AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 11:26:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 10 11 [12] 13 14  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปพัทยามา ลองเครื่องเลยรันอินสักหน่อย  (อ่าน 36699 ครั้ง)
PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #220 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 15:15:38 »

ทำไม่เป็น แต่นึกว่าทำเก่ง
ขับไม่เป็น แต่นึกว่าขับเก่ง

บอกว่าเครื่องไม่ทนเท้า ไม่ได้ดูตัวเอง เดิมๆแท้ๆยังพังได้ เครื่องเดิมลากรอบเกิน พัง ปกติผมจะสมน้ำหน้า คนขับไม่รู้จักเครื่อง สักแต่ว่าขับ

ประกอบเครื่องชาพละลายขนาดนั้น คนประกอบก็สักแต่่ประกอบ ไม่เข้าใจถ่องแท้ ประกอบแค่เอาครบ ผมก็ประกอบได้ ใครก็ประกอบได้ งั้นเครื่องสนามรอบสูงๆ ผมไปจ้างอู่แทกซี่ประกอบให้ก็ได้มั้ง ของแบบนี้มันมีวิชาของเขา คนประกอบเครื่องเทพๆเขามีวิชายังสอนแค่ศิษย์เอกเลย ไม่ได้สอนพร่ำเพรื่อ ขันปอนดัง 2-3 แก้ก ยังด่าเลย

หาความรู้เพิ่ม ทั้งวิธีทำเครื่อง วิธีขับ แล้วค่อยหัดทำ ไม่งั้นประกอบใหม่ก็พังอยู่ดี ลองถามน้าอู้ดดูก็ได้

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
สันต์ครับ

« ตอบ #221 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 15:52:51 »

ทำไม่เป็น แต่นึกว่าทำเก่ง
ขับไม่เป็น แต่นึกว่าขับเก่ง

บอกว่าเครื่องไม่ทนเท้า ไม่ได้ดูตัวเอง เดิมๆแท้ๆยังพังได้ เครื่องเดิมลากรอบเกิน พัง ปกติผมจะสมน้ำหน้า คนขับไม่รู้จักเครื่อง สักแต่ว่าขับ

ประกอบเครื่องชาพละลายขนาดนั้น คนประกอบก็สักแต่่ประกอบ ไม่เข้าใจถ่องแท้ ประกอบแค่เอาครบ ผมก็ประกอบได้ ใครก็ประกอบได้ งั้นเครื่องสนามรอบสูงๆ ผมไปจ้างอู่แทกซี่ประกอบให้ก็ได้มั้ง ของแบบนี้มันมีวิชาของเขา คนประกอบเครื่องเทพๆเขามีวิชายังสอนแค่ศิษย์เอกเลย ไม่ได้สอนพร่ำเพรื่อ ขันปอนดัง 2-3 แก้ก ยังด่าเลย

หาความรู้เพิ่ม ทั้งวิธีทำเครื่อง วิธีขับ แล้วค่อยหัดทำ ไม่งั้นประกอบใหม่ก็พังอยู่ดี ลองถามน้าอู้ดดูก็ได้
ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง คำนับ  น่าจะมีพนันใครจะประกอบเครื่องไส่เข้าไปแล้ว ก็สตาร์ทใครติดก่อนชนะนะผมว่า  น้าอธิกับผม....555555555 (เอาเเค่ครึ่งเครื่องก็ได้ ใครไส่ฝาได้เร็วกว่ากันขันน๊อตประเกนฝาสูบแล้ว ออกไปซัดกันเลย น่าจะดีนะ ผมว่า...  สุดยอด   ปล..เครื่องมือผมเเค่นี้เเระ รื้อเเละประกอบได้เครื่องทั้งตัว...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2012 16:08:55 โดย สันต์ครับ » บันทึกการเข้า

akeuthai
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #222 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 16:24:28 »

