย สมัยก่อน กับสมัยนี้ ว่าจำนวนต้นไม้ หรือ ธรรมชาติ มันดีขึ้นมากขนาดไหน ว่าเอาแต่ว่าประชาชน มีเหตุผลกันหน่อยเหอะครับ

ผมฟังแต่ข่าว เลยไม่ทราบว่า โฉนดที่ดินของบ้านทะเลหมอก เป็นโฉนดประเภทไหนครับ.

ภบท.5  ครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม 2012 20:28:54 โดย Red-Car@RYZ » บันทึกการเข้า

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #44 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012 20:59:51 »

ทำผิดก็ยอมรับ

ธรรมชาติชิบ หายไๆปเท่าไหร่ตอนสร้างอะ

Red-Car@RYZ

ท่องเที่ยวไปตามใจฝัน T. 081-8617417

« ตอบ #45 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012 09:27:56 »

AE92GTI
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #46 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012 10:19:47 »

คดีสิ้นสุดไปแล้วยังจะขอศาลปกครองให้คุ้มครองฉุกเฉินอีก ลองดูว่ารัฐบาลจะรับลูกอธิบดีหรือเจ้าของรีสอร์ต

Red-Car@RYZ

« ตอบ #47 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012 18:03:25 »

>>>  https://www.facebook.com/pages/%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%81%E0%B8%B3%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%88-%E0%B8%94%E0%B8%B3%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B9%8C-%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%8A/345832775431928

aunae92

« ตอบ #48 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012 18:33:56 »

ผมดูตามข่าวนะคับ ถ้าบุกรุกป้าก็ถือว่าผิด แต่ถ้าคุณไม่บุกรุกก็ถือว่าไม่ผิด แต่ศาลสั่งแล้วแล่วไม่ใช่หรอคับ
Red-Car@RYZ

« ตอบ #49 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012 19:33:24 »

มาคนเดียวเดี่ยวๆ แต่คำตอบเหมือน 10 คนรวมกัน
 "คมชัดลึก" จริงๆ ค่ะท่านอธิบดี..!!
 เอาใจไปเลยค่ะ ♥

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=w9ahwfe27eQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=w9ahwfe27eQ</a>

ที่นายดำรงค์ พิเดช บังคับใช้ตามมาตรา 22  คือ พระราชบัญญัติอุทยานแห่งชาติ พ.ศ. 2504 บัญญัติว่า “ในกรณีที่มีการฝ่าฝืนพระราชบัญญัตินี้ เป็นเหตุให้มีสิ่งปลูกสร้างขึ้นใหม่ หรือมีสิ่งอื่นใดในอุทยานแห่งชาติ ผิดไปจากสภาพเดิม ให้พนักงานเจ้าหน้าที่มีอำนาจสั่งให้ผู้กระทำความผิดทำลายหรือรื้อถอนสิ่งนั้นๆ ออกไปให้พ้นอุทยานแห่งชาติ หรือทำให้สิ่งนั้นๆ กลับคืนสู่สภาพเดิม แล้วแต่กรณีถ้าผู้กระทำความผิดไม่ปฏิบัติตาม หรือถ้าไม่รู้ตัวผู้กระทำความผิด หรือเพื่อป้องกัน หรือบรรเทาความเสียหายแก่อุทยานแห่งชาติ พนักงานเจ้าหน้าที่ จะกระทำดังกล่าวแล้วอย่างใดอย่างหนึ่งเสียเองก็ได้ตามสมควรแก่กรณี และผู้กระทำความผิดมีหน้าที่ชดใช้ค่าใช้จ่ายที่ต้องเสียไป ในการที่พนักงานเจ้าหน้าที่กระทำการเสียเองนั้น”

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2012 07:39:05 โดย Red-Car@RYZ » บันทึกการเข้า

AE92GTI
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012 21:09:04 »

บ้านเมืองเราทุกวันนี้ที่วุ่นวายเพราะคนมักอ้างประชาธิปไตยแบบผิดๆ มักใช้กฎหมู่พวกมากลากไปไม่คำนึงถึงหลักกฎหมาย rule of law พออ้างกฎหมายพรรคพวกตนไม่ได้ประโยชน์ก็ไม่ยอมรับคนหลายคนมักเข้าข้างตัวเองไม่สนกฎหมายว่าศาลฎีกาซึ่งถือว่าเป็นศาลสูงสุดท่านได้ตัดสินแล้วคดีถือว่าสิ้นสุดคือต้องรื้อยังไปขอศาลปกครองคุ้มครองอีก มองแต่ประโยชน์ส่วนตนและพวกพ้องเป็นใหญ่กันทั้งนั้นอย่าลืมว่าศาลท่านตัดสินตามกฎหมายตามพยานหลักฐานไม่ได้ตัดสินจากความรู้สึก บ้านเมืองเราจะสงบสุขได้อย่างไรถ้าทุกคนไม่เคารพกฎหมาย

บ้านเรามี ฝ่ายบริหารคือรัฐบาล ฝ่ายนิติบัญญัติคือสภา ฝ่ายตุลาการคือศาล กว่ากฎหมายจะออกมาแต่ละมาตราไม่ใช่ง่ายใครจะคิดจะทำอะไรขอได้โปรดไตร่ตรองให้มากอย่าใช้ความรู้สึก

