AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 11:31:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 14  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปพัทยามา ลองเครื่องเลยรันอินสักหน่อย  (อ่าน 36719 ครั้ง)
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #160 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012 23:56:21 »

ใจเยนๆครับน้า สู้ๆครับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

สันต์ครับ

« ตอบ #161 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 00:03:10 »

เหนื่อยแทน

คงต้องเหนื่อยอีกแล้วน้า เริ่มจะ ท้อ๕๕๕

เป็นหยังอีกน้าสันต์  ปิดปาก
จักครับน้านุ๊ก สงสัย จะโดนเยอะ หมั่นไส้ ซีวิคตัวเก่า สีขาว ไล่กันจนสุดทาง จะเข้าเพชรเกษม เเต่ตามไปยัน เข้า ถนนกะละปะพึก .. ก็เลยได้เพื่อน อีกคนคุยกัน เลยเปิดฝาดูเครื่องกัน ผมก็สตาร์ทเครื่อง เดินเบา ตอนจอดคุยกันไม่มีปัญหาอะไร เเต่รู้สึกจะดัง ก๊อกๆ พอยกมือบายๆ กัน กับไม่ถึงบ้าน ทั้งๆที่ ไม่ไกลเลย เเยกท่าพระดับ ซะงั้น อีก 100เมตรก็ถึงบ้าน  เริ่มจะ งง เหนื่อยๆ ด้วย 55555 เเต่ได้ไล่ กับ b18  จิ้มตูดกันต่อเนื่องก็ เร้าใจ555555 คงพังเเระน้า ดูๆ แล้ว เเต่สะใจ หนีเราไม่ออก

jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #162 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 00:55:41 »

ได้โปรด.. ได้โปรด.. ยกธงขาว ยกธงขาว

เสียดายอ่ะน้า.....เพิ่งเสร็จแท้ๆ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
สันต์ครับ

« ตอบ #163 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 01:04:24 »

ได้โปรด.. ได้โปรด.. ยกธงขาว ยกธงขาว

เสียดายอ่ะน้า.....เพิ่งเสร็จแท้ๆ
เดี๋ยวรื้อดูก่อนครับน้า ว่าจะเเค่ไหน อาการเเบบนี้ไม่เคยเจอเหมือนกันที่เคย ทำเครื่องมา เเต่มองๆ ไม่น่าเยอะครับ ก้านข้อซาฟอกก้านก็ลื่น ลูกสูบก็ เปลี่ยน เเหวนก็เปลี่ยนแล้ว เเต่ฝาปาดนี่สิ ไม่รู้ว่าจะ ปาดเยอะเเค่ไหน เเต่ลากได้สุดใจจริงๆ พึงพังก็ ยอมครับ ได้ขนาดนี้เเต่ถ้าไม่พังนะ  คันขาว ตาโตตัวนี้คงจะ ยกนิ้วให้ น้ำใจนักกีฬา ของคนเล่นรถ ผมว่าต้องเเบบนี้ เข้าใจกัน เล่นกัน เเต่ไม่คิดจะโกรธ เล่นกันได้ในทาง เเต่ ให้ทางชึ่งกันเเละกัน จบก็ คุยกัน ต้องเเบบนี้

Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #164 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 03:03:01 »

เชื้อเพลิงไม่พอหรือป่าว ยิ่งน้าสันต์ำไปปาดฝามาอีก มันคงร้อนกว่าเดิมเย๊อะเลย ผมว่าชาร์ปน่าจะไปนะ อิอิ
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #165 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 04:06:13 »

เอาตรงๆคือ ผมไม่แปลกใจเท่าไรที่มันพังในเวลาอันรวดเร็ว

ทั้งวิธีการทำเครื่อง ทั้งวิธีการขับ ถ้าคิดว่าดีแล้ว ก็ลองทำแบบเดิมต่อไปดู คนอื่นก็ดูไว้เป็นกรณีศึกษา แต่เชื่อว่าหลายๆคนน่าจะรู้เรื่องเครื่องดีอยู่แล้ว

ผมเห็นหมดไปเยอะ เลยมาบอก ไม่ใช่ว่าไม่มีคนประกอบเครื่องคนไหนไม่เคยทำพัง และ ไม่มีนักแข่งคนไหนไม่เคยเครื่องพัง แต่นั่นเป็นเพราะไปเกินลิมิตเมื่อจำเป็น ไม่ใช้เพราะความผิดพลาดลักษณะแบบนี้