ลองเปลี่ยนนิสัยการขับดูครับ ลองขับธรรมดาแบบไม่ซัดสักวันดูครับ  ^^  เครื่องไม่พังแถมประหยัดแก๊ส สบายเงินในกระเป๋าด้วยน่ะน้าสัน
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #223 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 16:36:58 »

ประกอบเร็วไม่ได้แปลว่าเก่งนะคับ -*-

สันต์ครับ

« ตอบ #224 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 16:42:16 »

ประกอบเร็วไม่ได้แปลว่าเก่งนะคับ -*-
ไม่ได้บอกว่าเก่งเลยครับผม เเค่อยากรู้คนที่พูดบอกว่าทำได้เหมือนกัน  อยากรู้เหมือนกันว่าทำได้จริงป่ะ .. (เอาเเค่ตอกสปริงวาล์วออกแล้วไส่ให้ได้ก่อนเถอะนะ) เรื่องของเรื่องเครื่องผมพังเพราะน้ำรั่วประมาทแล้วซัดไป เเห้งจนควันโขมงฝาโก่งน้ำมันเครื่องขาดในระบบ ครั้งสุดท้าย ครั้งก่อนผมทำไปซัดในสนามกี่รอบๆ พี่อู๊ดก็ยังเคยนั่งว่าผมกดเล่น หมื่นรอบไม่รู้กี่หนยังไม่พังเลยถ้าระบบเราปกติ  อันนี้เเค่กระซิบบอกนะ... เหอๆๆ

สันต์ครับ

« ตอบ #225 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 16:43:05 »

ลองเปลี่ยนนิสัยการขับดูครับ ลองขับธรรมดาแบบไม่ซัดสักวันดูครับ  ^^  เครื่องไม่พังแถมประหยัดแก๊ส สบายเงินในกระเป๋าด้วยน่ะน้าสัน
เอกเคยเหรอขับรถช้าๆ อ่ะ ๕๕๕ว่าเเต่เค้านะตัวเอง5555555555 ฮากลิ้ง

akeuthai

« ตอบ #226 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 16:52:18 »

แถวที่ทำงานผมขับได้สองเกีย เกีย 1 กะเกียว่าง  รถติดมากมาย
สันต์ครับ

« ตอบ #227 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 17:10:26 »

แถวที่ทำงานผมขับได้สองเกีย เกีย 1 กะเกียว่าง  รถติดมากมาย
ดีแล้วเกียร์สองจะได้ไม่เสียไว๕๕๕๕๕๕๕๕ ไม่หลุด ก๊ากกกกกก  ล้อเลียน

akeuthai

« ตอบ #228 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 21:41:31 »

แต่ผมไม่เกียมัวน่ะ
Moderator

« ตอบ #229 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 21:46:40 »

เก่งครับ ทำต่อไป

กะแค่สลับข้อเหวี่ยง ไม่รู้จักวัดชาพ สมแล้วที่ชาพละลาย เก่งเหลือเกินครับ 555

ก็ไปแข่งประกอบเร็วเอาละกัน สุดยอดแล้วละครับ ขับได้ 2-3 วัน

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
Moderator

« ตอบ #230 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 22:29:37 »

สุดยอดนะ น่าจัดแข่งประกอบเครื่องเร็ว สตาร์ทติดก่อน โดยใช้เครื่องมือน้อยที่สุด

ไม่ต้องมาท้าผมแข่งอะไรหรอก ผมอ่อนกว่าผมก็ยอม จะทำเครื่องวิ่งดีหรือพังก็แล้วแต่คุณ ที่คิดว่ามันไม่ถูกคือ พอพัง แล้วมาบอกว่า ฝาดำไม่ทนเท้า ใช่หรอ รถผมวิ่งเซอกิตมา 2 ปีกว่า จิมกาน่า แดรก ทั้งซ้อมตามสนามต่างๆ เวลาก็ไม่ได้แย่กว่าเดิม เปิดฝามาทุกอย่างยังดี ผมก็ว่ามันทนเท้าดี