เช่น หญิงแม่ลูกอ่อนขโมยนมจาก 7 ไปเลี้ยงลูกเพราะไม่มีเงินสามีก็ทิ้งแถมตกงานอีกสุดท้ายติดคุกถามว่า น่าสงสารไหมตอบได้เลยน่าสงสารแต่กฎหมายบัญญัตไว้ว่าลักทรัพย์ต้องติดคุกก็ต้องติดมีให้เห็นกันบ่อยครับผมว่าศาลก็ไม่อยากพิพากษาแบบนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 สิงหาคม 2012 23:23:08 โดย AE92GTI » บันทึกการเข้า

PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #51 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012 22:09:19 »

บ้านเมืองเราทุกวันนี้ที่วุ่นวายเพราะคนมักอ้างประชาธิปไตยแบบผิดๆ มักใช้กฎหมู่พวกมากลากไปไม่คำนึงถึงหลักกฎหมาย rule of law ทุกคนมักเข้าข้างตัวเองไม่สนกฎหมายว่าศาลฎีกาซึ่งถือว่าเป็นศาลสูงสุดท่านได้ตัดสินแล้วคดีสิ้นสุดคือต้องรื้อยังไปขอศาลปกครองคุ้มครองอีก มองแต่ประโยชน์ส่วนตนและพวกพ้องเป็นใหญ่กันทั้งนั้น บ้านเมืองเราจะสงบสุขได้อย่างไรถ้าทุกคนไม่เคารพกฎหมาย
ถูกต้ม เห็นควรด้วยครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #52 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012 06:10:27 »

สุดยอด ตรบมือ สุดยอด แหะ.. แหะ.. คำนับ

offza fte

4e-fte

« ตอบ #53 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012 10:32:21 »

พวกคุณรู้จักว่ามันเกินไปไหมค่ะ ช่วยดูด้วยว่า เค้าเรียกว่ารื้อถอนหรือทำลาย ในทางกฏหมาย ถ้ารื้อถอน ต้องเก็บซากไปด้วยสิ แต่ไมปล่อยซากไว้แบบนี้ พวกคุณเป็นประชาชนบ้างรึป่าว ทำไมถึงไม่เห็นใจเค้าใจเราล่ะ ถ้าไปทำบ้านคุณบ้างหล่ะ จะว่าไง ดิฉันเชื่อนะ ผู้มีอำนาจอะ ตอนแรกพูดอีกอย่าง ตอนหลังก็พูดอีกอย่าง เข้าใจคำว่าหักหลังกันรึป่าวค่ะ บ้านฉันเคยโดนมาเหมือนกัน ถึงเข้าใจไง ว่าพวกมีอำนาจ ชอบพลิกไป พลิกมา เพื่อใคร? เพื่อผลประโยชน์ของตัวเองทั้งนั้นแหระ มาเรียกเก็บเงินเป็นล้านๆ ไม่ให้ก็มาทำร้ายกัน แบบนี้มันใช่หรอ ดิฉัน อยากให้ ฟังทั้งสองฝ่าย ไม่ใช่ว่า อะไรๆก็รัฐ อยากให้คนไทยมีเหตุผลมากกว่านี้ ไม่ใช่เอาแต่ ฟังอยู่ฝ่ายเดียว ถามหน่อย มีใครบ้างที่จะโทษตัวเอง เวลาที่เจ้าหน้าที่ของรัฐพูดจาไม่เหมาะสม ถามว่า ข่าวเคยออกรึป่าว ทำร้ายประชาชน ถามว่า ข่าวออกบ้างรึป่าว คุณก็น่าจะรู้ว่า เจ้าหน้าที่ของไทย ชอบปกปิดความผิดของตัวเอง แล้วมาอ้างนู้นอ้างนี้ ลองพูดกันด้วยความจริง แบบตรงไปตรงมา อย่างซื่อสัตย์ คนโกงในประเทศไทยคงไม่มีแน่นอน แต่เพราะมันตรงกันข้ามไง ถึงเป็นกันซะแบบนี้ !
ทำผิดแล้วมาเรียกร้องใจเขาใจเรา

เป็นผมผมจะไม่ไปสร้างตั้งแต่แรก หรือถ้าผมสร้าง ถ้าศาลสั่งรื้อ ผมก็คงไม่มาเรียกร้องความสงสารหรอกครับ

กลัวเสียอะไร กลัวเสียดายเงินที่สร้างไปหรือครับ ถ้าคิดแบบนั้นแปลว่า คุณสนใจผลประโยชน์เงินทอง มากกว่า ศีลธรรมความถูกต้องแล้วละครับ

จริงๆแล้วตัวบทลงโทษต่างๆในไทย มันยังเบาไปด้วยซ้ำ เมืองไทยก็แบบนี้ พวกกัน พี่กุน้องกุ จ่ายเงินได้ พอเวลาเขาเอาจริงมาร้องโอดโอย หาว่าเลือกปฎบัติ 2มาตรฐาน ทำเกินไป

รีสอร์ทเพื่อนผมโดนรื้อ ยังต้องยอมรับสภาพเลย

เห็นด้วยครับ

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์