รถปาดฝา ไฟเพี้ยน ไม่มี a/f วัด อาศัยฟังเสียง knock เอารึ? บางทีลูกทุ่ง ก็ต้องดูว่าได้คุ้มเสียไหม

ขนาดเครื่องผมมี a/f มี knock เช็คตอนจูน มีคนประกอบระดับประเทศประกอบให้ ทำมาใหม่ แค่เร่งจะเอาไปแข่งนิดเดียว ยังพังได้ เพราะเลือกที่จะเสี่ยงเอง รับสภาพไป ถ้าไม่เร่ง คงไม่พัง สุดท้ายก็กระเป๋าเบา ต้องมาเริ่มทำใหม่อีกรอบ เสียเงิน เสียเวลา เสียอารมณ์

ผมเสียดายเงินที่ลงไป หลายรอบละ น่าจะเยอะอยู่ ทำใหม่อีกรอบก็ลองคิดดีๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2012 04:09:33 โดย PANDA RACING » บันทึกการเข้า

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
สันต์ครับ

« ตอบ #166 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 08:56:07 »

เชื้อเพลิงไม่พอหรือป่าว ยิ่งน้าสันต์ำไปปาดฝามาอีก มันคงร้อนกว่าเดิมเย๊อะเลย ผมว่าชาร์ปน่าจะไปนะ อิอิ
เอาตรงๆคือ ผมไม่แปลกใจเท่าไรที่มันพังในเวลาอันรวดเร็ว

ทั้งวิธีการทำเครื่อง ทั้งวิธีการขับ ถ้าคิดว่าดีแล้ว ก็ลองทำแบบเดิมต่อไปดู คนอื่นก็ดูไว้เป็นกรณีศึกษา แต่เชื่อว่าหลายๆคนน่าจะรู้เรื่องเครื่องดีอยู่แล้ว

ผมเห็นหมดไปเยอะ เลยมาบอก ไม่ใช่ว่าไม่มีคนประกอบเครื่องคนไหนไม่เคยทำพัง และ ไม่มีนักแข่งคนไหนไม่เคยเครื่องพัง แต่นั่นเป็นเพราะไปเกินลิมิตเมื่อจำเป็น ไม่ใช้เพราะความผิดพลาดลักษณะแบบนี้

รถปาดฝา ไฟเพี้ยน ไม่มี a/f วัด อาศัยฟังเสียง knock เอารึ? บางทีลูกทุ่ง ก็ต้องดูว่าได้คุ้มเสียไหม

ขนาดเครื่องผมมี a/f มี knock เช็คตอนจูน มีคนประกอบระดับประเทศประกอบให้ ทำมาใหม่ แค่เร่งจะเอาไปแข่งนิดเดียว ยังพังได้ เพราะเลือกที่จะเสี่ยงเอง รับสภาพไป ถ้าไม่เร่ง คงไม่พัง สุดท้ายก็กระเป๋าเบา ต้องมาเริ่มทำใหม่อีกรอบ เสียเงิน เสียเวลา เสียอารมณ์

ผมเสียดายเงินที่ลงไป หลายรอบละ น่าจะเยอะอยู่ ทำใหม่อีกรอบก็ลองคิดดีๆครับ
คำนับ คำนับ คำนับ  ขอบคุณที่ให้คำชีเเนะนะครับ  เหนื่อย เริ่มจะหมดเเรงแล้ว555555

สันต์ครับ

« ตอบ #167 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 09:21:54 »

ใจเยนๆครับน้า สู้ๆครับ
จะเย็นเป็นน้ำเเข็งแล้วน้าต้อง เศร้า ตาปริบๆ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

supernooky

« ตอบ #168 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 09:46:22 »

เบาเท้าลงหน่อยก็ดีนะน้าสันต์ จะได้เอาไว้ขับชิวๆได้ไง  ได้โปรด..

ปั้น AE ดีก่า ^^
bank-cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ตัวเวณกรรมความลับจากสวรรค์

« ตอบ #169 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 10:09:21 »

ค่อยๆทำครับเสร็จแล้วก็ขับช้าไว้บ้างเครื่องจะได้ไม่ไปเร็วครับ..เครื่องเสร็จไวๆครับน้า

4ทุ่มท่าพระ MAI SET OOP TUNING  ไก่ชิม
ก็แค่ NA ..สงสัย.ให้ถาม.อย่าเดา.