ถึงบอกว่า มันอยู่ที่คนทำ และ คนขับ อย่าไปโทษรหัสเครื่อง

ก็นั่นแหละ ถ้าคิดว่าดีแล้วก็ทำไป ผมจะไม่มาสะกิดอะไรอีก เพราะคุณคงรู้ทุกอย่างหมดแล้ว

เรื่องประกอบเครื่อง ผมยอมรับว่าผมยังไม่เก่งครับ เพราะผมรู้แต่สิ่งที่ทำได้ ประกอบตามโพย เสร็จเป็นตัว ได้แค่นั้น วิ่งแล้วอาจจะพังตั้งแต่สตาร์ทก็ได้ ผมไม่รู้สิ่งที่ห้ามทำถ้าทำแล้วมันจะพัง(เท่าที่ดูเซียนประกอบ มันห้ามนู่นนี่เยอะมาก) ไว้อนาคตคงได้ศึกษาเพิ่มเติม พอทีผมไม่ใช่แนวลูกทุ่ง

อ้อ ต้นเดือนหน้ามี nitto3k สนใจก็มาวิ่ง เห็นว่าเป็นนักแข่งพีระเก่า ผมอยากดูฝีมือ

สันต์ครับ

« ตอบ #231 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 22:49:37 »

ได้ครับ ผมรับฟังเสมอ เเต่อ่านบางคำเหมือนเหน็บเเนมดูหมิ่นดูถูกคนอื่น มองคนอื่นเหมือนกับไม่เหมือนตัว ตัวจะเก่งรึว่า อะไรผมไม่รู้นะ ผม มันมีประวัติ (มิน่าเรื่องกับน้าบอยประทุมเลยกินเเหนงเเคลงใจเพราะคำพูดลักษณะนี้)
ที่ว่าผม อะไรก็แล้วเเต่ เเต่ผมก็พอรู้ผม บางอย่างผมไม่รู้ผมก็ยอมรับไป เเต่ไม่ไช้คำพูดเหมือนที่พิมพ์มาเเบบน้าอธิหรอกนะ ครั้งก่อนเก่ามันก็ผ่านไปแล้ว ผมก็พยายามที่จะไม่ ไช้คำ ที่ดูแล้วเสียดสี เเต่ท่านกับทำเอง..

ผมไม่ได้โกรธอะไรเลยนะ เเต่ผม คิดว่า คนเราอ่านดูก็คงรู้เองว่า ความรู้สึกคนอ่านกับความรู้สึกคนพิมพ์ ลักษณะเเบบไหน พอมองออกครับ นับถือครับ

งาน3kถ้าผมทำเครื่องเสร็จ ทันผมคงไม่ขัดหรอกครับ เเต่อาจจะเป็นเครื่องเทอร์โบแล้ว เดี๋ยวถ้าผมไปเเข่งด้วยผมชนะ เวลาดีก็จะหาว่าผมไช้เครื่องอัดอากาศอีก สรุปผม ก็คงไม่ไปดีกว่า ไม่ชอบคนครหาครับ นับถือครับ คำที่ติชี้เเนะ เเต่ไม่นับถือคำที่เสียดสี ทั้งๆ ที่ตัวเองเคยบอกว่ากติกาในนี้อย่าใช้คำลักษณะเเบบนี้ ...
 คำนับ

Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #232 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 22:57:09 »

ถึงว่าทำไมยาว พังอีกแล้วนี่เอง 

เหอๆๆ  ขับเครื่องบินดีกว่า
Moderator

« ตอบ #233 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 23:14:27 »

ผมไม่ได้เสียดสี ผมว่าผมไปตรงๆนะ

ลากรอบรถพัง แต่บอกเครื่องไม่ทนเท้า ผมก็เลยมาบอกตรงๆว่า เครื่องไม่เกี่ยวอยู่ที่ คนขับ กับ คนประกอบ ผมเสียดสีตรงไหนวะเนี่ย

เรื่องพีระ จะเทอโบก็มา จะอะไรก็มาเหอะ เห็นว่าเป็นนักแข่งเก่า คิดว่าเทอโบแล้วมันเร็วกว่า na หรอ เซอกิตเนี่ย ตรูละงง

