AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 06:32:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นับวันข้อหายิ่งแปลกๆ ผมผิดใช่ไหม  (อ่าน 2910 ครั้ง)
^^__^^ ลั้นลา
นักแข่งมือสมัครเล่น

คนมันโง่อะ ทำไงได้ จริงใจ แต่แสดงออกไม่เป็นมีอะไรม่ะ

« เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 15:38:07 »

งงครับ เจอพี่ หนวด เรียกคุยว่าพับกระจกข้างทำไม จะมอบข้อหาอุปกรณ์ไม่ครบ ซะงั้นคือเรื่องของเรื่องเดี๋ยวนี้ทำทางรถไฟฟ้าเยอะครับ แล้วแต่ก่อนเฉยๆพอขี่จักรยานไปทำงานเลยรู้ความลำบากของมอไซ เวลาเจอถนนทำทางเหลือแค่ สองเลนแคบๆ ส่วนมากผมจะพับกระจกข้างวิ่ง (กระจกส่องหลังผมยาว) เพื่ออำนวยความสะดวกแก่พี่น้องสองล้อ เพราะผมก็เคยรู้สึกมาแล้ว  เจอทางโล่งปั้บก็ค่อยกางหรือบางที่ก็เพลินอาจไปไกลแล้วค่อยกาง
ก็เลยโดนคุณพี่เรียกถาม เหมือนจะโดน ก็อธิบายเหตุผล แล้วพี่ท่านก็งุงิ งุงิ แล้วปล่อยไป ตกลงว่าผมผิดชิมิเนี้ย เฮ้ออๆๆๆ

ลูกสาวจอมซ่า กับป๋าป๊า หน้าแมว  =^^___^^= เหมียวๆๆๆ
AE92 4EFTE

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 15:48:34 »

ผมเคยโดนครับกระจกพับ
COROLLABOY
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 17:36:51 »

ผมเคยโดนผมตอบว่า กลัวเค้าไม่รู้ว่ารถผมตัว TOP มีกระไฟฟ้าพัดได้ ทำไมหรอ แล้วก็เทคตัวหนีไป เป็นอันจบ

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 22:49:49 »

ผมก็เคยโดน ว่าพับกระจก แต่ผมก็บอกพี่ จนท เขาไปว่า ลืมเปิดกระจก ว่าแล้วก็กดสวิตซ์ พี่แกก็ตกใจ แล้วทักว่า "โห รถรุ่นนี้กระจกพับได้ด้วยหรือ"  และพี่แกก็ปล่อยไป

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 22:56:55 »

พี่ผมโดนที่เชียงใหม่เนี่ยแหละ ข้อหาเปิดกระจกขับรถ  5555 ดีนะไม่ได้ Drag พี่ผม เหนว่าเถียงอยุ่แปปแล้ว ตร.ปล่อย มีการบอกก่อนไปว่า ทีหลังให้ปิดกระจกขับด้วย 5555 พ่องจาย

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
หนึ่ง_
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 23:09:18 »

พี่ผมโดนที่เชียงใหม่เนี่ยแหละ ข้อหาเปิดกระจกขับรถ  5555 ดีนะไม่ได้ Drag พี่ผม เหนว่าเถียงอยุ่แปปแล้ว ตร.ปล่อย มีการบอกก่อนไปว่า ทีหลังให้ปิดกระจกขับด้วย 5555 พ่องจาย
เอ่อ..เปิดกระจกขับรถเนี้ยนะ เอ๋อ

Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 23:14:19 »

กฏหมายบ้านเมืองไหนเนี่ย บ้าไปแล้ว
สันต์ครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 00:47:38 »

