AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 13:57:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ais จะมาเช่าพื้นที่ ติดตั้งเสาสัญญาณ เสนอมา 6 หมื่นต่อปี อยากทราบความเห็นครับ  (อ่าน 24695 ครั้ง)
ADVAN RG
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 20:51:42 »

คือเป็นที่เหลือจากพื้นที่บ้าน ประมาณ 2 งาน แต่ทาง ais ขอเช่าพื้นที่ประมาณ 6x8 เมตร ( บ้านตั้งอยู่ในเขตเทศบาล )
เขาเสนอมาให้ 6 หมื่นบาทต่อปี ( ตกเดือนละ 5000 บาท )

เดิมทีกะจะปลูกบ้านให้เช่า ( ในพื้นที่รวมของบ้านก็ปลูกบ้านไว้ 2 หลังให้เช่าอยู่แล้ว หลังละ2500 บาท )

สิ่งที่ผมสงสัยคือ ผมไม่รู้ว่า เขาเช่ากันราคาเท่าไหร่ แล้วมีผลกระทบกับร่างกายหรือป่าว ( เรื่องคลื่นโทรศัพท์จากเสาสัญญาณ )

ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ให้หน่อยครับ กำลังลังเลอยู่ เพราะค่าเช่ามันได้พอๆกับค่าเช่าบ้านอีก 2 หลัง แต่ดีกว่าตรงเราไม่ต้องเสียเงินปลูกบ้าน แถมค่าใช้จ่ายต่างๆ ais บอกว่าจัดการให้หมด แล้วก็จะเพิ่มค่าเช่าให้ทุกๆ 3 ปี

( ใจจริงผมอยากให้ พวกโลตัสเอ็กเพลสหรือแฟมิลี่มาร์ทมาลงมากกว่า เห็นว่าได้เดือนหลายหมื่น แต่เห็นแค่มาเล็งๆ ยังไม่ติดต่อมาสักที ) คำนับ

james AE92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ซุปสแตนดาร์ด

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 21:02:32 »

ตรงข้ามบ้านผมเค้าได้ปีละ45000เอง ได้ปีละ60000นี่เยอะจังเอาเลยครับใช้พื้นที่แค่ไม่กี่
ตารางเมตรหรอกครับยังเหลือพื้นที่ใช้งานอีกตั้งเยอะเรื่องผลเสียก็ไม่มีนะมันตั้งอยู่หน้าบ้าน
ผมาตั้งนานและดีซะอีกสัญญาณชัดแจ๋ว ยังแอบอิจฉาเค้าเลยว่าทำไมมันไม่มาเช่าที่บ้านผม

james ae92
goldden4ag
มือเก่าหัดแข่ง

มีความสุขกับสิ่งที่มี ดีกว่าทุกข์กับสิ่งที่ขาด..

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 21:08:18 »

จัดเลยครับ  ราคาดี แถมได้สัญญาณชัดด้วย  อิอิ อิอิ

รักที่จะเริ่ม  กับสิ่งใหม่ๆ
tae-4agze
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 21:12:27 »

เอาเลยคับ สบายแน่นอน กินเงินสบายๆถือว่าเอามาจ่ายค่าน้ำ่าไฟที่บ้านคับ

อย่าไปลงทุนปลูกบ้านเลย ยิ่งปล่อยเช่าบ้านยิ่งทรุดโทรม ไหนจะทวงค่าเช่ายากอีก

iambeerse

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 21:17:55 »

น่าสนใจครับผม

แอร์เย็น เพลงเพราะ เบาะนุ่ม

Jeep

7a-fe Auto รถซื้อกับข้าว

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 21:26:37 »

จัดไปเลยคับ สุดยอด

ไม่ได้ต้องการแฟนที่ “นมใหญ่” ขอแค่ว่าอย่ามี “ไข่” เท่านั้นพอ
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 21:41:03 »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ จัดเลยครับ

Inimeg
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 21:42:02 »