ถ้าคิดว่า ขับเก่งแล้ว ทำเครื่องเก่งแล้ว ก็ตามสบาย ผมแค่ไม่อยากให้คนอื่นเอาอย่างเท่านั้นเอง

สันต์ครับ

« ตอบ #234 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012 23:20:43 »

กะแค่สลับข้อเหวี่ยง ไม่รู้จักวัดชาพ สมแล้วที่ชาพละลาย เก่งเหลือเกินครับ 555

ก็ไปแข่งประกอบเร็วเอาละกัน สุดยอดแล้วละครับ ขับได้ 2-3 วัน
อ่านดูก็พอจะเข้าใจครับคำไหน เเต่ผมก็ไม่ได้ถือนะ ดีเสียอีกที่มาเเลกเปลี่ยนความคิดเห็น ถ้าไม่ได้คิดอะไร ขอบคุณอย่างยิ่งครับผม คำนับ

แล้วผมก็ไม่ได้ขับสองสามวันด้วยครับ ทั้งๆ ที่น้ำปั้มน้ำหม้อน้ำรั่วผมขับ 1400กิโลครับทั้งหมด น้ำเเห้งเลยพัง เเค่นี้เองครับ ผมเข้าใจเพราะเหตุไดมันถึงพัง เเค่เล่าสู่กันฟังครับ เป็นคนอื่น คงจะไม่มาเล่าให้พังหรอกนะ เเต่ผม ตรงๆ ไง ทำพังก็ไม่เห็นอายเลย เพราะเหตุไดเเค่เจตนาจะมาเล่าสู่กันฟัง ให้ข้อคิดเเค่นั้นเอง ไม่ได้มีอะไรมากไปกว่านี้เลย กับหน้าอธิผมก็  ไม่ได้มีอะไรแล้วในใจ ไปสนามก็ ยังไปคุยด้วย นิสัยผมนะ ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2012 23:23:56 โดย สันต์ครับ » บันทึกการเข้า

เต้าหูู้ทอดเรซซิ่ง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #235 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 00:17:52 »

อ่านหนังสือเห็นมีคนบอกในหน้าซื้อขาย น้าแยกเครื่องขายแล้วจะลงอะไรละครับ
น้ากะผมไม่มีอะไรติดค้างคาใจกัน ผมชอบในความลูกทุ่งๆของน้า ถ้าอยากเล่นturbo เดี๊ยวชี้ทางให้
พรุ่งนี้โทรมาหาผม จะพาไปดู nonair MR2 พร้อมเพลา ผมว่าถูกใช่ได้เลยละตอนแรกกะว่าจะยกมา
แต่เก็บไว้เฉยๆก็ไม่เกิดประโยชน์ ถ้าน้าเอาไปใช้ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเอาไปให้คนอื่นอย่าโทรมา

ซุบซิบผมช่วยได้เท่านี้แหละ...เล่นรถถ้าเงินถึงมันก็แรงได้ แต่ถ้าเงินไม่ถึงก็ต้องหัดคบคนที่ใจถึงพึ่งได้

Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #236 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 00:58:23 »

อูย จะเป็นประเด็นร้อนมั๊ยเนี่ย เดี๋ยวผมเตรียมหาของขายก่อน
Moderator

« ตอบ #237 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 01:19:18 »

อ่านดูก็พอจะเข้าใจครับคำไหน เเต่ผมก็ไม่ได้ถือนะ ดีเสียอีกที่มาเเลกเปลี่ยนความคิดเห็น ถ้าไม่ได้คิดอะไร ขอบคุณอย่างยิ่งครับผม คำนับ