オーナードライバー จัดได้ทุกที่ WHITE RACE...
สันต์ครับ

« ตอบ #170 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 10:26:03 »

เบาเท้าลงหน่อยก็ดีนะน้าสันต์ จะได้เอาไว้ขับชิวๆได้ไง  ได้โปรด..
ค่อยๆทำครับเสร็จแล้วก็ขับช้าไว้บ้างเครื่องจะได้ไม่ไปเร็วครับ..เครื่องเสร็จไวๆครับน้า
ขอบคุณครับน้าๆ ..ลองสตาร์ทตะกี้ติด เเต่ดังน่ากลัวมาก ก๊อกๆ รัวๆ เลย ชาฟไปแล้วหรือ..เสียงคล้ายๆ  คำนับ

....นั่งทำใจก่อน จะเปิดบน รึว่าเปิดด้านล่างดี....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2012 10:28:07 โดย สันต์ครับ » บันทึกการเข้า

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #171 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 11:02:02 »

อะ...อะไรอีกครับเนี่ย? แบบว่า

EE90 Chaser Edition
akeuthai
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #172 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 11:15:58 »

คราวนี้เอาเนียนๆเลยน้า  รื้อแต่ะละทีหมดค่าเบียไปเยอะน่ะน้า 555
สันต์ครับ

« ตอบ #173 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 13:03:55 »

อะ...อะไรอีกครับเนี่ย? แบบว่า
เมื่อคืน นั่งดื่มเบียร์กับเพื่อนไงน้า เจอฮอนด้า เลยลองซัดกันนิดหน่อย 5555 ลืมมองวัตรอบ คงจะเกิน8พันรอบอยู่ครับ(เหลือบไปเห็น) จากนั้นก็ ..ก๊อกๆเเก๊กๆ เลย๕๕๕ ลากกลับบ้าน ครับผม
คราวนี้เอาเนียนๆเลยน้า  รื้อแต่ะละทีหมดค่าเบียไปเยอะน่ะน้า 555
เนียลเวลาเมาทุกที๕๕๕ ไม่น่าจะเยอะมองแล้ว คิดทำใจว่า อย่าเยอะน๊า เหนื่อยแล้วลูกพ่อ คุยกับรถไปสองสามรอบ เคาะๆรอบๆรถ พูดไปด้วย เหลืองดำมันจะฟังเราป่ะไม่รู้เเต่พูดไปแล้ว... นะลูกพ่อนะ หายอย่าเจ็บหนักนะลูก 555555555

thawatchai

082-2087085...โป้ง

« ตอบ #174 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 13:25:18 »

ชาร์ปไปแล้วมั่ง....รถใช้งานเอาไว้ทำกินน้าไม่ต้องซิ่งเยอะ...ไม่คุ้มหรอกครับ

สันต์ครับ

« ตอบ #175 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 14:33:12 »

ชาร์ปไปแล้วมั่ง....รถใช้งานเอาไว้ทำกินน้าไม่ต้องซิ่งเยอะ...ไม่คุ้มหรอกครับ
คงจะใช่ครับน้า ชาร์ปไปแล้วล่ะ สตาร์ทติดเเต่ดัง เเต๊กๆดังมาก ไม่มีกำลังเลย ขอบคุณครับ เปิดตูดเเคล๊งเปลี่ยนจะไหวไหมน้อ กลัวน๊อตก้านขาดเหมือนกัน สองจิตสองใจ ยังไม่กล้าเปิดดู ดื่มโอเลี้ยงเเก้ร้อนก่อน ทำใจครับ..  คำนับ

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #176 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 15:55:38 »

เอามาให้น้าสันต์(แก้เครียด)ครับ

สันต์ครับ

« ตอบ #177 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 18:01:22 »

เอามาให้น้าสันต์(แก้เครียด)ครับ
555555555ขอบคุณครับน้า สบายใจแล้วเปิดตูดเเคล้งดูแล้ว สูบ 1 มีปัญหา ชาร์ปทำไมเหลือเเค่นี้อ่ะ ไม่เข้าใจ น้ำมันเครื่องปลอมป่ะไม่รู้นะ ปตท..  สูบอื่นไม่เป็นไรเลย ..ขอถามด้วยนะครับให้คำชี้เเนะด้วย สาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้าง...

สันต์ครับ

« ตอบ #178 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 18:17:04 »

น้า thawatchai  ทายถูก เอาไปสองกลม 5555 285 นะ ขอบคุณครับน้า เปิดตูดไม่เปิดฝา สบายใจสุดๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2012 18:25:02 โดย สันต์ครับ » บันทึกการเข้า

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #179 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012 19:48:08 »

ไอ๊หยา ชาฟขาด เอ่อ..

หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 14  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์