เรื่องสัญญาณกระทบต่อร่างกายคงไม่มีครับ แต่อยากให้ดูเรื่องพื้นที่ให้แน่ชัดครับ ว่า 6*8 เมตรที่ใช้งาน เป็นเฉพาะเสาสัญญาณรึเปล่า เพราะนอกจากเสาแล้วยังมีตู้อีกนะครับ และบางครั้งบริษัทต้องล้อมรั้วอีกชั้นด้วย  ถ้า 6*8 เป็นอาณาเขตของรั้ว แล้วสิ่งปลูกสร้างทั้งหมดอยู่ด้านในก็น่าสนใจครับ

ที่ำทำงานผม บ.เอไอเอสก็มาตั้งเสาสัญญาณบนหลังคาอาคารครับ ตอนแรกหลายคนก็กังวลว่าสัญญาณโทรศัพท์จะมีผลอะไรต่อเครืื่องมือวิทยาศาสตร์และคนที่ทำงานในตึกรึเปล่า แต่ได้รับการยืนยันจากบริษัทว่ายังไม่มีงานวิจัยชิ้นไหนที่บอกว่ามีครับ (คืออาจมีต่อยังไม่พบ ก็เลยสรุปว่ายังไม่มี)

ลองดูสัญญาให้ดีครับ เพราะปีละ 60000 บาท ส่วนใหญ่เสาไม่ได้ตั้งแค่ปีเดียว แล้วอนาคตจะเพิ่มค่าเช่าให้หรือไม่ ลองสอบถามครับ
THanasak

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 21:56:56 »

ทำสัญญาอย่าเสียเปรียบนะครับ ปีต่อปีได้ยิ่งดี เผื่อตุกติกขึ้นค่าเช่าเลย
สัญญาอย่าทำยาวนะครับ แนะนำไม่เกิน 3 ปี
bussyhot
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 21:59:34 »

อ่านสัญญาให้เรียบร้อยครับและก็ดูว่าเรามีแพลนจะทำอะไรกับที่ดินส่วนนั้นหรือไม่ในอยาคต

................
ROMEo@MAN_u

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 22:04:24 »

ถูกหวย ดีกว่า บ้านเช่า เพราะบ้านเช่าบางทีก็ไม่มีคนเช่า อันนี้เงินเห็นๆ

joe31

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 22:45:43 »

น่าสนครับ 

supernooky

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 23:33:35 »

จัดด่วนๆเลยครับ
เช่าซัก 3 ปี แล้วขอขึ้นค่าเ่ช่าก็ยังได้เลยครับ
เพราะค่ารื้อถอนเป็นล้านครับ พวกนี้ไม่ค่อยรื้อถอนง่ายๆ เพราะยังไม่คุ้มค่ากับเงินลงทุนที่ได้ลงทุนไปครับ

ปั้น AE ดีก่า ^^
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012 05:58:08 »

ลูกความผมได้เยอะกว่านี้นะครับ ทั้งที่เช่ามาหลายปีแล้ว หากผมจำไม่ผิดปีละเป็นแสนเน้อ ศึกษาดูดีๆครับ อันนี้อยู่ต่างอำเภอเด้อ แต่ที่มันติดถนนใหญ่ ส่วนอีกรายอยู่ในกรุงเทพนี่ล่ะ ได้มากกว่ารายแรกเยอะครับ ข้างล่างเป็นร้านอาหารคาราโอเกะ แต่ดาดฟ้า กับชั้นบนเขาเช่าติดเสากับอุปกรณ์ ปีหนึ่งๆหลายแสนที่เดียว แต่อยู่ในกรุงเทพเน้อ ศึกษาดูดีๆครับ เซนต์สัญญาแล้ว เซนต์ง่าย แก้ยากครับ ไม่ส่งบิลไปเก็บค่าปรึกษาหรอกครับ ดูดีๆ กำ ยังมีสี่หมื่นห้าอีก มันแล้วแต่คนจริงๆ รายแรกเป็นตาสีตาสาเน้อ แต่ตาสีตาสาที่มีความรู้ มีตังค์ ไม่ง้อใคร เลยได้เป็นแสนครับน่าจะกว่าไปนิด เดือนลละหมื่นหากผมจำไม่ผิดเน้อ เกือบๆสิบปีแระ วันนี้ไหงมันถูกลง อีกรายที่อยู่ในกรุงเทพ ปีละหลายแสนเลย ผมไม่มั่นใจ สี่แสนห้ารึไงเนี่ย วันนี้โลกมันพลิกกลับแน่ มันถึงได้ถูกลงแบบนั้น ศึกษาดูดีๆก่อนครับ อยู่เวปเออีเหมือนกัน แบ่งปันครับ

เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012 08:07:32 »

เอารายละเอียดสัญญาเช่าพื้นที่ ข้อตกลงมาอ่านดีๆก่อนนะครับ

ตั้งเสาตรงไหน พื้นที่ที่เหลือของเราใช้ประโยชน์อะไรได้มั้ย

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
Krit
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012 08:18:24 »

ขอโทษนะ ผมขอให้ข้อมูลบางส่วนเนื่องจากที่หมู่บ้านผมอยู่เทศบาลบางบัวทอง จ.นนทบุรี ข้างรั๊วหมู่บ้านมีคนให้เช่าตั้งเสาสัญญาของดีแทค หลังจากก่อสร้างเสาสัญญานเสร็จแล้วไม่สามารถถ่ายทอดสัญญาได้เพราะคนในหมู่บ้านจัดสรรร้องไปที่เทศบาล เพราะมี พรบ.ควบคุม อยู่ รอหาข้อมูลดูก่อน
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012 08:21:41 »

ถูกไป บ้านอาผมเดือนละ 15,000

คิดให้รอบคอบ พวกนี้สัญญาละเอียดยิบ ตุกติก ผิดเงื่อนไข โดนฟ้องเป็นล้านนะครับ

ผลกระทบมีแน่นอนครับ ใกล้ขนาดนั้น

นาน ๆ แวะมาที
ร้านสยามแก๊ส 4a-fte

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012 09:42:52 »

ถ้าคุณไม่ให้เค้าติด เค้าก็ไปหาใกล้ๆหรือข้างๆบ้านนั่นแหละครับ ผลกระทบ ถ้ามันมีผล ก็คงไม่ต่างกันมาก

โทรมือถือพวกนี้กำลังส่งไม่สูงครับ แค่ไม่กี่วัตต์เอง

เรื่องความแรง ผมลองใช้วิทยุสื่อสารส่งออกแค่5วัตต์ ใช้เสาเล็กๆใกล้ๆหัว กดที มึนหัวเลยครับ แต่พอเอาเสาไว้ไกลๆ ก็ไม่รู้สึกอะไร

บ้านผม ตั้งเสาวิทยุสื่อสารไว้บนบ้าน กำลังส่ง 70-100วัตต์ ตั้งมาได้ไม่กี่วัน เป็นเรื่องเลยครับ ไอตลอด เป็นไข้ ไม่หายซักที (เพราะผมไปขับมอไซค์ตากฝนมาทุกวัน ฮ่าฮ่าฮ่า)

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012 10:30:49 »

แพงอ่ะ ตากใบได้แค่ 40000 แถมโดนเผาด้วย

ADVAN RG

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012 10:43:49 »

สรุปคือ ผมไปสำรวจมาแล้วครับ ได้อยู่ที่ 5-6 หมื่นบาท ในเขตหมู่บ้านที่ติดๆกัน
ผมขอเพิ่มแต่เขาปฏิเสธที่จะรับขอเสนอ บอกได้ว่าเงื่อนไขในเขตพื้นที่นี้เขาให้เท่านี้ ไม่งั้นเสาข้างเคียงจะมีปัญหา เพราะเจ้าของคุยกันแล้วได้ราคาห่างกันมาก ก็ขอขึ้นตาม

แต่พนักงานก็แจ้งมาว่า หลัง 3 ปีก็คุยค่าเช่ากันได้ใหม่ได้

ดีเหมือนกันครับ เซ็นสัญญาปุ๊บ จ่ายล่วงหน้าก่อนเลย 1 ปี 6หมื่น ( ว่าจะเอามาลงฝาดำตามชาวบ้านเข้าบ้าง อิอิ ) 

ตอนนี้ส่งให้พนักงานส่งสัญญามาทางเมลให้อ่านก่อน ถ้าดูแล้วมีปัญหาตรงไหนค่อยว่ากันอีกที

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์