แล้วผมก็ไม่ได้ขับสองสามวันด้วยครับ ทั้งๆ ที่น้ำปั้มน้ำหม้อน้ำรั่วผมขับ 1400กิโลครับทั้งหมด น้ำเเห้งเลยพัง เเค่นี้เองครับ ผมเข้าใจเพราะเหตุไดมันถึงพัง เเค่เล่าสู่กันฟังครับ เป็นคนอื่น คงจะไม่มาเล่าให้พังหรอกนะ เเต่ผม ตรงๆ ไง ทำพังก็ไม่เห็นอายเลย เพราะเหตุไดเเค่เจตนาจะมาเล่าสู่กันฟัง ให้ข้อคิดเเค่นั้นเอง ไม่ได้มีอะไรมากไปกว่านี้เลย กับหน้าอธิผมก็  ไม่ได้มีอะไรแล้วในใจ ไปสนามก็ ยังไปคุยด้วย นิสัยผมนะ ซุบซิบ
เออ ตอบมาก็เข้าตัวอีก ผมก็เข้าใจยิ่งกว่าเข้าใจว่าทำไมมันพัง

ก็ปั๊มน้ำรั่ว น้ำแห้งยังเอาไปวิ่ง แถมไปแข่งกับรถอะไรอีกไม่รู้อีกต่างหาก ผมก็ถึงบอกว่า ไม่สงสัยว่าทำไมมันพัง ตกลงเครื่องมันไม่ทนเท้าจริงๆหรอ

ถ้ารู้ว่าน้ำรั่ว แล้วไม่เอาไปวิ่ง เซตอัพให้เรียบร้อยค่อยเอาไปวิ่ง มันจะพัง(ด้วยอาการนี้)รึเปล่า ผมบอกตั้งแต่ตอบครั้งแรกแล้วว่า เห็นเสียตังเยอะเลยมาบอก

แล้วลากรอบหมื่นนี่มันทำให้แรงหรือเร็วกว่าเดิมมากไหมครับ ผมดูจากกราฟ ขนาดรถผมมีของมีกล่อง สับก็อยู่ราวๆ 8500-9000 หลังจากนี้ห้อยหมดแล้ว ถึงรอบจะเพิ่มแต่แรงบิดตกจนแรงม้าแทบไม่ขยับแล้ว ก็นะ ถ้าอยากจะสับ 10000 ก็แล้วแต่ครับ เข้าเกียร์ก็ยาก ปั๊มน้ำมันฝาดำเดิมก็อาจจะไม่รอดอีกต่างหาก

บอกไว้แค่นี้แหละ ขี้เกียจตอบละ ไป 3sgte คงได้แรงถึงใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2012 01:23:47 โดย PANDA RACING » บันทึกการเข้า

สันต์ครับ

« ตอบ #238 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 02:53:46 »

อ่านหนังสือเห็นมีคนบอกในหน้าซื้อขาย น้าแยกเครื่องขายแล้วจะลงอะไรละครับ
น้ากะผมไม่มีอะไรติดค้างคาใจกัน ผมชอบในความลูกทุ่งๆของน้า ถ้าอยากเล่นturbo เดี๊ยวชี้ทางให้
พรุ่งนี้โทรมาหาผม จะพาไปดู nonair MR2 พร้อมเพลา ผมว่าถูกใช่ได้เลยละตอนแรกกะว่าจะยกมา
แต่เก็บไว้เฉยๆก็ไม่เกิดประโยชน์ ถ้าน้าเอาไปใช้ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเอาไปให้คนอื่นอย่าโทรมา

ซุบซิบผมช่วยได้เท่านี้แหละ...เล่นรถถ้าเงินถึงมันก็แรงได้ แต่ถ้าเงินไม่ถึงก็ต้องหัดคบคนที่ใจถึงพึ่งได้
ขอบคุณครับพี่พี.. คำนับ คำนับ คำนับ

พณฯท่าน บรรหาร
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

พณฯท่าน

« ตอบ #239 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 06:10:25 »

ดราม่าดี ป๋าชอบ

ปล..ให้4sไปเลยตาสันต์ ตีนหนักเหลือเกินตาคนนี้

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 10 11 [12] 13 14  »    ขึ้นบน
  พิมพ์