งงครับ เจอพี่ หนวด เรียกคุยว่าพับกระจกข้างทำไม จะมอบข้อหาอุปกรณ์ไม่ครบ ซะงั้นคือเรื่องของเรื่องเดี๋ยวนี้ทำทางรถไฟฟ้าเยอะครับ แล้วแต่ก่อนเฉยๆพอขี่จักรยานไปทำงานเลยรู้ความลำบากของมอไซ เวลาเจอถนนทำทางเหลือแค่ สองเลนแคบๆ ส่วนมากผมจะพับกระจกข้างวิ่ง (กระจกส่องหลังผมยาว) เพื่ออำนวยความสะดวกแก่พี่น้องสองล้อ เพราะผมก็เคยรู้สึกมาแล้ว  เจอทางโล่งปั้บก็ค่อยกางหรือบางที่ก็เพลินอาจไปไกลแล้วค่อยกาง
ก็เลยโดนคุณพี่เรียกถาม เหมือนจะโดน ก็อธิบายเหตุผล แล้วพี่ท่านก็งุงิ งุงิ แล้วปล่อยไป ตกลงว่าผมผิดชิมิเนี้ย เฮ้ออๆๆๆ
น้ำใจงาม เคยขับสองล้อเหมือนกัน พอกระจกรถตรงกัน  หลบลำบากมาก ผมก็นึกว่าพับกลัวกระจกโดนพี่มอเตอร์ไชค์จะมาเฉี่ยว ข้อหานี้ก็มีเนาะ พี่หนวดเรา

คนมันโง่อะ ทำไงได้ จริงใจ แต่แสดงออกไม่เป็นมีอะไรม่ะ

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 01:30:52 »

นั้นดิครับน้าสันต์ แปลกดีครับ ส่วนเรื่องพับกระจกทางแคบตอนแรกๆไม่ได้คิดอะไร แต่ช่วงน้ำท่วมขี่เสือภูเขาไปทำงานแล้วเจอ เหตุการณ์ประมาณนี้ ผมก็แสนโง่ กลัวโดนรถเขาเลยเอาตัวไปฟาดรถเมล์แทน
หลบกระจกข้างแล้วลี่นจะล้ม ใจหายแว้ปเลย เลยเข้าใจ สองล้อเป็นอย่างดีแล้ว ^^__^^

ลูกสาวจอมซ่า กับป๋าป๊า หน้าแมว  =^^___^^= เหมียวๆๆๆ
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 02:23:45 »

ได้ยินว่าจะมีการกำหนดความเร็วบนทางด่วน ไม่เกิน 80 กม./ชม. ด้วยนะครับ
ไม่รู้มันเอาอวัยวะส่วนไหนคิด ถอนหายใจ

EE90 Chaser Edition
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 02:26:15 »

ผมก็เคยโดน ว่าพับกระจก แต่ผมก็บอกพี่ จนท เขาไปว่า ลืมเปิดกระจก ว่าแล้วก็กดสวิตซ์ พี่แกก็ตกใจ แล้วทักว่า "โห รถรุ่นนี้กระจกพับได้ด้วยหรือ"  และพี่แกก็ปล่อยไป
แต่ผมเคยเจอในซอยแคบๆนะ เบียดกันแบบกระจกข้างต้องพับครับ รถอีกคันสวนมาใหม่เอี่ยม คนขับลดกระจกไฟฟ้าลงแล้วเอื้อมมือออกมาพับกระจก
 รถผมเก่าๆวิ่งสวนไปหน้าตาเฉย แล้วกดปุ่มพับกระจก คนขับด้านนู้นหันมามองจนเหลียวหลังเลย 555+  ฮิฮิ

ปล. แต่กระจกพับได้นี่ผมชอบนะ สะดวกดี เต้น

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 08:43:06 »

ผมมองเป็นน้ำใจเพื่อนร่วมทางมากกว่านะ ไหงโดน Sad

Autumn
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 09:39:48 »

ความปลอดภัยของตัุวเอง ยังจะให้คนอื่น บอกอีกหรือ
AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!!

รถกูดึง กว่า มึ ง อีก (ขำ ขำ หน่าาาา)

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 10:38:30 »

ติดใจตัวTOPก็แบบนี้แหละ สบาย

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 10:39:49 »

ความปลอดภัยของตัุวเอง ยังจะให้คนอื่น บอกอีกหรือ
ช่วยขยายความสักนิดหนึ่งครับ มันฟังดูเเปลกไงก็ไม่รู้ครับ  เหมือนจะด่าว่าผมโง่ซะงั่น
ถ้าเรื่องกระจกข้างพับแล้ววิ่งไป มีตำรวจมาบอก นั้นผมเข้าใจครับ
แต่ที่ผมพับกระจกข้างวิ่งเพราะถนนบ้านผมทำรถไฟฟ้ามันแคบมาก ผมเลยพับกระจกให้มอไซ ผ่านได้ครับ (ลองขับมอไซไปวิ่งแถวนั้นดูนะครับ)
ส่วนตัวผมเดือดร้อนไหมอันตรายไหม ผมไม่เดือดร้อน เพรากระจกส่องหลังผมกว้างพอ และผมก็ไม่ขี้เกียจที่จะผงกหัวขึ้นมาดูครับ ขอบคุณครับ

