AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 19:28:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอเวอร์ฮอลฝาดำ งบประมาณเท่าไหร่  (อ่าน 1742 ครั้ง)
JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« เมื่อ: 01 สิงหาคม 2012 22:07:31 »

โอวอร์ฮอลเครื่องฝาดำแบบเปลี่ยนทั้งชุดบน ล่าง ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่มีใครเคยทำมั่งครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนแค่ยางซีลวาล์ว นี่ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ ตอนนี้ควันเริ่มมาเยอะแล้ว
แล้วมีวิธีเช็คมั๊ยครับว่าควันเยอะๆนี่เกิดจากยางซีลวาล์ว หรือเกิดจากแหวน
ลองดึงก้านน้ำมันเครื่องออก ก็ไม่มีลมหรือไอน้ำมันออกมาเลย
อยากรู้ราคาไว้ก่อนได้เตรียมวางแผนถูก

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2012 22:19:09 »

ปะเก็นชุดใหญ่ 3500-3800
แหวน 1000 กว่า
shaft อกก้าน เกือบๆ 2000
ซีลหน้าเครื่อง ไม่รู้

ว่าแต่อาการเป็นยังไงถึงฮอลทั้งเครื่องครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
สันต์ครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012 01:05:03 »

ปะเก็นชุดใหญ่ 3500-3800
แหวน 1000 กว่า
shaft อกก้าน เกือบๆ 2000
ซีลหน้าเครื่อง ไม่รู้

ว่าแต่อาการเป็นยังไงถึงฮอลทั้งเครื่องครับ
ผมทำก็ประมานนี้ครับ เเต่ชีลหน้าเครื่องยางตีนวาล์ว ก็มากับประเกนชุดใหญ่ครับ 

JEAB_GZE

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012 11:11:52 »

สืบราคาไว้ก่อนครับ
อาการตอนนี้คือวิ่งประมาณ 5,000 กม.กินน้ำมันเครื่องไปเกือบๆลิตร แล้วควันมากกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย
ควันออกเป็นสีขาวปนกับดำ ดูปลายท่อไอเสียก็ไม่มีคราบน้ำมันเครื่องเกาะ  ส่วนอาการอื่นยังไม่มี วิ่งปกติ กำลังก็ยังดีอยู่
เลยอยากทราบราคา O/H ไว้ล่วงหน้า เผื่อต้องทำ แต่ยังไม่มีอู่ที่เล็งไว้นะครับ อู่แถวบ้านคงไม่กล้าไว้ใจ กลัวทำมาแล้วไม่เวิร์ค
มีอู่ไหนพอจะแนะนำบ้าง ค่าแรงประมาณเท่าไหร่ครับ

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
สันต์ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012 23:09:10 »

หาอู่ที่ชอบๆครับ คงบอกไม่ได้ ....อู่มีรักงานกับ ชอบ ดองงานครับ แล้วก็ฟัน ตอบเเบบนี้ไม่ได้กวนนะครับเพราะ ไม่ค่อย ชอบ ทำที่อู่ ชอบทำเองครับ ไม่ว่ากันนะ..

_support_๑WZ

3S GTE_direct coil

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012 23:23:38 »

หาอู่ที่ชอบๆครับ คงบอกไม่ได้ ....อู่มีรักงานกับ ชอบ ดองงานครับ แล้วก็ฟัน ตอบเเบบนี้ไม่ได้กวนนะครับเพราะ ไม่ค่อย ชอบ ทำที่อู่ ชอบทำเองครับ ไม่ว่ากันนะ..
ดองด้วยฟันด้วยก็มีนะครับ ^^
สันต์ครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012 23:34:40 »

ดองด้วยฟันด้วยก็มีนะครับ ^^
สาวๆ ว่าไปอย่างเนาะน้า ดองได้หลายวัน ยอม๕๕๕๕๕๕๕๕ ดองฟัน ฮากลิ้ง

~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012 10:28:33 »

กำเงินไว้2หมื่นครับ เผือ่เจออะไรอย่างอื่นอีกที่ต้องเปลี่ยน
แต่ของผมจบหมื่นกลางๆ แหะ.. แหะ..

WIMON100

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012 10:44:02 »

ค่าประเก็นชุดใหญ่ 3พันนิด ๆ แหวนฝาดำตรงรุ่น พันนิด ๆ ซาฟอก-ก้าน ไม่รู่ราคา
ค่าแรงแล้วแต่อู่ รวม ๆก็น่าจะ หมื่นกลาง ๆ

THE TONG
นักแข่งมือสมัครเล่น

na GE

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012 09:12:46 »

ผมอยู่ตจว. เมื่อปีที่แล้วเบิกของราวหมื่นสาม มีประเก็นชุดใหญ่ แหวน ลูกสูบ ชาร์ปอก ชาร์ปก้าน ของเหลว ปั๊มน้ำ(มือ2) บายพานทามมิ่ง ลูกรอกไฮดรอริค สายพานต่าง ๆ ประมาณนี้ครับ ค่าทำค่าแรงรอบแรกรวม 2 หมื่นนิด ๆ แต่ช่างทำไม่จบ เลยสั่งฝาสูบขัดอีกหมืื่่นครับ รู้งี้ยกใหม่แต่แรกดีกว่า แต่ปัจจุบันพอใจครับ ผมแนะนำว่าถ้าเครื่องไม่ไหวจริง ๆ ไปหาช่างให้เขาลื้อดูก่อน เสียมาก น้อย แล้วเราค่อยหาอะไหล่ตามนั้น อย่าเพิ่งเบิกมาก่อน เพราะถ้าเสียหายมาก ยกตัวใหม่เสียบปลั๊กเซฟกว่าครับ

รถดี ๆ ที่เหมาะกับวัยรุ่น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์