ถ้าทำให้ขุ่นข้องเคืองใจท่านขอประทานอภัยอย่างสูงมานะที่นี้ครับ ขอบคุณครับ ^^___^^

->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 10:59:00 »

มันก็คล้ายๆ มอไชค์  ไม่มีกระจกมองหลังอ่ะแหละครับ พี่  พี่ต. เค้าไม่รู้หรอกว่า จขกท.มีกระจกมองหลังในรถ ยาวก็เลย เรียก  อย่าไปคิดมากครับ เค้าก็ทำตามหน้าที่เค้าแหละครับ

บางทีก็..เหนื่อย
Christmas
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4E-FE inside

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 11:04:18 »

ผมก็เคยเอามือออกไปพับให้มอไซค์ผ่านครับ แต่กระจกมันฝืดไปหน่อยพับทีดังเอี๊ยดเลย คนอื่นหันมามองนึกว่ามอไซค์ชนกระจกผม 555

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 13:27:47 »

ได้ยินว่าจะมีการกำหนดความเร็วบนทางด่วน ไม่เกิน 80 กม./ชม. ด้วยนะครับ
ไม่รู้มันเอาอวัยวะส่วนไหนคิด ถอนหายใจ

อัตราความเร็วบนทางหลวงพิเศษหมายเลข 7 (มอเตอร์เวย์) สาย กรุงเทพฯ-พัทยา

และทางหลวงพิเศษหมายเลข 9 (กาญจนาภิเษก) สายถนนวงแหวนรอบนอก กรุงเทพฯ

รถบรรทุกหรือรถโดยสาร ให้ใช้ความเร็วไม่เกิน 100 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

รถบรรทุกอื่น รวมทั้งรถบรรทุกหรือรถยนต์ขณะลากจูงรถพ่วง ให้ใช้ความเร็วไม่เกิน 80 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

ส่วนรถยนต์อื่น ๆ นอกเหนือจากนี้ให้ใช้ความเร็วไม่เกิน 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

credit : google guru

.----------------------

ถ้าป้ายสีน้ำเงิน คือ ห้ามต่ำกว่า 80 ครับ ส่วนมาก บนด่วนเจอห้ามต่ำกว่า 80 มั่งครับถ้าจำไม่ผิดอะ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
tanuch_ae
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 14:32:54 »

น้ำใจงามคับ เจอบางคันนะขวางไม่ยอมหลบไม่ยอมให้ไปเลย ยังดีที่มีคนดีในสังคม (แต่ผมเจอประเภทไม่หลบไม่มีน้ำใจเนี่ยผมตบกะจกหลุดเลยนะ) คำนับ สุดยอด
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 14:48:28 »

อัตราความเร็วบนทางหลวงพิเศษหมายเลข 7 (มอเตอร์เวย์) สาย กรุงเทพฯ-พัทยา

และทางหลวงพิเศษหมายเลข 9 (กาญจนาภิเษก) สายถนนวงแหวนรอบนอก กรุงเทพฯ

รถบรรทุกหรือรถโดยสาร ให้ใช้ความเร็วไม่เกิน 100 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

รถบรรทุกอื่น รวมทั้งรถบรรทุกหรือรถยนต์ขณะลากจูงรถพ่วง ให้ใช้ความเร็วไม่เกิน 80 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

ส่วนรถยนต์อื่น ๆ นอกเหนือจากนี้ให้ใช้ความเร็วไม่เกิน 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

credit : google guru

.----------------------

ถ้าป้ายสีน้ำเงิน คือ ห้ามต่ำกว่า 80 ครับ ส่วนมาก บนด่วนเจอห้ามต่ำกว่า 80 มั่งครับถ้าจำไม่ผิดอะ
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12542561/V12542561.html

ผมอ่านมาจากในนี้ครับน้า

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์